Suggest Trial mod NamTuoc không làm việc ?

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Mình hay vào trong IT Zones , và thấy các box trong IT zone đều đang đặt trong sự kiểm tra của Trial mod NamTuoc .

nên mình chỉ report về cách làm việc của Trial Mod trong box IT Zones . Còn không biết NamTuoc có là mod box nào khác không thì mình không biết ,

Tình trạng box : không có người quản lý , các topic bị đào mộ tích cực , các topic sell hàng lập lung tung , spam nhảm cũng không ai xử lý .

Mình xin lấy 1 vài ví dụ đơn giản ( các bạn muốn xem cụ thể thì có thể vào trong các box để xem ) .

Lập topic bán hàng :
http://mmo4me.com/threads/sell-ssh-vuot-proxy-ptf-ptc.126112/

Đào mộ :
http://mmo4me.com/threads/share-hon-10k-ssh-cho-cac-ban-cay-vuot-bao.107608/

Không quan tâm đến box :
Topic đầu tiên khi vào box cần phải đọc là Rule nhưng mà đến cái tên topic :
Rules BOX Fake IP

Mới nói đến tên nhé , chưa thèm đả động đến nội dung . Quả thật là không còn gì để nói -.- .

Spam : cái này không mất thời gian lấy ví dụ làm gì nữa , chắc ai cũng biết trình spam của Trial mod rồi ( tự mình kiểm tra mình còn ko làm , lấy gì quản lý box )

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thời gian của Trial Mod NamTuoc thì chắc ko ai dám có ý kiến là bận nhiều việc , không có thời gian chăm cho box .

Trial Mod có rất nhiều thời gian tham gia các box khác , đặc biệt là PTC ( thấy đang kiếm tiền mạnh mảng này ) .

Trước khi lên TM thì NamTuoc còn có vẻ "thấy chuyện bất bình lên tiếng thay mem " trong các topic report mod , admin , và cũng nhiều lần đề cập để xin lên làm mod , những tưởng là khi lên làm mod sẽ tốt hơn thế nào , ai dè tình trạng còn tồi tệ hơn . Có mod mà cũng như không .

Vấn đề này thuộc về trách nhiệm của mỗi mod thôi . Nó không phải Rule , nên mình ko đặt tag là report và cũng không có góp ý gì với BQT cả .

Mình đặt tag suggest , nhưng cũng ko biết suggest gì nữa . Thôi thì cứ nêu ra , ai hiểu thế nào thì hiểu .

cái tên topic nói về nam tước nhưng cái tên rule box fake ip thì hình như đang nói đến shin vì shin mở topic đó ,vậy tóm lại là nói nam tước hay nói shin ,hay nói cả 2 :eek:

Điều đó chỉ ra rằng NamTuoc lên làm mod cũng không cần quan tâm đến hiện trạng của box đã và đang như thế nào .

Nhiều box cũng đã đổi tên , và các mod lên cũng thay đổi rule + tên topic sao cho phù hợp với hoàn cảnh .

Tại sao phải nghĩ rằng topic đó do Shin lập ra nên NamTuoc ko cần có trách nhiệm gì ở đó ?

Còn nói về ai thì mình nghĩ mình trình bày đủ rõ ràng , cảm phiền bạn đọc lại nếu bạn chưa rõ .

Upvote 0
Repost làm je, con kiến đòi điện củ khoai sao :eek:
Tui mới mở cái tp repost thằng kilerx trả thù riêng baned acc tui không lí dó nó delete toppic ngay :D

1 . report chứ ko phải repost , 2 từ khác nghĩa nhau , nên mong bạn dùng đúng từ với ý định của bạn . btw : như mình đã nói ở trên , đây ko phải là bài report .

2 . Mình cũng có tương đối kinh nghiệm ở cái box này rồi , nên muốn delete topic của mình cũng ko phải dễ dàng cho lắm bạn ạ .

Upvote 0
truoc thi ra mat thay mem da kick mod ,admin ghe gom lam nhung tu khi len tmod thi lai quay ra nang bi cho admin va mod . Toan spam nham nhi chu co ich loi gi dau. Co cung nhu khong. Khong them quan tam den loai tmod cui bap nay

Upvote 0
truoc thi ra mat thay mem da kick mod ,admin ghe gom lam nhung tu khi len tmod thi lai quay ra nang bi cho admin va mod . Toan spam nham nhi chu co ich loi gi dau. Co cung nhu khong. Khong them quan tam den loai tmod cui bap nay
Viết có dấu nhé không ăn point đấy
@NamTuoc vào giải quyết kìa bác!

Upvote 0
Chuyện gì thế? hok hiểu vấn đề..... cho cái link đê.............

Upvote 0
Chào bạn,

Mình cũng không ngại nói rõ để bạn rõ hơn vấn đề. BOX Sock & Proxy này đã từ lâu không có MOD quản lý nên chưa có một Rules hoàn chỉnh

NamTuoc hiện tại bạn ấy đã hy sinh đảm nhiệm khá nhiều BOX nên đôi lúc có hơi sơ suất trong vấn đề quản lý nên mong bạn thông cảm. Nhưng BQT sẽ thảo luận thêm về BOX này và sớm điều chỉnh lại cho đúng hơn.

Mình thấy rằng bạn hiểu rõ khá nhiều về BOX này, không biết bạn có muốn làm MOD của BOX này để điều chỉnh lại theo ý tưởng của bạn không? Mình rất hoan nghênh tinh thần của bạn.

Thân

Upvote 0
Hì... đã ignore cậu thread nên vào chả hiểu mô tê gì cả :D giờ stop thì mới thấy.
Mình có vài điều mong cậu thread trả lời giúp.
_ Thứ nhất : Cậu thread thấy bài vi phạm rồi cậu thread có report cho BQT không hay cứ để đó rồi quay lại trách cứ BQT nhỉ !?
_ Thứ 2 : Nhiều lần thấy cậu thread bên vực BQT lắm mà sao giờ ko giúp BQT mà quay ra trách cứ vậy !?

Thiết nghĩ nếu cậu thread vào 1 Thread nào đó mà thấy post vi phạm nội quy (cái này hình như cậu thread rất rành) thì cậu nên report để BQT thấy vào xử lý chứ im im vậy rồi bảo BQT ko làm việc này kia sao thấy tư thù cá nhân quá.
Và như Admin Shin nói đấy, cậu am hiểu nhiều lĩnh vực lại rất thạo rule thì xem xem coi ứng cử MOD box IT Zone giúp 4room phát triển đi nào :)
Vài lời với cậu, và rất mong cậu sau này thấy bài post nào vi phạm thì report cho BQT biết với nhé.
Thanks you !

Upvote 0
Chào bạn,

Mình cũng không ngại nói rõ để bạn rõ hơn vấn đề. BOX Sock & Proxy này đã từ lâu không có MOD quản lý nên chưa có một Rules hoàn chỉnh

NamTuoc hiện tại bạn ấy đã hy sinh đảm nhiệm khá nhiều BOX nên đôi lúc có hơi sơ suất trong vấn đề quản lý nên mong bạn thông cảm. Nhưng BQT sẽ thảo luận thêm về BOX này và sớm điều chỉnh lại cho đúng hơn.

Mình thấy rằng bạn hiểu rõ khá nhiều về BOX này, không biết bạn có muốn làm MOD của BOX này để điều chỉnh lại theo ý tưởng của bạn không? Mình rất hoan nghênh tinh thần của bạn.

Thân

Chào Shin .

Mình đã giải thích là mình nhìn vào cái thông báo của box là mod khu vực hiện tại là ai , và nó thông báo là NamTuoc .

và mình cũng đã nói rõ là mình cũng ko biết NamTuoc có làm mod box khác không .

Còn về việc làm mod thì có 2 vấn đề với mình :

1 . tính mình hay nói thẳng , nên không được lòng nhiều người .
2 . muốn vào BQT thì phải public info cho tất cả mọi người , điều này mình không thích , vì lý do cá nhân .

Hì... đã ignore cậu thread nên vào chả hiểu mô tê gì cả :D giờ stop thì mới thấy.
Mình có vài điều mong cậu thread trả lời giúp.
_ Thứ nhất : Cậu thread thấy bài vi phạm rồi cậu thread có report cho BQT không hay cứ để đó rồi quay lại trách cứ BQT nhỉ !?
_ Thứ 2 : Nhiều lần thấy cậu thread bên vực BQT lắm mà sao giờ ko giúp BQT mà quay ra trách cứ vậy !?

Thiết nghĩ nếu cậu thread vào 1 Thread nào đó mà thấy post vi phạm nội quy (cái này hình như cậu thread rất rành) thì cậu nên report để BQT thấy vào xử lý chứ im im vậy rồi bảo BQT ko làm việc này kia sao thấy tư thù cá nhân quá.
Và như Admin Shin nói đấy, cậu am hiểu nhiều lĩnh vực lại rất thạo rule thì xem xem coi ứng cử MOD box IT Zone giúp 4room phát triển đi nào :)
Vài lời với cậu, và rất mong cậu sau này thấy bài post nào vi phạm thì report cho BQT biết với nhé.
Thanks you !

Thứ nhất : mình có report hay không thì mình nghĩ cậu có thể kiểm tra lại được chứ ?

Thứ hai : Mình ko trách BQT , đừng vơ đũa , mình nêu đích danh NamTuoc , mình ko lôi bất kì ai vào việc này hết .

Thứ ba : Tính mình nói thẳng , ai đúng ai sai mình đều chỉ rõ , chứ ko phải chưa lên mod thì chửi BQT , mà lên mod rồi thì nịnh bợ cho qua chuyện . Đúng sai không phụ thuộc vào người nói là ai , mà phụ thuộc vào việc nói cái gì . Không bao giờ có chuyện BQT luôn đúng , mà cũng ko bao giờ mem luôn đúng .

Thứ tư : Cậu có quyền ignore mình , thì đương nhiên rep của mình dành cho cậu về việc quản lý cậu cũng không nhận được .
Cậu có quyền từ chối đóng góp của người khác , thì ít nhất hãy tự đảm bảo cậu hoàn thành công việc của cậu mà ko cần người khác góp ý .

Còn về việc lên mod thì mình ko trả lời cậu . đơn giản vì cậu ko phải người có trách nhiệm trong việc này .

Thay vì cố gắng tìm cách chỉ trích mình , thì hãy học cách đưa ra lời xin lỗi và giải thích vì sao như thế .
Mình lập topic này để hi vọng nghe được lời giải thích của cậu , nhưng có vẻ cậu chỉ đi sâu vào tìm cách chỉ trích mình .

Nên sau bài rep này của mình , nếu cậu vẫn cố đi vào tìm cách chỉ trích mình thì mình cũng ko rep với cậu nữa , nó ko nằm trong mục đích của topic này .

Last edited:
Upvote 0
Thứ nhất : mình có report hay không thì mình nghĩ cậu có thể kiểm tra lại được chứ ?

Thứ hai : Mình ko trách BQT , đừng vơ đũa , mình nêu đích danh NamTuoc , mình ko lôi bất kì ai vào việc này hết .

Thứ ba : Tính mình nói thẳng , ai đúng ai sai mình đều chỉ rõ , chứ ko phải chưa lên mod thì chửi BQT , mà lên mod rồi thì nịnh bợ cho qua chuyện . Đúng sai không phụ thuộc vào người nói là ai , mà phụ thuộc vào việc nói cái gì . Không bao giờ có chuyện BQT luôn đúng , mà cũng ko bao giờ mem luôn đúng .

Thứ tư : Cậu có quyền ignore mình , thì đương nhiên rep của mình dành cho cậu về việc quản lý cậu cũng không nhận được .
Cậu có quyền từ chối đóng góp của người khác , thì ít nhất hãy tự đảm bảo cậu hoàn thành công việc của cậu mà ko cần người khác góp ý .

Còn về việc lên mod thì mình ko trả lời cậu . đơn giản vì cậu ko phải người có trách nhiệm trong việc này .

Thay vì cố gắng tìm cách chỉ trích mình , thì hãy học cách đưa ra lời xin lỗi và giải thích vì sao như thế .
Mình lập topic này để hi vọng nghe được lời giải thích của cậu , nhưng có vẻ cậu chỉ đi sâu vào tìm cách chỉ trích mình .

Nên sau bài rep này của mình , nếu cậu vẫn cố đi vào tìm cách chỉ trích mình thì mình cũng ko rep với cậu nữa , nó ko nằm trong mục đích của topic này .
Trả lời cậu trước về vụ Ignore, tớ ignore cậu từ trước đấy lâu rồi chứ ko phải mới đây.
Và để đọc được góp ý của cậu thì tớ đã stop ignore mới được được.
Tiếp theo là tớ không thấy cái report nào thuộc quyền xử lý của tớ cũng như không thấy comment của cậu trong 2 thread kia nên tớ chắc chắn cậu không sử dụn nút report cho 2 trường hợp trên.
Và tớ sẽ không xin lỗi mà chỉ giải thích việc report này của cậu.
Lần sau rất mong cậu sử dụng nut report báo cáo những vi phạm cho BQT biết để xử lý.
Thanks you !

Upvote 0
mình thấy box nào cũng thế , report cái là có mod xử lý ngay khi onl mà :)

Upvote 0
Trả lời cậu trước về vụ Ignore, tớ ignore cậu từ trước đấy lâu rồi chứ ko phải mới đây.
Và để đọc được góp ý của cậu thì tớ đã stop ignore mới được được.
Tiếp theo là tớ không thấy cái report nào thuộc quyền xử lý của tớ cũng như không thấy comment của cậu trong 2 thread kia nên tớ chắc chắn cậu không sử dụn nút report cho 2 trường hợp trên.
Và tớ sẽ không xin lỗi mà chỉ giải thích việc report này của cậu.
Lần sau rất mong cậu sử dụng nut report báo cáo những vi phạm cho BQT biết để xử lý.
Thanks you !

Tớ có nói gì đến việc ignore từ bao giờ đâu ? Cậu đang cố gắng giải thích điều gì ?
Cậu ignore từ bao giờ thì tớ ko quan tâm , đơn giản là cậu ko cần góp ý của tớ , và tớ có góp ý thì cậu cũng ko nhận được . Đó là quyền của cậu .

Nhưng ít ra thì hãy hoàn thành trách nhiệm của mình .

Còn cậu nói câu : "comment trong 2 thread kia" , ý cậu là thấy đào mộ và spam thì phải vào comment tiếp trong ý ? và có cần tớ lấy ra 1 đống dẫn chứng có những người khác comment về việc cần close topic không ?

Comment vào trong ý là gì khi cả ngày cậu ko vào box , cũng ko thèm đọc , ko thèm nhìn xem trong box đang có cái gì ?

Và việc report thì có 2 cách : 1 là dùng nút report , 2 là sms cho mod của box ý . Chẳng có cách report nào là comment vào trong các topic nhảm cả . Comment và report chẳng có liên quan gì với nhau hết .

Nên tớ đánh giá việc cậu bảo rằng tớ ko comment ==> tớ ko report là suy nghĩ chủ quan , chụp mũ của cậu .

Và tớ đã nói ở trên rồi , Cậu có cố gắng đi vào tìm cách đổ lỗi cho tớ thì cũng chẳng phải là cách giải thích của cậu về việc cậu ko làm việc .

Những việc ko thuộc thẩm quyền của cậu thì cậu can thiệp nhanh lắm , còn những việc là công việc chính của cậu thì cậu không thèm vào . Thế thì cố gắng đổ lỗi cho tớ làm gì ?

Cậu vẫn cố gắng đi vào chỉ trích cá nhân , chứ ko phải đi vào làm trách nhiệm của 1 mod . Nên tớ sẽ dừng tất cả các rep liên quan đến chỉ trích cá nhân , để dành chỗ cho mọi người và BQT .

Upvote 0
Bộ máy ban quản trị lên nhỏ gọn không lên sinh ra nhiều Mod làm j, quan trọng là làm việc có hiệu quả hay không. Nhiều Mod thì ít việc sinh ra trì trệ. Hống hách cửa quyền.... Mà Mod làm việc có được trả lương không?

Upvote 0
Mình đề nghị lên tổ chức bỏ phiếu tín nhiệm Mod nào không đủ tư cách thì loại bỏ cho người khác xứng đáng hơn thay thế như vậy forum mới có cơ hội phát triển

Upvote 0
các bạn cứ làm quá lên thôi, Sock proxy thì qua box sock proxy sell cũng đc vậy chết gì ai, proxy box captcha bán đầy ra đó ăn thua gì, hơn nữa bõ đó có rule mẹ gì đâu, thời gian reporf thế này sao ko đi kiếm cách kiếm tiền rồi đem lên đây share phải hay hơn ko =))

Upvote 0
Tớ không phải bênh vực nhưng tớ cũng xin phép nói rõ những điều tớ nghĩ nhé.
- Thực tế là nếu Mem biết 1 bài viết vi phạm ruler thì nên Report cho BQT. Vì Mod không thể chỉ suốt ngày đi săm soi từng topic để tìm sai sót mà xử lý. Có report là sẽ có mod xử lý ngay.
- Tớ chỉ quản lý 1 box Matrix Investment đã khá mệt và thời gian gần đây còn bỏ bê cả việc chính của tớ là đầu tư kiếm tiền nữa. NamTuoc hoạt động khá nhiều lĩnh vực nên việc không sát sao là khó tránh khỏi
- Tớ chỉ kiểm tra và theo dõi một số bài viết khả nghi hoặc 1 số mem khả nghi. Việc chợt đi qua bắt gặp sẽ xử lý luôn. Còn không thì chịu.
Thế nên nếu bạn Report mà Mod không xử lý thì lúc đó bạn có thể kết tội Mod vì đó là lỗi của Mod.

Upvote 0
Mình làm mod cũng được một thời gian rồi, cá nhân thấy việc quản lý không thể quá thụ động như kiểu chờ có report rồi mới vào xử lý được. Có thể là namtuoc quản lý nhiều box một lúc nên bận, nhưng mỗi ngày nên dành chút thời gian vào box được quản lý để dọn dẹp. :)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week