Tính đổi mạng FPT gói 3m nhờ tư vấn giúp

thôi 5 Mbps của VNPT thôi cao hơn tí nhưng được cái giá rẻ 250k VNĐ

6mb fpt, 250k+VAT=275k/tháng, năm đầu đc giảm 30k = 220k + VAT= 242k/tháng, VNPT cũng 275k mà chỉ có 5mb, fpt rẻ hơn chứ nhỉ?
Trả trước 6 tháng cước tặng luôn modem wifi 4 port, hoặc đóng thêm 100k. Bác cứ tính đi

6mb fpt, 250k+VAT=275k/tháng, năm đầu đc giảm 30k = 220k + VAT= 242k/tháng, VNPT cũng 275k mà chỉ có 5mb, fpt rẻ hơn chứ nhỉ?
Trả trước 6 tháng cước tặng luôn modem wifi 4 port, hoặc đóng thêm 100k. Bác cứ tính đi

tiền đâu trả trước 6 tháng tôi ko co đồng xu dinh túi mà trả với ko trả

270k VNPT 5 MB rẻ nhất rồi

trong 3 mang VNPT VIETTEL FPT là FPT gói nó mắc hơn nhiều

Ở VN mạng nào cũng như nhau cả hơn nhau về giá cạnh tranh thôi

tiền đâu trả trước 6 tháng tôi ko co đồng xu dinh túi mà trả với ko trả

270k VNPT 5 MB rẻ nhất rồi

trong 3 mang VNPT VIETTEL FPT là FPT gói nó mắc hơn nhiều

Ở VN mạng nào cũng như nhau cả hơn nhau về giá cạnh tranh thôi

Chắc ông nhầm thế nào rồi, fpt mới rẻ nhất đó. Check lại đi
6mb fpt là 250k, còn 6mb vnpt là 350k nhé. Với 350k thì fpt có gói 8mb nhé, nhà tui dùng 2 gói nè, ở nhà tui 6mb, nhà ngoại 8mb.
Lúc trước thì dùng vnpt chung với điện thoại bàn, nhưng mấy năm nay thì chuyển wa fpt rồi

Chắc ông nhầm thế nào rồi, fpt mới rẻ nhất đó. Check lại đi
6mb fpt là 250k, còn 6mb vnpt là 350k nhé. Với 350k thì fpt có gói 8mb nhé, nhà tui dùng 2 gói nè, ở nhà tui 6mb, nhà ngoại 8mb.
Lúc trước thì dùng vnpt chung với điện thoại bàn, nhưng mấy năm nay thì chuyển wa fpt rồi

biết là vậy nhưng giờ đăng kí FPT tốn 1 triệu đồng ai ngu bỏ ra cho nó ??? tiền này nọ cộng hết cũng tốn 1 triệu ????

đăng kí gói mới của VNPT tốn 100.000 ông @CaVoiSaThu xem lại đi ????? ông đăng kí rồi tôi ko nói nhưng giờ nó mắc quá

Băng Thông Ra Quốc Tế không ai cam kết ra quốc Tế đúng đường truyền tốc độ kết nối như mình đăng kí với nhà mạng đâu

Cho dù cable quang thì ra quốc tế nó cũng bóp băng thông thôi ........... không thể cam kết đúng như yêu cầu từ phía khách hàng đâu ông ơi

Xem lại đi

Nếu máy chủ đặt tại VN thì cam kết băng thông có thể

Cái thứ 2 nếu dùng nhiều máy ở công ty hay tại nhà nó cũng vẫn share băng thông và tốc độ lướt net trong VN và Quốc tế nó cũng bị share ( bị giảm băng thông ngay thôi ) ?????

ví dụ gói 6 MB của ông đi download là 640 kbp/s nhưng nếu share cho 4 máy thì nó phải giảm rồi

6mb fpt là 250k sai rồi 275k ông ơi đâu ra 250k tính sai rồi 250 là chưa có thuế VAT hã

Mong ông suy nghĩ lại đừng ham mắc rẻ mà tính sai lầm

3 nhà mạng tôi thấy đăng kí VNPT được nhất thôi

Phí hòa mạng:250.000 VNĐ FPT trong khi đó VNPT có 100.000 VNĐ xem lại nhé

viettel còn khủng khiếp hơn nữa

fpt là rẻ nhất rồi.
đóng trc 1 năm 3,3 tr đc tặng modem 4 cổng wifi,download 700kbs, 13 tháng, miễn phí lắp đặt, tặng fshare 3 tháng down phim ầm ầm
Vậy tính ra mỗi tháng có 250k.
Viettel, VNpt nào đc như FPT ??

VNPT là phí hòa mạng thấp nhất rồi

nếu 6 MB FPT và 5 MB của VNPT chênh lệch 1 nhưng giá nó cao hơn một chút

nhưng ai đang kí mới nếu con nhà nghèo và khá nên chọn VNPT hay hơn chênh nhau 1-2 MB chả đáng là bao ?

fpt là rẻ nhất rồi.
đóng trc 1 năm 3,3 tr đc tặng modem 4 cổng wifi,download 700kbs, 13 tháng, miễn phí lắp đặt, tặng fshare 3 tháng down phim ầm ầm
Vậy tính ra mỗi tháng có 250k.
Viettel, VNpt nào đc như FPT ??

tôi ko cần biết dung lượng nó như thế nào ???? thấy phí hòa mạng rẻ thì tôi đóng thôi

mình chưa đi làm chưa bằng như người ta ???? ông có biết nhà tôi như thế nào ?????

mẹ thì nghỉ hưu con thì chưa đi làm ở nhà mở công ty riêng bán này bán kia mà chưa thu lợi nhuận thì lấy đâu ra vài triệu mà đóng cho nhà mạng

Bộ bạn tưởng làm MMO giàu lắm à

chưa chắc nhé

các đại gia đào bitcoin tôi ko nói gì vì nó làm này làm kia có tiền còn tôi ở nhà kiếm đồng bạc lẻ lấy đâu ra trên 5 triệu đòng đóng cho internet như thế

nghỉ lại đi người ta hơn mình ở điểm gì ?????

tôi chưa làm gì ra trò trống hết

Số tủi phận thôi

mẹ tôi chịu tháng 270k rồi mai đăng kí lên +5MB thôi hơn 1-2 MB chả đáng là bao 1 ngày tính ra VNPT nó tính 5.500 /1 ngày

Chả biết ông suy nghĩ j nữa, thôi tùy ông.
FPT j mà đóng 1tr, tui đk chả đóng xu phí nào, tại tui đóng 6tháng luôn nên đc tặng modem, nếu ko thì đóng 100k để lấy modem wifi 4port, còn ko đóng thì đc tặng wifi 1 port.
FPT 6mb thì 275k/tháng(tui nói 250k cho cả 2 luôn, vì thằng nào cũng tính thêm VAT), VNPT cũng vậy thôi, 250k + VAT = 275k. Chưa kể FPT nó giảm còn 242k/tháng trong 1 năm, sang năm sau thì 275k. Còn gói 8mb thì giảm còn 330k, năm sau 380k. Nhà tui đang sài cả 2 gói đây

Tóm lại tùy ông tính toán đi, mẹ ông chịu 270k thì ông thêm 5k nữa được dùng mạng 6mb . anh em tui góp ý cho ông vậy thôi. Nhà ông như vậy là ...... hơn nhà tui rồi đó. Nhà tui chả có mở đc cái công ty j cả, mẹ đi làm nuôi 2 anh em tui !! (nói vậy tự hiểu nhé)
Bye

thôi cám ơn ông @CaVoiSaThu nhé tôi chọn VNPT là đúng hướng rồi

Nhà mạng nó không có cam kết đường truyền nhu khách hàng mong muốn đâu ông ????

Nếu nó cam kết đúng như trong hợp đồng thì nó nghẽn mạng lâu rồi, nó còn bóp băng thông để còn dư mà cho người khác dùng nữa ông à

Nhà net ( mạng ) nào cũng vậy cả

Ở nước ngoài ( USA ) chắc nó cam kết đường truyền bao nhiêu MB

Mà giờ Hàn Quốc đường truyền số 1 rồi nhanh nhất thế giới

Tui chả quan tâm nó bóp biết j cả, tui down 700-800mb/s nên cứ thế là sài thôi, ông chọn rồi thì thôi. Stop thôi !!

Tui chả quan tâm nó bóp biết j cả, tui down 700-800mb/s nên cứ thế là sài thôi, ông chọn rồi thì thôi. Stop thôi !!

OK, nói chung tôi suy nghĩ nhiều lắm và tiền tôi đang eo hẹp nên nói đến tiền phải tính toán và suy nghĩ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,422
173,590
Latest member
miso88oooo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week