Theo bạn ai xứng đáng đoạt quả bòng vàng fifa 2011?

Mình yêu Messi và Barca nhưng năm nay hy vọng Xavi sẽ đạt danh hiệu này vì những cống hiến không mệt mỏi của a! Barca muôn năm

Messi vô đối có ai ghi những bàn thắng quan trọng như anh,có ai ghi nhiều bàn như anh,có ai kèm được anh,có ai không nể phục anh giỏi hơn tất cả ???

Mình yêu Messi và Barca nhưng năm nay hy vọng Xavi sẽ đạt danh hiệu này vì những cống hiến không mệt mỏi của a! Barca muôn năm
Nếu Messi hoặc Xavi đoạt danh hiệu này thì cũng không sao người Barca cả :D.Ở Barca Messi có tầm ảnh hưởng hơn Xavi

Nhưng mà Ronaldo hơi lè + Real ko đá = Bacar thôi. Nếu Ronaldo có đc cũng ko có gì ngạc nhiên :) Anh ấy toàn diện mà

Theo mình thì fan CR7 & MU tại Vn rất nhiều, đơn giản vì giải ngoại hạng anh, được tường thuật trực tiếp, coi riết ghiền , tạo ra các fan cuồng :D, cuồng về đội bóng, cuồng về cầu thủ mình yêu thích. Năm 2008 thì cr7 đúng là Cầu thủ rất xuất sắc, còn mấy năm nay CR7 thua M10 là do sự tiến bộ của M10, chứ không phải CR7 rớt phong độ.Toàn diện hay không, xuất sắc hay không, giỏi nhất hay không đều do các HLV, nhà báo, bình chọn, họ đều là người có địa vị, có chuyên môn đánh giá, ăn ngủ cùng bóng đá.Dĩ nhiên không gì là tuyệt đối, nhưng chí ít họ là những người có căn cứ đánh giá chính xác hơn. Chứ các bạn chỉ đánh giá theo cảm tình của mình, thì khi có giải cầu thủ được yêu thích nhất, các bạn vote cho cầu thủ mình thích ( gửi 8x...gì ấy ^^). Còn khi bình chọn cho QBV ( dĩ nhiên chắc chẳng có ai ở Topic này được bỏ phiếu QBV :)) ) thì các bạn nên tỏ ra công bằng dựa vào nhiều yếu tố bình chọn cho QBV.

Mình nghĩ lại là Messi, xếp sau là Xavi. CR7 vẫn xuất sắc, ghi bàn vẫn đều, nhưng Messi vẫn hơn 1 bậc, như Barca vẫn hơn Real 1 bậc, suốt năm vừa rồi vẫn vậy. Gần nhất là trận SKD vừa rồi, CR7 quá vô duyên khi có cơ hội, còn lại thì mờ nhạt, trong khi Messi vẫn tỏa sáng. Ở Real những Ozil, Kaká, Di Maria.. ít khi biết cách làm nên khác biệt khi CR7 mất tâm trong những trận cầu quyết định ( thik mỗi Xabi :) ), còn Barca là 1 tập thể gắn kết, cả khi Messi im tiếng thì Xavi, Iniesta, Cesc.. vẫn có thể xoay chuyển trận đấu, người ta nói Xavi có mắt ở sau lưng :)), còn Cesc đá cứ như chưa rời Barca lần nào vậy @,@
Theo mình Messi vẫn xứng đáng, tiếc cho Xavi thui, mong chờ kết quả :)

lại là messi đoạt danh hiệu
tội nghiệp xavi ghê
nãy nhìn mặt ông mourinho mắc cười thật, ko đoạt danh hiệu nào cả, ronaldo thì ngại ko dám đến laga
hjc

lại là messi đoạt danh hiệu
tội nghiệp xavi ghê
nãy nhìn mặt ông mourinho mắc cười thật, ko đoạt danh hiệu nào cả, ronaldo thì ngại ko dám đến laga
hjc
ku rô điệu k đến đc vì còn bận tập trung cho trận gặp malaga ngày mai, cậu thấy cả alonso ramos hay cassilas đều k đến còn j :D
Chả cần xem cũng biết là messi roài hehe vui ghê thần tượng của mềnh :binhsua166:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,056
173,136
Latest member
ab77monster

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back