• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Topic chứng minh Ex Brian k1984brian là scammer

Status
Not open for further replies.

k1984brian1

Banned
Reactions
0
MR
0.000
Tôi ko gặp thằng Exchanger và cũng ko biết nó là ai luôn, tất cả tôi chỉ nói với đối tác của tôi, ngay cả số Z thằng scammer tôi cũng copy từ skype khi thằng scammer đưa ra rồi tôi đưa cho thằng đối tác bảo nó send vào đó.
Tôi cần log chat xin tấm hình đã gửi 300z giữa bác và đối tác của bác.

whynotMMO

Hero
Reactions
712
MR
0.000
Follow me on Facebook
Tôi đang thắc mắc là làm sao thớt gặp dc thằng exchanger trung quốc để đưa số Z của thằng scam. Tất nhiên phải có thằng đối tác online.

thằng exchanger trung quốc chụp dc tấm hình kinh điển trong vài giây tại sao nó biết trước mà chụp lại, Nó chỉ đưa cái hình history ra là dc mà.

Phải chăng tấm hình gửi 300z sau này mới chup và tấm hình history là fake ngày tháng

@whynotMMO về nhà lấy cái váy mặc vào cho nó ra dáng đàn bà, người ta đã ko quan tâm tới rồi mà cái mỏ cứ leo lẽo.
lẽo nhẽo cho chú ra đường vụ này. ghét thái độ

samurai2536

Banned
Reactions
73
MR
0.000
Trong đây mình đồng ý một quan điểm là hình như @MOD chưa teamview thực hư bằng chứng của chủ thớt.Và tất cả các mem trong đây đều chỉ xem hình của thớt up thôi thì phải.

Đơn giản lắm tất cả những hình bằng chứng,proof mình vẫn đang lưu ở desktop. Và nếu mình fake ko lẽ ngay cả đoạn chat vừa mới đây với đối tác cũng fake ?? Thực sự mình ko nghĩ đc nhiều như vậy đâu ai có nhu cầu show gì mình có mình show ra vậy thôi. Teamview thì rất đơn giản máy mình có cài sẵn rồi mod nào muốn xem thì comment quote mình.

Reactions
393
MR
0.008
Chat with me via Skype
Tôi đang thắc mắc là làm sao thớt gặp dc thằng exchanger trung quốc để đưa số Z của thằng scam. Tất nhiên phải có thằng đối tác online.

thằng exchanger trung quốc chụp dc tấm hình kinh điển trong vài giây tại sao nó biết trước mà chụp lại, Nó chỉ đưa cái hình history ra là dc mà.

Phải chăng tấm hình gửi 300z sau này mới chup và tấm hình history là fake ngày tháng

@whynotMMO về nhà lấy cái váy mặc vào cho nó ra dáng đàn bà, người ta đã ko quan tâm tới rồi mà cái mỏ cứ leo lẽo.
Đọc cái topic Bác tố ngược lại mới lố bịch làm sao :D gì mà "done" done là cái thằng "dog brian - dog scammer" nó viết không phải Bác sell viết nha Bác :D lại còn cái kiểu h wmz h việt nam, đúng là nực ... :D

P/S: Có nên đổi chữ kí của mình thành "CẨN THẬN VỚI NHỮNG THẰNG "E_S R2" KHÔNG NHỈ :D

Reactions
89
MR
0.000
Tôi cần log chat bạn đang xin hình.
page 14 tôi chỉ thấy cái hình ko có cuộc nói chuyện nào giữa bạn với thằng đối tác.
Đây là đoạn chat giữa mình và thằng đối tác trung quốc khi nãy mình yêu cầu proof từ nó, bạn còn nghi vấn gì cứ hỏi mình sẵn sàng giải đáp hết.View attachment 41979
đây nè bạn

zinoshop

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Follow me on Facebook
Thực sự thì sự việc vẫn chưa ngã ngũ, vẫn hoàn toàn đủ ( cũng không phải phần ít ) khả năng rằng scammer là kẻ khác, đã qua mặt dễ dàng cả 2 bên
Vì vậy mong các bác đừng dồn hoàn toàn sự việc scam là do Ex
1, Sai đầu vẫn thuộc bên bán, giao dịch mà không tuân thủ quy tắc ( Có khi sau này các bác ex lại thêm câu : Mọi giao dịch không tuân thủ quy tắc trên thì bên ex không chịu trách nhiệm thì có lẽ mỗi người trước khi giao dịch mới thận trọng hơn )
2, Tiếp đó, bác ex sai khi xác nhận lại giao dịch trong khi xác nhận từ phía bên bán không khớp ( trên skype )
p/s : Còn việc xác nhận không rõ ràng tuy là lỗi dẫn đến sự việc bên bán tiền hành giao dịch nhưng vẫn hoàn toàn hợp lí với lí do : "bên bán" ( thực ra là scammer) yêu cầu không đăng nick YH mình lên ( Bên ex đương nhiên phải thực hiện theo vì phải bảo vệ không tiết lộ danh tính bên bán nếu chưa được phép bên bán )
3, Cái sai tiếp theo Ex là không up Ví Z rõ ràng, dễ tạo điều kiện cho scam lợi dụng
4, Tiếp tục, sau khi thấy xác nhận bên ex có điểm nghi vấn, bên bán vẫn tiếp tục giao dịch mà không 1 thắc mắc ( có lẽ phải nói là hấp tấp thực hiện giao dịch tiếp ) => sai bên bán
Do đó, mình nghĩ 50/50 là hơph lí nếu không có tình tiết nào có giá trị hơn

Tôi cần log chat bạn đang xin hình.
page 14 tôi chỉ thấy cái hình ko có cuộc nói chuyện nào giữa bạn với thằng đối tác.
Bạn đùa tôi à, Đây ko phải log chat tôi đang xin hình chứ còn gì nữa. Tôi chụp hẳn cả 2 bên, 1 bên là chat game 1 bên là chat skype còn gì nữa ??

Attachments

369.6 KB · Views: 65

vietlove

Junior
Reactions
926
MR
0.306
Chat with me via Yahoo Messenger
Thực sự thì sự việc vẫn chưa ngã ngũ, vẫn hoàn toàn đủ ( cũng không phải phần ít ) khả năng rằng scammer là kẻ khác, đã qua mặt dễ dàng cả 2 bên
1, Sai đầu vẫn thuộc bên bán, giao dịch mà không tuân thủ quy tắc ( Có khi sau này các bác ex lại thêm câu : Mọi giao dịch không tuân thủ quy tắc trên thì bên ex không chịu trách nhiệm thì có lẽ mỗi người trước khi giao dịch mới thận trọng hơn )
2, Tiếp đó, bác ex sai khi xác nhận lại giao dịch trong khi xác nhận từ phía bên bán không khớp ( trên skype )
p/s : Còn việc xác nhận không rõ ràng tuy là lỗi dẫn đến sự việc bên bán tiền hành giao dịch nhưng vẫn hoàn toàn hợp lí với lí do : "bên bán" ( thực ra là scammer) yêu cầu không đăng nick YH mình lên ( Bên ex đương nhiên phải thực hiện theo vì phải bảo vệ không tiết lộ danh tính bên bán nếu chưa được phép bên bán )
3, Cái sai tiếp theo Ex là không up Ví Z rõ ràng, dễ tạo điều kiện cho scam lợi dụng
4, Tiếp tục, sau khi thấy xác nhận bên ex có điểm nghi vấn, bên bán vẫn tiếp tục giao dịch mà không 1 thắc mắc ( có lẽ phải nói là hấp tấp thực hiện giao dịch tiếp ) => sai bên bán
cái quan trọng là EX ko muốn 50/50 hay 100% mà EX muốn đổ hết lên đầu bị hại nên đang mò mẫm tìm sạn để nhặt. tìm cách chối tội. Chối bỏ trách nhiệm dù nhỏ nhất. Đó là thái độ làm nhiều người ghét và ném đá, muốn truy ra tới cùng. Nói chung do EX ăn ở thế nào thôi.

idontcare67

Junior
Reactions
94
MR
0.000
Chat with me via Skype
Thật sự thì lúc đầu đọc bài thì cũng nghĩ 2 bên đều có lỗi (đa phần lỗi ở ex) thôi thì dĩ hòa vi quý, 50-50 là hợp lý
Cơ mà càng về sau thì thấy ex càng quanh co, bố đời, chả coi ai ra gì. Chiếu theo pháp luật là dính vào tình tiết tăng nặng : Không chịu hợp tác với cơ quan điều tra. Không thành khẩn khai báo, ăn năn hối cải.
Thiết nghĩ ex phải đền 100% vì hành vi : Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng
Cho dù scamer có phải là người khác hay chính là ex đi nữa

Nội chỉ cái quote của ex cũng có rất nhiều điều mờ ám khó giải thích.
Thứ 1 : Mình ghi rõ ràng " đang gd 300z trên skype", quá ngắn để lấy lí do là lười đọc,nhìn vào là đã rõ nội dung câu comment của mình luôn rồi.
Thứ 2 : Nội dung quote ko rõ ràng,phải nói là chả có nội dung gì liên quan đến chuyện mình gd với bạn ex luôn,rất khác với phong cách quote bình thường của ex này. Chắc chắn có điều ko bt ở đây ( lí giải khách ko cho public yahoo là ko hợp lí vì ngoài nick yahoo thì còn nội dung chat nữa )
Thứ 3: Theo đoạn log chat của ex là gd 500z,nhưng mình ghi ở comment là đang gd 300z. 2 số khác nhau hoàn toàn chả nhẽ ex lại ko phân biệt được mà vẫn quote ???
Chả lẽ lại trùng hợp vô ý nhiều đến vậy sao ex ?????
Còn cái quote này chả lẽ cũng hợp lí nếu cái chat log đó là đúng ???
---- Vì mình tạo topic rao bán chứ ko phải mình tìm đến topic của bạn Ex đó nên mình ko quan tâm quy tắc gì của bạn đó cả.Bạn ấy đưa mình link topic mình vào xem thấy đã confirm và có bảo hiểm 10tr nên mình tin tưởng vào số bảo hiểm đó send thôi. Còn cái chuyện ko tiết lộ danh tính scammer trên yahoo mình thấy chả hợp lí tí nào cả. Ko tiết lộ nick yahoo ko nói đây cả nội dung chat cũng ko tiêt lộ là sao ? Có tình để mờ ám chứ còn gì nữa ??? Và chắc chắn ko có chuyện 50/50 ở đây nhé bạn,bên Ex đã ko hợp tác làm rõ, câu giờ lằng nhằng, và trách nhiệm thì rõ ràng ai cũng thấy thuộc về bên Ex nên sao lại 50/50 đc ? Chưa kể đến tất cả mọi nghi vấn bên Ex đều ko lí giải đc hợp lí. Khi bạn bị ai đó chỉ tội bạn nhưng bạn ko thể biện minh thì chính xác bạn là người có tội đó. :)

Thật sự thì lúc đầu đọc bài thì cũng nghĩ 2 bên đều có lỗi (đa phần lỗi ở ex) thôi thì dĩ hòa vi quý, 50-50 là hợp lý
Cơ mà càng về sau thì thấy ex càng quanh co, bố đời, chả coi ai ra gì. Chiếu theo pháp luật là dính vào tình tiết tăng nặng : Không chịu hợp tác với cơ quan điều tra. Không thành khẩn khai báo, ăn năn hối cải.
Thiết nghĩ ex phải đền 100% vì hành vi : Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng
Cho dù scamer có phải là người khác hay chính là ex đi nữa
quocte rồi đi ngủ

cái quan trọng là EX ko muốn 50/50 hay 100% mà EX muốn đổ hết lên đầu bị hại nên đang mò mẫm tìm sạn để nhặt. tìm cách chối tội. Chối bỏ trách nhiệm dù nhỏ nhất. Đó là thái độ làm nhiều người ghét và ném đá, muốn truy ra tới cùng. Nói chung do EX ăn ở thế nào thôi.
Mod nói Ex đồng ý 50/50 rồi.Chủ thớt thì không chịu

Mình không quan tâm đến thái độ giải quyết, mình cũng không bênh vực ex, mình chỉ quan tâm đến vụ việc đã xảy ra, còn việc đánh giá ex thế nào thì tùy mọi người
Nếu sự việc cứ tiếp tục thì mod chắc cũng có hướng giải quyết thế nào cho đúng rồi, bảo hiểm ex đền bù thế nào, trả lại bao nhiêu cứ để mod quyết

Mình không quan tâm đến thái độ giải quyết, mình cũng không bênh vực ex, mình chỉ quan tâm đến vụ việc đã xảy ra, còn việc đánh giá ex thế nào thì tùy mọi người
Nếu sự việc cứ tiếp tục thì mod chắc cũng có hướng giải quyết thế nào cho đúng rồi, bảo hiểm ex đền bù thế nào, trả lại bao nhiêu cứ để mod quyết
Mình thì thấy từ hôm qua đến giờ bạn bênh Ex 1 cách rất thông minh, luôn luôn hướng tới thiệt hại nhỏ nhất cho phía Ex nhưng lại ko quan tâm đến quá trình. :)

Mình thì thấy từ hôm qua đến giờ bạn bênh Ex 1 cách rất thông minh, luôn luôn hướng tới thiệt hại nhỏ nhất cho phía Ex nhưng lại ko quan tâm đến quá trình. :)
Bác tự cho mình đúng, một mực đưa ra các bằng chứng và sử dụng nghi ngờ để làm kết tội ( có biết vụ việc dùng nghi ngờ để phán tội khiến 10 năm tù oan không ? )
Có khi nào 1 scam lại để quá nhiều lỗ hổng vậy ko ?
p/s : Như đã thấy thì ex đã tham gia mmo từ lâu, liệu có phải là 1 scammer non tay đến vậy không ?
Dù sao thì bác vẫn nên chấp nhận cái sai từ đầu thuộc về mình, bán 1 khoản lớn mà không thực hiện đúng yêu cầu, viện lí do xác nhận và có bảo hiểm là cứ thế bán trong khi xác nhận thì chính bác bảo là mập mờ. Bác bảo ex không thể trùng hợp khi đọc sai rồi xác nhận thế bác liệu có phải là đọc không kĩ chỉ thấy xác nhận là bán nghe có hợp lí hơn không ?
50% cho việc xác nhận sai có lẽ là đủ cho ex

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,496
Latest member
Mrtranthee

Most viewed of week