tonghieu - Lợi dụng chức vụ và quyền hạn .

Mình đã đọc topic : http://mmo4me.com/showthread.php?29067-Noi-quy-truoc-khi-Report-MOD-Admin

Mình xin report trial mod : tonghieu

Lý do :

Lợi dụng chức vụ để sticky các topic theo sở thích cá nhân .
Nói trước ngoài lề để các mod và admin không theo sát box có thể hiểu :

trial mod tonghieu không có cảm tình với website JSS , tonghieu có đưa ra nhận định chủ quan của him ấy , nhưng ai không nghe theo thì him ấy chửi là ngu . và tonghieu lợi dụng chức trial mod để sticky các topic đã cũ/không còn giá trị để dìm hàng JSS .
Quên mất đưa vấn đề này ra thì thể nào cũng có cãi nhau về JSS scam hay không .
Chỉ xin thưa với BQT , việc đánh giá scam hay không chỉ có đánh giá theo có trả tiền hay không ? là cách đánh giá cuối cùng rồi , và đến giờ phút này , JSS vẫn trả tiền anh em đều đặn .
Còn tất cả các thứ khác là suy luận , và suy luận thì mỗi người một ý , xin phép ko đi sâu ở đây .

Bằng chứng :
Trong box Matrix invest có các topic sticky sau :

Các topic hướng dẫn về các hot site mình không ý kiến . Vì nó là hướng dẫn ban đầu cho các newbie , không phục vụ lợi ích của ai .
Các topic rule và report trong box mình cũng không có ý kiến .

nhưng có các topic sau :
http://mmo4me.com/showthread.php?70189-Survey-Khao-Sat-Ve-Dau-Tu-JSSYes-Or-No
http://mmo4me.com/showthread.php?64373-Co-Nen-Tiep-Tuc-Dau-Tu-Vao-JustBeenPaid
http://mmo4me.com/showthread.php?70068-Topic-tong-hop-thiet-hai-JSS-retart-Version-4

Các 2/3 topic trên đây , người lập topic là trial mod tonghieu , và chỉ nhằm mục đích dìm hàng JSS . Và những ai theo dõi box thì đều biết các topic này , có topic được lập ra từ tương đối lâu ( so với vòng đời chơi invest ) , thông tin chỉ là cảm nhận của 1 vài người , nhiều thông tin đến giờ không còn giá trị . có topic chỉ thuần mục đích thống kê , và 1 topic thì dẫn link sang 2 topic kia .

Các topic có giá trị , đáng để mọi người đọc và tham khảo thì tonghieu mặc kệ .

Nếu tonghieu làm việc thực sự công tâm , cho mình hỏi thẳng : Sao tonghieu chỉ sticky các topic dìm hàng JSS , 2/3 topic chỉ là suy đoán (mò) của him ấy , còn các topic khác thì mặc kệ ?

ví dụ : http://mmo4me.com/showthread.php?71014-Justbeenpaid-Mot-la-chien-Hai-la-bien

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

report thứ hai : ai theo ý tonghieu thì không sao , còn ai bảo him ý sai , không đồng tình với him ý , là him ý chửi bới .
ví dụ :
link topic :
http://mmo4me.com/showthread.php?69188-JSS-dang-bi-loi-fund-tien-anh-em-tu-tu-nhe
Mình chỉ cảnh báo đến những người chơi JSS và muốn tránh những bài cãi nhau vô bổ . và đây là những gì him ấy trả lời mình ?
http://mmo4me.com/showthread.php?69...em-tu-tu-nhe&p=1445982&viewfull=1#post1445982

ví dụ khác
http://mmo4me.com/showthread.php?70...rt-Version-4&p=1467841&viewfull=1#post1467841

những người không tin tưởng vào phân tích của him ý thì là ngu ?
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
report thứ 3 :
http://mmo4me.com/showthread.php?71...-Cong-Khac-Nhau-Va-Cho-Rut-Qua-LR-Chien-Nhanh

ANH EM NÀO QUAN TÂM CÓ THỂ THAM KHẢO TOPIC TUYỂN REF CỦA MÌNH-ĐÃ CÓ PROOF LẦN 2

http://mmo4me.com/showthread.php?71...Da-Co-Proof-Bonus-10-Free-Site-Moi-Trien-Vong

thế này có gọi là giới thiệu link ref không ?

Thực hiện theo Rules chung của Forum: http://mmo4vn.com/showthread.php?126...a-MMO4VN-Forum
* BOX Matrix Investment : http://mmo4me.com/forumdisplay.php?50-Matrix-Investment
- Chỉ được Post các bài viết về thảo luận
- Bài viết phải có nội dung rõ ràng...
- Các bài về trạng thái site: site ko vô dc, trang bị gì vậy ... đều phải post ở topic " Thảo luận - hỏi đáp" ở phần sticky
- Hỏi đáp thắc mắc phải post trong box ở phần sticky
- Chỉ được post bài giới thiệu có link ref tại topic khác khi có hướng dẫn rõ ràng - Cấm copy bài của người khác ( Sẽ dựa theo ngày post để tính xem ai post trước post sau)
- Không được để Link Ref trong bài viết
- Các bài viết không được để link khác ngoài link site "giới thiệu - thảo luận" - Được phép post link trong box refferal
VD vi phạm: http://mmo4me.com/showthread.php?505...dot-RS-cua-JSS
New: các topic về vấn đề matrix khi post ở box khác nếu bị mod box đó move đó move về box matrix invest đều áp dụng them rule tránh trường hợp lách luật biết vẫn làm site
theo rule thì chỉ có link đến website gốc được phép đưa vào , còn tonghieu đưa link đến bài ref thì sao ? dù là link trong forum , nhưng đây vẫn là cố tình lách luật chứ ? hay anh em được phép bỏ link gián tiếp kiểu này ?

Và qua việc này mình cũng hi vọng BQT sẽ nói rõ quan điểm hơn về chữ "Lợi Ích" khi lên mod .

Làm mod để quản lý , hay để chuộc lợi ? xin BQT cho anh em biết để anh em cố gắng .

Last edited by a moderator:

gaypattle

Banned
Reactions
80
MR
0.000
nói thật, là con người chẳng ai làm gì mà ko nghĩ đến lợi ích của mình
cậu nghĩ tmod và mod có lợi gì? tất nhiên là họ có lợi về uy tín và tiếng nói
họ cũng giúp ích cho forum rất nhiều nhưng lại ko có lương nên họ cũng phải dùng "LỢI ÍCH" của mình để kiếm lời chứ
tonghieu dìm hàng JSS là đúng vì bác ấy chiến những cái khác và tất nhiên việc dìm hàng JSS sẽ giúp cho các dự án của bác ấy sẽ đc người khác tham gia thay vì JSS (1/2 là số tiền bác ấy ăn đc của việc RB cho ref)
(nhưng bác ấy nói ko sai JSS đúng là có vấn đề rồi, ko còn an toàn nữa)

Tôi ko nói ông tonghieu này là tốt nhưng cũng ko hẳn là xấu. Có thể bỏ qua đc.

MMO là vậy cạnh tranh để làm giàu, nhất là đối với các box có tính chất tuyển ref như HYIP, PTC, INVEST... thì đây là chiện bt

up lên cho các "thánh" đọc nè
đây là forum "MMO" chứ ko phải forum về ca nhạc hay sở thích mà cần người quý, và cũng ko ai dỗi hơi vác việc vào người mà ko vì mục đích "MMO"
JSS có vấn đề là đúng rồi, chẳng khác gì adailycash cả trong quá trình tẩu tán pz tránh tranh chấp thì nó câu giờ = việc thanh toán nhỏ giọt để tiêu thụ nguồn pz tránh tranh chấp. Nên việc có nhiều topic về nó là đúng, ko có gì là sai

Việc tuyển ref ko có gì là sai, tonghieu cũng đóng góp nhiều site rất tốt, tôi thấy ông này còn ít "lạm quyền" để "chuộc lợi" đấy, có rất nhiều mod còn lộ liễu hơn ông này nhiều

Về bản chất invest maxtrix điều quan trọng là site ngon đem về nguồn lợi chứ ko phải vài ba đồng refback mà . Tôi sẵn sàng ko nhận rb chỉ cần người đó cho tôi 1 site tốt giúp tôi kiếm lời

Mấy đứa cứ GATO thì nên nghĩ lại, bỏ thời gian ra kiếm tiền đi, ganh ghét cũng ko giúp chúng ta tốt hơn. Tôi thì ai làm mod cũng đc 1 topic 100 mod cũng đc miễn là phát triển sao cho tốt

Nói thật nhìn mmo VN mà rất buồn. Nhiều kẻ vô ơn, lúc có vấn đề thì lôi ra chửi, GATO rồi vùi dập. MMO VN đang dần lụi tàn rồi. Riêng tôi có 2,3 site invest cũng ngon ko kém zeek nhưng tôi cũng ko muốn public lên vì quá ngám ngẩm :binhsua16:

Upvote 0

iamme30

Banned
Reactions
495
MR
0.000
tốt nhất là chờ admin vào giải quyết đi!! những người ko liên quan bớt comment lại!!
Đáng lẽ m cũng chỉ xem ko cm nhưng thấy có mấy người vào topic chửi nhau chỉ làm thêm rối thôi, chả giải quyết dc gì

Upvote 0

Century

Junior
Reactions
224
MR
0.000
Mày trẻ trâu biết cái quần gì mà lên tiếng =)). Ko có tiền chơi, sợ chết thì im, nịnh MOD thì nói đại cmnđ =)). Tao mà sủa thì cả nhà mày cắn tao sao =)). Nói mà ko biết dùng não suy nghĩ à, ổng ăn cũng kha khá từ jss chứ có phải ko chơi ngay từ đầu đâu mà bày đặt cao thượng, sáng suốt cái con khỉ =)). Ăn chơi phủ phê rồi chứ sáng suốt.

Acc tao vẫn sống nhăn =)), có vấn đề thì chịu, có chơi có chịu, mày có bị ngu ko =)). Chơi mmo bao lâu rồi mà ko biết cái luật bất thành văn đó à. Mày nghe cái thể loại nhạc của bọn Hốt Kứt Trâu là đủ hiểu con người mày rồi, thần tượng vãi =))

cọn lạy thánh. acc thánh bị cmn banned chắc làm ầm lên chứ hay ho lắm đấy mà lên đây ra vẻ. người khác mất tiền thì tất nhiên thánh nói kiểu *** quan tầm thế là đúng rồi =))

Upvote 0

hatga0vp

Hero
Verified
Reactions
477
MR
0.108
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mod cũng như mem thôi ai cũng có ý kiến riêng của mình. tự do bình đẳng thôi phân biệt như vậy thấy xa cách quá.

Upvote 0

taditimem12

Banned
Reactions
1,007
MR
0.000
Thôi ae.Mình xin đặt câu hỏi thôi:MMO là gì?Đến với nó ích lợi gì?Chúng ta đừng tranh cãi gì nữa.Sống gió chuẩn bị lên với mmo4me.com rồi.Chúng ta cùng nhau giữ lấy nó và đoàn kết lại đi.

Còn riêng A Hiếu>>Mình nghĩ,đó là lời khuyên của a đó thôi?Chúng ta đừng suy nghĩ như vậy?Còn không thì như câu nói của bác VINAMOS đi:Một là chiến,Hai là biến.Chúng ta đừng nói nhiều về jss nữa.

Tôi nghĩ sẽ chờ 1 câu công bằng từ ADMIN với các Mod.

Xin đừng chém em:m040:

Upvote 0

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
Các bác bớt war dùm , để BQT theo dõi cho dễ và dễ giải quyết , war ở đây được cái gì đâu . về box mà war .

Các vấn đề JSS thì chỉ cung cấp thông tin là nó vẫn trả tiền anh em đầy đủ , chứ không phải là trả nhỏ giọt như bác gì có nói ở trên .

Các vấn đề liên quan ngoài lề xin các bác đem ra chỗ khác war . Ở đây chỉ mong mọi người cung cấp thêm thông tin để BQT dễ hiểu hơn thôi . Xin nêu ra các hiện tượng cụ thể , đừng nêu 1 câu chung chung , hay 1 cái suy đoán nào đó .

Upvote 0

lee88dung

Senior
Reactions
2,862
MR
0.000
Thằng ngu này ! như Mybrowsercash đó vẫn trả tiền nhưng thằng nào dính vô là chỉ có chết ! .Về JSS anh ý cảnh báo là quá chính xác nếu nó bất ổn thì xem xét kĩ càng hoặc không nên đầu tư vào quá mạo hiểm => đó là sự khác biệt giữa người khôn và người ngu ! nên nhớ là anh ý cũng đang chơi JSS và có nhiều ref !

Upvote 0

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133
Mình thấy Tống Hiếu làm việc thế là ok rồi, Về JSS có thể có phần TH nói hơi quá, những đó chỉ là nhận định cá nhân, còn có bạn bảo dìm JSS để TH có thêm ref ở site khác thì chắc chém bừa.
Box matrix thực ra khá nhiều việc, mình thấy nhiều sai phạm TH vào dọn dẹp cũng tốn khá nhiều công sức. Chẳng phải xu nịnh gì thấy bạn ấy hoạt động thế là tốt rồi.

Upvote 0

hyipgreat

Senior
Reactions
225
MR
0.000
Chat with me via Skype
Bác Tong hieu cảnh báo là đúng, chỉ có điều bác nói nhiều lúc hung hăng quá, cần lịch sự hơn, bác là mod cơ mà. Nếu ai đó chửi bới bác, có quyền đưa xem cho mems xem và vote ban nick. Thích bác 1 điều là rất chịu khó mày mò và chỉ cho anh em nhiều chương trình uy tín!

Upvote 0
Thằng ngu này ! như Mybrowsercash đó vẫn trả tiền nhưng thằng nào dính vô là chỉ có chết ! .Về JSS anh ý cảnh báo là quá chính xác nếu nó bất ổn thì xem xét kĩ càng hoặc không nên đầu tư vào quá mạo hiểm => đó là sự khác biệt giữa người khôn và người ngu ! nên nhớ là anh ý cũng đang chơi JSS và có nhiều ref !

cảm ơn bạn đã đưa thêm chứng cứ .

MBC nguy hiểm hơn JSS nhiều , sao tonghieu không đả động gì ? tonghieu không biết hay sao ?
Câu trả lời mà hầu hết anh em thấy là vì MBC không ảnh hưởng đến " Lợi ích " của tonghieu trong trường hợp này .
Hi vọng bạn có thể đưa ra thêm các chứng cứ cụ thể hơn .

Còn đã đưa lên BQT , thì bây giờ cứ án tại hồ sơ thôi , đừng đưa các suy luận chủ quan vào làm gì tránh gây bất hòa .

Upvote 0
Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
họ cũng giúp ích cho forum rất nhiều nhưng lại ko có lương nên họ cũng phải dùng "LỢI ÍCH" của mình để kiếm lời chứ
tonghieu dìm hàng JSS là đúng vì bác ấy chiến những cái khác và tất nhiên việc dìm hàng JSS sẽ giúp cho các dự án của bác ấy sẽ đc người khác tham gia thay vì JSS (1/2 là số tiền bác ấy ăn đc của việc RB cho ref)

MMO là vậy cạnh tranh để làm giàu, nhất là đối với các box có tính chất tuyển ref như HYIP, PTC, INVEST... thì đây là chiện bt

Nói với chả năng sai bé lè vậy mà cũng dám phát ngôn.

You thử hỏi BinBinQN và 5Tin xem làm Tmod và Mod được lợi gì hay chỉ bị mem chửi bới.

Upvote 0

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001

có hơi nặg lời nhưng đúng sự thật :m020:

Upvote 0

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
:m020: bác tống hiếu về làm member đi cho khỏe. Làm ko công mà bị tụi trẻ trâu này chém gió nản lắm bác à. Chiến Jss mà ko bao giờ chịu ngó tình hình gì cả... Các pro gần như rồi gót khỏi JSS vì nó nát mợ nó rầu mà tụi trẻ vẫn cố cấu xé JSS đến khi nó vào list scam. Cứ cấu xé đi rồi khi bị JSS scam lại la ầm trong các topic :m099:

Upvote 0

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Chat with me via Skype
:m020: bác tống hiếu về làm member đi cho khỏe. Làm ko công mà bị tụi trẻ trâu này chém gió nản lắm bác à. Chiến Jss mà ko bao giờ chịu ngó tình hình gì cả... Các pro gần như rồi gót khỏi JSS vì nó nát mợ nó rầu mà tụi trẻ vẫn cố cấu xé JSS đến khi nó vào list scam. Cứ cấu xé đi rồi khi bị JSS scam lại la ầm trong các topic :m099:

Về làm member thì quá dễ rồi em,trúng mục đích của mấy con D.O.G cắn càn!!!
Trừ khi BQT và anh e k tín nhiệm nữa thì mình tự xin rút lui!!!!

Upvote 0
Nói với chả năng sai bé lè vậy mà cũng dám phát ngôn.

You thử hỏi BinBinQN và 5Tin xem làm Tmod và Mod được lợi gì hay chỉ bị mem chửi bới.

thế nào là sai vậy thằng tmod cũ cùi bắp ;)) tao nói mày biết, tao để ý từ lúc mày là member rồi, trẻ trâu, chơi cái site adailycash có vài $ mua pos mà cứ đòi hỏi lên xuống, rồi post cái cmnd lên để ti toe, rồi xin làm mod box *** mà chả làm đc gì cho đời. Làm việc thì ko ra gì, mem bảo BQT unset
Nói thẳng ra mày già đầu mà não chẳng có nếp nhăn, trình độ mmo của mày chẳng bằng ai đâu mà tinh tướng

BinBinQN làm tmod nhưng kinh doanh ex nên nhờ uy tín làm tmod mà có rất nhiều gd , trong đó có tao
5Tin làm mod lợi dụng mod để tuyển ref captcha, zeek (rồi quỵt) rồi lập topic về cá độ bóng đá dụ người chơi. Định scam nhưng ko thành vì bị ai đó bóc mẽ, rồi cuối cùng thì là scam và bị ban nick
Còn tmod huakhainguyen cũng quỵt tiền zeek
và còn rất nhiều tấm gương từ tmod, mod, police, master, pro đều thành scammer mà chủ yêu là lừa đảo chiếm đoạt tài sản = thứ uy tín do danh hiệu trên forum mang lại

Vài lời cho thằng thiếu iot này

Upvote 0

applexr

Newbie
Reactions
15
MR
0.000

vậy nếu bài cậu viết cứ bị mod del, cứ bị dìm hàng thì thế nào nhỉ :-" "MOD" -> là ban quản trị, nhưng cần những ban quản trị công bằng và liêm minh. chứ "MOD" mà chỉ nghĩ cho bản thân thì MMO4ME có đi theo đúng chiều hướng của MMO4ME k ?
Theo cậu thích những người xếp, những vị lãnh đạo mình liêm minh công bằng, hay thích họ trục lợi riêng ?
tự suy xét về cách suy nghĩ nhé cậu.

Upvote 0
à tao nói cho thằng namtuoc biết, BINBINQN là dân EX nên ko muốn public info lên cho admin (dù đc admin đảm bảo an toàn giữ bí mật trừ phi thành scammer) nên là mày phải biết tên BinBinQN ko hẳn là trong sạch đâu ;))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,886
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week