Tính đổi mạng FPT gói 3m nhờ tư vấn giúp

àh thớt mà lắp thì nên lấy router 1 port nhé wifi xài ngon hơn , xài được luôn cho smartphone :D:D

Đây fpt 6mbs, đóng trước 6 tháng đc tặng modem tplink wifi + 4port dây. Hàng tháng trả 242k
Xem youtube 720p vi vu(dân LOL nên xem giải đấu rất nhiều), down MF đc 500-700kb/s, fshare 700-800, lâu lâu nhảy đc 1mb/s
Em xin hết !!

Nhanh cha^m. tuy` khu vuc. nua~ ban. ah, tram. adsl ban. ket' noi' vo^ neu nhieu` nguoi` xai` thi` cham. con` 1 minh` xai` thi` max speed :D => tuy` khu vuc co' khi fpt nhanh ho*n, co' khi viettel nhanh ho*n... Ban. xai` ke' mang. may' nha` ke' ben xem cai' nao` nhanh hon thi` chon. thoi
1 dieu` quan trong. la` cham soc' khach' hang`, cai' nay` viettel no1, vnpt cui` bap' nhat'

Tưởng mạng nào, chứ nghe tới FPT là Huyền sợ chạy có cờ. Băng thông từ sau 11h đêm tới 11h sáng thì bình thường đúng "gói cước". Hễ sau 11h sáng tới trước 11h đêm hôm sau thì nó cứ limited èo uột :p

P.s: Ghét quá lên cắt hợp đồng, Huyền ghi rõ lý do cắt là "chất lượng dịch vụ không đạt" thì "tụi nó" lại không chịu "check mark" vào mà nói là "chị ơi, chị chọn mục khác dùm em được hong" :p
ui da, thiet. la` de~ thuong wa' di ah :)

mod thong cam?, minh` online bang dien. thoai. nen k go~ tieng' viet duoc.

Thấy bảo thằng fpt này bị giới hạn băng thông nước ngoài vào buổi tối mà :) nhiều người kêu lắm. Thường lắp thì nó cho modern thường muốn wifi đổi modern thì thêm tiền, ko thì bỏ 300k ra làm cái router phát wifi là ngon lành. Đang dùng 275k vnpt đợt vừa rồi hà nội tăng băng thông đang 4mb thành 6mb mà ko hiểu sao gọi điện tổng đài thằng kĩ thuật viên nó set hẩn lên 8mb :D

Có vụ này nữa à, tui có hợp đồng và xài hơn 2 nằm gòi đóa :D
lúc hop dong với nó 1 thời gian nhat dinh thì dc giảm cước , tui đang xài vnpt 3mbs len nang lên 6mbs đáng lẽ 275k luon VAT nhưng hop dong thi con 220k thôi(luôn vat)

không biết khu các bạn sao. chứ mình học ở TP. Bắc giang. mạng FPT 3mb thôi. 12h đêm --> ping đến DNS của nó mượt, ping đến pixandprofit.com cũng mượt nhưng vẫn có time out. có lúc lên đê 4-5 dòng lại out 1 cái. ban ngày thì thôi rồi. hay time out lắm. nhưng gõ cap vẫn ko thấy gì.
Về nhà ở huyện lẻ, xã xa trung tâm huyện mạng VNPT cũng 3Mb ( gói mạng giáo viên dùng 3 năm nay) ping j thì ping. ko time out 1 cái nào. ping đến DNS vnpt và pixandprofit.com đều thẳng tắp cả ngày cả đêm.
Mình thấy lạ là máy chủ google và pix đều là quốc tế, do đứt cáp nó time out liên tục, nhưng chỉ ping đến GG mới vậy. còn pix mượt mà :D ko hiểu

Cám ơn các bạn gióp ý ...
Có rất nhiều ý kiến trái chiều nhau
mình ko bjk lựa chọn thế nào
mình xài VNPT 3m cũng lâu rồi
nay mình muốn chuyển qua FPT 3m và có wifi có nên ko các bạn

nó lên 5MB rồi up 512 kbp/s

Đây fpt 6mbs, đóng trước 6 tháng đc tặng modem tplink wifi + 4port dây. Hàng tháng trả 242k
Xem youtube 720p vi vu(dân LOL nên xem giải đấu rất nhiều), down MF đc 500-700kb/s, fshare 700-800, lâu lâu nhảy đc 1mb/s
Em xin hết !!

dân miền Trung và miền Bắc ko ảnh hưởng đường truyền như trong miền Nam bị đứt ngay vũng tàu 278 km - hong kong nên giờ nó load ko nổi forum đây

ép dân sài ADSL miền Nam quá

LOL bác rank j nhj. hom nào làm trận :D

rank là sao 3 ?@Trymmo2013

Miền Bắc có Hà Nội cable đất liền qua trung quốc

Miền Trung có tuyến cable Đà Nẵng

Miền Nam có tuyến Vũng Tàu - Hong Kong ???? ( AAG ) này đứt liên tục do thả neo của các tàu biển ---- mà tuyến này huyết mạch của dân trong Nam

rank là sao 3 ?@Trymmo2013

Miền Bắc có Hà Nội cable đất liền qua trung quốc

Miền Trung có tuyến cable Đà Nẵng

Miền Nam có tuyến Vũng Tàu - Hong Kong ???? ( AAG ) này đứt liên tục do thả neo của các tàu biển ---- mà tuyến này huyết mạch của dân trong Nam
hạng đơn đôi đó @@

dân miền Trung và miền Bắc ko ảnh hưởng đường truyền như trong miền Nam bị đứt ngay vũng tàu 278 km - hong kong nên giờ nó load ko nổi forum đây

Thì em ở Bình Dương, là dùng miền Nam chứ j nữa pác??
Mạng chậm chắc do đường dây hoặc modem, chứ tình trạng chậm do đứt cáp thì em nghĩ đã hết rồi, bạn bè em dùng nhìu loại mạng cũng chẳng nghe bọn nó than vãn j nữa, vẫn "chơi LOL" đều đều :D

Thì em ở Bình Dương, là dùng miền Nam chứ j nữa pác??
Mạng chậm chắc do đường dây hoặc modem, chứ tình trạng chậm do đứt cáp thì em nghĩ đã hết rồi, bạn bè em dùng nhìu loại mạng cũng chẳng nghe bọn nó than vãn j nữa, vẫn "chơi LOL" đều đều :D
LOL máy chủ ở VN thì LOL đương nhiên không ảnh hưởng rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,455
173,623
Latest member
king33nl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week