Thủ thuật bắt cướp khi ra ATM rút $ gặp phải cướp

quynhonpro

Banned
Reactions
701
MR
0.000
Nếu bạn gặp phải 1 tên cướp ép bạn vào máy ATM bắt bạn rút tiền, bạn không nên phản kháng, vì bạn không biết được hắn có thể làm gì với bạn. Việc bạn nên làm là hãy nhập mã số PIN của bạn theo chiều ngược lại. Ví dụ: nếu mã số PIN của bạn là 1234 thì bạn hãy ấn 4321. Khi bạn ấn ngược mã số PIN, số tiền trên vẫn sẽ chạy ra, nhưng khi ra được 1 nửa thì sẽ dừng lại, đồng thời
sẽ gửi thông báo đến cho công an! Mỗi máy ATM đều có chương trình này, nó được tạo ra nhằm ngăn chặn nguy hiểm cho bạn và giúp bạn thông báo cho công an.

Nhưng không phải tất cả chúng ta đều biết ....hãy "share" vì an toàn cho chính mình và người thân của bạn nhé ♥

p/s : Đăng cho các bác chưa biết vụ này . Các bác biết rồi góp ý thêm

đek sai pass mà cung ra hay nhể? :binhsua41:

Thật không đây bác ??? Bác cho em cái link gốc xác minh với . Em cũng sợ gặp tình huống này lắm :D .

Hay đấy nhỉ hôm nào ra thử phát :binhsua39:

Khi chúng tớ liên lạc với tổng đài tư vấn và nhân viên chăm sóc khách hàng của một số ngân hàng lớn như: BIDV, Vietin Bank... để hỏi về độ chuẩn xác của thông tin trong bài viết trên thì câu trả lời nhận được là: “Hiện tại, ngân hàng không có bất cứ chương trình nào như vậy cho ATM”, "Nhập ngược mã pin thì sao có thể truy cập được, thông tin không chính xác"... Đồng thời, tư vấn viên cũng tỏ ra khá bất ngờ, chị ý đã yêu cầu chúng tớ lặp lại thông tin nhiều lần.

Việc cung cấp thông tin sai lệch, gây sốc nhằm mục đích quảng bá, tăng like cho fanpage là việc làm rất đáng lên án vì trong nhiều trường hợp, nó có thể khiến nhiều người áp dụng theo và gặp nguy hiểm. Hy vọng các teen hết sức tỉnh táo và đừng share khi chưa biết chắc chắn thông điệp có đúng không.

Ôi tin vịt câu like .............................

Thế rút tiền xong đi ra ngoài bị nó chặn đường cướp thì sao ạ? :m190:

Thế lở tui cướp nó bit cách này thì nó sẻ dựt thẻ của mình và nó rút tiền và chạy mất. :))

Thank chủ topic vì thông tin hữu ích => Mong có dịp thử một cái coi đúng vậy hông
=> Chỉ sợ gặp tụi "chém trước cướp sau" nó mà thấy "cám treo mà heo nhịn đói" làm cho 1 phát thì tèo + hên xui gặp các anh CA phản ứng "chưa nhanh" nữa thì => :binhsua47:

Ôi tin vịt câu like .............................
câu like để dành sắt thuốc đó hả C ??? chưa xác minh nhưng lấy trên fb jo mới có dịp share . Nguồn báo ji thì hk nhớ

mai có chú nào đi làm phát nào tý mấy anh mời lên phường uống nước chè hỏi sao bảo cháu nhớ nhầm mật khẩu nên ấn lộn nên các chú đến , cướp là có nhưng mà đợi công an đến thì nó cho viên gạch vào đầu và cảm ơn đã rút tiền cho nó tiêu

Nếu bạn gặp phải 1 tên cướp ép bạn vào máy ATM bắt bạn rút tiền, bạn không nên phản kháng, vì bạn không biết được hắn có thể làm gì với bạn. Việc bạn nên làm là hãy nhập mã số PIN của bạn theo chiều ngược lại. Ví dụ: nếu mã số PIN của bạn là 1234 thì bạn hãy ấn 4321. Khi bạn ấn ngược mã số PIN, số tiền trên vẫn sẽ chạy ra, nhưng khi ra được 1 nửa thì sẽ dừng lại, đồng thời
sẽ gửi thông báo đến cho công an! Mỗi máy ATM đều có chương trình này, nó được tạo ra nhằm ngăn chặn nguy hiểm cho bạn và giúp bạn thông báo cho công an.

Nhưng không phải tất cả chúng ta đều biết ....hãy "share" vì an toàn cho chính mình và người thân của bạn nhé ♥

p/s : Đăng cho các bác chưa biết vụ này . Các bác biết rồi góp ý thêm
có cái này thật hả bác?? hôm nay mới biết.. cái này hay đấy !!

Nguồn ở đây này các bác

Khi chúng tớ liên lạc với tổng đài tư vấn và nhân viên chăm sóc khách hàng của một số ngân hàng lớn như: BIDV, Vietin Bank... để hỏi về độ chuẩn xác của thông tin trong bài viết trên thì câu trả lời nhận được là: “Hiện tại, ngân hàng không có bất cứ chương trình nào như vậy cho ATM”, "Nhập ngược mã pin thì sao có thể truy cập được, thông tin không chính xác"... Đồng thời, tư vấn viên cũng tỏ ra khá bất ngờ, chị ý đã yêu cầu chúng tớ lặp lại thông tin nhiều lần.

Việc cung cấp thông tin sai lệch, gây sốc nhằm mục đích quảng bá, tăng like cho fanpage là việc làm rất đáng lên án vì trong nhiều trường hợp, nó có thể khiến nhiều người áp dụng theo và gặp nguy hiểm. Hy vọng các teen hết sức tỉnh táo và đừng share khi chưa biết chắc chắn thông điệp có đúng không.

Mềnh cũng chưa xác thực để mai call bank hỏi thử + thêm vụ có 1 t miền bắc nào call tới hỏi a có phải tên ........ e bên VCB co chương trình quay số trúng thưởng và a đã trúng 338tr , zậy a vui lòng đọc số cmnd ,............ ====>>> mình cúp máy ngay ,..... Đố các pác làm ji sau đó ????

câu like để dành sắt thuốc đó hả C ??? chưa xác minh nhưng lấy trên fb jo mới có dịp share . Nguồn báo ji thì hk nhớ

cái này mà cũng cần phải xác minh,đúng là ngớ ngẩn
sai mã pin mà đòi vào đc tk rút tiền,
nếu cậu đánh ngược pass tk forum mmo4me.com mà vào đc thì chắc atm sẽ rút đc.:binhsua146:

p/s: bạn đang vô tình share nhưng thông tin thất thiệt cho ngân hàng,nếu bạn muốn ăn tết nhà đá,cứ việc share ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week