Tìm thông tin về Amway

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Facebook
Follow me on Facebook
theo như tình hình là, có một người anh giới thiệu chương trình bán hàng đa cấp Amway - mình cũng chả tin, vì nó là bán hàng đa cấp, 4rum của mình cũng không thích cho mấy. :binhsua36:

Tuy nhiên, với 1 công ty bán hàng đa cấp có tư liệu ở wikimedia và được Nguyễn Minh Triết tiếp đón President Steve Van Andel thì mình cũng chưa dám khẳng định là lừa đảo hay gì cả. Nên nhờ anh em ở 4rum cho tí thông tin, và ai đã làm cho Amway thì càng tốt !!

Thanks mọi người !! :binhsua43:

Thằng này ko lừa đảo chỉ hút máu thôi... bán ko đạt doanh số thì lấy tiền đem về nhà mà dùng để đc trả tiền các sp đã bán.... nghe một số ng đã làm kể lại vậy... chứ ko tham gia thằng này với cả lô hội nha đam gì gì đó... tùm lum luôn... nhưng bọn bạn nói toàn lừa đảo cả!

Upvote 0
chỗ mình hiện nay chưa ai khai khác mãng kinh doanh này hết. chỉ là 1 vùng quê gần thành phố thôi

Mình nghĩ là ko nên bán nó làm gì?
Nhà mình thử mua 1 chai gội đầu Amway >100k mà dùng có thấy j đâu, mua gói dầu gội bình thường xài còn tốt hơn
Giá của mấy sản phẩm này đắt, với tiêu chí của người Việt mình thì với món hàng đắt giá thế phải có tác dụng như thuốc tiên thì mới bán được lần sau :binhsua33:

Nếu bạn là người giỏi marketing & có mối quan hệ rộng với nhiều người có kinh tế khá giả thì còn bán được, nhưng chất lượng & $ bỏ ra: họ sẽ ko mua lần sau

Upvote 0
thấy cũng khó khăn quá nhĩ.

Nếu chọn hàng đúng => marketing ngon => có tiền

nếu chọn hàng sai => marketing dỡ => đem về nhà dùng

Upvote 0
- Người tiêu dùng bt ko cần dùng hàng xịn , họ chỉ cần hàng thị trường bt thôi cậu à còn AMWAY công nhận là có những mặt hàng tuy mắc nhưng rất tốt nhưng nó chỉ thích hợp với người tiêu dùng nước ngoài còn ở việt nam thì ko cần thiết lắm vì nó khá mắc
- Cậu muốn bán được nhưng mặt hàng như vậy hoặc dẫn dắt người vào AMWAY thì cậu phải quen biết rộng (người ta nể người ta vào cho vui thôi ) mà làm vậy chỉ thuộc những tầng lớp như trưởng phòng, giám đốc .... thì mới dễ dàng thôi còn bình thường như bọn mình thì bạn bè vừa nghe muốn vào AMWAY nộp 200k ( bây h thì hình như hơn giá đó chứ hồi lúc mày vào thì nộp 200k à ) trước thì ai nấy bỏ chạy hết rồi

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Amway nghe nói có bán 1 loại kem đánh răng tốt lắm đấy:binhsua33:

Đang dùng kem đánh răng của Amway, nhưng thấy cũng bình thường, không có gì đặc biệt.

Upvote 0
:)) Vạn sự khởi đầu nan,...
Gian nan bắt đầu nản thì chỉ ở nhà thôi nhé :x :)) -=))

- - - Updated - - -

- Người tiêu dùng bt ko cần dùng hàng xịn , họ chỉ cần hàng thị trường bt thôi cậu à còn AMWAY công nhận là có những mặt hàng tuy mắc nhưng rất tốt nhưng nó chỉ thích hợp với người tiêu dùng nước ngoài còn ở việt nam thì ko cần thiết lắm vì nó khá mắc
- Cậu muốn bán được nhưng mặt hàng như vậy hoặc dẫn dắt người vào AMWAY thì cậu phải quen biết rộng (người ta nể người ta vào cho vui thôi ) mà làm vậy chỉ thuộc những tầng lớp như trưởng phòng, giám đốc .... thì mới dễ dàng thôi còn bình thường như bọn mình thì bạn bè vừa nghe muốn vào AMWAY nộp 200k ( bây h thì hình như hơn giá đó chứ hồi lúc mày vào thì nộp 200k à ) trước thì ai nấy bỏ chạy hết rồi

Bạn nói thích hợp cho người nước ngoài sai rồi :x,...
Vấn đề căn bản người dân VN chưa có ý thức chăm sóc sức khỏe,
Chính vì thế tỉ lệ ung thư nằm trong TOP Thế Giới ;;).

Upvote 0
thanks bạn hùng. Thấy cũng gian truân đấy. để tớ thử 1 lần xem sao, nếu không dc, thì cũng học dc kĩ năng mềm cậu nhĩ

Upvote 0
thanks bạn hùng. Thấy cũng gian truân đấy. để tớ thử 1 lần xem sao, nếu không dc, thì cũng học dc kĩ năng mềm cậu nhĩ

:) bạn cứ thử cố gắng xem :X
duyên phận mỗi người khác nhau,
Người khác không may mắn thành công, nhưng biết đâu bạn khác họ, sẽ thành công,
:x.. . có công mài sắt có ngày nên kim mà :x
cố lên :x

Upvote 0
:)) Vạn sự khởi đầu nan,...
Gian nan bắt đầu nản thì chỉ ở nhà thôi nhé :x :)) -=))

- - - Updated - - -

Bạn nói thích hợp cho người nước ngoài sai rồi :x,...
Vấn đề căn bản người dân VN chưa có ý thức chăm sóc sức khỏe,
Chính vì thế tỉ lệ ung thư nằm trong TOP Thế Giới ;;).

ý mình nói là thích hợp về mức giá ấy chứ ko phải chất lượng sản phẩm , người việt nam thường ưu tiên giá cả mà thà mua kem đánh răng vài chục nghìn xài bt còn hơn mua loại cả trăm nghìn mà tốt

Upvote 0
ý mình nói là thích hợp về mức giá ấy chứ ko phải chất lượng sản phẩm , người việt nam thường ưu tiên giá cả mà thà mua kem đánh răng vài chục nghìn xài bt còn hơn mua loại cả trăm nghìn mà tốt

việc người việt của mình ngại hàng giá cao, thì tớ đồng ý

Notes: avatar của cậu làm tớ nhớ con ghệ tớ quá Hùng ơi. :binhsua46::binhsua46::binhsua46:

Upvote 0

thì thế mình mới nói là họ còn chưa ý thức được về việc chăm sóc sức khỏe của họ ;;)
không đúng vậy sao ??/
Nếu họ ý thức được việc chăm sóc sức khỏe ngay từ khi chưa bệnh và lợi ích của việc đó thì kể cả đắt mấy họ vẫn mua :x
Giống như khi họ chữa bệnh vậy,....
Lúc chưa bệnh thì không chịu chăm sóc, khi ốm đau thì chạy loạn lên, thấy ai bảo ở đâu có thuốc hay là không ngại mưa gió, đường xá xa xôi, phi lên mua về dùng mà kết quả chẳng khấm khá hơn tẹo nào :x

Upvote 0
nói thiệt nhe, khi bị bệnh họ nói rất đã, thuốc mắc cỡ nào cũng mua

Khi chưa bị bệnh, thì mua thuốc rẽ.

Chết rồi thì nói, phải chi mua thuốc uống là dc rồi, dù mắc cỡ nào "tui" cũng mua. :))

Upvote 0
nói thiệt nhe, khi bị bệnh họ nói rất đã, thuốc mắc cỡ nào cũng mua

Khi chưa bị bệnh, thì mua thuốc rẽ.

Chết rồi thì nói, phải chi mua thuốc uống là dc rồi, dù mắc cỡ nào "tui" cũng mua. :))

:)) thì thế mới nói họ chưa ý thức được sự quan trọng của sức khỏe khi chưa ốm đau :x
Cứ thấy nó khỏe là vận hành cho đã, hỏng thì sửa, khổ nỗi là có sửa đc đâu :))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week