Help Trade forex với 10$? Tồn tại được hay không?

luotsong

Junior
Reactions
6
MR
0.000
Để trải nghiệm thị trường này nên em làm cái acc 10$ quất thử xem có lời lóm gì không, nghe bảo là high risks high returns nên em cũng muốn thử..... rủi ro thì đi 10$ còn được thì cũng chỉ quanh quẩn tầm đó thôi, nhưng nếu mỗi ngày tầm 3$ thì cũng hơn ngồi cạp rồi. Anh chị em nào có cao kiến nào xin cho em biét với ạ.

Nếu có system nào scalp hiệu quả xin chỉ dẩn cho em. Tạ Tạ các cao nhân!

Em thì nghĩa mỗi GBPJPY, lưu ý em ko trade vàng, nghe nói nhanh đi tắm suối lắm đừng có cao nhân nào bẩu em trade vàng nha tại acc có 10$ thôi.

với 10$ sẽ cháy trong nay mai. 100$ còn chưa dám chắc nữa là

Về forex thì ko ai dám nói chắc cả. Thường hầu như ai cũng bị cháy tài khoản 1 lần. Bạn đừng nên nghĩ trade forex với tư duy ngày kiếm 3$ mà hãy trade với tư duy bảo toàn được tài khoản hay ko, đó mới là điều quan trọng. Bạn nạp 10$ thì vừa trade vừa học kiến thức (coi như tk thực hành), sau này khi đã có phương pháp trade của riêng mình thì nạp nhiều thêm. Mình cũng đang học, đang trade thử ở fxcm với tk nhỏ 100$, giờ chỉ mong giữ ko cháy tk càng lâu càng tốt. :)

Vâng kiến thức thì em được học nhiều rồi, nhưng chưa thấy cái nào đủ sâu cả... chắc tại tiếng anh em dốt nên ko đọc hiểu được sách ngoại, còn sách nội thì hầu như cùng mô típ....demo bao nhiêu lâu nay rồi, nay mới tích cóp được tí xèng, con nhà nghèo nên chỉ đánh 10$ thôi :),,, em vẫn cố gắng bảo toàn vốn, còn mục tiêu ngày chỉ là ước lượng để so sánh với cạp thôi chứ ko phải là mục tiêu cụ thể ạ,

nếu làm lấy lãi thì bao giờ mới có, 10$ hình như chỉ để học hỏi thôi, còn muốn có lãi thì tầm 500-1000$, vì nó ko biết động nhiều chỉ tầm 0.001$ trong 1 lần biến động thôi,
đó là ý kiến riêng của mình, đừng ném gạch đá nhé

Summary:
Deposit/Withdrawal: 13.29 Credit Facility: 0.00
Closed Trade P/L: -0.75 Floating P/L: 0.00 Margin: 0.00
Balance: 12.54

Vâng kiến thức thì em được học nhiều rồi, nhưng chưa thấy cái nào đủ sâu cả... chắc tại tiếng anh em dốt nên ko đọc hiểu được sách ngoại, còn sách nội thì hầu như cùng mô típ....demo bao nhiêu lâu nay rồi, nay mới tích cóp được tí xèng, con nhà nghèo nên chỉ đánh 10$ thôi :),,, em vẫn cố gắng bảo toàn vốn, còn mục tiêu ngày chỉ là ước lượng để so sánh với cạp thôi chứ ko phải là mục tiêu cụ thể ạ,
Cậu tăng hơn 20% trong một ngày thì rõ ràng là cách tính toán quản lý vốn có vấn đề rồi :) bổ sung cái đó đi....Bởi nếu cậu đánh để học hỏi thì sẽ đánh rất nhỏ nhằm học hỏi là chính, còn đánh như cậu là thuộc nhóm muốn kiếm tiền nhưng lĩnh hội về thị truờng chưa nhiều nene chắc chưa thấy đuợc sự khó khăn của nó rồi :). Nói tóm lại dù hơi buồn tí nhưng mà cậu vẫn còn nằm trong cái vòng ảo tuởng về thị trường :), ai cũng ở trong đó hết cậu không phải ngại hay đỏ mặt khi mình nói như thế cái chính sau khi thoát ra khỏi vòng đó đuợc cậu sẽ từ bỏ Forex hay tiếp tục chiến đấu và tìm cho mình một còn đuờng chính nghĩa mà did thôi :D. Chúc cậu thành công và đừng bao giờ từ bỏ nhé !

Hiện tại mình đánh minimum chỉ được 0.01 là nhỏ nhất, nên chưa biết có sàn nào nhỏ hơn nữa mà cho deposit bằng PM, nếu nhỏ hơn nữa thì sẽ dể giải bài toán quản lý vốn hơn. Thanks mod đã chia sẽ!

với 10$ bạn nên chọn các sàn với mức đồng cent như thế bạn sẽ có 1000 thay vì chỉ 10. tiện để học hỏi

Hiện tại mình đánh minimum chỉ được 0.01 là nhỏ nhất, nên chưa biết có sàn nào nhỏ hơn nữa mà cho deposit bằng PM, nếu nhỏ hơn nữa thì sẽ dể giải bài toán quản lý vốn hơn. Thanks mod đã chia sẽ!
nhiều sàn mà vào trang http://www.100forexbrokers.com/fx/broker_search.php chọn mục mini account $1-$100. Hoặc lên google gõ "broker forex account cent" là nó ra , có thể đánh khối lượng rất nhỏ :D

Max

Thớt cứ giữ cái ý nghĩ trong đầu là 1 ngày được 3$ với 10$ tiền vốn thì xác định là không bao giờ thành công trong Forex nhé. Thân !!!

Để trải nghiệm thị trường này nên em làm cái acc 10$ quất thử xem có lời lóm gì không, nghe bảo là high risks high returns nên em cũng muốn thử..... rủi ro thì đi 10$ còn được thì cũng chỉ quanh quẩn tầm đó thôi, nhưng nếu mỗi ngày tầm 3$ thì cũng hơn ngồi cạp rồi. Anh chị em nào có cao kiến nào xin cho em biét với ạ.

Nếu có system nào scalp hiệu quả xin chỉ dẩn cho em. Tạ Tạ các cao nhân!

Em thì nghĩa mỗi GBPJPY, lưu ý em ko trade vàng, nghe nói nhanh đi tắm suối lắm đừng có cao nhân nào bẩu em trade vàng nha tại acc có 10$ thôi.

Với 10$ + quản lý vốn thì bạn có thể kỳ vọng kiếm được 1$ một tháng (10%). Chúc may mắn.

Xin giới thiệu với chủ thread, trong forex thì em GJ là nữ hoàng đấy, biên độ giá không thua kém gì vàng đâu. Forex không có chốn dung thân cho suy nghĩ "làm giàu không khó". Dù sao bạn cũng buớc chân vào rồi, lời khuyên duy nhất là mở tài khoản cent và tìm ra phuơng pháp có xác suất thắng cao rồi luyện tập theo thời gian. Nếu thực sự nghiêm túc với kênh này thì hãy luyện tập 3-4 năm với tài khoản real trong giới hạn tài chính cho phép (tiền bỏ vào xem như mất, nhưng không ảnh huởng tới cuộc sống). Sàn có tài khoản cent : exness, roboforex,...

Ai lúc đầu vào forex cũng giống bác thớt thôi. Hiện tại mình chỉ mong 1 tháng được 5% là hạnh phúc lắm rồi :)). Đánh gần như ko sử dụng margin

bạn mới chơi thì không nên chọn GJ nhé, mới chơi thì nên chọn EU GU hoặc UJ bọn này chạy chậm nhưng ổn định hơn :)
Mình nghĩ cũng nên tránh cặp GU luôn. Ngoài ra cặp AU cũng có những phiên châu Á nhảy khá ác liệt.

Mình có thử đánh $10 rồi, nếu đánh lot 0.01 với đòn bẫy thấp khoảng 1:50 hay 1:100 thì cũng khó cháy. Nhưng vấn đề là số tiền lời đó không bao giờ đủ để mà làm 1 ly cafe. Mỗi lệnh mà lời khoảng vài cent thì kiếm trường nào đó học rồi ra đi làm thì tốt hơn. Còn nếu thời gian rãnh, muốn làm quen thị trường thì đây cũng là cách rất tốt đó. Nhớ hồi xưa cũng dep $10 vào hotforex làm cái mini account, đánh 0.01 có lời nhưng ít quá. Nâng lot lên 0.1 thì cháy cấp kỳ...

cám ơn những góp ý chân thành của các bác!!

hôm nay em vẫn chưa nghiên cứu được kèo nào theo tín hiệu của em, vì em hôm nay lubu cả ngày giờ mới xem được tí, tới giờ đi ngủ nên thôi ko đánh nữa mà lên đaay xem topic nhận kinh nghiệm từ các bác.

tình trạng hiện tại của em là ko có lệnh nào.

mục tiêu của em ko phải là 3$ ngày, đó là em nói Nếu ạ, chứ ko phải là bắt buộc... căn bản với em mỗi khi vào lệnh là phải có tín hiệu, đúng thì có thể 3$ trong tầm tay với 0.01 sai thì mất cũng tầm 2$ với cũng 0.01 hihi... trúng kèo đầu thì em lấy mỡ nó rán nó, hụt thì ngâm cú kèo khác.... căn bản là chẳng có gì vội vã.... em cũng thuộc dạng thừa kiên nhẫn ạ....
bác nào có ýtem nào hiệu quả có thể chia sẽ với em ko ạ... many thanks các bác ạ!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week