Theo bạn: Sau khi đọc TOPIC của VINHKHANHPY các bạn có hoang mang không

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
4
Reactions
17,424
MR
49.881
$240.00
Chào các bạn,

Sau khi tham khảo với vinhkhanhpy và cùng đưa ra quyết định là sẽ lập Poll, để tìm ra rằng vinhkhanhpy đúng hoặc mình đúng. Với câu hỏi:

Đây là giao kèo nhỏ của mình và vinhkhanhpy:
  • Nếu vinhkhanhpy đúng: vinhkhanhpy sẽ không phải chịu mức phạt nào và nhận một lời xin lỗi từ mình
  • Nếu mình đúng: vinhkhanhpy sẽ vẫn phải chịu mức phạt đã có sẵn

Poll sẽ diễn ra 3 ngày bắt đầu từ giây phút này. Hy vọng các bạn tham khảo và đưa ra quyết định cũng như ý kiến của riêng mình.

Đây là một số Topic các bạn có thể tham khảo thêm:

Và cho mình gửi lời xin lỗi đến các bạn vì đã làm tốn thời gian của các bạn rất nhiều nha. Chúc các bạn một buổi tối tốt lành
Thân

Tớ hỏi thật Nhửng Người ơ dây àm mmo dươc bao nhiêu nâm rồi. PP Nó unknow là do không hồ trợ tiếng việt, ngoài ra thì không vấn dề gì cả.

Upvote 0
Thấy mấy anh em có status YM là bênh vực người vô tội nên vào xem sao. Nói chung là cùng anh em trong forum cả. SHIN xử cũng hơi nặng tay, Vinhkhanh là dân ex thì ép giá đấy gọi là thủ thuật ( gọi là mánh khóe thì hơi quá ). Thôi cái gì xong rồi cho nó qua đi, càng nhiều người càng moi móc ra nhiều cái không hay. TÔI NGHĨ STOP ĐƯỢC RỒI.

Upvote 0
Thấy mấy anh em có status YM là bênh vực người vô tội nên vào xem sao. Nói chung là cùng anh em trong forum cả. SHIN xử cũng hơi nặng tay, Vinhkhanh là dân ex thì ép giá đấy gọi là thủ thuật ( gọi là mánh khóe thì hơi quá ). Thôi cái gì xong rồi cho nó qua đi, càng nhiều người càng moi móc ra nhiều cái không hay. TÔI NGHĨ STOP ĐƯỢC RỒI.
Không biết cậu nói là thủ thuật thì mình không đồng ý tẹo nào. Tiêu đề của topic là
"Hưởng ứng việc PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Mua 1000 PAYPAL giá 15.000".
Không biết cậu ấy căn cứ vào cái gì mà giám khẳng định là pp xóa tên việt nam, mới chỉ tham khảo một topic chưa rõ ràng mà dám khẳng định là pp xóa tên việt nam. Vinhkhanhpy là người có uy tín trong forum, "master" - lời nói của cậu ấy rất nhiều người phải tham khảo, thậm chí là nghe theo một số việc. thiết nghĩ đây cũng là một kinh nghiệm cho vinhkhanhpy để lần sau rút kinh nghiệm.

Upvote 0
@ tringuyen2885: Đừng có nhây nữa bạn nhé! Gì chứ bạn làm mình thấy ko có thiện cảm với Phú Yên rồi đấy! Topic này mở ra bởi vì sao?
Bởi vì vinhkhanhpy đã mở 1 topic kêu oan, OK, biết đọc thì tự mà tim topic đó! Đó là lý do anh Shin muốn phúc thẩm! Nếu bạn đã chơi MMO và bảo ai cũng có quyền tự do ngôn luận thì có nghĩa ta chơi luật Mỹ! Mà bạn đã coi Mỹ xử án bao giờ chưa? Sẽ có những người được mời làm bồi thẩm đoàn để phán quyết là có tội hay ko đây? Anh Shin chơi như vậy là đẹp rồi! Nếu như ban luôn trong khi vinhkhanhpy kêu oan thì mới gọi là "cả vú lấp miệng em". Có gì mà ko nể? Còn ko lẽ đợi bằng chứng trong khi ý đồ rành rành ra đó! Ko lẽ 1 thằng có ý đồ giết người rành rành thì ko có tội? Phải đợi có xác thì mới phán là có tội hay sao? Suy nghĩ cạn thế nhỉ? vinhkhanhpy lên được Master rồi thì ông này tôi nghĩ kiến thức + kinh nghiệm ko đến nỗi ít mà sao lại ko đi xác minh sự việc thực hư mà lại hưởng ứng cái việc chẳng mấy tốt lành với tất cả dân MMO? Thíc thể hiên thì phải kiếm cách thể hiện cho đúng cho đẹp chứ chơi ngông như vậy thì chết thôi!

