[Tố cáo] hoangtuan9920 l Cố ý dìm hàng, bôi nhọ và vu khống người khác!

Status
Not open for further replies.

thaikhanghn

Hero
Verified
Reactions
2,019
MR
24.015
Facebook
Follow me on Facebook
Đầu đuôi câu chuyện là dư lày:
Mình có sell cho cậu này con VPS cấu hình như sau:
4Intel Xeon E5 4650 l Intel Xeon X7460 l Intel Xeon E7 8837... Tùy chọn, tùy Sever8 x 2.7 GHzRAM:
16
HDD: 5035$
Sau khoảng 1 tuần thì con này die, đây là 1 mẩu nói chuyện giữa 2 người:

- Mình ko hề yêu cầu cậu này change sang azure mà cũng chưa hề đề cập đến vấn đề cấu hình như thế nào. Nếu xem qua topic chắc nhìn sơ qua mọi người cũng nhận thấy Plan 4 Azure và Plan 4 hàng kia cũng tương đương (kém 2GB ram nhưng bù lại có 750GB HDD) và có vẻ như cậu ấy cũng rất thích khi có HDD như vậy (HDD 750GB À CẬU? QUÁ TUYỆT! - trích)
- -ANH EM MUA SAU CHÚ Ý CÁI RULE CỦA TÊN NÀY ,MỘT CÁI BẪY TO TƯỚNG:''Trường hợp ko có hàng change sẽ refund tiền sau khi trừ ngày sử dụng'',
Tớ có nói rõ ràng khi cậu ấy yêu cầu refund là "đợi VPS die mới refund" có nghĩa là tớ ko chối trách nhiệm và cũng ko có chuyện "bẫy" như cậu ấy nói.

- Cậu có thể xóa hết các coment và closic topic hoặc tớ đê nghị BQT xem xét xử lý trường hợp bôi nhọ và vu khống người khác của cậu.
Qua đây cũng nói luôn, vấn đề unrar chậm là do cậu chưa setting task nhé! Chưa biết thì hỏi chứ đừng xồn xồn hổ báo vậy!

http://mmo4me.com/showthread.php?121191-CANH-BAO-ANH-EM-SAI-VPS-CUAvitrinaochoanh1908
http://mmo4me.com/showthread.php?10...gaporegia-re-suport-nhiet-tinh-chu-dao/page46

Uy tín như cậu gặp mấy đứa vậy để chỗ nói . Up 1 phiếu cậu đã bị dìm hàng về chất lượng và uy tín.:m135::m135:

2 cậu bình tĩnh đi đừng làm lớn chuyện nữa buôn bán nên bình tĩnh lại:binhsua166:

Hai đối tượng bình tĩnh đi, người bán và người đi mua nên bình tĩnh giải quyết.

Uy tín như cậu gặp mấy đứa vậy để chỗ nói . Up 1 phiếu cậu đã bị dìm hàng về chất lượng và uy tín.:m135::m135:

ok,tớ thấp cổ bé họng..nên cũng chả dám bảo là đã scam gì cả,chủ đề đã ghi rõ chỉ là lời cảnh báo thui....tớ biết mình nói ko proof cũng chẳng ai tin...ko có đòi refund nhé....ui chờ còn azure bảo hành này die để nhận tiền refund thì nói éo gì....
cháy nhà mới ra mặt chuột nhé,đầy bạn dính BẪY tên này rùi nhé chỉ là tình trạng này tình trạng khác thui...làm ăn bà trợn quá...

Last edited by a moderator:
ok,tớ thấp cổ bé họng..nên cũng chả dám bảo là đã scam gì cả,chủ đề đã ghi rõ chỉ là lời cảnh báo thui....tớ biết mình nói ko proof cũng chẳng ai tin...ko có đòi refund nhé....ui chờ còn azure bảo hành này die để nhận tiền refund thì nói éo gì....

nc như bạn vl thiệt cứ nói là scam bạn nc từ từ ko đc ah mà hải hổ báo lên

Thôi 2 bên mỗi người nhường nhau tí là được rồi. Thời gian trước mình còn bị dìm hàng hơn thế này nhiều nó còn đi post linh tinh ở đâu đâu nữa cơ.

Đề nghị cảnh cáo hoangtuan9920

bỏ qua đc thì bỏ qua đi bạn 1 điều nhịn 9 điều lành :binhsua58:

Thật ra thì xài vps của cậu bảo hành nhanh nhất rồi, mình xài mấy người 1 là bảo hành chậm, ko thêm 1 ngày sử dụng trong khi 3,4 ngày sau bảo hành.

