Thứ 2 mình đi làm...

Thực ra tớ nghĩ có 1 công việc ngoài xã hội vẫn cảm thấy vui hơn. Được tiếp xúc, giao tiếp với mọi người. MMO dù có kiếm ra nhiều nhưng cũng có lúc bấp bênh, lúc đó rất dễ sinh ra chán nản, stress.

bà con với cái tính giống bạn T^T,cãi nhau vơi sếp ,và chọi nhau với sếp cũng có lun,mà đồng nghiệp cũng có nữa,mình ko thích làm việc trong cái môi trường suốt ngày 1 chuyện mới bàn tán về người khác,ko nhập cuộc và bị cho ra rìa,đi chơi thì cũng vui nhưng lương lúc nào cũng nướng vào mấy trò vô bỏ,nên ko đi.Toàn một lũ lúc nào cũng nịnh bợ bệ đỡ,ra vẻ thân thiết,bồ bịch trong công sở,mình thấy môi trường công sở là môi trường phức tạp nhất
bác này chuẩn. Mình cũng đang việc làm ổn định lương 10tr mà chán ngán cái bọn công sở. Nói đủ chuyện xấu trên đời, chọc người này, ngoáy người khác. Sếp thì chỉ thích ông nào nịnh giỏi. Bây giờ mình chỉ muốn có 1 bầu trời riêng. không liên luỵ ai cả, không áp lực công việc, chứ như mình áp lực 24/7 khéo chết sớm mất.

em ms bị một 1.6tr. đắng lòng. mà thất nghiệp. không được như bác có việc làm. ngon rồi

chúc mừng bác, mình cũng chuẩn bị hóa thành 1 thằng điên khi suốt ngày ngồi ở nhà đây :( lúc kiếm tiền đc với mmo ko sao, lúc khó khăn bế tắc thì như điên điên dại dại, cũng muốn làm gì đó ở ngoài và tranh thủ chơi mmo thôi, chứ suốt ngày mmo thế này chắc chết ****** nó mất

chúc mừng bác, mình cũng chuẩn bị hóa thành 1 thằng điên khi suốt ngày ngồi ở nhà đây :( lúc kiếm tiền đc với mmo ko sao, lúc khó khăn bế tắc thì như điên điên dại dại, cũng muốn làm gì đó ở ngoài và tranh thủ chơi mmo thôi, chứ suốt ngày mmo thế này chắc chết ****** nó mất
hi đi làm đc mấy ngày nói chung cũng không như mình nghĩ, nhưng chắc là do mình lính mới nên chưa quen, nếu bác như vậy thì nên tìm thêm 1 công việc ở ngoài cho ổn định, rồi làm thêm mmo cũng đc, hi cứ chuẩn bị dần dần là được mà

tuần trước cũng bị mất 1.1tr, thui cứ coi như là của đi thay người bác ạ
nếu 1.6 mà thay được người thì em cg xót. nhưng 1.6tr đó nó không thay được người. nhưng cũng xin chia buồn với bác

hi đi làm đc mấy ngày nói chung cũng không như mình nghĩ, nhưng chắc là do mình lính mới nên chưa quen, nếu bác như vậy thì nên tìm thêm 1 công việc ở ngoài cho ổn định, rồi làm thêm mmo cũng đc, hi cứ chuẩn bị dần dần là được mà
cũng muốn làm ngoài, nhưng thú thật mình ko có hứng làm cty :( làm cty gò bó thời gian :( muốn tự làm 1 cái gì đó, làm chủ cuộc chơi :(

Trước hết mình xin chúc mừng bác đã tìm dc 1 công việc ổn đinh hằng tháng như bạn mong muốn nếu như bạn song hành giữa công việc ngoài và MMO thì bạn sẽ ổn hơn mức bạn nghĩ đó. Theo mình nghĩ sự bương trải MMO cũng giống như là sự bương trải ngoài đời thực vậy đó. Điều mà mọi người trong chúng ta luôn mong mỏi là sự ổn định về mặt tài chính hằng tháng kèm theo đó là 1 khoảng dư nho nhỏ để có thể tái đầu tư hoặc tích lũy, Tùy do mình có thể sắp xếp đc để song hành 2 việc làm hay không, chúc bạn thành công vs công việc mới MMO luôn mở cửa đón chào bạn :D

Ai nói gì kệ họ đi bạn. Mình tuy thích đi làm lắm (ngồi một chỗ chồn chân khó chịu lắm :D )nhưng chưa kiếm được chỗ nào hợp với mình cả, nói chung một phần cũng do cái tính không chịu thiệt, sếp mà nói chuyện phật ý cái là nghỉ.^^. Đồng nghiệp nói sao cũng được nhưng sếp mà nói chuyện không đàng hoàng thì nghỉ. :p Đi làm mấy lần rồi mà nghỉ hết cũng vì lời ăn tiếng nói của mấy sếp cả.^_^. Kệ, ở nhà thì có sao, thất nghiệp mà không lụy ai thì có gì xấu đâu. Nên ai nói gì kệ họ, họ đâu có nuôi mình đồng xu cắc bạc nào, mình mà làm có tiền thì họ sáp vào như sam, kiểu đó mình không ham. Mình sống cho mình nên chỉ cần mình cảm thấy mình đang sống tốt là được. :)

hí hí, lâu lắm mí gặp đc người cùng chung quan điểm. Mình thì thích tự do, tự làm tự ăn ko đụng chạm đến kinh tế của ai. Thích ở nhà có time trồng rau, trồng hoa, nuôi cá cảnh, chó, mèo, thích đi du lịch nên chắc chắn sẽ chung thủy vs mmo và cố gắng cày để thỏa cái đam mê tự do =)). Bạn nào cùng chung sở thích mà sợ tự kỷ thì lập hội để thỉnh thoảng giao lưu, an ủi nhau dững lúc điên điên =)).
....

hí hí, lâu lắm mí gặp đc người cùng chung quan điểm. Mình thì thích tự do, tự làm tự ăn ko đụng chạm đến kinh tế của ai. Thích ở nhà có time trồng rau, trồng hoa, nuôi cá cảnh, chó, mèo, thích đi du lịch nên chắc chắn sẽ chung thủy vs mmo và cố gắng cày để thỏa cái đam mê tự do =)). Bạn nào cùng chung sở thích mà sợ tự kỷ thì lập hội để thỉnh thoảng giao lưu, an ủi nhau dững lúc điên điên =)).
....
lập liền lun đi bạn,mình cũng là người muốn đi lang thang đây đó nhưng ai cũng nói bị điên :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom