Tin mới liên quan đến giao dịch tiền ảo!

Tin mới ra nè : https://blogtienao.com/ha-noi-cam-su-dung-bitcoin-va-cac-loai-tien-ma-hoa-khac-trong-mua-sam-online/

https://blogtienao.com/viet-nam-cam-cac-ngan-hang-giao-dich-tien-ao-ky-thuat-so/

Hà Nội cấm sử dụng Bitcoin và các loại tiền mã hóa khác trong mua sắm online
Sở Công Thương Hà Nội vừa có Văn bản số 1638/SCT-QLTM gửi các tổ chức, cá nhân trực tiếp hoặc có liên quan đến kinh doanh thương mại điện tử trên địa bàn Hà Nội không sử dụng Bitcoin và các loại tiền mã hóa tương tự khác trong thanh toán giao dịch thương mại điện tử, dịch vụ trực tuyến.
ANTD.VN – Sở Công Thương Hà Nội yêu cầu các tổ chức, cá nhân không sử dụng Bitcoin và các loại tiền mã hóa tương tự khác trong thanh toán giao dịch thương mại điện tử, mua bán hàng hóa, dịch vụ trực tuyến… trái quy định của pháp luật Việt Nam.

Cụ thể, Sở Công Thương Hà Nội vừa có Văn bản số 1638/SCT-QLTM gửi các tổ chức, cá nhân trực tiếp hoặc có liên quan đến kinh doanh thương mại điện tử trên địa bàn Hà Nội không sử dụng Bitcoin và các loại tiền mã hóa tương tự khác (tiền kỹ thuật số – cryptocurrency) trong thanh toán giao dịch thương mại điện tử, dịch vụ trực tuyến.

Cụ thể, Sở Công Thương nhấn mạnh, theo các quy định Nghị định số 101/2012/NĐ-CP ngày 22/11/2012 của Chính phủ về thanh toán không dùng tiền mặt (được sửa đổi, bổ sung theo Nghị định số 80/2016/NĐ-CP ngày 01/7/2016 của Chính phủ) quy định về phương tiện thanh toán: Bitcoin và các loại tiền ảo tương tự khác không phải là phương tiện thanh toán hợp pháp tại Việt Nam; việc phát hành, cung ứng, sử dụng Bitcoin và các loại tiền mã hóa tương tự khác là hành vi bị cấm tại Việt Nam.

Về chế tài xử lý vi phạm, theo quy định tại điểm d khoản 6 Điều 27 Nghi định số 96/2014/NĐ-CP ngày 17/10/2014 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ và ngân hàng thì hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng các phương tiện thanh toán không hợp pháp sẽ bị phạt tiền từ 150.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng đối với cá nhân và đối với tổ chức bằng 2 lần mức phạt tiền đối với cá nhân.

Đồng thời, từ ngày 01/01/2018, hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng phương tiện thanh toán không hợp pháp (bao gồm cả bitcoin và các loại tiền ảo tương tự khác) có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định tại điểm h khoản 1 Điều 206 Bộ luật Hình sự số 100/2015/QH13 được sửa đổi, bổ sung theo khoản 48 Điều 1 Luật số 12/2017/QH14.

Sở Công Thương yêu cầu các tổ chức, cá nhân trực tiếp hoặc có liên quan đến kinh doanh thương mại điện tử trên địa bàn thành phố Hà Nội nghiêm túc chấp hành các quy định nêu trên, không sử dụng Bitcoin và các loại tiền ảo tương tự khác (tiền kỹ thuật số – cryptocurrency) trong thanh toán giao dịch thương mại điện tử, mua bán hàng hóa trực tuyến, thanh toán dịch vụ trực tuyến trái quy định của pháp luật Việt Nam. Trường hợp phát hiện hành vi vi phạm sẽ bị xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.
Tin động trời thế này chuẩn bị đỏ sàn rớt mấy chục %, AE lội vô bờ gấp đê :D :D :D :D

Tin động trời thế này chuẩn bị đỏ sàn rớt mấy chục %, AE lội vô bờ gấp đê :D :D :D :D
Bác phải đọc kỹ . Tức là cấm phát hành , cung ứng và sử dụng làm phương thức thanh toán . Tức là giống như trang lazada hay tiki..... ko dc cho phép người dùng sử dụng tiền ảo để thanh toán hàng hóa . Chứ ko phải cấm hết tất cả giao dịch .

Bác phải đọc kỹ . Tức là cấm phát hành , cung ứng và sử dụng làm phương thức thanh toán . Tức là giống như trang lazada hay tiki..... ko dc cho phép người dùng sử dụng tiền ảo để thanh toán hàng hóa . Chứ ko phải cấm hết tất cả giao dịch .
troll thôi mà, Anh Trung ảnh ho thì cả đám són dái, chứ Anh Việt ho là phát thuốc ho cho ngay. sợ cái giề

troll thôi mà, Anh Trung ảnh ho thì cả đám són dái, chứ Anh Việt ho là phát thuốc ho cho ngay. sợ cái giề
Chỉ sợ ko vó tiền thôi chứ ra gì kệ mẹ nó thôi
Anh chung cũng chỉ là thằng chủ tịch hà nội thì cũng có mẹ gì mà ghê gớm. Khi nào anh phúc ban hành nghị định mọi hành vi giao dịch tiền ảo đều là phạm tội thì mới lo

Chỉ sợ ko vó tiền thôi chứ ra gì kệ mẹ nó thôi
Anh chung cũng chỉ là thằng chủ tịch hà nội thì cũng có mẹ gì mà ghê gớm. Khi nào anh phúc ban hành nghị định mọi hành vi giao dịch tiền ảo đều là phạm tội thì mới lo
Uh, Việt nam tuổi gì mà làm ra đc gợn sóng trên thị trường đâu chứ huống hồ mấy chục % như mình nói ở trên :D :D có chăng mấy lão admin site auto hay sàn mua bán tiền tỉ mỗi ngày mới phải đứng ngồi k yên. chơi âm thầm như ae bình thường chả phải suy nghĩ

Uh, Việt nam tuổi gì mà làm ra đc gợn sóng trên thị trường đâu chứ huống hồ mấy chục % như mình nói ở trên :D :D có chăng mấy lão admin site auto hay sàn mua bán tiền tỉ mỗi ngày mới phải đứng ngồi k yên. chơi âm thầm như ae bình thường chả phải suy nghĩ
Cũng đừng nghĩ vậy bạn ơi. vn h trên thị trường tiền ảo khá là vl đó . Ko tự nhiên mà hầu như bh các sàn gd đều manh nha hỗ trợ tiếng việt . Bác cứ nhìn vụ mới có 1 thằng ifan mà đã huy động dc 750tr trum . Thế thì những thằng khác lao vào sẽ ntn. Nói chung bh bọn tiền ảo đều coi VN là một kho vàng khổng lồ đó . Ko giỡn đâu

Cũng đừng nghĩ vậy bạn ơi. vn h trên thị trường tiền ảo khá là vl đó . Ko tự nhiên mà hầu như bh các sàn gd đều manh nha hỗ trợ tiếng việt . Bác cứ nhìn vụ mới có 1 thằng ifan mà đã huy động dc 750tr trum . Thế thì những thằng khác lao vào sẽ ntn. Nói chung bh bọn tiền ảo đều coi VN là một kho vàng khổng lồ đó . Ko giỡn đâu
con số 750tr trump đó chưa xác minh là đúng hay ko mà chỉ là phỏng đoán dựa theo lợi nhuận 4-5 tháng + vô nữa nói chung con số thực tế ko được như vậy đâu nếu mà thật thì lớn nhất lich sử ICO từ trước đến nay rồi ko ICO ngang bằng vn luôn :D

con số 750tr trump đó chưa xác minh là đúng hay ko mà chỉ là phỏng đoán dựa theo lợi nhuận 4-5 tháng + vô nữa nói chung con số thực tế ko được như vậy đâu nếu mà thật thì lớn nhất lich sử ICO từ trước đến nay rồi ko ICO ngang bằng vn luôn :D
Tôi tin thật chứ ko giỡn . Bác cứ xem 3 cái phóng sự đa cấp là đủ hiểu , vài ba tỉ cứ như là muỗi . Bác cứ hiểu đến mấy bà già ở quê còn gom dc vài trăm triệu để chơi đa cấp thì việc dân trẻ trung , dc tiếp cận công nghệ thì nó vung vào đấy bn . Ko tin bá h cứ đi hỏi là biết , trước nghe vn là nó block h tiền ảo nghe thấy Vn nó sướng như điên . VN ko thiếu tiền chơi coin đâu bạn ơi

Tôi tin thật chứ ko giỡn . Bác cứ xem 3 cái phóng sự đa cấp là đủ hiểu , vài ba tỉ cứ như là muỗi . Bác cứ hiểu đến mấy bà già ở quê còn gom dc vài trăm triệu để chơi đa cấp thì việc dân trẻ trung , dc tiếp cận công nghệ thì nó vung vào đấy bn . Ko tin bá h cứ đi hỏi là biết , trước nghe vn là nó block h tiền ảo nghe thấy Vn nó sướng như điên . VN ko thiếu tiền chơi coin đâu bạn ơi
ý mình là số tiền thức tế ko được như vậy ICO từ 0,1 - 5$ là biết bơm ảo rồi chứ mình ko nói là vn ko có tiền chơi coin ý mình là con số bị thổi phòng lên thôi có khi chưa bằng 1/10 cũa bitconnect nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week