Help Theme wordpress chinh sửa - ai làm site wordpress vào giúp xíu nhé .

chiensyptu

Junior
Reactions
125
MR
0.000
tình hình là mình đang test cái theme này

nhưng khi post bài không biết làm thế nào để nó hiện cái hình đại diện topic lên . bác nào biết phải làm sao comment hộ mình 1 câu với nhé .

thanks nhìu nhìu .

Last edited by a moderator:
Thêm custom field, còn chính xác là gì thì phải đưa site mới biết đc.

bác biết bài viết nào hướng dẫn về cái custom field này không . share mình với , đang muốn tìm hiểu về nó .

Lúc post bài nhìn vào ở góc dưới bên phải có cái features images đấy. đưa đường dẫn ảnh đại diện của bài post là ok!

khổ 1 cái là trong phần post không có cái này bác à .

p/s : mình đag test trên locall host thôi

Cái ảnh đại diện đó là Features images. Ko biết wordpress bản bạn đang dùng là bao nhiêu nhưng nên update lên Wordpress 3.3 sẽ có Features images ở trong phần post bài.

Mà test trên localhost sẽ có nhiều hạn chế.

Phải upload pic lên xong set defauls là ok

Cứ post bài có ảnh bình thường sau đó dùng auto post thumbnail nó sẽ tự động chuyển hình ảnh thứ nhất thành features. Nếu nhiều post mà làm bằng tay thì vỡ thớt.

mớ này phải đưa thêm thông tin:
- WP version
- Theme
Ít ra như vậy ae mới có thể giúp đc

Khỏi cần, đa số theme dạng này đều chỉ cần feature image là được, WP thì cứ up lên bản mới nhất, sao phải khổ.

vừa up lên domain phụ
sonduong.info
user :test
pass : test1

anh em post thử hộ 1 bài xem nó bị sao với .

theme freetube
ver : 3.3.1 rùi mà làm mãi không được .

thôi rồi bó tay ! mất cả buổi chiều rồi *_*
mình tạo giúp bạn rùi đó

---------- Post added at 04:50 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

thử xài tube 4 đi bạn, đã đưa link rùi mà không chụi đọc, chỉ cần thêm Custom Field là "thumb" rùi paste url là được

upload image > host > set featured image là đc, từ wordpress 3.0 là đã có rồi bạn nha
Còn k được thì thêm func cho nó, chưa vào site, theo cá nah6n thì nên dùng phptimthumbnail để auto get image thumbnail và díplay ở trang chủ

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back