Tính đổi mạng FPT gói 3m nhờ tư vấn giúp

Bạn dùng wifi hay mạng cố định? Wifi thì mình đang dùng gói 6MBs, download luôn tầm 700KBs trở lên, nhưng có điều hay rớt mạng nhảm :D
Đang chơi game, đang đi Q giết gần xong con boss, nó diss mạng nhảm phát chỉ muốn chửi thề :( Mấy ngày nay đứt cáp thì vẫn xem phim bình thường, chiến pix nhanh hơn Viettel. Nói chung mạng FPT xài ngon, speed vào loại khủng nhưng hay chập chờn, xài riết quen :D Nếu dùng wifi thì nó cho luôn modern 4 port free đó :)
cậu thấy sài wifi mạnh hơn hay là sài dây cáp mạnh hơn @@

là sao bạn mình gà cái này lắm có thể hướng dẫn mình dc ko
Bi h modem tích hợp cả chức năng phát wifi rồi. Gọi nó là router.
Hoặc không thì mua switch có chức năng phát wifi cũng được.

Đăng ký 1 mạng Vừa dùng cable vừa dùng wifi được, không phải đăng ký thêm wifi gì nữa đâu

Thế tóm lại trong 3 mạng VNPT . VIETTEL, FPT nên xài mạng nào T_T ổn định mà captcha wifi nhé mình ưu tiên xài laptop

Cám ơn các bạn gióp ý ...
Có rất nhiều ý kiến trái chiều nhau
mình ko bjk lựa chọn thế nào
mình xài VNPT 3m cũng lâu rồi
nay mình muốn chuyển qua FPT 3m và có wifi có nên ko các bạn
wifi ở đây chả liên quan gì đến chất lượng băng thông cả @@ Bạn chuyển sang FPT thì nó sẽ cho bạn mượn 1 cái moderm phát wifi (Dùng cho Laptop,Đt,Tablet etc) + 1 cổng Lan (dùng cho Desktop ) .Chơi FPT thì chấp nhận bị bóp băng thông đi đến các sever quốc tế vào những khung giờ cao điểm (VNPT thì ko bị vấn đề này ) .Nói chung các nhà mạng ở VN thì thằng nào cũng có ưu và nhược điểm riêng chứ chả thằng nào là hoàn hảo cả ,chủ yếu bạn thích dùng thằng nào thôi .Dùng VNPT rồi muốn đổi gió thì qua FPT dùng thử cho biết ,chán FPT thì nhảy qua VT hoặc CMC :D .Bản thân mình thì đã kinh qua tất cả các nhà mạng trên và chốt lại thì ta dùng cả FPT và VNPT ,ngỏm thằng này ta chuyển kênh qua thằng kia đảm bảo đường truyền cho công việc luôn đc thông suốt :D

wifi ở đây chả liên quan gì đến chất lượng băng thông cả @@ Bạn chuyển sang FPT thì nó sẽ cho bạn mượn 1 cái moderm phát wifi (Dùng cho Laptop,Đt,Tablet etc) + 1 cổng Lan (dùng cho Desktop ) .Chơi FPT thì chấp nhận bị bóp băng thông đi đến các sever quốc tế vào những khung giờ cao điểm (VNPT thì ko bị vấn đề này ) .Nói chung các nhà mạng ở VN thì thằng nào cũng có ưu và nhược điểm riêng chứ chả thằng nào là hoàn hảo cả ,chủ yếu bạn thích dùng thằng nào thôi .Dùng VNPT rồi muốn đổi gió thì qua FPT dùng thử cho biết ,chán FPT thì nhảy qua VT hoặc CMC :D .Bản thân mình thì đã kinh qua tất cả các nhà mạng trên và chốt lại thì ta dùng cả FPT và VNPT ,ngỏm thằng này ta chuyển kênh qua thằng kia đảm bảo đường truyền cho công việc luôn đc thông suốt :D
Bác này đầu tư vì công việc ác :D

Cám ơn các bạn gióp ý ...
Có rất nhiều ý kiến trái chiều nhau
mình ko bjk lựa chọn thế nào
mình xài VNPT 3m cũng lâu rồi
nay mình muốn chuyển qua FPT 3m và có wifi có nên ko các bạn
tôt nhất là kiếm khoản 4 thằng hùn vào mua gói 8MB ( mega you) chạy cho phê, khoản 350k/ tháng , giờ hổng biết giá bao nhiều

Chứ mấy cái 3-6mb chỉ ngồi đọc báo với xem youtube thôi

cậu thấy sài wifi mạnh hơn hay là sài dây cáp mạnh hơn @@
Wifi hay cố định thì speed đều ngang nhau bạn à. Nhưng về tính di động thì mình thích wifi hơn, xài mạng cố định cứ vướng víu cọng dây cáp bực bội :D
Nhưng về tính ổn định thì wifi hay rớt mạng nhảm hơn mạng cố định, mà cũng chỉ rớt tầm vài giây thôi không mấy ảnh hưởng.

Wifi hay cố định thì speed đều ngang nhau bạn à. Nhưng về tính di động thì mình thích wifi hơn, xài mạng cố định cứ vướng víu cọng dây cáp bực bội :D
Nhưng về tính ổn định thì wifi hay rớt mạng nhảm hơn mạng cố định, mà cũng chỉ rớt tầm vài giây thôi không mấy ảnh hưởng.
:) ừ tưởng dây sử dụng ổn định hơn. ở nhà có 2 cái wifi vnpt + fpt . mà vnpt hình như xem hơi bị giật thì phải

nếu xài gõ pix thì thấy nên dùng gói 6 mbs của các nhà mạng, còn việc wifi nếu nhà có laptop hoac có thêm vài cái smart phone thì dùng wifi khá tiện, bây h mấy cái moderm có them chức nang phát wifi roi dó bạn, goi len tong đài cua nhà bạn kiu nó xuong đổi .khong thì như tớ mua 1 cái phát wifi về roi dùng cũng dc. xài wifi tiện lơi đem đi đâu cũng k chứ xài dây rủi mang ra chỗ này chỗ kia thì khá bất tiện

tui sài fpt 3m nè nếu mà captcha thì vô tư, lướt web xem phim thì trên youtube thì có thể xem độ chuẩn hd, lâu lâu bị lag thôi :)

Mình đang xài gói 6m fpt , khá là ổn , trước khi đứt cáp thì xem phim không lag , h phải đợi nó load rồi mới xem được , cạp thì okie không vấn đề gì cả :D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,455
173,623
Latest member
king33nl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week