Upvote 0
@ tringuyen2885: Đừng có nhây nữa bạn nhé! Gì chứ bạn làm mình thấy ko có thiện cảm với Phú Yên rồi đấy! Topic này mở ra bởi vì sao?
Bởi vì vinhkhanhpy đã mở 1 topic kêu oan, OK, biết đọc thì tự mà tim topic đó! Đó là lý do anh Shin muốn phúc thẩm! Nếu bạn đã chơi MMO và bảo ai cũng có quyền tự do ngôn luận thì có nghĩa ta chơi luật Mỹ! Mà bạn đã coi Mỹ xử án bao giờ chưa? Sẽ có những người được mời làm bồi thẩm đoàn để phán quyết là có tội hay ko đây? Anh Shin chơi như vậy là đẹp rồi! Nếu như ban luôn trong khi vinhkhanhpy kêu oan thì mới gọi là "cả vú lấp miệng em". Có gì mà ko nể? Còn ko lẽ đợi bằng chứng trong khi ý đồ rành rành ra đó! Ko lẽ 1 thằng có ý đồ giết người rành rành thì ko có tội? Phải đợi có xác thì mới phán là có tội hay sao? Suy nghĩ cạn thế nhỉ? vinhkhanhpy lên được Master rồi thì ông này tôi nghĩ kiến thức + kinh nghiệm ko đến nỗi ít mà sao lại ko đi xác minh sự việc thực hư mà lại hưởng ứng cái việc chẳng mấy tốt lành với tất cả dân MMO? Thíc thể hiên thì phải kiếm cách thể hiện cho đúng cho đẹp chứ chơi ngông như vậy thì chết thôi!
Vote, chuẩn hok cần chỉnh lun.

---------- Post added at 01:26 PM ---------- Previous post was at 01:24 PM ----------

vinhkhanhpy trc h bị nhiều ng ghét lắm r cậu ơi :D làm vầy thì nhiều ng vote ban nick chứ sao
sao nhiều người lại ghét vinhkhanhpy? làm gì mà bị ghét. Chắc là ghét từ cái topic hưởng ứng của bạn ấy thôi p0ll là đúng rồi

Upvote 0
Mình thấy admin cứ áp dụng luật mà xử , và khi xử hãy copy luật của forum ghi bên cạnh để thuyết phục vinhkhanhpy hơn là đưa ra một cuộc bình chọn không có tính khách quan thế này . Nếu đã có luật tại sao không xử nhanh chóng mà lại phải POLL , xin hỏi có phải admin cũng không nắm chắc được cách hành xử của mình là đúng hay sai ko ? Cuộc bình chọn này dù ai thắng hay thua uy tín cũng đều mất rất nhiều , đặc biệt là với 1 admin , admin xử sai rồi đi xin lỗi , vậy sau này nói ai nghe chứ .Nếu bạn đã đưa ra luật rồi cứ thế mà làm ,trừ khi trong luật bạn đưa ra không có những qui định về việc vinhkhanhpy đã làm , và hiện giờ bạn đang xử theo kiểu bỏ phiếu thế này .Tôi chưa thấy toàn án tử hình ai mà kêu người dân bỏ phiếu cả .
Nói như bạn thì trên đời có cần Tòa án không ? @@ , Thằng nào phạm tội thì ok CA quyết định tội đó , mày bị xử bắn , khỏi đem ra xét xử, thẩm phúc gì hết @@ .

Upvote 0
trưng cầu dân ý kiểu này thật k khách quan lắm :-?
Không khách quan khi để người dân lên tiếng sao? Nếu cảm thấy ko khách quan thì ông vinhkhanhpy ấy lập topic kêu oan với mục đích gì vậy? Suy nghĩ đơn giản, bạn vào nhà người ta thì phải tôn trọng theo rule của người ta, ko theo rule được thì đừng tham gia nữa! Tự do mà! Ai như ông tringuyen2885 đòi admin sai thì ban admin sai mới sợ chứ! Nếu admin sai thì đã không gây dựng 1 mmo4me.com được nhiều người tham gia như bây giờ! Mà ông Shin biết sai mà xin lỗi thì cònn tông cảm được, đỡ hơn 1 số người sai rành ra còn đem chày đem cối vào giã =))

