SCAM tình hình sáng h có rao sell 1k pp.

truy tìm giúp scam nay. sáng nay có rao bán thì 1 cậu .yahoo: kimbinhmai8282 này có dzô hỏi. mua. tớ có chụp hình paypal. cho hắn cai ảnh giao dịch. sau đó nhờ bác linhdung1991: làm trung gian. nhưng không thành công
chỉ sau 15ph. tài khoản pp bị mất pass. và mất lun 1k pp
h tớ còn email gốc. và số visa bạn nào có thể gọi pp giúp mình. mình cảm ơn.
mong mod truy tìm hung thư giúp mình

chỉ úp duy nhất cho thèn đó kái hình này
chia buon cung ban minh thi mat 50$ thoi , co ai kiem duoc tung tich cua ong nay ko vay : kimbinhmai8282

ko teamview hay gì hết chỉ chụp hình mà lấy dc acc thằng này cũng pro đây. Còn chủ topic vào paypal ticket 1 support hỗ trợ bảo tài khoản bị xâm hại nhờ nó trợ giúp nó sẽ giúp bác reset lại acc paypal!

có thể là bug yahoo, khi chat với bạn thủ phạm đã làm gì đó với cái chat box, tốt nhất là nên chạy yahoo trên máy ảo :D:D:D hoặc update yahoo

sau khi nhờ bạn bè nói chuyện với paypal. và chờ paypal giai quyết chưa tới 24h. thì tiền đã trở về với khổ chủ. ac pp đã đc gở limit tăng thêm trust.
anh em thấy yahoo: kimbinhmai thì tránh xa nhé.

Attachments

76.9 KB · Views: 70
sau khi nhờ bạn bè nói chuyện với paypal. và chờ paypal giai quyết chưa tới 24h. thì tiền đã trở về với khổ chủ. ac pp đã đc gở limit tăng thêm trust.
Cái này là chính sách hay nhấy của PP đấy, tiền của mình thì đố đứa nào lấy được.

(Chỉ tội mấy bác mua PP mà bị thằng bán nó chơi bẩn thôi)

chúc mừng bác nhé!
đề nghị bạn nào biết về paypal thì lập một topic về cái này nhé! hướng dẫn mọi người cách phòng tránh các rủi ro khi sell pp và các vẫn đề khác như dispute chẳng hạn mình chả biết j về cái này cả! :(

tốt nhất là khi chat với 1 ai đó thì ẩn IP của mình đi. Hacker có thể tìm được IP của cậu khi chat và ăn trộm 1 số thứ trong máy cậu ví dụ cookie chẳng hạn :)
được sao chỉ biết ip của mình mà lấy được cookie sao khó tin vậy 3

oh my god nhìn ảnh lấy được 1k$ vãi linh hồn

một hình thức tăng trust mới chăng :)

Dạo này hacker hoành hành ghê quá ! Thấy anh em bị hack PP liên tục mình kiểm tra lại máy thì Firewall báo có nhiều IP lạ remote vào máy mình nhưng đã bị block lại. Những IP sau anh em nào kiểm tra xem có bị không nhé:
Đây là report IP attach ngày hôm nay 11 Oct 2013:

IP 157.56.144.215 - domain MICROSOFT.COM ( local US - dung VPS Azure )
IP 157.56.106.184 - domain MICROSOFT.COM ( local US - dung VPS Azure )
IP 54.230.126.28 - domain AMAZON.COM ( local US - dung VPS Amazon )
IP 23.23.209.96 - domain AMAZON.COM ( local US - dung VPS Amazon )
IP 94.245.121.253 - domain MICROSOFT.COM ( local IRELAND - dung VPS Azure )
IP 199.7.48.72 - domain VERISIGN.COM ( local US - Minh chua co thoi gian check chi tiet )
IP 199.7.57.72 - domain VERISIGN.COM ( local US - Minh chua co thoi gian check chi tiet )
IP 207.200.111.10 - domain NETSCAPE.COM ( local US - Minh chua co thoi gian check chi tiet )

...... va còn 1 vài IP nữa mình chưa check hết. Cách thức này hacker dùng soft scan xem máy nào bảo mật kém và remote duoc là chui vào máy lấy data. Vì vậy anh em nên cài phần mem Firewall vào máy nhé !
Bác nào sell VPS thì xem giùm mấy dai IP kia đã từng gặp chưa.

bác vuilen chỉ cách làm sao xem ip vào như bác vậy

Bạn phải cài phần mềm firewall vào máy, cái đó là report của phần mềm firewall. Nó sẽ report cho bác biết tất cả những gì truy cập đến và đi giữa máy của mình với internet.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week