Help Tò mò muốn hỏi chuyện này

minhhale

Junior
Reactions
25
MR
1.361
Follow me on Facebook
Hi các bác, cho e hỏi chút, e có quen 1 đứa ko biết nó có kiếm tiền bằng cách chơi bài ko.
Thế này: nó lấy info gồm tên, địa chỉ, cmnd, só tk ngân hàng để đki tài khoản.
Mỗi lần nó rút tiền từ đó về bank kia, rồi nó yêu cầu ng kia ck lại cho nó.
Cho mình hỏi cái đó có phạm pháp ko? ví dụ như sau này cái ng nhận tiền thay cho nó thì có sao ko?
Số TK kia sau này có bị âm tiền ko? vì số tiền chuyển từ site về bank ấy.
Tks các bác tư vấn!

maconicacz

Junior
Reactions
60
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cái không chính chủ thì chắc bạn tự hiểu là phạm pháp hay không, còn có chuyện truy ra , thì bạn là đồng phạm.

Reactions
360
MR
0.000
Follow me on Facebook
Hi các bác, cho e hỏi chút, e có quen 1 đứa ko biết nó có kiếm tiền bằng cách chơi bài ko.
Cho mình hỏi cái đó có phạm pháp ko? ví dụ như sau này cái ng nhận tiền thay cho nó thì có sao ko?
Tks các bác tư vấn!
Như ở Mẽo nhận tiền hộ là đồng phạm.Mình có đứa bạn du học sinh cũng đang dính rắc rối vì nhận tiền hộ này (bị chơi).
Còn ở VN thì chắc là ko kiện tụng hay công an gì thì ngân hàng nó cũng chả care đâu

vuhaquan

Junior
Reactions
83
MR
0.090
Theo suy đoán là nó dùng thẻ tín dụng hack đc nạp tiền vào các trang web cá độ cờ bạc chơi. Sau đó rút tiền về tk ngân hàng. Một hình thức rửa tiền

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tks các bác tư vấn!

Muốn được tư vấn thì cậu phải nói rõ ra là kiếm tiền bằng cách chơi bài thì chơi ở sàn nào, tiền có được là do chơi thắng mà có hay là từ đâu, chứ hỏi mà cứ dấu thì ai biết đường mà tư vấn, mỗi sàn có một quy định khác nhau

chơi dạng cá độ, chơi bài ý cũng ko rõ lắm, mượn tín dụng với ìno của ng này, xong đó rút về tk của ng mượn, rồi yêu cấu ng kia chuyển về tk của mình, dạng vậy, có giống như là rửa tiền k ta

chơi dạng cá độ, chơi bài ý cũng ko rõ lắm, mượn tín dụng với ìno của ng này, xong đó rút về tk của ng mượn, rồi yêu cấu ng kia chuyển về tk của mình, dạng vậy, có giống như là rửa tiền k ta

rửa tiền là tiền không rõ nguồn gốc đem đi gamble win thành tiền sạch, còn cái kiểu của bạn là gặp trúng thằng bạn khốn nạn, lấy thông tin của bạn deposit $ lên sàn cá độ cờ bạc( từ vísa lên site ), còn nó win nhận tiền từ tk người dùng, nó không hiểu rằng cách của nó thì tốt nhất đi mua luôn cái thẻ người lạ cho nhanh, còn lấy của người thân quen, có việc gì lôi lên phường làm việc ra hết, ở cấp độ tội phạm kinh tế thì đỡ, lên tội phạm hình sự thì mệt bạn rồi.

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Tiền sạch thì thèng bạn đã dùng bank chính chủ roài.... Vậy mà cũng hỏi.:mad::mad::mad::mad:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week