Tôi yêu MMO.....MM0 được thật nhiều và mất cũng thật nhiều........

nongthanhhoa

Banned
Reactions
967
MR
0.000
Mình không biết viết theart này vào đâu nữa....mình tham gia MMO là *** nên mình viết vào box này vậy Admin and mod có thương tình đừng move or close! Mình muốn chia sẻ với anh em MMO vài điều thôi, vì sau tết mình cũng k có time để lúc nào trên Filefox cũng có forum MMO để cập nhật tin tức, chém gió với các bạn...:binhsua10:

Tham gia MMO cũng gần năm rồi,chơi mấy thể loại MMO : *** rồi đến PTC, capcha,hyip,ptu,forex,ptp. quen nhiều người. tốt có, xấu có, giả tạo có, trai giả gái có,...rất nhiều. đặc biệt là chơi với những người tốt như vinhkhank,anh duongnd(dù ít nc với anh nhưng biết a là ng tốt) , congclose(tu hoi cày tiền, rất thân) , em trai bynz, nambeo,gold guild ,Leo,boyswat,ganamchien...(mấy tên nhóc này trẻ tuổi nhưng tài cao ^.^ khi mình bằng tuổi chúng nó vẫn chỉ bít ngồi quán game...nghĩ thấy xấu hổ). Và nhiều người tốt khác mà mình biết và tin tưởng như : rùa , tranvi , nhatquangnguyen. Đặc biệt không thể không nhắc đến hội *** 1 thời dù chỉ *** cùng nhau 1 tuần những mình rất vui và ý nghĩa vì mọi người tin tưởng mình :). Có theart mình fake proof anh em cứ bênh mình @.@. cũng có vài người xem teamview và biết mình ntn rồi.Cũng có 3 bạn vay mình hơn 20$ 2-3 tháng rồi ko có ý kiến gì chắc cũng lặn rồi ;)) vì ko thấy ol nữa..mình cũng chẳng đòi or report để làm gì.Và rất nhiều bạn MMO.cả những bạn mình hay cãi nhau ở box PTu nữa mình nói thế để xem các bạn sẽ ứng xử ntn thôi chư chẳng muốn cãi nhau làm gì. mình tôn trọng tất cả.Nhiêu lúc nghĩ mình nói cũng ko phải nên ai ghet mình cho mình xin lỗi 1 lời xin lỗi thật sư!Hix dài dòng quá nhỉ? nói ngắn tý cho anh em đọc dễ.

Tham gia bằng này lâu cũng là 1 master rồi ;)). Nên mình chia sẻ với anh em vài điều vậy. Năm nay mình ra trường roài, sv năm cuối bận rộn nên ko ol MMO đc. Mình sn 88 ;)) có lẽ hơn tuổi khá nhiều bạn và ít tuổi so với khá nhiều anh ở trong forum MMO này. Đây là 1 ngôi nhà chung của chúng ta nhỉ?? Vậy mình mong anh em cùng chung 1 nhà đừng lừa đảo nhau vì vài $ hay vài chục $ cái gì cũng có nhân quả hết. Giúp đỡ nhau thoát nghèo xây dựng MMO mạnh hơn nữa. Ca ngày chơi nhiều hình thức MMO mình được $$$$(khá nhiều là đằng khác so với số $ 1 công chức nhà nước bình thường. thậm chí sau này cả chục năm đi làm lương mình cũng chưa chắc hơn 10tr/thang) . Nhưng là 1 người có thể nói là Lớn rồi,biết suy nghĩ cho cuộc đời rồi, không như Lê văn Luyện nữa...nên mình nhận thấy mình đang đánh mất rất nhiều thứ khi mình gần như 10-12h OL.dù biết những kiến thức mình học được trên mạng là rất nhiều.

1. Người yêu@.@ từ khi chơi MMO mình k còn time dành cho Ty nữa. chúng mình đã chia tay 1 năm...và mình cũng k có time để có cảm tình với ai đó dù rất nhiều em tiếp cận mình :))(thấy nó quá phù du và ko cần thiết).Giờ tết mọi người đi có cặp thấy tủi thân :binhsua10:

2. Time online gần như chiếm toàn bộ time nên cái mình mất nhiều nhất chính là giao tiếp xã hội.chỉ lên trường chơi với các bạn trên lớp,rồi về nhà lại bật máy như 1 thói quen vào MMO or làm việc MMO... khi bọn bạn rủ đi cà fe, nhậu nhẹt, du lịch thì ít đi hơn lý do bận..và rồi cứ thế sau 1 năm mình đã đánh mất đi khá là nhiều bạn ngoài đời.Cái thật hơn là bạn trên mạng, mình rất vui được biết và chơi với nhiều người tốt trên mmo.Nhưng có lẽ ngoài đời,bên cạnh vẫn quan trọng hơn ( bán anh em xa mua láng giềng gần là thế mà)

3.$ mình kiếm đc có thể nhiều nhưng mình đã không nghĩ tới địa vị xã hội. Cái chính của con người có trí là địa vị được mọi người tôn kính, có địa vị cũng sẽ có $ và làm gì cũng dễ hơn là 1 anh MMO ngày làm chục triệu nhưng ngoài đời chẳng quen ai ngoài gia đình và họ hàng.

4.Sức khỏe qtrong nhất. thật sự 1 năm MMO. mình tất nhiên SK vẫn bình thường, mắt cận đi mất 2,5 độ. hix:(... do ngồi nhiều nên bắt đầu có nhiều dấu hiệu về cột sống, và dạ dày(thức đêm).đấy là sáng mình còn tập thể dục, tối đi chạy và tập thể hình, ăn uống điều độ. Đôi khi mình nghĩ $ mình kiếm vài triệu 1 ngày để rồi sức khỏe càng lúc càng đi xuống liệu có đáng ko?? (đặc biệt anh em capcha nhé) thà làm bốc vác người khỏe mạnh còn hơn nhiều. :(, anh em chơi PTu 3x nữa...:(. đặc biệt là dân UG. bạn nói bạn ko qtam đến ngta vì họ cũng không biết mình là ai ư? $ cc khác nào là $ ăn cắp chứ...bạn có thanh thản khi bạn có $ nhờ điều đó không? bạn thử đặt mình vào vị trí khi bạn đâm CC người ta xem?bạn sẽ làm gì khi tài khoản ngân hàng của bạn bi hack mất vài K$?

5. Mình đang dần đánh mất mình ( mình cảm thấy thế dù $ mình kiếm đc nhiều, bạn trên MMO cũng nhiều)

Có lẽ còn rất nhiều nhưng vài lời vậy cũng đủ để nói lên những cảm nhận bây giờ của mình rồi. Sau bài post này tớ sẽ OL ít hơn, ra cuộc sống nhiều hơn ;)) lập lại thời khóa biểu của mình. và tối về trước khi đi ngủ OL tầm 2h làm vài trận bóng lên chia sẻ với anh em rồi đi ngủ ;)). sang tuần mình sẽ *** trở lại :) chủ yếu từ 21-24h :) nên cũng k ảnh hưởng time và sk lắm. Mình biết ai tham gia MMO ít or nhiều cũng sẽ có 1 trong số những điều mình vừa nói. mong các bạn hãy suy nghĩ con đường đi của bạn:). Tớ sẽ vẫn chơi MMO nhưng sẽ khác ;)) cảm ơn mọi người đã đọc bài viết :) ngày sẽ chịu khó ol 1-3h share kèo và chat chít cùng anh em :).

Cảm ơn bạn đã chia sẻ ý kiến này.......chúc bạn có một cuộc sống hạnh phúc và thành công :):)

Mình thấy nongthanhhoa nói đúng đấy MMO là nghành phụ trong cuộc sống mỗi người thôi
Dành thời gian tham gia MMO chỉ để phụ giúp cuộc sống hàng ngày là chính mỗi ngày tham gia 2-3g là ok
Cuộc sống là để ae bươn trải trong đời sống thực tế chứ MMO là thế giới ảo làm sao mà bằng đời thực đc
mmo cho nhiều thứ nhưng cũng lấy đi nhiều thứ nhưng chủ yếu là do bản thân mình. Biết sử sụng thời gian hợp lý
sẽ đem lại nhiều cái lợi.
Nên tham gia mmo vừa phải thôi để không đánh mất bản thân mình để phù hợp với đời sống thực tế. Đời còn dài mà
sau này con lo cho thằng kon + con vợ nữa:binhsua17:

Với tớ MMO là 1 cánh cửa mở tới tương lai :). MMO có thể coi là sự nghiệp , cũng có thể coi nó là công cụ kiếm tiền . Sau 4 năm trải nghiệm MMO , con người mình cũng thay đổi rất nhiều . Từ cách ăn mặc , lời nói và cử chỉ ... và mình cũng suy nghĩ đến tương lai nhiều hơn so với bạn bè cùng tuổi :D.

Qua TOPIC này mình cũng muốn nhắn nhủ tới anh em MMO rằng :

Hãy cố lên nhé các bạn :) Cuộc đời tuy có nhiều chông gai và trắc trở nhưng hãy tin rằng những người xung quang ta ( Cả ngoài đời thực lẫn bạn bè online ) luôn ở bên ủng hộ và giúp đỡ ta rất nhiều ;). Cố lên các bạn nhé ... Chúc các bạn thành công trong cuộc sống :D.

Còn vài thành phần SCAM thì hãy quay đầu làm bờ đi nha =)) Thà thua thiệt người khác với lương tâm trong sạch còn hơn là dẫm đạp lên người khác mà sống nhé các bạn :). Chúc các bạn đổi nghề thành công ;).

Mình thấy điều mất đi nhiều nhất đó là bạn bè và kinh nghiệm sống ngoài đời

Mình cũng đã MMO được hơn 3 năm, đam mê MMO ngay từ ngày đầu tiên mày mò qua google, với mình mmo được nhiều hơn là mất rất nhiều. Dù bạn làm gì, nhiều tiền hay ít tiền, cư xử tốt với mọi người và đc mọi người yêu quí tôn trọng , bạn biết hài lòng với cuộc sống của mình thì bạn có cuộc sống dễ chịu hạnh phúc. Hãy luôn cố gắng, yêu đời, biết quan tâm đến những người xung quanh thì mình sẽ có tất cả :)

thì ra dạ dày mình yếu là do thức khuya, học hành cũng đi xuống, ko biết giao tiếp nữa chứ :(( nhưng m vẫn thích mm0 :d

từ ngày mmo bạn bè đặt biệt danh là "Mất Tích" , còn người yêu thì ngoảnh mặt ko thèm nhìn nữa vì mỗi lần call đi hẹn hò toàn "alo, đang ngủ"

:)) viết cái tên gachjenmam của thằng e mà cũng viết sai à đại ca :))

Thanks đã chia sẻ.
Mìnhh thấy và định rằng MMO chỉ là phụ để có tiền trang trải thêm 1 chút cho cuộc sống sinh viên và thừa ra để đi chơi với bạn bè bên ngoài (ko có nghĩa là ăn chơi nhé) để mở rộng quan hệ xã hội 1 tí:) trường mình thì ít chỗ cho sv nghèo gia nhập hội lắm quanh đi quẩn lại vài đứa lẻ tẻ. Bạn ở ngoài trẻ trung, vui vẻ và thân thiện hơn nhiều, và sau này có gì cũng tiện hơn là cắm đầu kiếm tiền mà chẳng có mối quan hệ xã hội nào theo kiểu " anh hùng lun đơn độc":).
Đặc tính chung của dân IT và MMO là cứ ngồi bên máy tính dù đôi khi chẳng bít làm gì, có lẽ do thói quen chăng? Mình chẳng muốn thế tí nào:(

Last edited by a moderator:
Đúng,cái chính là mình hài lòng với cuộc sống của mình và quý trọng những gì mình đang có!
Được và mất luôn đi đôi với nhau mà,chẳng có cách nào bạn muốn "được" mà ko chịu "mất" :)

Mình chắc chắn dân IT đều cùng cảnh này .

Máy tính cũng như 1 chất gây nghiện vậy chỉ là nếu biết sử dụng thì nó rất có ích dễ cai hơn thôi .

Chỉ cần thời khóa biểu hợp lý là ọk . :binhsua11:

nhưng lời tâm sự của bạn rất đúng nhưng mình chỉ cần biết sắp xếp thời khóa biểu hợp lý cho công việc mmo và cuộc sống đợi thường là oke hết , cứ nghỉ công việc mmo là 1 công việc ngoài đời thường đi , làm việc chăm chỉ nhưng lúc đang làm , luôn phát huy hết khả năng mình có , xong rùi hết công việc thì chúng ta phải giải trí như : cafe với bạn bè , nhăm nhi một vài li bia .......xã giao với xã hội....chủ nhật nghỉ MMO đi chơi với bạn gái vv..............

Announcements

Forum statistics

Threads
421,039
173,112
Latest member
huudubai

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back