tối ưu vmware và bluestack

ý mình ko phải là dung lượng bản win nhẹ, mà là khi khởi động nó ăn ít RAM ấy
thì đúng rồi bs với win 1g7 đây :)

các bác cho hỏi muốn cài BS trên Vmware win7 thì phải cài thêm driver gì vậy? Mình cài toàn bị lỗi "error 25000 bluestacks currently doesn't recognize your graphics card".
p/s: laptop i3, ram4gb, nvidia 1GB

Đổi máy không thớt ơi? Máy mình chạy được 5 BS đồng thời rất mượt luôn.
Cấu hình Core I3, ram 12GB, SSD Intel 120GB 530Mps. chạy Windows 7. Đổi về chỉ cần xài thôi

Cấu hình Core I3, ram 12GB, SSD Intel 120GB 530Mps. chạy Windows 7. Đổi về chỉ cần xài thôi
có sẵn blue, tool, phần mềm auto,chỉ việc sài không cậu. Mình đổi luôn

Đổi máy thôi. Hehe

Cài luôn android os là tối ưu =)) Set ram 1gb

650x300xrun-android-in-virtualbox-virtual-machine.png.pagespeed.gp+jp+jw+pj+js+rj+rp+rw+ri+cp+md.ic.F5gHk5QGFh.png

gắn dual vga 2G vào :D

Máy mình cũng core i3, 2GB RAM, 2.3GHz, chỉ remote vps mà nó giật bá cháy luôn là sao nhỉ? :oops: Remote 1 VPS cũng lag :(, bác nào rảnh thông hộ em phát :(

Cậu cài OS trên VM xong đã cài tool tối ưu Driver và VGA của nó chưa? Khi nào VGA của VM hiện lên 3D là được nhé.
Cấu hình trên mà VM chạy giật thì lạ nhỉ, win muốn nhẹ thì kiếm bản mob còn ko thì dùng Win 7 Thin PC ấy.

Cậu cài OS trên VM xong đã cài tool tối ưu Driver và VGA của nó chưa? Khi nào VGA của VM hiện lên 3D là được nhé.
Cấu hình trên mà VM chạy giật thì lạ nhỉ, win muốn nhẹ thì kiếm bản mob còn ko thì dùng Win 7 Thin PC ấy.
Cấu hình mình dùng core i5 2400 tích hợp intel hd graphic nên mình không dùng thêm VGA rời. Trong máy ảo nó cũng hiện 3Dvmware 128mb rồi. Có thể nguyên nhân do intel hd graphic 2000 tích hợp trong cpu core i5 nó quá yếu nên chạy blue trên máy ảo rất chậm. Trên máy thật vào dxdiag phần display nó hiển thị Approx.Total Memory 1676mb, mình thấy mấy bác chạy VGA rời thì hiển thị tận 9000mb, làm thế nào để tăng dung lượng share vram cho vga lên nhỉ.

Bác có dùng card VGA rời không. core i3 ivy hay sandybrige, haswell.
Trên VPS chạy bluestack dịch vụ cho thuê cũng đâu có card vga rời.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week