Thêm 1 lần nữa em bị lừa. Trung gian canawan cần có 1 hướng giải quyết hợp lý? anh em phán xét.

Status
Not open for further replies.
nói chung đưa tut rồi thì send tiền là hợp lý.còn cái ông có tul làm được hay không làm thì kệ ổng.Đó là chuyện của ông đựoc hướng dẫn tut.CHứ thằng có tut rồi quay lại cắn càng kiểu này éo ai chấp nhận nỗi.

nhưng thằng kia có lẽ nó bảo canawan ko chuyển tiền !!! thì ông ấy sao dám chuyển cầm tiền của ai thì phải có trách nhiệm với người ấy chứ

có cái việc bé tí tẹo cũng um xùm lên nát cái 4rum .
-Thớt show cái proof chụp ảnh lên, không show được mà copy như thế thì xác định
-Canawan lập 1 topic cho 2 người vào đối chấp, thằng nào k vào thì sau 1 thời gian quy định đưa tiền cho thằng còn lại.
- Thớt k show được proof chụp ảnh và thằng kìa k vào đối chấp thì tiền xung vào công quỹ MMO4VN :binhsua146:

tiền thì mình vẫn giữ đây, ko sent cho ai cả.

Cách tốt nhất vẫn là để cho người mua và người bán tự giải quyết với nhau. Ai đúng, ai sai thì lúc đó tớ mới sent tiền. Còn ko giải quyết đc thì chờ ý kiến của Admin

Cách tốt nhất vẫn là để cho người mua và người bán tự giải quyết với nhau. Ai đúng, ai sai thì lúc đó tớ mới sent tiền. Còn ko giải quyết đc thì chờ ý kiến của Admin
thanks bạn. nếu mình ko đồng ý thì thằng kia nó yêu cầu refund tiền cậu cũng ko refund. vì mình đã chỉ nó rồi. Nó bất hợp tác là nó phá vỡ thỏa thuận.

chủ topic up log chat có giao dịch với thằng mua tut lên.nếu chứng mình được là đã có hướng dẫn đầy đủ.Thì thằng mua tut làm éo gì có quyến không được nói không chuyển tiền.Cho dù nó có làm được không làm được là do trình của nó thôi.

Trung gian chỉ nhận và gửi tiền, còn giao dịch thỏa thuận như thế nào là do 2 bên chứ, sao lại ăn vạ trung gian ở đây :m021:

đúng là vậy mà...................

Trung gian là thủ quỹ chứ có phải quan toà đâu. Chuyển bậy bạ thằng kia đòi thì trung gian xách tiền ra trả à.Góp ý là nên trung gian những giao dịch có điều khoản hẳn hoi.Trung gian mấy cái này thì chả biết ai đúng ai sai mà lần .

ốp lên cho mod vào giải quyết. Để có thể dạy đc, mình cũng phải bỏ bao thời gian và công sức ra nghiên cứu. Muốn học phải trả tiền. Đó là điều tất nhiên. Học xong ko trả là vô ơn. Các bạn đi học có ai bùng học phí của nhà trường hay của cô giáo ko?

xin lỗi mình có ý kiến tí: chuyện này chả liên quan khỉ gì đến admin cả. bác là trung gian, 2 bên thực hiện giao dịch, nếu 1 bên đơn phương hủy hợp đồng ko lý do hoặc lý do ko theo thỏa thuận ban đầu thì có trách nhiệm refund tiền lại cho người còn lại. còn việc sung công á =)) quá ư là hài, bởi số tiền đó chỉ thuộc về 1 trong 2 người bọn họ thôi. yêu cầu người kia vào đối chất, post đầy đủ giao ước ban đầu lên, và tại sao lại hủy giao ước, rồi đánh giá. có vậy mà cũng ko làm dc thì xin lỗi bác quá...

mời dont cry vào đối chất. Muốn làm cũng phải trả tiền, ko muốn làm cũng phải trả tiền. Vì mình đã teamview chỉ site, dậy cách reg acc rồi

đi học thêm, nộp vào học phí 1 tháng, nhưng chỉ mới học 1 buổi ko muốn học nữa liệu bác có dám lên cô giáo đòi refund số tiền còn lại ko?

