Tình Iu của đời tôi

Reactions
69
MR
0.000
Hnay là ngày mình hoang mang nhất, ko biết chia se với ai. post lên đây để các bạn đang iu hãy suy xét lại xem mình iu thật lòng như vậy đã đúng chưa :(.
....Nhật ký cho e....
A iu e đó là sự thật ko thể thay đổi được, tình cảm của mình đã trải qua bao nhiêu thử thách nhưng mình cũng đã vượt qua, e từng nói e bjk tình iu chúng mình nó mong manh lắm nhưng e sẽ cố giữ cho đến khi nào e ko còn giữu được nữa. Những lời e nói a đều nhớ rất rõ từng câu từng chữ. A cũng từng nói a sống trên đời này vì 2 ng a thương iu nhất đó là "Mẹ và Em", a biết có những lúc a hay nổi nóng vô cớ và đó cũng là nguyên nhân khiến tình cảm chúng ta ngày càng sứt mẻ, nhưng a ko hề biết bởi vì hằng ngày chúng ta đều ở bên nhau, trò chuyện rất vui vẻ cứ tưởng như trên thế gian này tình iu của chúng mình là vĩnh cửa. Nhưng hôm nay a đã phát hiện ra 1 sự thật, có thể nói đó là sự thật khủng khiếp nhất trong cuộc đời a, e đã thay đổi. E gọi a là chồng nhưng đồng thời cũng gọi thêm 1 người nữa là chồng. A sẵn sàng tha thứ và chấp nhận để e ở bên người đó nêu e nói thật lòng với a là e ko còn iu a nữa, a sẽ rất đau nhưng nó vẫn đỡ hơn sự lừa dối e dành cho a, trong lòng a e mãi mãi là 1 con pé ngok suốt ngày chỉ biết ngồi khóc mỗi khi a làm e giận, nhưng thời gian gần đây a đã ko còn thấy e khóc nữa có lẽ vì tiếng khóc của e bây giờ nó ko giành cho a nữa phải ko e? a từng nói a chỉ iu 1 ng thôi và mãi mãi vẫn như thế. Cho dù a có cọc cằn hay la mắng e nhưng chưa bao h a nghĩ sẽ iu ng khác khi còn iu e. Giờ đây sự thật a đã biết, a chỉ muốn nghe e giải thích 1 lý do: Tại sao lại lừa dối a? e có thể nói thẳng với a là mình chia tay nhau mà, a đã từng nói chia tay biết bao nhiêu lần nhưng e đã ko đồng ý, giờ đổi lại e quen 1 lúc 2 người, 1 con ng mà có thể kêu 2 con ng khác nhau là chồng dc sao e, ngày nào e cũng ngọt ngào với a, rồi ngọt ngào với ng kia nữa, chẳng lẽ trái tim e thật sự chia làm hay ngăn hay đơn giản a và ng đó chỉ là ng thay thế nhau ở bên e những lúc e cần. Cảm giác của 1 ng bị lừa gạt tình cảm e có hiểu được ko? tay chân a run rẩy, tim a đập loạn xạ khi phát hiện ra sự thật này, 1 ng con gái a iu thương nhất đã oharn bội a, thêm vào đó là 1 sự lừa dối đến đau đớn. Nếu như... Nếu như e chịu nói với a 1 câu "chúng ta ko hợp nhau, e cần 1 ng thật sự hiểu e" thì có lẽ giờ đây a đã ko phải đau khổ thế này đâu. A đau thì a bjk phải làm sao chứ, a chỉ biết chịu đựng thồi chứ chẳng lẽ a la hét hay ngồi khóc. A đang chờ câu trả lời của e, e hãy nói 1 lời chia tay để a ko đau nhiều nữa, e đưng trốn tránh ngok ak, sự thật là 1 điều ko ai có thể trốn tránh được. Nhưng cho dù e có phản bội a thì trong lòng a vẫn có e, vẫn xem e là vợ iu nhất của mình. Nhưng a sẽ đi để e dc iu 1 cách đúng đắn nhất, hãy tôn trọng bản thân mình cũng như tôn trọng những ng e nói e iu, 1 ng ko thể iu dc > 2 ng đâu e ak, nếu có thì đó là do e chưa hiểu dc tình iu đó, khi iu 1 ng e lun muốn ng đó hạnh phúc, luôn muốn quan tâm lo lắng cho 1 minhg ng đó thôi, khi ng đó đau e sẽ buồn, khi ng đó làm việc cực khổ e sẽ thấy xót xa, vì thế nên tình iu nó chỉ có thể tồn tại 1 cặp thôi ko thể có 3 ng hay hơn dc. A bjk là a ko thể giữ được e nếu như e ko tự giữ bản thân mình cho a, đó là quy luật tất yếu của cuộc sống, chúng ta ko thể giữ lại 1 con ng mà trái tim họ ko thuộc về ta, e phải hiểu như vậy thì sau này, khi e iu ng khác, e sẽ biết tôn trọng ng e iu và cố giữ lấy những hạnh phúc mà e đang có. Chúng ta sẽ ko bjk trân trọng những cái mình đang có cho đến khi mất đi ta mới cảm thấy hối tiếc. A ko trách e, vì đã là con ng thì rất dễ phát sinh tình cảm nếu gặp nhau lâu ngày, có lẽ e đã tiếp xúc ng đó và thấy vui hơn khi ở bên a. Nếu bây giờ đây e chọn lựa ng đó thì a sẽ chúc e hạnh phúc, đừng lừa dối a thêm 1 lần nữa a sẽ đau lắm e hiểu dc ko?

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMS8wMS9jLzUvInagaMEYzU3NDU1ODlmZjBlOGI5ZTgyNDgzZGUzYjMzYzQ3ZGUdUngWeBXAzfE7DrXUgS8OpWeByBIYXkgQnXDcUIbaBG5nIFRheXxQaGFdUngIMSQaW5oIFTDdUngW5nIGZ0LiBUaMOhaSBOZ-G7jWMgQsOcUIbaBY2h8MXwy[/FLASH]

Last edited by a moderator:
lại thêm 1 ng` 7 tình:(:(.....đừng buồn nhé bạn......năm mới rồi:):)
New Year.....New Life^^

hiazz. tớ mới chia tay người yêu tối hôm qua. jo lại gặp như này buồn quá

thôi rồi bạn gặp đứa con gái bắt cá 2 tay rồi. Nó ko yêu ai đâu :binhsua155: Kiểu này mình gặp nhiều rùi, bên ngoài thì khá xinh học hành cũng tạm tạm rất dễ hút trai. Khuyên bạn nên từ bỏ không thì sẽ khổ thôi

Cám ơn tất cả lời góp ý của các bạn. Giờ mình rất bùn, con ng ai ko có tình cảm, đâu phải nói quên là quên dc. Nhưng mình quen nhau đã 3 năm rồi, chẳng lẽ con gái dễ thay đổi vậy sao?

chia bùn cùng cậu @@!, tớ rất hỉu cảm giác nài :)

ôi trời, tội thân, thời gian rồi cũng chìm vào quên lãng thôi, biết đâu ng sau còn tốt hơn với bạn thì sao, cố lên nhé

Cám ơn tất cả lời góp ý của các bạn. Giờ mình rất bùn, con ng ai ko có tình cảm, đâu phải nói quên là quên dc. Nhưng mình quen nhau đã 3 năm rồi, chẳng lẽ con gái dễ thay đổi vậy sao?

con gái từ 15t tới 21 tuổi còn rong chơi lắm cậu à. :) Giữ đc tới khi cưới là cả 1 quá trình gian nan :). Thôi đừng bùn nữa, cuộc sống còn nhìu tươi đẹp, và còn mẹ bạn mà :)

con gái từ 15t tới 21 tuổi còn rong chơi lắm cậu à. :) Giữ đc tới khi cưới là cả 1 quá trình gian nan :). Thôi đừng bùn nữa, cuộc sống còn nhìu tươi đẹp, và còn mẹ bạn mà :)
Mỗi ngày mình thấy mẹ làm việc cực khổ và già đi rất nhiều, mình rất buồn và đã cố gắng kiếm thật nhiều tiền, ko có tg nhiều để ở bên e, chẳng lẽ vì vậy mà ngta thay đổi sao? Mình đã cố gắng rất nhiều để ko làm khổ 2 ng wwan trong nhất trong cuộc sống của mình, nếu như mình chịu khổ cách mấy cũng dc nhưng đừng bao giờ dối gạt tình cảm của mình.

uhm, trong trường hợp cậu tớ cũng bùn lắm và việc tớ nghĩ tiếp theo là đi làm kiếm thật nhìu tiền để trả thù đơi :) , sẽ quên đc nổi bùn này thôi :)

không có thì cũng không sao - không nên quan trọng hóa vấn đề quá :-??

Đời mà ai biết trước đc gì - vui vẻ lên cho nó qua thôi :D

Mình khuyên bạn nên nói hết tâm sự với cô bé đó, có thể người đó sẽ phụ bạn, mà cũng có thể người đó muốn thử thách tình cảm của bạn. Dù gì thì bạn cũng phải đối mặt với sự thật, cố gắng lên nhé, chúc bạn năm mới may mắn và hạnh phúc!

Mình hiểu 1 điều khi iu đừng nên lụy vì tình, đừng bao giờ ra mặt cho ng đó bjk là mình cần họ, chỉ như vậy tình iu mới lâu bền dc.

Việc gì phải trả thù đời nhỉ, yêu lâu chưa chắc sẽ lấy đâu, có khi ban quen người ta 5 năm nhưng rồi cũng sẽ chia tay và biết đâu bạn sẽ lấy 1 người mới quen 2 tháng.
Bây giờ bạn đừng bùn nhiều, tập trung lo sự nghiệp mình đi đã, con gái bây giờ hám lợi nhiều lắm.
Mình cũng có chuyện buồn về tc nhiều lắm, trước đây khi chia tay người ta mình mất 4 năm để quên được người đó. Lúc đó mình cũng bùn nhiều lắm.
Nhưng bây giờ mình chỉ nghĩ lo học lo tương lai để không làm 3 mẹ buồn trước đã, chuyện tình cảm tính sau, vì cũng do duyên số cả trước sau gì thì cũng đến lượt mình được nguyệt lão cột dây tơ hồng thôi.
Mình cũng chỉ biết khuyên bạn đừng vì chuyện đó mà đánh mất tất cả những gì mình đang có mà phải mạnh mẽ lên. Nếu bùn thì có thể khóc nhưng đừng để chuyện đó chi phối tất cả.
Chúc bạn sớm "bình phục"

Việc gì phải trả thù đời nhỉ, yêu lâu chưa chắc sẽ lấy đâu, có khi ban quen người ta 5 năm nhưng rồi cũng sẽ chia tay và biết đâu bạn sẽ lấy 1 người mới quen 2 tháng.
Bây giờ bạn đừng bùn nhiều, tập trung lo sự nghiệp mình đi đã, con gái bây giờ hám lợi nhiều lắm.
Mình cũng có chuyện buồn về tc nhiều lắm, trước đây khi chia tay người ta mình mất 4 năm để quên được người đó. Lúc đó mình cũng bùn nhiều lắm.
Nhưng bây giờ mình chỉ nghĩ lo học lo tương lai để không làm 3 mẹ buồn trước đã, chuyện tình cảm tính sau, vì cũng do duyên số cả trước sau gì thì cũng đến lượt mình được nguyệt lão cột dây tơ hồng thôi.
Mình cũng chỉ biết khuyên bạn đừng vì chuyện đó mà đánh mất tất cả những gì mình đang có mà phải mạnh mẽ lên. Nếu bùn thì có thể khóc nhưng đừng để chuyện đó chi phối tất cả.
Chúc bạn sớm "bình phục"
hehe mình có 1 điểm rất khác biệt là mỗi khi mình làm việc là ko nhớ gì cả, sau khi làm xong, nằm suy nghĩ và thấy buồn.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMS8wMS9jLzUvInagaMEYzU3NDU1ODlmZjBlOGI5ZTgyNDgzZGUzYjMzYzQ3ZGUdUngWeBXAzfE7DrXUgS8OpWeByBIYXkgQnXDcUIbaBG5nIFRheXxQaGFdUngIMSQaW5oIFTDdUngW5nIGZ0LiBUaMOhaSBOZ-G7jWMgQsOcUIbaBY2h8fDI[/FLASH]

hehe mình có 1 điểm rất khác biệt là mỗi khi mình làm việc là ko nhớ gì cả, sau khi làm xong, nằm suy nghĩ và thấy buồn.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMS8wMS9jLzUvInagaMEYzU3NDU1ODlmZjBlOGI5ZTgyNDgzZGUzYjMzYzQ3ZGUdUngWeBXAzfE7DrXUgS8OpWeByBIYXkgQnXDcUIbaBG5nIFRheXxQaGFdUngIMSQaW5oIFTDdUngW5nIGZ0LiBUaMOhaSBOZ-G7jWMgQsOcUIbaBY2h8fDI[/FLASH]
cái này mình hiểu :).......cái cảm giác đó nó nhói nhói đau đau sao ấy:(......bạn tốt nhất nghe nhạc cao cao hoặc text zới bạn bè để quên đi ng` ấy mỗi khi bạn đang nghĩ về ng` đó......đó chỉ là kn mình thôi:)):))....ko bik có hợp zới bạn ko^^!....mình cũng thử đọc truyện cười hay clip haizz...thý cũng có tiến triển^^

Chia buồn cùng bạn, cố gắng quên đi thôi, cái gì ko níu giữ đc thì nên buông tay để cho mình bớt đau khổ :(

Mình ngược vs qt_timmy. Lúc buồn cứ fang cafe vs nhạc buồn 1 chập vào, phê phê lâng lâng sau đó sang hôm sau là thấy khá hơn ngay đó

sự thật khuyên bạn một câu. đứa con gái kiểu này nó không yêu ai đâu. bỏ qua đi chuyện gì đến sẽ đế cho tất cả vào làm kỷ niệm thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,669
Latest member
hatihoro00

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom