Tôi dc phép mở nhiều topic mỗi topic mua bán một loại tiền ở box Small Exchange hay gom chung

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Điều kiện ko có nên chỉ mua bán ở box Small Exchange

Hôm trước Mod SonJG đóng topic với lý do mua bán hơn 1 loại tiền điện tử trong topic (trong khi rất nhiều người khác mua bán hơn 1 loại tiền điện tử thì ko sao)

Topic hôm trước tranh luận đến 20trang ko thấy ai có thẩm quyền vào, nữa đêm hôm qua admin vào nói vài câu chưa giải quyết dc vấn đề gì thì 10 phút sau 1 mod khác đóng topic bị đóng cái rụp lúc nữa đêm :binhsua166:

http://mmo4me.com/showthread.php?12...-biet-luat-ma-lam-theo-y-minh-ep-nguoi/page20

Giờ mình hỏi lúc mình đóng tiền phí thì cho phép Exchange post nhiều hơn 1 topic thì giờ mình vẫn còn quyền đó đến lúc hết phí hay sao?

cái vụ 1 topic 1 loại tiền kể ra cũng ko hợp lý đâu mod son. Người ta thích gộp nhiều loại tiền thì cũng có vấn đề gì đâu. Có điều 1 box 1 topic tổng hợp (nhiều loại tiền) là đúng, còn nhiều topic thì mới là sai.
Rule chết, người sống. Rule thay đổi thì cũng phải cho nó phù hợp cứ còn cứng nhắc kiểu ko cần thiết thì thay đổi đi cho nó dễ sống.

Các bác mà hăng hái dạy anh em kiếm tiền hay nghiên cứu các cách kiếm tiền hay hay mang về forum như cãi chửi nhau thế này chắc giờ mmo4me đứng đầu thế giới về mmo rồi ;))

Upvote 0
cái vụ 1 topic 1 loại tiền kể ra cũng ko hợp lý đâu mod son. Người ta thích gộp nhiều loại tiền thì cũng có vấn đề gì đâu. Có điều 1 box 1 topic tổng hợp (nhiều loại tiền) là đúng, còn nhiều topic thì mới là sai.

Cái loại 1 topic 1 tiền tệ này là Rules từ xa xưa rồi, còn thực tế bây giờ là đa số các Exchanger hay thỉnh thoảng member post chung nhưng mình cũng ko closed bao giờ.

Có lẽ sắp tới sẽ kiến nghị Shin bỏ Rules này với Exchanger thì sẽ thực tiễn hơn.

Sắp tới Shin sẽ thay đổi Rules Box, sẽ còn nhiều Rules chặt chẽ hơn.

Upvote 0
chung cho nó dễ các bác ạ!!! tìm lan man khó tìm lắm tiện cho anh em trong 4rum tiện cho các bác luôn!!! :))

Upvote 0
Bình thường các ex khác có 2 topic , 1 topic nằm ở box Services Exchange , 1 topic ở box small exchange . Bạn đã đóng BH thì bạn được phép tạo thêm 1 topic ở box Services Exchange và 1 topic cho phép bạn mua và bán ở box small exchange. Ngoài ra khi bạn cần thiết được phép mở thêm 1 topic thu gấp, nhưng topic này sẽ được close sau 5 ngày. mình nghĩ như vậy là đc

Upvote 0
Bình thường các ex khác có 2 topic , 1 topic nằm ở box Services Exchange , 1 topic ở box small exchange . Bạn đã đóng BH thì bạn được phép tạo thêm 1 topic ở box Services Exchange và 1 topic cho phép bạn mua và bán ở box small exchange. Ngoài ra khi bạn cần thiết được phép mở thêm 1 topic thu gấp, nhưng topic này sẽ được close sau 5 ngày. mình nghĩ như vậy là đc

Bác canawan nói vậy lại gây hiểu nhầm chết bây giờ. Đa số Ex đều có 1 Topic lâu dài bên box Services Exchange, còn các Topic mua gấp sẽ được đặt tại Small Exchange, có thể kéo faif cho đến khi nào Ex đó lập topic mới tại Box

Upvote 0
mình nghĩ chủ thread đừng nên kiện tụng hỏi gì nữa, mình nói thật 1 câu mất lòng các mod thì bỏ qua giùm, 4rum trình quản lý nói thật ngày càng tệ, các mod càng ngày càng ko biết cách làm việc thế nào là đúng và hợp lý, chỉ biết cách làm sao để bản thân mình làm đúng theo ý mình, chẳng như trước nữa, mình nghĩ việc buôn bán của các ex chẳng liên quan đến các mod, các bạn cũng nên để họ thấy việc buôn bán họ như thế nào là thuận tiện cho họ hơn, bản thân mod thấy như thế ko thích hợp nhưng đối với các mem và ex họ thấy điều đó tốt thì sao, chỉ biết nghĩ bản thân mình đúng mà áp dụng hả, về thời nguyên thủy mà ở luôn, Mod làm việc tích cực là tốt, nhưng đừng có tiêu cực quá, làm gì cũng có mức đồ rule 4rum là do Admin và mod bàn với nhau, mem chẳng quyền hạng gì mà vượt qua cả, nhưng 4rum là cộng động chung, nói ra đúng 4rum của admin nhưng làm 4rum ra là để dành cho mọi người cùng tham gia, đây ko phải cái đế quốc, Admin là Vua, Mod là quan đâu mà hở tí là sửa này sửa nọ, mình thấy cái rule 4rum trước giờ đã sao mọi người vẫn mua bán tốt có gì đâu, nay thì lùm sùm đổi đi đổi lại, nhìn mà nản, còn nói về lập nhiều topic tốn Tài nguyên 4rum, xin lỗi chứ 4rum đầy topic rác đó đi mà dọn đi .

Upvote 0
cái rule nó hơi loằng bà ngoằn..nhờ mấy topic góp ý + report này mà hiểu rõ hơn dc chút..ko uổng công hóng mấy bữa nay :so:

Upvote 0
1. Tôi có được quyền lập nhiều topic, mỗi topic bán 1 loại tiền điện tử (luật cũ cho phép luật mới ko cho phép)

hoặc

2. Tôi phải gom tất cả lại 1 topic, trong 1 topic đó mua bán nhiều loại tiền điện tử (cái này luật mới bắt làm trong khi luật cũ không cho phép)

Xong đơn giản.

Rulemoi said:
Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại) => đây là rule cũ

+ Với cùng loại tiền tệ, cùng trạng thái giao dịch, mỗi người chỉ được phép giữ lại 1 Topic mới nhất trong Box Small Exchange (Bao gồm cả Exchanger)

Nếu như đọc tới đây theo cách hiểu của mình, thì bạn sẽ :

Mua và bán Perfect Money(hoặc others) trong duy nhất 1 topic . Nếu có 2 topic ,trái chiều mua hoặc bán, bạn sẽ giữ lại 1 topic mới nhất hoặc do bạn tùy chọn.
Dĩ nhiên bạn cũng có quyền tạo topic khác nhưng với tiền tệ khác.
Tới đây: Nếu đây là câu hỏi chung tới cả tập thể :D .Thì mình sẽ trả lời là : .
-------------------------------------------------------
Rule cũ không phải sai, nhưng gây nhầm lẫn """Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)""'
=> Đây đã đủ bao gồm cả exchanger rồi, vì bạn đã chấp nhận post bài trong small exchange(khu vực chung) , không phải khu vực riêng(service exchange) của bạn.Và cũng bao gồm cả những gì mình vừa nói ở trên.
++ Dưới cuối topic nội quy có ghi : "có thể được thay cho phù hợp với từng chủ dịch vụ và hiện tại.". Điều này nói rằng Mod sửa nội quy là ko sai, chỉ có điều Mod nên cho bạn thời gian để áp dụng.Vì vấn đề của bạn đang "nóng"
Các công việc Mod đang làm cũng chỉ dựa vào nền tảng Nội quy, cho nên để tạo ra 1 nội quy Hoàn hảo là điều "Không bao giờ có". Bạn có thể thông cảm cho các Mod vì họ "không bao giờ hoàn hảo, cũng giống như bạn." .

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam