• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer [Tố cáo] Serializable + forgot làm ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của người khác

Status
Not open for further replies.

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Cụ thể vụ việc như thế này:
- Mình có cho Serializable thuê 1 vps và bác này dùng bình thường rồi 1 thời gian sau bác ấy làm lỗi vps không remote vào được vps mặc dù vps vẫn live và connect. Đêm 20 bác Serieralizable có báo là vps không vào được vì lúc đó sever bảo trì nên mình nhận và bảo hành khi seve bảo trì xong. Vì bảo trì nên không login vào reset giúp bác này được sáng hôm sau mình có reset giúp bác ấy và test connect ok hiện bảng nhập user pass ok rồi => xong. Hôm sau bác ấy báo lại là vps lại die lúc đó mình offline yahoo nên online mình thấy tin offline đã test thử vps vẫn connect hiện bảng user + pass để login vì ko có pass mình ko login kiểm tra được => VPS ok ko cần bảo hành. Bác này lại tiếp tục bảo vps die mình test lại vẫn ok thôi thì vào reset giúp 1 phát xong ok vì tin offline nên mình không trả lời. Sang hôm sau bác này PM lúc mình online và mình đã support bằng cách rebuil lại win giúp bác và vào lại bình thường ( thay vì lỗi do người dùng bác này làm treo vps mất connect vào vps ko bảo hành).
=> Đến ngày 27 Sever bảo trì mình đã có thông báo trên status yahoo và trong topic sell VPS là sever bảo trì, Đến hôm sau 28/7 mình có việc ko onl được nhưng vẫn thông báo trên topic đầy đủ và hẹn hôm nay bảo hành ( trong thời gian này mình ko nhận bảo hành qua yahoo và trong rule cũng có nói là bảo hành qua email) hôm nay bảo hành xong mình thông báo là ai chưa nhận được bảo hành PM support để được hỗ trợ trên cả yahoo và trong topic. Nhưng bác Serializable cố tình ko làm theo rule( không đọc nữa là khác) và không theo dõi thông báo trong topic. Bác này đã cố tình lập topic report và comment bôi xấu danh dự và uy tín của mình. Mình cũng đã giải thích đầy đủ nhưng bác này cố tình ngoan cố ko chịu hiểu mà cứ có hành động bôi xấu danh dự vs uy tín của mình.

rule:

proof lúc mình nhận bảo hành rebuil vps

Proof bác này vào trong topic mình comment

Còn đây là proof mình support bên topic report

-----------------------------------
Còn đây là mình ko thể nào chấp nhận được bác này: bôi xấu danh dự và uy tín của mình, sự việc giải thích rõ ràng và mình bảo Serializable vụ việc đã xong bác xóa những comment report để tránh gây hiểu nhầm nhưng bác này cố tình ko giải quyết, Serializable còn có những lời lẽ không tốt cũng như cố tình thách thức mình. Mình đã banned 7ngày để cảnh cáo về tội"vu khog, loi le khiem nha, lam anh huong danh du uy tin nguoi khac"

=> sau khi bị banned còn cố tình nhờ người khác vào lập topic khác bôi xấu mình người đó chính là forgot
http://mmo4me.com/showthread.php?126156-Mod-binh6699-Lam-an-hoi-bi-bo-lao
=> sau đó lại còn có 1topic bôi xấu khác dưới dạng sell vps mình nghi ngờ là người này
http://mmo4me.com/showthread.php?126140

Còn đây là proof về Serializable

----------
report luôn Decerte cố tình đổ dầu vào lửa trong topic report của bác kia mình nghĩ là chung 1 bọn cố tình làm hạ danh dự và uy tín của mình! Nhờ admin xử lý luôn giúp!

Last edited by a moderator:

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
Cụ thể vụ việc như thế này:
- Mình có cho Serializable thuê 1 vps và bác này dùng bình thường rồi 1 thời gian sau bác ấy làm lỗi vps không remote vào được vps mặc dù vps vẫn live và connect. Đêm 20 bác Serieralizable có báo là vps không vào được vì lúc đó sever bảo trì nên mình nhận và bảo hành khi seve bảo trì xong. Vì bảo trì nên không login vào reset giúp bác này được sáng hôm sau mình có reset giúp bác ấy và test connect ok hiện bảng nhập user pass ok rồi => xong. Hôm sau bác ấy báo lại là vps lại die lúc đó mình offline yahoo nên online mình thấy tin offline đã test thử vps vẫn connect hiện bảng user + pass để login vì ko có pass mình ko login kiểm tra được => VPS ok ko cần bảo hành. Bác này lại tiếp tục bảo vps die mình test lại vẫn ok thôi thì vào reset giúp 1 phát xong ok vì tin offline nên mình không trả lời. Sang hôm sau bác này PM lúc mình online và mình đã support bằng cách rebuil lại win giúp bác và vào lại bình thường ( thay vì lỗi do người dùng bác này làm treo vps mất connect vào vps ko bảo hành).
=> Đến ngày 27 Sever bảo trì mình đã có thông báo trên status yahoo và trong topic sell VPS là sever bảo trì, Đến hôm sau 28/7 mình có việc ko onl được nhưng vẫn thông báo trên topic đầy đủ và hẹn hôm nay bảo hành ( trong thời gian này mình ko nhận bảo hành qua yahoo và trong rule cũng có nói là bảo hành qua email) hôm nay bảo hành xong mình thông báo là ai chưa nhận được bảo hành PM support để được hỗ trợ trên cả yahoo và trong topic. Nhưng bác Serializable cố tình ko làm theo rule( không đọc nữa là khác) và không theo dõi thông báo trong topic. Bác này đã cố tình lập topic report và comment bôi xấu danh dự và uy tín của mình. Mình cũng đã giải thích đầy đủ nhưng bác này cố tình ngoan cố ko chịu hiểu mà cứ có hành động bôi xấu danh dự vs uy tín của mình.

-----------------------------------
Còn đây là mình ko thể nào chấp nhận được bác này: bôi xấu danh dự và uy tín của mình, sự việc giải thích rõ ràng và mình bảo Serializable vụ việc đã xong bác xóa những comment report để tránh gây hiểu nhầm nhưng bác này cố tình ko giải quyết, Serializable còn có những lời lẽ không tốt cũng như cố tình thách thức mình. Mình đã banned 7ngày để cảnh cáo về tội"vu khog, loi le khiem nha, lam anh huong danh du uy tin nguoi khac"

=> sau khi bị banned còn cố tình nhờ người khác vào lập topic khác bôi xấu mình người đó chính là forgot
http://mmo4me.com/showthread.php?126156-Mod-binh6699-Lam-an-hoi-bi-bo-lao
=> sau đó lại còn có 1topic bôi xấu khác dưới dạng sell vps mình nghi ngờ là người này
http://mmo4me.com/showthread.php?126140

Còn đây là proof về Serializable

bác bảo bác nhận lời bảo hành vào ngày 20 ?

đây là bằng chứng về việc gian dối của mod binh6699

3 ngày pm để support thì không nói gì , đến lúc bị kiện thì nói là nhận lời ?

Còn lúc cãi nhau thì mod cũng không vừa . Đợi tí đi lấy bằng chứng .

2 ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trong topic của bác ý bác ý để link đến nick support là binh6699

Nhưng đến lúc tớ thắc mắc là pm vào nick support trong topic của bác ý thì bị bác ý chửi

[url]http://mmo4me.com/showthread.php?126107-chat-luongl-vps-service-cua-binh6699&p=2642095&viewfull=1#post2642095

http://mmo4me.com/showthread.php?12...cua-binh6699&p=2642246&viewfull=1#post2642246

bonus thêm đoạn mod phân tích về chữ ngu http://mmo4me.com/showthread.php?12...cua-binh6699&p=2642484&viewfull=1#post2642484

cơ bản là mod chửi mình ngu thì là bình thường , còn mình chửi mod ngu như lợn là xúc phạm con lợn .

3 ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Lý do để banned người tố cáo là dám "cãi bướng" với mod

http://mmo4me.com/showthread.php?12...cua-binh6699&p=2642317&viewfull=1#post2642317

4 -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Màn bann nick bị miệng chủ thớt thì quá chuẩn rồi , rình rình không cãi được thì bann nick , anh em chỉ biết khen ngợi màn xử lý hoàn hảo của mod .

5--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thích report tớ thì lập hẳn 1 topic nhé . đây vào nói chuyện luôn .

bị hỏi vặn cho mấy câu dek trả lời nổi thì dọa dẫm , đòi report , đòi lôi luật ra đây , mạnh dạn lên . tớ vào box report nhiều nên cũng thuộc được ít luật để tiếp chuyện với cậu rồi .

Last edited by a moderator:
bác bảo bác nhận lời bảo hành vào ngày 20 ?

đây là bằng chứng về việc gian dối của mod binh6699

3 ngày pm để support thì không nói gì , đến lúc bị kiện thì nói là nhận lời ?

Còn lúc cãi nhau thì mod cũng không vừa . Đợi tí đi lấy bằng chứng .

VPS ok ko cần bảo hành. Bác này lại tiếp tục bảo vps die mình test lại vẫn ok thôi thì vào reset giúp 1 phát xong ok vì tin offline nên mình không trả lời. Sang hôm sau bác này PM lúc mình online và mình đã support bằng cách rebuil lại win giúp bác và vào lại bình thường ( thay vì lỗi do người dùng bác này làm treo vps mất connect vào vps ko bảo hành).

Bạn có khi nào chịu đọc kĩ hay chỉ ngồi tranh luận binh thằng bạn cảu bạn mà ko biết suy nghĩ xem xét. Hãy xem lại chính mình trước đi nhé!

VPS ok ko cần bảo hành. Bác này lại tiếp tục bảo vps die mình test lại vẫn ok thôi thì vào reset giúp 1 phát xong ok vì tin offline nên mình không trả lời. Sang hôm sau bác này PM lúc mình online và mình đã support bằng cách rebuil lại win giúp bác và vào lại bình thường ( thay vì lỗi do người dùng bác này làm treo vps mất connect vào vps ko bảo hành).

Bạn có khi nào chịu đọc kĩ hay chỉ ngồi tranh luận binh thằng bạn cảu bạn mà ko biết suy nghĩ xem xét. Hãy xem lại chính mình trước đi nhé!
Giờ bác nói thế nào chẳng được, vps ko connect được ngta nhờ support thì đợi nhưng 2-3 ngày, 2 hum trước vps die thì pm cũng chẳng thèm reply lại, ngta phàn nàn thì banned thẳng tay người ta, làm ăn như vậy thì làm mod làm gì? ăn cắp xong bịt miệng hả

DrDos

Senior
Reactions
253
MR
0.000
Giờ bác nói thế nào chẳng được, vps ko connect được ngta nhờ support thì đợi nhưng 2-3 ngày, 2 hum trước vps die thì pm cũng chẳng thèm reply lại, ngta phàn nàn thì banned thẳng tay người ta, làm ăn như vậy thì làm mod làm gì? ăn cắp xong bịt miệng hả

quả lày là lớn chuyện đây!!! :)) ko biết ai sẽ ra đi!!! hóng thôi nhào vào có khi chết lây cũng nên!!! :))

tự nhiên mình banned à?
1. Đúng box và đúng nội dung box chưa?
2. bác ấy report mình ban hay nhiều lý do
3. Vấn đề 2 3 ngày đã có nói phía trên nếu bác ấy gửi mail theo rule mình đã reply sau khi ktra còn này tin offline yh mình ktra ok thì thôi. XL mình đã giãi quyết theo đúng rule của mình. Dùng vps lỗi không biết xem lại bản thân và suy nghĩ dù gì cũng lớn rồi người ta giải thích nói rõ sự việc biết nhìn nhận xíu đi sao ko biết mà cứ làm cho to chuyện!
=> Biết thế chả rebuil win từ chối bảo hành đã ko ra cớ sự này cũng vì tội nghiệp newbie mất vps coi như mất tiền mà cắn răng bảo hành giúp giờ ra cớ sự như thế này! Rule bảo hành như thế thu phí mà mình có khi nào thu phí ko hay toàn giúp anh em. Anh em buy vps vô tội vạ ko ngó phát cái rule giúp cái đụng chuyện cứ bao nhiu đổ vào hết cho seller. Các bác là con người cũng nên suy nghĩ xíu đụng chuyện thay vì giải quyết vấn đề còn ko đằng này lại bới móc nhân dịp kím chuyện vs người khác.

=> vụ việc cứ để Shin phân xử mình làm đúng rule forum + rule vps của mình.
Ban nick bác ấy cũng chỉ cảnh cáo 7days nội cái tội lời lẽ khiếm nhã đã có quyền banned ngay và luôn mà ko cần phải các tội khác. Các bác chỉ biết nhìn vào người đó là mod rồi cứ có việc gì cũng đổ cho mod có khi nào các bác hĩu cho và cảm thông xíu. Suy nghĩ trước khi hành động đều gì hay đơn thuần là cố châm dầu vào lửa. Chỉ trong topic đó ko thôi mình đã thấy 4 5 người cố tình đổ dầu + dìm hàng + vu khống ....... Xin mọi người cảm thông và suy nghĩ và hiểu cho người làm mod như mình.

=> Nếu bác ấy có xem status lúc mình thông báo sever bảo trì, cũng như xem thông báo trong topic hằng ngày của mình + status và thông báo hôm nay lúc mình bảo hành cho khách hàng thì chắc có lẽ ko có bài report kia. => bản thân mình thì việc mình đã làm đúng theo rule của mình.

Xin hết và chờ phán xét cũa Admin

Cu0nglad0r

Hero
Reactions
371
MR
0.599
đâu phải cứ hiện lên ô ID với pass nhập xong là connnect dc đâu .
cái này lâu lâu mình cũng bị nhập xong chuẩn bị vào desktop là bị dis cái pẹp .
khách hàng nhiều người ko biết , ko connect dc thì họ nói là die thôi :)

anti

Junior
Reactions
137
MR
0.001
Đọc qua topic phản ánh của serializable mới biết thằng Mod này ko phải hạng vừa, éo xứng đáng làm mod, vote banned binh6699, unbanned serializable, ko thể để mod lạm quyền, coi member ko ra gì được

giờ vps người ta có vấn đề , sp đến 3 ngày đek thèm rep 1 câu , đến lúc bị kiện thì nói là vì tin offline nên không trả lời chứ vẫn bảo hành rồi .

thử hỏi có ai tin được không ?

ngày 20 pm , sang ngày hôm sau là ngày 22 ?

VPS có vấn đề thì khách hàng người ta mới cần bảo hành , đây đổ cho là vps vẫn ok nhưng mà khách hàng tự nhiên đi đòi bảo hành ?

tự nhiên mình banned à?
1. Đúng box và đúng nội dung box chưa?
2. bác ấy report mình ban hay nhiều lý do
3. Vấn đề 2 3 ngày đã có nói phía trên nếu bác ấy gửi mail theo rule mình đã reply sau khi ktra còn này tin offline yh mình ktra ok thì thôi. XL mình đã giãi quyết theo đúng rule của mình. Dùng vps lỗi không biết xem lại bản thân và suy nghĩ dù gì cũng lớn rồi người ta giải thích nói rõ sự việc biết nhìn nhận xíu đi sao ko biết mà cứ làm cho to chuyện!
=> Biết thế chả rebuil win từ chối bảo hành đã ko ra cớ sự này cũng vì tội nghiệp newbie mất vps coi như mất tiền mà cắn răng bảo hành giúp giờ ra cớ sự như thế này! Rule bảo hành như thế thu phí mà mình có khi nào thu phí ko hay toàn giúp anh em. Anh em buy vps vô tội vạ ko ngó phát cái rule giúp cái đụng chuyện cứ bao nhiu đổ vào hết cho seller. Các bác là con người cũng nên suy nghĩ xíu đụng chuyện thay vì giải quyết vấn đề còn ko đằng này lại bới móc nhân dịp kím chuyện vs người khác.

=> vụ việc cứ để Shin phân xử mình làm đúng rule forum + rule vps của mình.
Ban nick bác ấy cũng chỉ cảnh cáo 7days nội cái tội lời lẽ khiếm nhã đã có quyền banned ngay và luôn mà ko cần phải các tội khác. Các bác chỉ biết nhìn vào người đó là mod rồi cứ có việc gì cũng đổ cho mod có khi nào các bác hĩu cho và cảm thông xíu. Suy nghĩ trước khi hành động đều gì hay đơn thuần là cố châm dầu vào lửa. Chỉ trong topic đó ko thôi mình đã thấy 4 5 người cố tình đổ dầu + dìm hàng + vu khống ....... Xin mọi người cảm thông và suy nghĩ và hiểu cho người làm mod như mình.

=> Nếu bác ấy có xem status lúc mình thông báo sever bảo trì, cũng như xem thông báo trong topic hằng ngày của mình + status và thông báo hôm nay lúc mình bảo hành cho khách hàng thì chắc có lẽ ko có bài report kia. => bản thân mình thì việc mình đã làm đúng theo rule của mình.

Xin hết và chờ phán xét cũa Admin
Người ta đã report bác đâu, mới waiting answer, mà bác cũng chửi ngta ác lắm mà, nào là ngu, nào là trẻ trâu. mịa kiếp, cái ngữ như mi ý, việc khác éo lo, khi bị tố cáo, động đến bản thân cái, mang cái danh hiệu mod ra sử nhiệt tình thế?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,972
176,448
Latest member
proxydancuxoay

Most viewed of week

Most discussed of week