Tình Hình Là Rất Tình Hình

F5kupi

Hero
Reactions
313
MR
0.000
Anh em ơi, mình thuê được mặt bằng ở thị trấn, gần 2 trường cấp 3 và cấp 2, mình bán hàng được 5 hôm rồi, sáng bán bánh mì kẹp thịt nhưng thấy ko ăn thua, ngày lác đác đc 10-20 cái thôi, anh em nào có ý tưởng gì tư vấn giúp mình nên bán gì là thích hợp

Đang online mobile lưởi type nhưng cũng tư vấn cho bạn 1 xíu:
- có thằng em mình nó làm như bạn. Nhưng nó mở trà chanh, trá sữa , bánh ăn vặt các loại. Tiên thu về 1 ngày 500k - 2tr. Quan trọng là cậu nắm được xu hướng đồ ăn vặt

Ví dụ : mình cho cái đồ thị theo hướng thịnh hành từ xưa - > nay

trà sữa -> trà chanh -> trà sữa Thái -> Trà Tiên hưởng....

Bạn luôn quan niệm 1 điều " đồ ăn vặt luôn thay đổi khẩu vị chóng mặt."

Good luck

Tại sao lại cần ý tưởng khác ??? .. mới mở được 5 hôm mà lại PHẢN LẠI Ý TƯỞNG của mình TRỨC KHI MỞ à ? .. tại sao không nghĩ cách làm tăng doanh số bán bằng cách Giảm Gía , Tạo Event , Bán Lấy vốn , Nghiên Cứu học sinh nơi đó thích ăn bánh mì kẹp gì ...

Gần trường chắc ko cho mở tiệm Game hoặc Internet! nếu mở đc thì ưu tiên 2 em này trước

Gần trương học thì nên mở photocopy ăn theo + quán chè + văn phòng phẩm cho học sinh! chắc có lời đấy!

Anh em ơi, mình thuê được mặt bằng ở thị trấn, gần 2 trường cấp 3 và cấp 2, mình bán hàng được 5 hôm rồi, sáng bán bánh mì kẹp thịt nhưng thấy ko ăn thua, ngày lác đác đc 10-20 cái thôi, anh em nào có ý tưởng gì tư vấn giúp mình nên bán gì là thích hợp
bán trà sữa đắt hàng nhé !!!

Sáng bánh mì thịt nướng , tối trà chanh chém gió :D

quán photocopy + đồ ăn vặt thì loại bình dân, rẻ rẻ thôi phù hợp túi tiền các em học sinh ở quê + vở, bút thước + Hoa học trò/thiên thần nhỏ (mỗi tuần lấy 10 cuốn thôi lãi từ bán báo này ko nhiều nhưng thu hút đc lượng khách đối với quán của mình --> thu đc lượng khách cho sản phẩm khác nữa)

bán thêm chè , kem , sinh tố....mấy đứa học sinh tụ tập chắc bán cũng được đó cậu!

Mở quán net :D
Học sinh ở thị trấn hay trốn học chơi game lắm.
Đảm bảo đắt như tôm tươi :D

mở quán ốc + xoài dầm + bánh mì nướng,mình trùm nghe mùi thơm mà bay vào ^^,à người bán lúc nào cũng phải thân thiện nhé :)

mở thập cẩm đi :eek:

mở tiệm nét, ngon ăn,
hoặc tiệm photocopy phụ thêm
đổ ăn thì bán thêm mấy cái quà vặt, bánh tráng trộn, chuối chiên, chè... j đó

Buổi sáng bán đồ ăn sáng
Buổi trưa chiều đồ ăn vặt
Buổi tối trà chanh
Khuya thì thuốc lắc, hê rô in
:D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068