Còn cái bạn mua thì nên hỏi chủ thớt kỹ trước khi đổi, mình cũng đã từng muốn đổi con vps nhưng chủ thớt cũng đã khuyên mình ko đổi.

Suport nhiệt tình rồi bạn.

Bạn thaikhanghn qua comment của mình 1 chút nhé.

Nhường nhịn nhau 1 chút có phải vui vẻ hơn ko :D

rắc rối quá, sống ở đời cần có một tấm lòng được thì bỏ qua cho nhau đi .

Thực ra tớ ức chế cái kiểu nói chuyện của cậu ấy thôi. VPS dùng như thế nào tớ biết, quan trọng là cách dùng làm sao. Mọi người có tin vps ram 1.75 1core rebuilding IDM trong vòng vài giây xong 1 file 1GB ko?

VPS ưu nhược điểm ntn khách hỏi tớ đều nói, đầy khách hỏi mua làm PTU host Ryushare (azure up host này file lớn đều bị dupe file) nhưng mình đều nói trước và gần như 100% khách đó đều bỏ đi, nhưng mình ko hề tiếc. Không phải mình ko cần khách mà là khi mình sell cho họ để rồi sau quay ra suport mệt cả 2, chẳng ngon lành gì. Tất nhiên làm ăn ai cũng có rule và chính kiến riêng và nếu trong khuôn khổ cho phép vẫn có thể "châm trước được". Như cậu ấy nói mình "bẫy" khách, thử hỏi ở 4rum này có ai gặp trường hợp VPS die mà mình cố tình cù nhây ko refund chưa? Mọi trường hợp refund hoặc replace đều chưa quá 12h chứ đừng nói 24h nhé.

Qua đây cũng xin cám ơn Mod SonJG đã bớt chút thời gian xử lý vụ này. Mình cũng nói luôn, mình sẵn sàng thu hồi và refund (theo đúng rule - trừ ngày đã sử dụng) nếu hoangtuan992 xin lỗi và xóa toàn bộ các coment và topic dính líu đến mình.

Thanks!

thực ra tớ ức chế cái kiểu nói chuyện của cậu ấy thôi. Vps dùng như thế nào tớ biết, quan trọng là cách dùng làm sao. Mọi người có tin vps ram 1.75 1core rebuilding idm trong vòng vài giây xong 1 file 1gb ko?

Vps ưu nhược điểm ntn khách hỏi tớ đều nói, đầy khách hỏi mua làm ptu host ryushare (azure up host này file lớn đều bị dupe file) nhưng mình đều nói trước và gần như 100% khách đó đều bỏ đi, nhưng mình ko hề tiếc. Không phải mình ko cần khách mà là khi mình sell cho họ để rồi sau quay ra suport mệt cả 2, chẳng ngon lành gì. Tất nhiên làm ăn ai cũng có rule và chính kiến riêng và nếu trong khuôn khổ cho phép vẫn có thể "châm trước được". Như cậu ấy nói mình "bẫy" khách, thử hỏi ở 4rum này có ai gặp trường hợp vps die mà mình cố tình cù nhây ko refund chưa? Mọi trường hợp refund hoặc replace đều chưa quá 12h chứ đừng nói 24h nhé.

Qua đây cũng xin cám ơn mod sonjg đã bớt chút thời gian xử lý vụ này. Mình cũng nói luôn, mình sẵn sàng thu hồi và refund (theo đúng rule - trừ ngày đã sử dụng) nếu hoangtuan992 xin lỗi và xóa toàn bộ các coment và topic dính líu đến mình.

Thanks!

cái đm,tao mà thèm quỵ lụy xin xỏ cái loại giả nhân giả nghĩa như mày à...
đm,bảo hành con vps nhìn lìn,còn ra vẻ ta đây nhân đạo..
đầy bạn bè pm bảo mày là thằng ba trợn,bố láo....
Mẹ con dogs...chuyên cắn người....

rồi xong chúc mừng bạn :binhsua159:

- - - Updated - - -

mà có chửi nhau đừng lôi phụ huynh vào mấy bạn ơi

Cậu ăn nói mất dạy vãi :binhsua160:

up phát nữa cho nhà chức trách vào bịt mồm cậu lại :binhsua172:

Bình tỉnh bác thớt ơi :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics