Ask Thu nhập hiện tại bằng việc kiếm tiền trên mạng tầm 50$/1 ngày nên đầu tư Forex không?

làm cái gì mà ngày đc 50$ khiếp vậy, đấy là làm trên mạng thôi đấy @@. ghê gớm quá :(

CÁC CAO THỦ HỌ SẼ KHÔNG BAO GIỜ TIẾT LỘ KỸ NĂNG ĐÂU. VÌ ĐỂ ĐƯỢC NHƯ NGÀY HÔM NAY HỌ CŨNG PHẢI MẤT BAO NHIÊU XƯƠNG MÁU ĐỂ TÍCH LUỸ KINH NGHIỆM. VỚI NHỮNG CAO THỦ THÌ HỌ KIẾM 50 HAY 100$ LÀ HẾT SỨC BÌNH THƯỜNG. CÒN VỚI NHỮNG NEWBIE NHƯ MÌNH THÌ NHÌN THẤY CON SỐ ĐÓ MÀ THÈM :eek: RA MÀ KHÔNG BIẾT CÁCH NÀO ĐỂ CÓ ĐƯỢC NÓ. TIỀN CHẮC LÀ NÓ SẼ TĂNG THEO KINH NGHIỆM THÔI.

Cố gắng làm tích lũy đi bạn, không lâu dài nhưng nếu kiếm dc chừng mấy tháng bỏ vô ngân hàng cũng có tiền ăn ùi :D

với đầu tư 1k mà ngày 50 thì chắc rủ ro với forex cũng bt thôi
nhưng mình khuyên thật là mới chơi thì tốt nhất nên chơi PAMM thì hơn
rồi dành 1 khoản nhỏ nhỏ chơi cent rút kinh nghiệm ko thì 1k cũng cháy hết

Hiện tại Internet tại Việt Nam rất phát triển, người người dùng điện thoại, laptop, máy tính bảng để lên mạng trong khi chi phí di chuyển (xăng xe, giá xe) ngày càng tăng. Con gái, phụ nữ thì lên mạng mua quần áo, mỹ phẩm, nam thì lên mạng mua đồ điện tử, nạp tiền vào game. Nên mở ra rất nhiều cơ hội cho công việc trực tuyến. Các freelancer hay những bạn làm business trên mạng kiếm một tháng 20-30 triệu là chuyện không còn xa lạ. Mình nghĩ các bạn nên nghiên cứu thêm về lĩnh vực công việc trực tuyến.

Về phần thớt, nếu cần pm mình để hướng dẫn mở tài khoản Forex nhé.

Chưa đọc kỹ topic lắm nhưng mà vẫn tư vấn cho thớt và anh em MMO xíu.Chỉ là kinh nghiệm của mình không gạch đá nhé.

- Các hình thức khác thì mình không rành lắm ví dụ như Offer, Captcha... mình có tìm hiểu chút chút thì việc để kiếm $50/ngày có thể rất cực.Cắm mặt 24/24 vào máy.Ưu điểm thì có thể làm lâu dài và ổn định miễn xiêng năng chịu khó.

- Với forex thì mình có khá kiến thức hơn vì mình cũng có tham gia khoảng 4 năm, cũng có cháy nhiều tiền đó vì mình coi như đó là tiền đóng học.

+ Tiền đó ở đâu ra ? chủ yếu là vay mượn bạn bè gđ, cầm cố tài sản :D và lương tháng đập zô,quyết tâm thì làm tại cứ thua hoài tức làm đến khi nào thắng thì thôi .... :D.Mình không đánh demo vì demo không thể hiện được đúng bản chất,để test chiến lược thường mình nạp thử $50 - $100 và đánh luôn,thua thì thôi như vậy mới đúng bản chất forex (đừng gạch đá nhé...)

+ Hiện tại Forex vẫn là thu nhập chính của mình ngoài lương hàng tháng, mình đánh forex ko cực như các pro ở đây vì hầu hết chiến lược của mình đều convert qua EA (robot) và treo VPS chứ không ngồi căn hoài 24/24.

Như vậy mình tổng kết cho thớt như sau, nếu thớt đi theo Forex thường có 2 cách đánh để thớt kiếm $50/ngày.

1 . Ăn xổi ở thì :
+ Vốn ít, lợi nhuận cao : $50/ngày hoặc gấp nhiều lần vốn trong một thời gian ngắn.
+ Khuyết điểm : mau cháy TK nếu thớt muốn bắt đầu với $1k thì thớt phải có trong tay khoảng 5k mới chơi theo kiểu này được.Mau ăn mau thua đó mà,nhưng thông thường tâm lý thớt ko chịu nổi đâu...sẽ bỏ cuộc và mất tiền thôi.

2 . Đánh chắc thắng chắc :
+ Ưu điểm : lợi nhuận ổn định lời khoảng 40%/tháng là khả năng có thể xảy ra cao.Ít khi cháy vốn.
+ Khuyết điểm : không thể tính $50/ngày như thớt được đâu, mà tính ra tháng rồi/đều ra ngày. Ví dụ thớt có $1k tháng lời 40%=$400/26/ngày = $15/ngày.
+ Thêm khuyết điểm nữa là tâm lý ăn xổi ở thì.cách này làm cho mình cảm thấy lợi nhuận khá chậm và người thiếu kiên nhẫn thường quay về cách 1 => chết...

Như vậy thớt muốn kiếm $50/ngày với cách đánh bảo toàn vốn thì thớt phải đầu tu =~$10k để đảm bảo ko cháy vốn và lợi nhuận ổn định.

Đó là một số góp ý của mình với ae MMO nói chúng và thớt nói riêng.Mình không mong nhận gạch đá vì ở trên đây có những "thằng" nói năng nghe rất khó chịu.Cái gì cũng có cái giá của nó và không có mâm cơm nào giát vàng dọn sẵn ra cho mình ăn cả.

Chúc thớt và ae MMO thành công !

để làm giầu từ internet thì lập web hay thiết kế phần mềm bán thì chắc ăn nhưng đòi hỏi trình độ

còn MMO đầu tư thì giống đánh bạc với bán hàng đa cấp

như bác ở trên nói phải cần nhiều kinh nghiệm chứ newbie mới vào nghề thì thường là mất

haizzz mình kiếm 1 ngày 150$ mà còn chán nữa đây này chẳng biết tiêu gì cho hết tiền cả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,905
174,086
Latest member
huyndaisantafe

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week