xin lỗi mình có ý kiến tí: chuyện này chả liên quan khỉ gì đến admin cả. bác là trung gian, 2 bên thực hiện giao dịch, nếu 1 bên đơn phương hủy hợp đồng ko lý do hoặc lý do ko theo thỏa thuận ban đầu thì có trách nhiệm refund tiền lại cho người còn lại. còn việc sung công á =)) quá ư là hài, bởi số tiền đó chỉ thuộc về 1 trong 2 người bọn họ thôi. yêu cầu người kia vào đối chất, post đầy đủ giao ước ban đầu lên, và tại sao lại hủy giao ước, rồi đánh giá. có vậy mà cũng ko làm dc thì xin lỗi bác quá...
thanks bạn rất nhiều. bạn nói rất hợp tình hợp lý. rõ ràng ko theo thỏa thuận ban đầu. mình cũng đã nói với bạn canawan về thỏa thuận đó trước khi bạn ý nhận $ từ dont cry. thỏa thuận là: mình chỉ site, dạy cách reg acc, fund tiền vào acc, rồi rút tiền về pp hoặc visa. mình đã chỉ. Nhưng bạn kia phá hợp đồng, bắt mình tự làm, show proof trong vòng 1 tiếng. Thế có khác gì là bắt bí, ko muốn trả tiền. Làm gì có ai nhận đc $ từ site về pp trong vòng 1 tiếng

- - - Updated - - -

đi học thêm, nộp vào học phí 1 tháng, nhưng chỉ mới học 1 buổi ko muốn học nữa liệu bác có dám lên cô giáo đòi refund số tiền còn lại ko?
Thích nhất câu này!!!!!!!!

đúng rồi, trung gian chỉ có trách nhiệm vậy thôi chứ, còn thỏa thuận là giữa 2 bên, nếu 2 bên không thỏa thuận được thì tự mà kiện nhau ra forum nhờ MOD hay Admin giải quyết, xong xuôi rồi thì kêu trung gian chuyển tiền theo cách giải quyết đó, chứ trung gian sao lại phải đi giải quyết thỏa thuận giữa 2 người chứ, rõ hài :m146::m146:

đúng rồi, trung gian chỉ có trách nhiệm vậy thôi chứ, còn thỏa thuận là giữa 2 bên, nếu 2 bên không thỏa thuận được thì tự mà kiện nhau ra forum nhờ MOD hay Admin giải quyết, xong xuôi rồi thì kêu trung gian chuyển tiền theo cách giải quyết đó, chứ trung gian sao lại phải đi giải quyết thỏa thuận giữa 2 người chứ, rõ hài :m146::m146:
thì bây giờ đang nhờ mod phân xử, ko thấy thằng kia vào đối chất. nếu nó ko đối chất thì mình là người thắng đúng ko?

giờ thớt đề nghị đợi 4 ngày chờ tiền về thì cứ đợi vậy đi. còn bảo 2 bên đạt thỏa thuận thế nào khi mà 1 trong 2 cố ý phá hợp đồng để lấy lại số tiền?

giờ thớt đề nghị đợi 4 ngày chờ tiền về thì cứ đợi vậy đi. còn bảo 2 bên đạt thỏa thuận thế nào khi mà 1 trong 2 cố ý phá hợp đồng để lấy lại số tiền?
đó là hướng giải quyết của mình. nếu mình làm đc $ về pp từ site ấy thì có nghĩa là mình thắng. Nhưng ko thấy ai có ý kiến gì. Chẳng thấy mod nào giải quyết

thanks bạn rất nhiều. bạn nói rất hợp tình hợp lý. rõ ràng ko theo thỏa thuận ban đầu. mình cũng đã nói với bạn canawan về thỏa thuận đó trước khi bạn ý nhận $ từ dont cry. thỏa thuận là: mình chỉ site, dạy cách reg acc, fund tiền vào acc, rồi rút tiền về pp hoặc visa. mình đã chỉ. Nhưng bạn kia phá hợp đồng, bắt mình tự làm, show proof trong vòng 1 tiếng. Thế có khác gì là bắt bí, ko muốn trả tiền. Làm gì có ai nhận đc $ từ site về pp trong vòng 1 tiếng
Èo đã nhận hàng K $ từ site trong 15'..................................:binhsua144:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,147
Latest member
kubet88date

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week