Help Trade forex với 10$? Tồn tại được hay không?

indicator đỏ thì bán xanh thì mua nhé, bạn thích không tôi cho 1 nùi.
Còn không tin theo chỉ báo thì cứ thấy đỏ thì mua vào xanh ta lại bán ra. Ok?

em muốn được chia sẽ kinh nghiệm từ các system mà các bác cho là có hiệu quả ạ, còn indicator thì em xác định là không cần phải thêm một món nào nửa, trên MT4 với em là đã quá dư thừa!

em muốn được chia sẽ kinh nghiệm từ các system mà các bác cho là có hiệu quả ạ, còn indicator thì em xác định là không cần phải thêm một món nào nửa, trên MT4 với em là đã quá dư thừa!

System thì bác phải tự nghiên cứu rồi tự tạo ra chứ, rồi từ đấy bác mới đúc kết kinh nghiệm cho riêng mình được chứ

Đồng ý là tự nghiên cứu rồi... nhưng nếu có để tham khảo thì càng tốt ạ...
Em cũng chỉ mong nhận được những chia sẽ nghiêm túc, chứ ko phải quảng cáo hệ thống và bán buôn đâu ạ. Sự tiến hóa thì có tính kế thừa và phát triển vẫn tốt hơn, vì thế mới thấy rỏ hiệu quả của 4rum, nơi có thể trao đổi, chia sẽ....

hôm nay xem chart trễ quá nhìn h4 có tín hiệu đẹp, đợi kèo khác vậy.

sau một tuần thì tk em vẫn an toàn, chắc do em lubu nên ít đánh.....

hôm nay tin NFP giá đi một chiều cũng dễ đu theo... các bác có ăn to ko, em thuyền nhỏ sóng nhỏ được 40pip con GJ thôi ko dám mơ hơn :)

Đồng ý là tự nghiên cứu rồi... nhưng nếu có để tham khảo thì càng tốt ạ...
Em cũng chỉ mong nhận được những chia sẽ nghiêm túc, chứ ko phải quảng cáo hệ thống và bán buôn đâu ạ. Sự tiến hóa thì có tính kế thừa và phát triển vẫn tốt hơn, vì thế mới thấy rỏ hiệu quả của 4rum, nơi có thể trao đổi, chia sẽ....

Nếu bác muốn tham khảo system thì vào trang này, tha hồ cho bác chọn system, đủ mọi thể loại, từ scalping cho đến trend following,vv......
http://www.forexstrategiesresources.com

theo mình thì nếu có khiếu thật sự với forex thì 5$ vẫn có khả năng ăn cả trăm $ ấy :D.kinh nghiệm chơi của mình là đánh tài khoản xu thì phân tích cảm thấy chắc rồi mình sẽ vào lệnh,bởi vì là tài khoản xu nên không có gì để mất đâu,đánh 1 lot,2 lot ,nếu xu hướng đa đúng ,một khi điểm biến động nhiều thì ăn rất nhiều,chú ý là cài đòn bẩy lên cao nhất

đã quyết định đánh full đòn bẩy thì tk xu hay mini với standard cũng như nhau.... với 1.2 lot của tk xu thì cũng như 0.01-0.02 tk mini thôi, 5$ vẫn dập đc như thường chứ chưa phải là full margin đâu...
vài lời thảo luận...
nhân tiện tk của mình vẫn sống và x2 rồi, đax rút vốn và đang lấy mỡ nó rán nó... vẫn cẩn thận từng trade một.

E nghĩ các bác tuần này nên giao dịch cặp này, khá đẹp cho 1 xu hướng Sell

cũng đã từng trade với 10$ sau 2 ngày lên được 20$ nhưng sang ngày thứ 3 thì còn có 12$ =)). 10$ để kiếm 3$/ ngày thì hơi khó đó

Kiếm nhanh nhưng rồi mất cũng nhanh. Forex quan trọng là chậm mà chắc... Các bác liều thế thì khác gì đánh bạc.

đã quyết định đánh full đòn bẩy thì tk xu hay mini với standard cũng như nhau.... với 1.2 lot của tk xu thì cũng như 0.01-0.02 tk mini thôi, 5$ vẫn dập đc như thường chứ chưa phải là full margin đâu...
vài lời thảo luận...
nhân tiện tk của mình vẫn sống và x2 rồi, đax rút vốn và đang lấy mỡ nó rán nó... vẫn cẩn thận từng trade một.
rút vốn rồi thế thua hết thì có nạp lại hay không??? hay bõ luôn

hôm nay em lại lên 10.98$ rồi, nếu lên tới 15$ là em sẽ lại rút tiếp 10$ nữa chừa lại ít chơi kèo với nó. em xác định là còn phải học hỏi nhiều nên hạn chế thua lỗ, cứ rút vốn được càng nhiều càng tốt ạ.

hôm nay em lại lên 10.98$ rồi, nếu lên tới 15$ là em sẽ lại rút tiếp 10$ nữa chừa lại ít chơi kèo với nó. em xác định là còn phải học hỏi nhiều nên hạn chế thua lỗ, cứ rút vốn được càng nhiều càng tốt ạ.

Tốt đấy, cứ tiếp tục, cơ mà đừng tham quá hóa dồ nhé :p

mấy đồng lẽ này chẳng có gì gọi là tham hay dồ cả :pxác định là thu thập kinh nghiệm nên mất càng ít càng tốt, còn thu được bao nhiêu cứ thu ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week