Thực hư về vụ hold tiền của VCB !

Hold là hết sức bình thường thôi - nó có nghi vấn về tiền là hold hết - có điều chắc do Trung pa tê nó nhận tiefn từ Net nhiều quá đâm lo đó mà

===> giải pháp tốt nhất send ta nhận dùm cho 1 ít --> ăn nó ngủ yên khỏi lo hold hiếc :D:D:D:D:D
vấn đề là dựa vào đâu mà nghi vấn? cái gì cũng phải có nguyên do luật quy định chứ, đâu thẻ hold bậy bạ ai cũng nghi được chứ. Nhưng có 1 điều chắc chắn là k0 phải do rút nhiều quá mà hold nhé. :p

Hold là hết sức bình thường thôi - nó có nghi vấn về tiền là hold hết - có điều chắc do Trung pa tê nó nhận tiefn từ Net nhiều quá đâm lo đó mà

===> giải pháp tốt nhất send ta nhận dùm cho 1 ít --> ăn nó ngủ yên khỏi lo hold hiếc :D:D:D:D:D

Nếu như là chuyện bình thường từ xưa tới nay thì không có gì phải lo lắng vì nguồn tiền của mình ko vấn đề gì , xưa nay làm ăn chưa bao giờ bị admin kêu ca gì cả, hợp tác cùng có lợi thôi :) .

Nhưng liệu có chắc thế ko hay lại ra luật mới của bank là hold tất cả ?

Tuesday 22:36
bạn ơi
mình hỏi cái
sao mình nghe loáng thoáng
giờ chuyển tiền từ nước ngoài về VCB
thỉnh thoảng vẫn bị gọi lên giải trình nguồn gốc hả bạn?

Dau co dau

Ban nghe ai noi the vay?
thế à
cái diễn đàn tớ hay vào
thỉnh thoảng có người kêu là bị gọi lên
tớ cũng chả biết có phải là thật hay ko
còn trước tớ vẫn rút acb 1 tháng mấy lần thì chả sao

Tu nuoc ngoai chuyen ve la dung muc dich rui

Nen ko can phai giai trinh dau
ừhm
hình như kiều hối
được chuyển về thoải mái

Uh
ko phải đóng thuế đúng ko bạn?
> 500 tr mới phải giải trình thì phải

Ban co ai chuyen kieu hoi cho vay
tớ kiếm tiền online ấy mà

T ko ro
hehe
paypal chuyển cho

Hehe

The ah

mà sắp tới

Nhieu tien qua nen so phai giai trinh ah?
nghe đồn bị chém thuế thu nhập thì phải
cũng chả nhiều
có người rút 12tr về cũng bị gọi lên

Chac tren 500tr
mà tớ nghĩa là do ngược tên

The ah

chắc là đúng tài khoản
mà bị ngược tên chẳng hạn

Ben t cu dung so tk la co rut thoi
ko check tên hả bạn?

Phai dung ten moi dc

Co chu

Dung ten, dung stk
ừh nếu mà nhầm thành Bùi Hoàng Huy chẳng hạn

Dung chu ky
thì vẫn có ngân hàng cho rút
mà mang cmnd lên
+ ký cam kết thì phải

Phai dung ten b ah

Nhu the ben t ko cho rut dau

Mấy giao dịch mà các bác rút về bank ấy, sau 4-5 BUS days thi về tới Bank vn, những giao dịch này sẽ được đưa vào list check chờ kiểm soát viên bên Bank họ check và approved, cái nào ngon lành ko có nghi vấn, mập mờ gì thì cho approved, còn cái nào ko rõ thì họ hold và nhờ chủ nhân giải trình thế thôi
Bình thường như cân đường hộp sữa thôi

VCB hội sở Quảng Ninh chưa hold 1 đồng tiền nào từ nước ngoài chuyển về cả. Nói thế cho nhanh. Còn ông nào bị hold thì vào đây confirm xem hay lại chém?

VCB hội sở Quảng Ninh chưa hold 1 đồng tiền nào từ nước ngoài chuyển về cả. Nói thế cho nhanh. Còn ông nào bị hold thì vào đây confirm xem hay lại chém?

Cảm ơn bạn @hoangca đã update tình hình cho anh em !

Mấy giao dịch mà các bác rút về bank ấy, sau 4-5 BUS days thi về tới Bank vn, những giao dịch này sẽ được đưa vào list check chờ kiểm soát viên bên Bank họ check và approved, cái nào ngon lành ko có nghi vấn, mập mờ gì thì cho approved, còn cái nào ko rõ thì họ hold và nhờ chủ nhân giải trình thế thôi
Bình thường như cân đường hộp sữa thôi
bác nói có vẻ trong nghề nhỉ, nhưng mà quá là chung chung k0 ai hiểu là lý do gì hết cả. nói bằng k0 :D

chẳng có quyền gì mà hold tiền cả. Trừ khi nó thấy tiền nhiều quá nổi lòng tham, bảo chia 1 tý gọi là phígiữ tiền mấy ngày dùm :D

Có nên hỏi luật sư hay là gọi thẳng lên bank hỏi nó k0 pro o_O

Cứ làm tới bến.. Trùng tên paypal với ngân hàng thì cứ chơi với nó. Paypal đâu có ngu để cho ai cũng có thể rữa tiền và chuyển tiền dễ dàng vậy!

t
Cứ làm tới bến.. Trùng tên paypal với ngân hàng thì cứ chơi với nó. Paypal đâu có ngu để cho ai cũng có thể rữa tiền và chuyển tiền dễ dàng vậy!
Sao k0 thấy mấy bác bị hold $ vào nhỉ, thấy bác gì gì hold 12tr giải quyết cuối cùng là như nào c? ó trả lại paypal hay là như nào như nào chứ. loạn cả lên :rolleyes:

bác nói có vẻ trong nghề nhỉ, nhưng mà quá là chung chung k0 ai hiểu là lý do gì hết cả. nói bằng k0 :D
noi vậy mà còn không hiểu thì bó tay:D. Tóm lại là bên bank họ có cái quyền chấp nhận hay từ chối giao dịch đó, bạn sài dịch vụ củ họ thì phải chấp nhận rule thôi, cái quy định này đâu có gì mới, có điều là gần đây nhà nước có chủ trương cho các bank siết chặt quản lý trong giao dịch ngoại hối để chống rửa $ nên nhân viên của họ làm chặt hơn, nên các bạn mới thấy ngạc nhiên

chẳng có quyền gì mà hold tiền cả. Trừ khi nó thấy tiền nhiều quá nổi lòng tham, bảo chia 1 tý gọi là phígiữ tiền mấy ngày dùm :D

Cảm ơn Mod legialoc, thông tin rất hữu ích !

1 là chém gió 2 làn bên NH cố ý làm tiền nhé. PP là cty có GPKD của Mỹ , bảo hộ bởi luật Mỹ và đương nhiên nó hiểu ý nghĩa của rửa tiền là gì. Và bên Mỹ đã send về VN thì bên VN ko có lý do gì mà hold cả. Nó hold cứ ghi âm rùi gặp phụ trách nhé.

noi vậy mà còn không hiểu thì bó tay:D. Tóm lại là bên bank họ có cái quyền chấp nhận hay từ chối giao dịch đó, bạn sài dịch vụ củ họ thì phải chấp nhận rule thôi, cái quy định này đâu có gì mới, có điều là gần đây nhà nước có chủ trương cho các bank siết chặt quản lý trong giao dịch ngoại hối để chống rửa $ nên nhân viên của họ làm chặt hơn, nên các bạn mới thấy ngạc nhiên
vẫn quá chung chung, mọi người đang cần là lý do chi tiết cụ thể . :D

có khả năng giao dịch wirebank từ net lạ, chưa từng có tiền lệ trong lịch sử giao dịch của ngân hàng nên nó gọi lên để lấy thêm thông tin.
chứ rút tiền về = paypal thì em nghĩ chẳng có cửa bị hold đâu.

Vậy là tình hình rất khả quan , khả năng rất cao là sai tên hoặc không trùng địa chỉ bank nên gọi lên .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week