Waiting for Answer TranWMZ và LukeLucy vào đây nhé.

Status
Not open for further replies.
Thui bỏ qua cho họ đi , yahoo đúng rùi mà , nhiều lúc họ bận hay mắc công chuyện , ko nên làm ầm ỉ vậy tại vì họ có lấy tiền của bạn đâu .

confirm là trinh tự giao dịch gần như bắt buộc. Nó áp dụng với các người giao dịch mà bạn hoàn toàn chưa tin tưởng hoặc yên tâm . Với các site auto, các EX uy tín thì chẳng cần confirm (do khách hàng ko cần confirm) . Còn khi khách hàng đã yêu cầu confirm thì phải thực hiện . Hoặc nếu bận thì hẹn lúc khác .
LukyLuce hoàn toàn ko sai. Rõ ràng 1 ex chưa tên tuổi, lại đồng thời đang giao dịch nhiều giao dịch 1 lúc . Điều đó làm tăng tỉ lệ rủi ro scam vượt bảo hiểm.

Lần sau các bạn có mua bán gì để cho chắc cứ vào topic confirm ít nhất cũng là để cho người khác biết là các bạn đang giao dịch , còn không thì qua đây Transaction Logs lập topic thì 100% sẽ đc hoàn tiền nếu người giao dịch với bạn scam.

Chính cái cách làm việc ko theo nguyên tắc, chủ quan và có phần " ngây thơ " của 1 số member dẫn đến tình trạng cách scam ko có gì mới mà số lượng người bị scam vẫn tăng hàng ngày :)

chẳng những nick nó bị ban mà số tiền BH của nó sẽ bị tịch thu để mở event cho mem vui chơi

bản chất scam đã lộ rõ thông qua lời vu khống biến trắng thành đen , người đàng hoàng chẳng có ai dựng chuyện như nó , chỉ có bọn chuyên lừa đảo mới có hành vi xấu xa này , nhờ mình nên âm mưu của nó ko thành , cái này giống như là " CA bắt giữ tội phạm trc khi chúng phạm tội " vậy đó : ))
Chưa phạm tội thì làm sao thành tội phạm mà bắt được :oops:

đúng , phòng cháy hơn chữa cháy đỡ tổn thất thiệt hại

như đội hình sự , có nguồn tin của dân thông báo là ập đến " bắt nguội " tội phạm trc chứ để nó giết ng gây án mạng xong mới bắt nóng thì vương pháp còn ý nghĩa j nữa ?
Bạn này con gái phải ko nhỉ? Nói chuyện nghe ngây thơ quá ^^

Chưa phạm tội thì làm sao thành tội phạm mà bắt được :oops:
luật nhà nước : chỉ cần rò rỉ dấu hiệu phạm tội hoặc trong quá khứ từng có tiền án , CA đã đủ quyền hạn còng tay tội phạm đưa về đồn , cái đấy gọi là bắt nguội , dẫn chứng nhiều vụ trong đêm noel mới đây mà bên CSCD bọn mình vừa triệt phá cho bà con rõ . Luật pháp sinh ra để làm j ? Để đem lại an bình cho nhân dân , đảm bảo người dân an tâm khi đi chơi lễ , ko phải đợi đến lúc ngta bị cướp giựt , bị móc túi , bị ẩu đả , bị đâm chém bị xe tông xong rồi mới ra tay giải quyết hậu hoạn .

http://www.cand.com.vn/vi-VN/toiphama-z/2013/12/218696.cand

Mình xin lỗi nhưng gì đã sảy ra. tranwmz mới vào nghề mua bán wmz minh thấy bạn lucky nói vào topic nhưng minh không thể vào được nên cũng không trả lời được.
mình thấy các giao dịch khác số lượng nhiều hơn mà không yêu cầu gì.Minh lại nghi bạn ấy k thực sự tin tưởng nên lại nghi bạn ý là người xấu TÔI XIN LÔI NHÉ.
Tôi vào đc trên MMO topic dễ rồi vi máy tính của mình đã tải google Chom mới vào đc
Tôi cảm ơn các bạn đã hiểu tôi:)

Mình xin lỗi nhưng gì đã sảy ra. tranwmz mới vào nghề mua bán wmz minh thấy bạn lucky nói vào topic nhưng minh không thể vào được nên cũng không trả lời được.
mình thấy các giao dịch khác số lượng nhiều hơn mà không yêu cầu gì.Minh lại nghi bạn ấy k thực sự tin tưởng nên lại nghi bạn ý là người xấu TÔI XIN LÔI NHÉ.
Tôi vào đc trên MMO topic dễ rồi vi máy tính của mình đã tải google Chom mới vào đc
nói za dc nek

Ko hiểu . Nếu ko vào dc 4r thì ngay từ đầu bạn cứ nói với mình là ko vào dc , bạn ko chịu nói lại còn vào 4r trả lời rằng do mình đòi bắn tiền trc do ko thích gd với lucyluke nên bạn ko confirm rồi bây h lại rep rằng do bạn ko thể vào 4r ? Đâu mới là lời nói thật của bạn ? Chưa biết bạn có phải là ng kém kĩ năng giao tiếp hay ko nhưng có 1 điều mình chắc chắn nắm rõ trong lòng bàn tay rằng bạn là ng ko thành thật !

Dù j cũng ko có đủ bằng chứng chứng tỏ bạn scam mà chỉ mới là dấu hiệu , mà 4r thì chỉ có thể cảnh báo thông qua dấu hiệu chứ chưa thể ban nick ai đó chỉ = dấu hiệu . Nói nhiều nữa cũng vậy thôi ai hiểu sao thì tùy mỗi ng . Mình chỉ muốn nhắc bạn rằng 1 khi bạn đã mở dịch vụ tại 4r thì bạn phải có nghĩa vụ tuân thủ rule của 4r và tôn trọng mọi ng trong 4r , đừng nói rằng do số tiền gd ít hoặc bạn bận mà khi khi ngta yêu cầu confirm bạn ko thích thì bạn từ chối . Nếu vậy thì next kiếm chỗ khác làm ăn đi bạn . Và với kinh nghiệm 5 năm làm ex mà ko hiểu những quy tắc tối thiểu thì mình nghĩ chả đơn giản vậy , có chăng chỉ là lời ngụy biện và chỉ những ng ngây thơ mới tin dc điều này .

Cảnh báo xong , nói xong , giải quyết cũng đã xong , ko còn việc j nữa , mod close hộ topic nhe . Tks !

Nói chung là bạn lukelucy cũng có ý tốt khi chát thấy không hài lòng nên cảnh báo mọi người cẩn thận, tranwmz cũng nên tiếp thu rút kinh nghiệm, những yêu cầu giao dịch của lukelucy cũng là chuyện bình thường thui ,

cũng vừa giao dịch sell cho tranwmz 2k wmz hôm qua, cậu này cũng ở hà nội :)

chẳng những nick nó bị ban mà số tiền BH của nó sẽ bị tịch thu để mở event cho mem vui chơi

bản chất scam đã lộ rõ thông qua lời vu khống biến trắng thành đen , người đàng hoàng chẳng có ai dựng chuyện như nó , chỉ có bọn chuyên lừa đảo mới có hành vi xấu xa này , nhờ mình nên âm mưu của nó ko thành , cái này giống như là " CA bắt giữ tội phạm trc khi chúng phạm tội " vậy đó : ))
đọc từ đầu tới cuối mình hỏi thật
1: đầu bạn lukelucy có vấn đề à ex đã scam của bạn đồng nào chưa,của ai đồng nào chưa.mà bạn đòi thu số tiền bh của người ta.
2: bạn thấy dịch vụ của người ta ko tốt có nguy hiểm thì ko gd,con bạn có lòng thì làm một bài cảnh báo anh em hết việc của bạn
3: bạn cũng chả có quyền gì vào topic nguoi ta buôn bán bảo họ scam,vậy là vu khống đó

Proof :

Như mọi ng thấy , trong đoạn chat trên nó đồng ý thu z , kêu mình chuyển z nhưng khi mình nói confirm thì nó ko chịu , cũng ko đưa ra dc lý do nào thỏa đáng cho việc ko confirm !

Hoàn toàn ko có lời nào như nó đã dựng chuyện rằng : ko thích gd với mình hay mình đòi bắn tiền trc .

Trc nay chỉ có scamer nuốt tiền của mem , chưa vụ nào scamer bị trừng trị thích đáng . Để coi vụ này BQT xử ra sao !

kiểm tra lại file hình ??? có một số hình không view được

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,537
173,716
Latest member
chuvihinhthang

Most discussed of week

Most discussed of week