Tìm hiểu về thiết bị phát Wifi từ Dcom 3G

Daisy

Verified
Reactions
901
MR
0.000
Chào các bạn!
Tình hình là viettel tăng giá gói cước Mimax, nên mình cũng dùng nốt tháng này rồi cắt luôn, 600Mb dung lượng cao mà 70k/tháng, lại không hack băng thông được như xưa nữa, xài chỉ tốn $$$. Mà mình đoán, chắc cũng có nhiều bác sẽ hủy thôi. Chả biết Viettel làm vậy sẽ tăng doanh số hay sẽ mất khách hàng đây???
Mình xài Dcom 3G viettel, gói cước 120k/tháng, hết 120k phá băng thông xài 3G bình thường (xem phim, youtube, nghe nhạc live trơn tru). Mình tính hủy 3G điện thoại nhưng điện thoại mà ko có mạng thì khác gì máy tính không có mạng :(. Mình có nghe nói đến thiết bị phát wifi từ dcom 3G, tìm hiểu qua qua nhưng chưa rõ lắm, lên đây hỏi các bác xem có ai xài thiết bị này rồi không, cụ thể thế nào? có tốt ko? ổn định không, nếu tốt và ổn định chắc tháng sau mình kiếm 1 em về bắt wifi cho sướng, cạch luôn mimax viettel cho lành. Mong các bác đi trước có kình nghiệm chỉ giáo giùm.
P/s: Mình đã cạch ADSL của VNPT do chất lượng phục vụ khách hàng kém, chỗ mình còn lại chỉ có cáp quang viettel mà nhà mình xa quá không nối được, nên đành phải lựa chọn Dcom

khó, thiết bị mà bỏ sim vào hack thì hơi khó, chắc là không có

Chịu thui. Tháng sau mình cũng hủy 3g. Nói chung là phải hủy phong trào. Đồng loạt hủy 3g thì nhà mạng nó mới sợ. CHứ một vài người hủy thì như muối bỏ bể

sao ko dùng max cho điện thoại rồi dung đt phát wifi cho laptop ! mình xài em Y cũng làm thế có điều ko có láp nên xài pdanet :D

Mình dùng CPU thôi, nhưng có tìm hiểu thấy có thiết bị phát wifi dựa vào Dcom ấy, nó có nhiều loại, mình mà ở gần trung tâm thì cũng mang Dcom qua đó rồi kêu họ thử cho liền, nhưng ở hơi xa, nên muốn tập hợp ý kiến các bạn biết/đã xài rồi rồi mới quyết. (mình xài wifi là để dùng cho điện thoại thôi, chứ máy tính có 3G rồi, tháng 80k, nạp vô lúc nó khuyến mại thành 120k, dùng thoái mái rồi, cũng gần như dùng máy tính cả ngày nên điện thoại đôi khi cần có mạng để cập nhật phần mềm, download hay lượn lờ facebook cho tiện chẳng hạn, tính thế cũng rẻ hơn 70k mimax của viettel ấy chứ :-s)

có loại phát wifi từ USB 3G của hãng HAME xài được cho hầu hết các loại USB 3g hiện nay. mình đã từng dùng thử và thấy rất tốt, tuy nhiên bạn không thể dùng nó để hack băng thông được :(

nếu muốn tham khảo thêm bạn có thể qua bên nhattao.com tìm nhé !

chỉ mình cách hack dcom xem :D, mình thấy trang nào đó có phần mềm biến laptop thành cái máy phát wifi mà không dùng , chả down

Dùng qua thì chưa tưng nhưng mà tìm hiểu về nó thì có 1 ít nên mạo mụi góp chút kinh nghiệm cho các bạn! :D

Về đơn giản mà nói thiết bị này đóng vai trò như 1 wifi access point (điểm phát wifi hay còn gọi là modem wifi) nó giống như 1 modem wifi bình thường, nhưng có điều khác nhau ở chỗ mạng truyền bằng dây thay bằng 3g (USB 3g). Thiết bị này chỉ có nhiệm vụ chuyển mạng 3g => mạng wifi cá nhân sử dụng cho nhu cầu cá nhân. Nên các yếu tố tốc độ, gói cước, giá cước, quy định sử dụng hoàn toàn tuân theo quy định của nhà mạng (viettel, mobi, vina..).

thử đủ mọi cách mà không được, e1550, đò cổ mà không có vốn để thay:mad::mad::mad:
hàng này mình ko rõ, vô tinhte tìm đi bạn, có hẳn topic share tool hack băng thông đó, bạn mình có ng hack thủ công cũng đc, nhưng mất time mỗi lần bật máy lại phải làm, còn mình dùng tool thì khi hết 120k, bất kể là lúc nào, nó cũng tự phá băng thông luôn, chỉ phải khởi chạy tool lần đầu tiên thôi.

sẵn tiện bà con cho hỏi luôn mình dùng VNPT 6mb tính kiếm cái Modem wifi để phát wifi dùng cho đt 3G nản quá rồi load cực tệ nhìn mà ức chế, bà con góp ý giúp cái modem nhé

cho dù bạn phát đc wifi từ dcom thì thực chất là bạn vẫn đang sử dụng 3G ( có vẻ bạn hiểu sai về wifi ), giống như dùng điện thoại để phát wifi vậy, bạn dùng thiết bị khác truy cập mạng bằng wifi đó thì vẫn là đang dùng 3g của điện thoại. Tốt nhất bạn nên lắp adsl mà dùng, h gói rẻ nhất cũng chưa đến 200k/ tháng, sài 3g chi cho mệt.

tháng sau tớ cũng lắp adsl vnpt rầu :) cạch viettel thôi

thử đủ mọi cách mà không được, e1550, đò cổ mà không có vốn để thay:mad::mad::mad:
Ngày xưa có con này, hack kiểu chuyển 2G-3G xài ngon lành! Giờ nó fit rồi nên mang nó ra tiệm để unblock xài đa mạng )không biết giá bao nhiêu?
Còn mún tự xử thì tốn tiền xíu,qua trang http://dc-unlocker.com/ mua 7credit ( Khoảng 10$ PP) rồi unblock!

Unblock xong chuyển sang Vina - dùng gói 3k/1gb/1day. Xài tạm!

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back