Tổng hợp các site cpm,ptp uy tín và pay tốt

Status
Not open for further replies.
hôm nọ có pro kia để hình con chim vẽ thành chú công an bị nhắc nhở, làm em liên tưởng :eek:
để ý hôm lay thím @vipqt888 để hình con ma, làm em liên tưởng :p:p:p
p.s: đang rảnh, chán vào chém gió, các thánh bớt chém :p:p

Bất cứ ai đến Hội An đều không thể không ghé qua Chùa Cầu. Chiếc cầu này được các thương nhân người Nhật Bản góp tiền xây dựng vào khoảng thế kỷ 17, nên đôi khi người ta còn gọi là cầu Nhật Bản. Theo truyền thuyết, ngôi chùa được coi như là một thanh kiếm đâm xuống lưng con quái vật mamazu, khiến nó không quẫy đuôi, gây ra những trận động đất. Năm 1653, người ta dựng thêm phần chùa, nối liền vào lan can phía Bắc, nhô ra giữa cầu, từ đó người địa phương gọi là Chùa Cầu. Hình ảnh ngôi chùa này được in trên tờ polyme mệnh giá 20.000 đồng.

Tờ 50.000 đồng có in hình Nghênh Lương Đình và Phu Văn Lâu, hai công trình được xây dựng dưới thời Nguyễn dùng làm nơi nghỉ chân của nhà vua trước khi đi xuống bến sông Hương (Thừa Thiên - Huế) để lên thuyền rồng hoặc làm nơi hóng mát.

Văn Miếu - Quốc Tử Giám, trường Đại học đầu tiên tại Việt Nam được in trên tờ tiền 100.000 đồng. Công trình Khuê Văn Các tại Văn Miếu - Quốc Tử Giám được chọn là biểu tượng của Thủ đô Hà Nội.

Trên tờ 200.000 đồng là hòn Đỉnh Hương thuộc Vịnh Hạ Long (Quảng Ninh). Phiến đá có hình một lư hương khổng lồ đứng giữa biển khơi như một vật thiêng cúng tế trời đất.

Tờ 500.000 đồng là hình ảnh ngôi nhà tranh 5 gian tại Làng Sen, Nam Đàn, Nghệ An. Đây là quê hương của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Khu di tích lịch sử Kim Liên được đưa vào danh sách xếp hàng quốc gia đặc biệt và là một trong bốn di tích quan trọng bậc nhất tại Việt Nam về Chủ tịch Hồ Chí Minh. Xếp hạng di tích này được công nhận vào năm 1979.

like cho bác :D

=<15 của tháng đó thôi
em đang thiếu ssh , cho cậu 3 lựa chọn:
1. Cho em trade ssh.
2. Cứ chửi em thoải mái và ko cho trade.
3. Ngó lơ như ko đọc.
p.s 1: em đang rảnh đến phát chán, sau khi quăng cả cục tiền khổng lồ 20$ vào PV :D .
p.s 2: em có tầm 6k ssh ÚS fresh, ai cần trade ib em phát, trên forum này nhe, yahoo em từ khi cáp bị cá voi xanh đại tiện bị hư thì ko vào yahoo được và lười vào yahoo :'( ; chân thành thank các pro :D

1. Cho em trade ssh.
3. Ngó lơ như ko đọc.
p.s 1: em đang rảnh đến phát chán, sau khi quăng cả cục tiền khổng lồ 20$ vào PV :D .
p.s 2: em có tầm 6k ssh ÚS fresh, ai cần trade ib em phát, trên forum này nhe, yahoo em từ khi cáp bị cá voi xanh đại tiện bị hư thì ko vào yahoo được và lười vào yahoo :'( ; chân thành thank các pro :D
4. chúc may mắn =)))))

1. Cho em trade ssh.
3. Ngó lơ như ko đọc.
Ko hiểu mi nói gì nhưng ta cần trade ssh =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week