Help Theo các bạn VPS cấu hình như này thì speed thế này là chậm hay bình thường?

Hàng OVH bị như trường hợp này không hiếm, con của thread dính HDD cùi rồi, thử cài lại win mà speed vẫn thế thì bỏ con vps này đi cho đỡ ảnh hưởng đến công việc. 2 bên bình tĩnh lại chat với nhau để có hướng giải quyết tốt nhất đi

Hàng OVH bị như trường hợp này không hiếm, con của thread dính HDD cùi rồi, thử cài lại win mà speed vẫn thế thì bỏ con vps này đi cho đỡ ảnh hưởng đến công việc. 2 bên bình tĩnh lại chat với nhau để có hướng giải quyết tốt nhất đi

Uhm thanks cậu đã góp ý, chuyện này cũng đã giải quyết 1-2 ngày rồi. Mod nào ngang wa close giúp mình, tránh thành phần bất hảo vào :(

để đây cho ae thấy mà chừa ra;))

Last edited by a moderator:
Đổi cũng đã đổi con khác, vẫn nói con đó bị...Muốn đổi lên con 64G thì thêm 10$ cấu hình + 10$ phí set up thì cũng ko chịu. Chỉ muốn đổ trách nhiệm lên đầu seller. Trong khi seller chỉ là ng set up VPS cho xài với giá rẻ, chất lượng như trang chủ.

Đúng là nản với anh " tai to ".

Đổi cũng đã đổi con khác, vẫn nói con đó bị...Muốn đổi lên con 64G thì thêm 10$ cấu hình + 10$ phí set up thì cũng ko chịu. Chỉ muốn đổ trách nhiệm lên đầu seller. Trong khi seller chỉ là ng set up VPS cho xài với giá rẻ, chất lượng như trang chủ.

Đúng là nản với anh " tai to ".
Cậu lại thích nói thì mình lại p nói vậy:))
Hàng cậu setup thế nào, phí ra sao mình ko cần biết, cậu bán vs giá 45$ cho cấu hình đó, bây h mình nhận hàng, xong nó bị lỗi ổ cứng, mình p chịu à?
Mình chưa gặp th nào hàng vừa mua bị lỗi mà muốn đổi con mới cấu hình same lại p đưa thêm tiền "setup" cả.
Trường hợp này nếu ko đưa thêm tiền thì coi như mình vứt 45$ đi à? Lỗi thì rành rành ra đó ae đều nhìn thấy, ok?
P/S:Cậu muốn có uy tín thì cậu p thể hiện trách nhiệm của mình, dịch vụ bảo hành các thứ chứ ko p chỉ cần cái bảo hiểm 62tr là được đâu:).
thực sự thì mình cũng vì cái 62 tr đó nên mới mua của cậu dùng thử, nhưng mà lần đầu lần cuối cũng may =)) may mà được refund chứ ko vứt con vps đấy mất tiền thì cũng cay:)).
anyway, thanks, chúc cậu đắt hàng :)), đúng là vô đối;)

Cái này gọi là rùa bò. Mình up ryu bằng ftp có gần 1M/slot còn thấy chậm. Vài Kb thế này mùa quýt mới xong à =))

Cậu lại thích nói thì mình lại p nói vậy:))
Hàng cậu setup thế nào, phí ra sao mình ko cần biết, cậu bán vs giá 45$ cho cấu hình đó, bây h mình nhận hàng, xong nó bị lỗi ổ cứng, mình p chịu à?
Mình chưa gặp th nào hàng vừa mua bị lỗi mà muốn đổi con mới cấu hình same lại p đưa thêm tiền "setup" cả.
Trường hợp này nếu ko đưa thêm tiền thì coi như mình vứt 45$ đi à? Lỗi thì rành rành ra đó ae đều nhìn thấy, ok?
P/S:Cậu muốn có uy tín thì cậu p thể hiện trách nhiệm của mình, dịch vụ bảo hành các thứ chứ ko p chỉ cần cái bảo hiểm 62tr là được đâu:).
thực sự thì mình cũng vì cái 62 tr đó nên mới mua của cậu dùng thử, nhưng mà lần đầu lần cuối cũng may =)) may mà được refund chứ ko vứt con vps đấy mất tiền thì cũng cay:)).
anyway, thanks, chúc cậu đắt hàng :)), đúng là vô đối;)

Thứ 1 : Rule bảo hành có bảo hành cho trường hợp của cậu ko? Cho cậu đem tiền lên trang chủ nó mua, mua xong mà bị, support nó còn ko trả lời nữa nó chi change cho cậu nhé.

Thứ 2 : Tớ cũng đã thiện chí và cũng đã change cho cậu em khác (Em này do tớ tưởng ng ta ko xài nữa nên mới renew và change cho cậu FREE nhé : và VPS này ng ta xài HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG nha cậu)

Thứ 3 : Cậu là ng buy hàng, điều khoản bảo hành thì phải lệ thuộc hoàn toàn bên bán là TỚ. CậuKO CÓ QUYỀN gì mà đòi hỏi cả. Rule đã ghi rõ ràng, đc thì cậu buy, tớ đâu ép. Phải ko ?

Nói tóm lại :
Tớ uy tín hay có trách nhiệm gì ko thì ai đã và đang là khách hàng bên tớ đều biết. Trong trường hợp này thì tớ có quyền ko làm gì và im lặng, nhưng do tớ ko thích mích lòng, tớ đã đề ra thiện chí mà cậu lại ko hợp tác thì chịu.