Upvote 0
Có 1 câu chuyện vui thế này ở VN : Vào 1 ngày trời trong , mây xanh ,gió thổi nhè nhẹ làm xao xuyến lòng người (nói chung là trời đẹp ) .Bỗng nhiên trên con phố tấp nập người qua lại có 1 chàng thanh niên khôi ngô ,tuấn tú ,ăn mặc sành điệu ,tay cầm Ai Pát ( tạm gọi là Hot Boy ) đứng 1 chỗ và ngửa cổ lên trời nhìn .1 phút ,2 phút rồi 3 phút trôi qua... anh ấy vẫn đứng như vậy (Chả biết anh ý nhìn cái gì nữa :D ) và chỉ 1 lúc sau 1 người,2 người ,3 người... đi đường đỗ xịch xe ngay cạnh anh và ngửa cổ nhìn theo anh ,ko ai nói với ai câu nào và hỏi nhau xem có chuyện gì ở trên cái bầu trời đẹp đẽ kia mà phải ngước nhìn...cứ thế sau 1 thời gian cả con phố với dòng người đang hối hả qua lại với đủ mọi suy tư về chuyện cơm,áo, gạo,tiền thường ngày kia đều dừng lại ngước cổ lên trời....thế là Tắc Đường.Ngay lập tức các chú Công An có mặt để giải quyết ùn tắc và tìm hiểu nguyên nhân do đâu dẫn đến tình trạng đó ,sau 1 hồi tra hỏi và kêt luận chàng Hot Boy được mời về trụ sở để xử lý vì đã làm cản trở giao thông công cộng nhưng rồi anh ấy lại ung dung bước ra từ trụ sở công an với 1 nụ cười đẹp như thiên thần trên môi bởi vì anh ấy vô tội ,ko có luật nào cấm anh ý đứng ngắm bầu trời ở nơi công cộng cả ,trời vẫn trong, mây vẫn xanh... gió vẫn nhè nhẹ thổi qua từng kẽ lá....và ko biết sau này có 1 Hot Girl nào nổi hứng như anh chàng Hot Boy ngắm trời kia ko ....nhưng chắc chắn ,nếu có thì hậu quả sẽ ko dừng lại ở chuyện Tắc Đường đâu....:D

P/s : Chỉ là 1 câu chuyện vui nhưng cái cốt lõi ở câu chuyện vui này là gì thì chắc ai cũng hiểu nhỉ :D

Upvote 0
Vote, chuẩn hok cần chỉnh lun.

---------- Post added at 01:26 PM ---------- Previous post was at 01:24 PM ----------

sao nhiều người lại ghét vinhkhanhpy? làm gì mà bị ghét. Chắc là ghét từ cái topic hưởng ứng của bạn ấy thôi p0ll là đúng rồi
thử lập poll xem ng ta ghét vinhkhanhpy vì điều gì :D
mình nghĩ là ghét vụ hum trc của loidanh gì đó+ với vụ ép giá thôi :)

---------- Post added at 01:54 PM ---------- Previous post was at 01:51 PM ----------

Không khách quan khi để người dân lên tiếng sao?
thế cho mình vd 1 triều đình toàn quan xấu.chỉ có 1 ông quan tốt.lúc vua trưng cầu ý các quan về khen thưởng xử phạt thì các quan xấu sẽ vote như thế nào? :)

Upvote 0
Mình đọc topic của bác VKP xong cũng tá hỏa phải login vào PP ngay xem có thế thật không? Dù sao bác VKP cũng là Master nên thông tin bác VKP đưa ra cũng được newbie như mình rất coi trọng. Còn việc bác ấy là dân exchange nên giá bác ấy đưa ra ai thuận thì mua không thì thôi- đó là lẽ thường tình.

Upvote 0
vinhkhanhpy trc h bị nhiều ng ghét lắm r cậu ơi :D làm vầy thì nhiều ng vote ban nick chứ sao

Thế cho mình hỏi tại sao lại bị nhiều người ghét ? Tự nhiên mọi người ghét à ?
Trước đây mình không hề quen ông VKP này , sau topic mua PP giá 15k thì cũng chỉ thấy hơi buồn cười nhưng từ sau topic Admin Shin xem lại cách hành xử và những cm trong topic của ông bạn này mình thấy có ác cảm thật . Bạn cứ đọc lại các cm sẽ hiểu , nếu bạn ấy không cố chấp cãi cố thì chắc sự việc chả to tát như này .

Upvote 0
có mấy vần đề muốn nói
thứ nhất: anh Shin lập topic này vì có người nói anh ấy hành xử theo ý kiến cá nhân, anh ấy chỉ trưng cầu ý kiến của mọi người thôi, chẳng có gì là sai cả. Thu thập bằng chứng để VPK biết được hậu quả cái topic của mình lập ra.
thứ 2: đừng ai nói cái gì là admin lập poll thì ko công bằng ở đây, nhiều người theo chân anh ý ở đây. Nếu có thì hãy nói rằng, VKP đã từng không công bằng trước, topic VKP- LD mới mấy hôm trước thôi, 1 master lập poll so đo vs 1 member bình thường ( dù member này là tên ăn trộm), nội dung poll lúc đầu lại là nên lấy tiền làm event hay trả lại chủ nó. về bản chất, cái thread đó còn ko quang minh, đúng đắn = vái topic này. Lúc đó VKP có nghĩ mình sai ko.
thứ 3: tôi nhớ trong topic report admin, VKP có nói, pp mua giá 15k là để mua hàng trên ebay, bác ý còn cược 100lr là có proof rõ ràng về send tiền nhận hàng từ ebay. Nghĩa là bản chất của cái topic buy pp kia là có lí do chứ ko phải đùa vui như 1 số người nói. Huống chi, cái topic đó trong box ex chứ ko phải mục chit chat, nó là nơi giao dịch nghiêm túc của anh em trong 4room.
VKP là người có tiếng nói trong 4room, lại là 1 exchanger . Ai cũng biết, giá exchanger đưa ra mà mức giá chung, và là mức giá mặt bằng. việc VKP đưa ra mức giá đó làm cho khá nhiều người tin tưởng vào việc ko thể tiếp tục rút tiền từ pp.
hết. chờ gạch.

Upvote 0
Thế cho mình hỏi tại sao lại bị nhiều người ghét ? Tự nhiên mọi người ghét à ?
Trước đây mình không hề quen ông VKP này , sau topic mua PP giá 15k thì cũng chỉ thấy hơi buồn cười nhưng từ sau topic Admin Shin xem lại cách hành xử và những cm trong topic của ông bạn này mình thấy có ác cảm thật . Bạn cứ đọc lại các cm sẽ hiểu , nếu bạn ấy không cố chấp cãi cố thì chắc sự việc chả to tát như này .
lúc trc vkp bị vụ trưng cầu dân ý vụ canhbaohoizeek nên bị 1 lượng lớn ng ghét chứ đâu có tự nhiên cậu :D

Upvote 0
có mấy vần đề muốn nói
thứ nhất: anh Shin lập topic này vì có người nói anh ấy hành xử theo ý kiến cá nhân, anh ấy chỉ trưng cầu ý kiến của mọi người thôi, chẳng có gì là sai cả. Thu thập bằng chứng để VPK biết được hậu quả cái topic của mình lập ra.
thứ 2: đừng ai nói cái gì là admin lập poll thì ko công bằng ở đây, nhiều người theo chân anh ý ở đây. Nếu có thì hãy nói rằng, VKP đã từng không công bằng trước, topic VKP- LD mới mấy hôm trước thôi, 1 master lập poll so đo vs 1 member bình thường ( dù member này là tên ăn trộm), nội dung poll lúc đầu lại là nên lấy tiền làm event hay trả lại chủ nó. về bản chất, cái thread đó còn ko quang minh, đúng đắn = vái topic này. Lúc đó VKP có nghĩ mình sai ko.
thứ 3: tôi nhớ trong topic report admin, VKP có nói, pp mua giá 15k là để mua hàng trên ebay, bác ý còn cược 100lr là có proof rõ ràng về send tiền nhận hàng từ ebay. Nghĩa là bản chất của cái topic buy pp kia là có lí do chứ ko phải đùa vui như 1 số người nói. Huống chi, cái topic đó trong box ex chứ ko phải mục chit chat, nó là nơi giao dịch nghiêm túc của anh em trong 4room.
VKP là người có tiếng nói trong 4room, lại là 1 exchanger . Ai cũng biết, giá exchanger đưa ra mà mức giá chung, và là mức giá mặt bằng. việc VKP đưa ra mức giá đó làm cho khá nhiều người tin tưởng vào việc ko thể tiếp tục rút tiền từ pp.
hết. chờ gạch.

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1 Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
2 Giao dịch nhỏ lẻ:
Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi. Các Topic không có số lượng chính xác sẽ bị xoá mà không báo trước
Topic sai Box xóa không kèm thông báo
Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
3 Tất cả các dịch vụ kinh doanh đều phải lập Topic riêng
4 Tất cả các trường hợp Clone nick up bài, tung hứng.... sẽ bị BANNED vĩnh viễn
5 Tất cả các trường hợp SCAM sẽ bị BANNED vĩnh viễn

Xin hỏi bạn ấy phạm rule thứ mấy

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads