Help tìm hiểu free offer& survey dành cho người mới bất đầu =>>>>>

mrhung1803

Banned
Reactions
74
MR
0.000
không bàn về site network mà chỉ bàn về :
Offer là gì ?
offers là ngôn ngữ gọi chung của loại hình tiếp thị quảng cáo (Affiliate Marketing)
offers bao gồm :
+ CPA: trả tiền cho mỗi hành động (cost per action)
+ CPl: trả tiền cho mỗi chỉ dẫn ( paid per lead)
+ CPD: trả tiền cho mỗi lần download ( paid per dowload
+ CPS: trả tiền cho việc bán hàng ( paid per sell)

chi tiết hay cách thức làm thì tùy vào nhiều điều kiện, yêu cầu
gồm những yêu cầu phụ thuộc vào loại campaign ( baner offers)
-CPA,CPL:cell fone, WAP
CPA,CPL: free suff ( Paid to signup)
CPA,CPL: email submit,
CPA,CPL:insurance, zip
CPA,CPL: credit card
CPA,CPL:financial services
CPA,CPL:education
CPA,CPL: survey
...
-CPD: dowload

vì sao lại có tiền khi làm offer và ai là ngừoi chi trả ?

Mục đích của member là hoàn tất cả hành động của Offers là để tạo ra các chỉ dẫn cho
các công ty, các công ty này sau đó sẽ sử dụng các thông tin mà họ đã thu thập được
từ member và tạo ra lợi nhuận.( thông qua giới thiệu sản phẩm hay bán 1 sản phẩm (CPS) và thông qua việc member đánh giá sản phẩm ( survey))
Mục đích của nàh sản xuất là thúc đẩy kinh doanh cho sản phẩm do họ tạo ra. vì vậy họ sẽ trả tiền cho việc tiếp thị. vì thế có thể nói member là 1 nhân viên tiếp thị online của họ

Hiện nay đa số các site offers đều chạy những campaign thuộc loại CPL(CPL free suff,CPL email submit,CPL ínurance, zip.CPL education) và CPD

cách làm offers và onversion rate ( credit) của offers:
cách làm tùy thuộc vào description của campaign ( nếu site offers có add description)
còn ngoài ra không có cách nào gọi là làm chính xác cả

ví dụ : một số mail đã làm nhưng có conversion rate ( credit) khác nhau

[email protected] (2 Points)
[email protected] (14 Points)
[email protected] (4 Points)
[email protected] (20 Points)
[email protected] (6 Points)
[email protected] (22 Points)
[email protected] (6 Points)
[email protected] (26 Points)
[email protected] (11 Points)
[email protected] (26 Points)
[email protected] (31 Points)
[email protected] (1 Points)
[email protected] (3 Points)
[email protected] (3 Points)
[email protected] (12 Points)
( 10point =1$)

file đính kèm :
ATTACH]

đối với newbie thì có thể tham khảo
Các offer free dù rất nhiều dạng nhưng cơ bạn chỉ có các dạng sau thôi. Các bạn nắm vững những dạng này là có thể làm hầu hết các offer free.

1) Dạng Yes/No :

Chú ý 1) Đầu tiên thường bắt các bạn điền các thông tin như email, zipcode, address, phone...
Sau Ra các trang bắt bạn chọn yes/no :
Tiếp ra trang có một dòng Yes No . Thì các bạn chọn một cái Yes và làm cho nó đừng chọn No hết là nó không trả tiền đâu. Các bạn không muốn chọn cái Yes này thì chọn No sẽ ra một cái dòng Yes No khác. Khi ấy các bạn chọn Yes của dòng Yes No mới có hình banner mới ấy xem dễ làm hơn thì điền nhấn Submit. Nếu báo lỗi thì điền lại cho đúng hoặc điền No để ra banner khác làm. Nói chung là bạn cứ làm thế nào chọn Yes một vài cái nhấn Submit không báo lỗi là dc (nhận biết khi ấy ra một dòng Yes No mới).

Chú ý 2) Trong một site offer thường có rất nhiều offer dạng này bạn nên làm tầm 2 cái thôi.

2) Dạng Surveys :

Ví dụ như BigBuckSurveys , ConsumerExpressions, Surveys For Fun - Home Depot , WinningSurveys-Win .........
Đầu tiên nó cũng bắt bạn điền các thông tin như email, phone, address, city state zipcode....
Sau đó sang trang bắt bạn tích các lựa chọn bước này chú ý :
Chú ý: Chỉ chọn chỗ nào có dấu * ở góc trên trái mỗi chỗ chọn (chỗ không sao mà chọn thì các bạn điền chán mới xong dc)
Chỗ nào nhiều ô vuông thì chỉ chọn một ô hoặc chọn None… ở cuối
Chỗ * Yes – No chọn No thank… hết không chọn Yes
3) Dạng Party with a Star

Loại này có đặc điểm là trên 1 site offer có nhiều offer loại này nếu bạn làm đúng thì có thể được tiền tất cả các offer.
Đầu tiên nó bắt bạn điền các thông tin. Chú ý là hình ảnh là Nam thì bọn chọn mình là nữ, hình ảnh là nữ nên chọn mình là nam. vì là Party with a Star mà hihi.
Thêm nữa là nên tích cực chọn Yes một chút tất nhiên là chọn cái mà hoàn thành nhanh nhất ấy. Gặp cái khó thì chọn No lại và chọn cái Yes khác dễ làm hơn.
Mỗi offer fải làm theo 1 cách khác nhau, đừng giống y hệt nhau.

4) Paid to sign up

Loại này bắt bạn đăng ký là thành viên khi bạn đăng ký là thành viên xong và vào email confirm nữa là ok. Loại này dễ được tiền nhất đấy. Nhưng nó có rất nhiều kiểu nhưng đại thể là những bước như thế này :
B1) Điền các thông tin của bản thân
B2) Làm theo hướng dẫn của họ. Bạn chú ý các nút thông báo của họ như Next, Continus, No thanks, Skip, Next Step, ....
B3) Khi hoàn thành thường có những từ sau : Finished, Successfull, Complete offer, Complete your registration, thank you, thanks, Last step ( ấn vào nút này là hoàn thành ), finishe joining...

5) Confirm Email :

bạn vào email chú ý vào cả inbox và mục spam nhé. Cứ thấy các email có chữ này thì vào : confirm, Confirmation, verification,

**) 1 số kinh nghiệm thêm :

Các offer đều thích bạn chọn Yes nhiều nhiều cho nó nhưng tốt nhất nên làm một vài cái thôi.
Các offer giống nhau thì bạn phải làm khác đi một chút chứ đừng giống nhau y hệt.
Bạn nên làm tốc độ vừa vừa thôi đừng quá nhanh.

Bổ sung nguồn : EKT

và có thể dùng video này

quay lại vấn đề vì sao làm có mail dc cao $ mà có mail lại thấp thậm chí là 0$
có nhiều lý do để giải thích nhưng có thể tóm lại như sau:
( không đề cập đến big network hay small network)
nó phụ thuộc vào:
1. campaign của offers
2. list backis ip, info của offers
3. ip & info của vùng đó có được approval hoặc promote đối với mỗi campaign hay không
4. info có đúng hay không
5. cách làm có ổn định và chuẩn không,... ( cái này mình không share ra bên ngoài nhé)

.......

còn làm offers muốn có nhiều $ thì phải siêng năng, chịu cực thì sẽ dc thôi
ví dụ về 1 số report + proof :
http://vietlockerz.com/vb4/showthre...f-amp-survey-1-17k-(-chấp-nhận-newbie-đợt-II)

p/s: Thread này mình mở ra để cùng các bạn thảo luận về cách làm offers . nên bạn nào có thắc mắt về offers thì có thể hỏi . huy vọng mọi người sẽ giúp đở và mình sẽ góp ý nếu vấn đề đó mình biết ( chỉ góp ý nhé chứ không truyền đạt kinh nghiệm cho thành viên ngoài nhóm)
còn bạn nào cảm thây thấy đủ điều kiện làm member của mình thì vào đây

http://mmo4vn.com/showthread.php?25801-Lam-Offers-kiem-2-3tr-thang-tai-sao-khong-tuyen-mem-lam-off

hix vừa rồi site offers thiếu traffic nên reg cái acc trên mmo4vn để tuyển mem ai ngờ bị coi là newbie nên bị ném gạch túi bụi
nên mới mở Thread này huy vọng anh em đi ngnag qua đọc thấy hay cho xin vài cái thank :D
ra mắt Group: GB3-Offers ( chuyển từ VKZ sang )
http://mmo4vn.com/showthread.php?25...oi-anh-em-mmo4vn-chuyen-tu-VLZ-sang-&p=368368
[video=youtube;sxUNVqDIOOk]http://www.youtube.com/watch?v=sxUNVqDIOOk[/video]

Attachments

19 KB · Views: 268
Last edited by a moderator:
cách làm off thì đơn giản, ai làm off thì đều biết, làm mãi rồi cũng quen, nhưng nếu làm mãi site của VN thì ko bg biết thế nào là làm off 1 cách chính xác nhất đâu... Đúng là off thì có thể ko có cách làm nào ăn 100% off, nhưng có những loại off tỷ lệ ăn cực cao, cái này thì phải làm site off us thì mới có kinh nghiệm được.... nhìn ông này post mấy cái acc được bèo nhèo có vài point nản quá =)) =)) =))

cách làm off thì đơn giản, ai làm off thì đều biết, làm mãi rồi cũng quen, nhưng nếu làm mãi site của VN thì ko bg biết thế nào là làm off 1 cách chính xác nhất đâu... Đúng là off thì có thể ko có cách làm nào ăn 100% off, nhưng có những loại off tỷ lệ ăn cực cao, cái này thì phải làm site off us thì mới có kinh nghiệm được.... nhìn ông này post mấy cái acc được bèo nhèo có vài point nản quá =)) =)) =))
hem biết pro này nghĩ sao , mà nóii thế nữa haizz
đọc kỹ tile nhé , cho này không dành cho pro vào ném đá :))
còn ném thích ném đá pm : mrhung1803
cậu muốn biết gì vể CPA maketing , site net , hay reg net , tuy tớ không phải là pro nhưng thich thì tớ share cho vài tài liệu để ngẩm cứu
:))
hix giờ mới thấy nói làm mem thuê cho site off US admin VN dc 3,1$ /mail mà thấp =)) .
mấy cái mail đó là làm ví dụ chú thích cho cách làm offers ,so sánh kết quả :))
cậu pm tơ cho xem cai report rồi vào chém tiếp :))
tơ chỉ là Noob thôi nhưng không thích kẻ khác lợi dụng vào mém gạch nhá, nhưng gạch mà tớ mém có khi lại giết dc Noob đấy :binhsua09:

p/s: ta đem mây đến cậu không nên kéo gió lại thành mưa bão

muốn pro hay muốn làm site us thì cũng phãi làm qua site Việt !
site us cũng vậy thôi ! cứ cheat rồi làm nhiều cũng biết cách à ! :binhsua121:
không biết mấy mail trên cũa chũ topic làm site nào va thời gian lam 1 mail bao lâu ! nhưng cũng được rùi đấy !
trước học cách làm ko có mấy cái topic này mà đọc :binhsua46: h biết rồi !
thank vì topic co ich cho newbile !

muốn pro hay muốn làm site us thì cũng phãi làm qua site Việt !
site us cũng vậy thôi ! cứ cheat rồi làm nhiều cũng biết cách à ! :binhsua121:
không biết mấy mail trên cũa chũ topic làm site nào va thời gian lam 1 mail bao lâu ! nhưng cũng được rùi đấy !
trước học cách làm ko có mấy cái topic này mà đọc :binhsua46: h biết rồi !
thank vì topic co ich cho newbile !
tháng 6/2011
cón time và cách làm thật sự là mình làm sub của G không thể share ra ngoài dc , còn giửlaij mà làm ăn chứ :D

cậu nên phân biệt thế nào là ném đá nhé, tớ ko phải dạng thích ném đá người khác, cậu đọc lại xem có cái gì là ném đá thì viết rõ ra cho tớ nhé. Còn bây giờ mới là ném đá thật nè. Cái cậu share chỉ là lý thuyết suông thôi, mà thực chất cái lý thuyết đấy đem áp dụng vào Off US thì mới có thể thấy thiết thực, chứ với Off VN cậu làm đúng hết đi nữa thì nó cho ăn thì được ăn, còn ko thì phải nhịn.. Còn nữa, off admin vn mà 1 mail được 3,1$ tớ nói thẳng là ko dễ tin đâu. Nếu mà có thì là chỉ trong 1 thời gian cực ngắn để nó PR site, còn 1 khi đã có người vào làm rồi thì đừng mong có chuyện 1 acc 3,1$. Chắc hôm nào trời mưa, giông bão thì có =)) =)). Góp ý kiến 1 tý đã kêu người khác ném đá, chết cười =)) =))

cậu nên phân biệt thế nào là ném đá nhé, tớ ko phải dạng thích ném đá người khác, cậu đọc lại xem có cái gì là ném đá thì viết rõ ra cho tớ nhé. Còn bây giờ mới là ném đá thật nè. Cái cậu share chỉ là lý thuyết suông thôi, mà thực chất cái lý thuyết đấy đem áp dụng vào Off US thì mới có thể thấy thiết thực, chứ với Off VN cậu làm đúng hết đi nữa thì nó cho ăn thì được ăn, còn ko thì phải nhịn.. Còn nữa, off admin vn mà 1 mail được 3,1$ tớ nói thẳng là ko dễ tin đâu. Nếu mà có thì là chỉ trong 1 thời gian cực ngắn để nó PR site, còn 1 khi đã có người vào làm rồi thì đừng mong có chuyện 1 acc 3,1$. Chắc hôm nào trời mưa, giông bão thì có =)) =)). Góp ý kiến 1 tý đã kêu người khác ném đá, chết cười =)) =))

pm ta cho xem cái report rồi vào 8 tiếp =))
mệt mỏi mấy cái vụ này quá đi , bảo pm cho xem toàn bộ reprot rồi mà . chỉ tội ta share lên chỉ sợ có kẻ lợi dụng lấy đi dụ newbie :(
ta nghĩ cho newbie thế nở nào cậu muốn làm khó dễ ta thế , ta phải post toàn bộ report lên ah
dù công nhân 3,1$ là hên xui , nhưng 2,6-2,9thì đầy ra ;))

thích thì add nick giao lưu :))

uh, 2,6 - 2,9/mail off VN đầy ra thì đúng là cậu đang cách mạng cả nên off vn đó =)) =))...thôi cứ cho là cậu nói đúng đi, hiểu biết của tớ còn kém =)) =)), thời gian sẽ trả lời :)) :))

uh, 2,6 - 2,9/mail off VN đầy ra thì đúng là cậu đang cách mạng cả nên off vn đó =)) =))...thôi cứ cho là cậu nói đúng đi, hiểu biết của tớ còn kém =)) =)), thời gian sẽ trả lời :)) :))
haizz :))
đag bàn vể làm mem thuê cho net US admin VN mà :))
còn cậu chơi net cheat reg bang info Vn thì dc ăn cả giá thực của offers mà
=))
bài ta post nếu có ích cho newbie thì thank ta phát :)

viết bài kiếm it thanks thôi à , lâu nay để G bên VLZ , mơi hômnay vào mmo4vn bị coi là newbie toàn bị ném đá :(

Bài viết rất hữu ích cho newbie, a Hùng giúp đỡ newbie trong nhóm off rất nhiệt tình. Up lên nào.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week