Vì bản thận toàn xài hàng SHARE của người khác thì sao hiểu đc.

Refund thì đã gửi, mà VPS thì chả thấy gửi lại. Chắc tính nuốt luôn rồi, vãi với anh " Tai to "

Nếu dùng hàng full admin mà gặp lỗi HDD như thế liệu can1doithu có đổi k nhỉ?

Đang sài 3 con bên cậu đó, h vẫn thấy bt:binhsua45:

Refund thì đã gửi, mà VPS thì chả thấy gửi lại. Chắc tính nuốt luôn rồi, vãi với anh " Tai to "
user pass same chưa đổi thì gửi lại cái gì vậy =)) hàng SHARE mà nó ngon hơn hàng cậu là được rồi:))

- - - Updated - - -

Nếu dùng hàng full admin mà gặp lỗi HDD như thế liệu can1doithu có đổi k nhỉ?

Đang sài 3 con bên cậu đó, h vẫn thấy bt:binhsua45:
hàng mình buy của ông ý là hàng full admin chứ còn hàng gì nữa =)) gặp lỗi như thế thì có 2 phương án : 1 là đưa 10$ đổi con same , 2 là đưa xx$ đổi con xịn hơn và cả 2 đều chưa chắc đã ko bị lỗi HDD =))

Thứ 1 : Rule bảo hành có bảo hành cho trường hợp của cậu ko? Cho cậu đem tiền lên trang chủ nó mua, mua xong mà bị, support nó còn ko trả lời nữa nó chi change cho cậu nhé.

Thứ 2 : Tớ cũng đã thiện chí và cũng đã change cho cậu em khác (Em này do tớ tưởng ng ta ko xài nữa nên mới renew và change cho cậu FREE nhé : và VPS này ng ta xài HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG nha cậu)

Thứ 3 : Cậu là ng buy hàng, điều khoản bảo hành thì phải lệ thuộc hoàn toàn bên bán là TỚ. CậuKO CÓ QUYỀN gì mà đòi hỏi cả. Rule đã ghi rõ ràng, đc thì cậu buy, tớ đâu ép. Phải ko ?
Thứ 1 : support như vậy thì *** nó mua lần thứ 2 =))
Thứ 2: "em khác" cậu đưa cũng bị lỗi same ạ =)) ko thì mình đã dùng rồi =)) Xài hoàn toàn bình thường là vì nó xài tn hả?
Mr. Tiến: thế cậu up, down nó vài file thôi,
Mr. Tiến: để nó khỏi lỗi
Mr. Tiến: chứ trong rule
Mr. Tiến: tớ co nói xài nìu file ko ?
Rule cậu có nói cấm sài nhìu file ko :| (hình như cũng chả nói được sài zoom hay filezilla :-??)
Up / down vài file thôi thì chắc đến tết âm mới release được 1 bài =)) lol
Thứ 3: Cái này thì mình thua vì mình đã nói rồi =)) mình mua hàng của cậu là vì bị lóa mắt bởi cái 62tr BH =)) thử xem nó thế nào =))

đây là sự khác biệt ạ =))

Zoom bật 40 luồng up max port 1gb, còn filezilla đang chạy nữa cơ =)) cũng 45$ đấy =))

Nói ra thế mà vẫn ko hiểu dc thì thua rồi. Thôi stop, chả rãnh để tranh cãi với cậu nữa.

@hung : vì vps tớ ko phải dạng cloud như anh em trong 4rum, muốn creat là vào creat, del là del, nên có gì thì cậu thông cảm thêm 5-10$ tùy cấu hình để change em mới. Sell VPS cũng time khá lâu rồi, bị trường hợp này chỉ có bên gpviet comfirm là bị thôi, khoảng 2 em bữa giờ. Còn mọi người vẫn bình thường chả thấy ai than phiền cả.

Mod nào box này đi ngang close hô giúp mình cái nhé. Lớn rồi lời ra tiếng vào người khác nhìn vào cười thôi. Thanks Mod nhiều.

Thanks 1 vài anh em đã vào confirm hàng bên mình và góp ý về hàng các cậu đang xài ... :)

Nói ra thế mà vẫn ko hiểu dc thì thua rồi. Thôi stop, chả rãnh để tranh cãi với cậu nữa.

@hung : vì vps tớ ko phải dạng cloud như anh em trong 4rum, muốn creat là vào creat, del là del, nên có gì thì cậu thông cảm thêm 5-10$ tùy cấu hình để change em mới. Sell VPS cũng time khá lâu rồi, bị trường hợp này chỉ có bên gpviet comfirm là bị thôi, khoảng 2 em bữa giờ. Còn mọi người vẫn bình thường chả thấy ai than phiền cả.

Mod nào box này đi ngang close hô giúp mình cái nhé. Lớn rồi lời ra tiếng vào người khác nhìn vào cười thôi. Thanks Mod nhiều.

Thanks 1 vài anh em đã vào confirm hàng bên mình và góp ý về hàng các cậu đang xài ... :)
Close hộ giúp mình? Cái topic này là mình open cậu có quyền yêu cầu close à:)) ko có vấn đề gì sai lệch thì cứ để đấy ae thảo luận :) làm gì mà p close ?

Vậy thay 3 lần mà vẫn thế thì mất toi con vps đó rùi còn gì?

do bác golem xui gặp con í thui. mình xài 2 con full admin 2 tháng nay rùi. thấy rất tốt và support rất nhiệt tình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,804
Latest member
nguyenha159

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom