• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Tonghaonhi - tôi bị sờ scam fake nick - huhu

Status
Not open for further replies.

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Sorry mọi người vì phải giật tít như vậy

Vì gần đây mình nghe mọi người phản ánh rằng mình có xài 2 nick yahoo hả

-> NO , mình chỉ xài 1 nick YH duy nhất là TongHaoNhi

AE mới giật mình check lại thì ra là con do.g fake nick yahoo nó là: TongHaoNhii , mà lạ cái là mọi người ko biết nó add nick từ bao h và vẫn âm thầm nằm trong list yahoo mọi người chờ cơ hội SCAM.

Thủ đoạn của tụi scammer này là :

- Bước 1: add nick yahoo của mình để lấy mọi thông tin về First Name, Last Name, Avatar.

- Bước 2: scammer sẽ add nick các con mồi lúc nào mà con mồi ko hề hay biết, xong vẫn ẩn nick trong danh bạ của con mồi chờ cơ hội để SCAM.

- Bước 3: Đợi lúc mình OFF nick đi công chuyện thì nó bắt đầu sáng nick trong danh bạ con mồi và bắt đầu hành động. Cụ thể ở đây nó sẽ SPAM LIST với nội dung "mua PM or WMZ giá cao hoặc là mua (thuê) acc PayPal giá 30$/ngày" và đợi các con mồi dính bẫy.

Cách phòng tránh Scam để tránh hậu quả đáng tiếc xảy ra:

- Bây giờ mọi người sẽ check xem con do.g này có trong list Y!H của mọi người bằng mẹo nhỏ sau đây: bật yahoo messenger, nhấn tổ hợp phím CTRL + SHIFT + P sẽ hiện ra khung tùy chỉnh, chọn mục Danh Sách Bỏ Qua (Igrone) -> Thêm nick (Add) scammer fake nick hiện nay vào là : tonghaonhii,
tonqhaonhi, tonghaonhi@rocketmail.com....v...v.. Chỉ cần 1 trong các nick yahoo fake khi add bị báo lỗi thì chứng tỏ scammer có nick fake đó đang nằm trong list yahoo của bạn. Bạn vào thanh tìm kiếm trên Yahoo và copy paste nick scammer sau đó delete nick nó đi thì sẽ thêm lại vào danh sách bỏ qua được.

- luôn luôn đề phòng khi giao dịch cảnh giác ở mức độ cao nhất bằng cách ver fone, ver nick forum, hoặc giao dịch thông qua trung gian, mod, admin.

Last edited by a moderator:
Anh em nào hay chém gió với mình thì sẽ biết đặc điểm riêng của mình mà thằng scam ko thể fake được ;))

Vote thớt +1 points :)

Mình cũng là nạn nhân của của scam mạo danh bác đây. Suýt mất 320$. Con *** nó nắm bắt tâm lý và bố trí kịch bản tốt lắm.Mong các bạn hãy đề cao cảnh giác . GD tốt nhất là nên ver phone cho chắc.

Mình cũng là nạn nhân của của scam mạo danh bác đây. Suýt mất 320$. Con *** nó nắm bắt tâm lý và bố trí kịch bản tốt lắm.Mong các bạn hãy đề cao cảnh giác . GD tốt nhất là nên ver phone cho chắc.

Nó là scam chuyên nghiệp mà bác, đến bác từng nhờ mình trung gian rồi mà còn mém dính chưởng là biết nó nguy hiểm mức độ nào.

UP LÊN CHO ANH EM THẤY VÀ PHÒNG TRÁNH.

Cứ vơ ri phone hay Gmail mà quất thì éo thằng nào scam được

>''< kinh wa vậy, e tham gia mmo cũng lâu nhưng chưa dám giao dịch với ai =)), mấy lần e ko add nick mới nhưng ko biết ở đâu nó nằm trong list yahoo, rồi gửi link, mua bán tùm lum, pro nào biết cách ngăn nó add nick mình lại ko? xóa mãi mà cứ onl là nick khác đã add =))

Giao dịch very fone là ngon rồi. Chịu khó nhắc mọi người thôi

>''< kinh wa vậy, e tham gia mmo cũng lâu nhưng chưa dám giao dịch với ai =)), mấy lần e ko add nick mới nhưng ko biết ở đâu nó nằm trong list yahoo, rồi gửi link, mua bán tùm lum, pro nào biết cách ngăn nó add nick mình lại ko? xóa mãi mà cứ onl là nick khác đã add =))
nhìn cái post có 8 mà nhiều người add yahoo để scam bạn thế cơ à :binhsua24:

bây h mới để ý thằng scammer này cũng mới add yh của mình :)) may mà đọc được thớt này ko thì vỡ mẹt

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,943
Latest member
nha1uyen96

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week