Suggest Trial mod NamTuoc không làm việc ?

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Mình hay vào trong IT Zones , và thấy các box trong IT zone đều đang đặt trong sự kiểm tra của Trial mod NamTuoc .

nên mình chỉ report về cách làm việc của Trial Mod trong box IT Zones . Còn không biết NamTuoc có là mod box nào khác không thì mình không biết ,

Tình trạng box : không có người quản lý , các topic bị đào mộ tích cực , các topic sell hàng lập lung tung , spam nhảm cũng không ai xử lý .

Mình xin lấy 1 vài ví dụ đơn giản ( các bạn muốn xem cụ thể thì có thể vào trong các box để xem ) .

Lập topic bán hàng :
http://mmo4me.com/threads/sell-ssh-vuot-proxy-ptf-ptc.126112/

Đào mộ :
http://mmo4me.com/threads/share-hon-10k-ssh-cho-cac-ban-cay-vuot-bao.107608/

Không quan tâm đến box :
Topic đầu tiên khi vào box cần phải đọc là Rule nhưng mà đến cái tên topic :
Rules BOX Fake IP

Mới nói đến tên nhé , chưa thèm đả động đến nội dung . Quả thật là không còn gì để nói -.- .

Spam : cái này không mất thời gian lấy ví dụ làm gì nữa , chắc ai cũng biết trình spam của Trial mod rồi ( tự mình kiểm tra mình còn ko làm , lấy gì quản lý box )

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thời gian của Trial Mod NamTuoc thì chắc ko ai dám có ý kiến là bận nhiều việc , không có thời gian chăm cho box .

Trial Mod có rất nhiều thời gian tham gia các box khác , đặc biệt là PTC ( thấy đang kiếm tiền mạnh mảng này ) .

Trước khi lên TM thì NamTuoc còn có vẻ "thấy chuyện bất bình lên tiếng thay mem " trong các topic report mod , admin , và cũng nhiều lần đề cập để xin lên làm mod , những tưởng là khi lên làm mod sẽ tốt hơn thế nào , ai dè tình trạng còn tồi tệ hơn . Có mod mà cũng như không .

Vấn đề này thuộc về trách nhiệm của mỗi mod thôi . Nó không phải Rule , nên mình ko đặt tag là report và cũng không có góp ý gì với BQT cả .

Mình đặt tag suggest , nhưng cũng ko biết suggest gì nữa . Thôi thì cứ nêu ra , ai hiểu thế nào thì hiểu .

Mình làm mod cũng được một thời gian rồi, cá nhân thấy việc quản lý không thể quá thụ động như kiểu chờ có report rồi mới vào xử lý được. Có thể là namtuoc quản lý nhiều box một lúc nên bận, nhưng mỗi ngày nên dành chút thời gian vào box được quản lý để dọn dẹp. :)
Không phải là tớ ko vào đâu cậu.
Cậu coi lại cái thread này lập lúc nào đi thì biết.
Lúc đ1o tớ đã ngủ mất rồi, mãi lu bu việc nhà nên giờ mới online đây.
Thứ 7 chủ nhận mà cứ canh 4room mãi sao được chứ !?
Còn cậu nó việc chờ report là thụ động thì cậu cũng coi lại đi.
Mấy nay report ở Box Other toàn tớ xử lý ko chứ có thấy cậu đâu !?

Upvote 0
Sẵng đây NamTuoc cũng nhắc cho tấc cả các member 1 việc :
Các bro chú ý nút repor có hình chiếc khiên màu đỏ là dùng để báo với BQT biết là bài viết đó vi phạm để BQT vào xử lý (delete hay cảnh cáo người viết).
Dạo gần đây có 1 số bro lại dùng nó như là inbox thư riêng vậy. Làm nhiều lúc tưởng gì click vô coi thì thấy là trao đổi email, yahoo với nhau thôi...

Last edited:
Upvote 0
nãy giờ mình cũng đọc hết mấy cái comment ở trên thì mình thấy nếu đứng ở khía cạnh các bạn thì ai cũng có cái lý riêng của mình!!! mong các bạn hãy đứng trên lập trường của nhau mà mỗi người lùi 1 bước thì mình nghĩ là sẽ dễ dàng hơn cho đôi bên!!! mình cũng có 1 chút ý kiến góp ý với bạn thớt là lần sau thì nếu để dễ dàng hơn mình nghĩ bạn ko nên chọn là report bởi mình thấy cái này khá là nặng nề bạn có thể chọn hình thức khác ví dụ như là góp ý hay là hỏi đáp gì đấy thì sẽ tránh được việc trở thành đối thủ hơn!!! chỉ có chút ngu kiến vậy thôi!!! thank :D

Upvote 0
Tớ không phải bênh vực nhưng tớ cũng xin phép nói rõ những điều tớ nghĩ nhé.
- Thực tế là nếu Mem biết 1 bài viết vi phạm ruler thì nên Report cho BQT. Vì Mod không thể chỉ suốt ngày đi săm soi từng topic để tìm sai sót mà xử lý. Có report là sẽ có mod xử lý ngay.
- Tớ chỉ quản lý 1 box Matrix Investment đã khá mệt và thời gian gần đây còn bỏ bê cả việc chính của tớ là đầu tư kiếm tiền nữa. NamTuoc hoạt động khá nhiều lĩnh vực nên việc không sát sao là khó tránh khỏi
- Tớ chỉ kiểm tra và theo dõi một số bài viết khả nghi hoặc 1 số mem khả nghi. Việc chợt đi qua bắt gặp sẽ xử lý luôn. Còn không thì chịu.
Thế nên nếu bạn Report mà Mod không xử lý thì lúc đó bạn có thể kết tội Mod vì đó là lỗi của Mod.

Cảm phiền cậu lướt qua các box và IT Zones trước khi đưa ra ý kiến như thế .

Tớ không có yêu cầu là phải săm soi hay phải gì , mà việc đơn giản là lướt qua box 1 lần mỗi ngày cũng là xa xỉ với NamTuoc .

Còn lên mod mà bảo bận kiếm tiền nên vài ngày , cả tuần ko thèm ngó vào box thì lại là chuyện khác .

Còn về việc report thì tớ đã sms cho NamTuoc mà NamTuoc ignore ko nhận là việc của NamTuoc . Quyền đi đôi với trách nhiệm .

Upvote 0
Không phải là tớ ko vào đâu cậu.
Cậu coi lại cái thread này lập lúc nào đi thì biết.
Lúc đ1o tớ đã ngủ mất rồi, mãi lu bu việc nhà nên giờ mới online đây.
Thứ 7 chủ nhận mà cứ canh 4room mãi sao được chứ !?
Còn cậu nó việc chờ report là thụ động thì cậu cũng coi lại đi.
Mấy nay report ở Box Other toàn tớ xử lý ko chứ có thấy cậu đâu !?

Sẵng đây NamTuoc cũng nhắc cho tấc cả các member 1 việc :
Các bro chú ý nút repor có hình chiếc khiên màu đỏ là dùng để báo với BQT biết là bài viết đó vi phạm để BQT vào xử lý (delete hay cảnh cáo người viết).
Dạo gần đây có 1 số bro lại dùng nó như là inbox thư riêng vậy. Làm nhiều lúc tưởng gì click vô coi thì thấy là trao đổi email, yahoo với nhau thôi...

Thứ nhất là bạn ý nhắc cậu vào dọn dẹp box , chứ ko phải nhắc cậu vào mấy topic support . Chuyện cậu nhanh nhẹn với mấy topic support thì ai cũng quá rõ rồi .

Thứ hai : việc cần cậu làm thì cậu ko làm , việc ko cần cậu làm thì cậu nhanh nhẹn . Những người spam chức năng report thì cậu có quyền cho thẻ họ thì cậu ko làm , muốn làm mạnh thì lập hẳn 1 topic yêu cầu chấn chỉnh .

Còn vào trong 1 topic như thế này dễ làm người ta hiểu cậu đang cố gắng kêu ca là do mem ko biết dùng chức năng ý chứ ko phải do mod đâu .

Và việc áp dụng 8 chữ vàng : " Tranh công - Chối tội - đổ lỗi - thanh minh " thì cảm phiền cậu và mod đồng nhiệm vào box ẩn giải quyết với nhau . ngồi đây tranh công với nhau thì mem thấy buồn cười lắm .

Upvote 0
Mà nói thật , ko hiểu cái "Khiên màu đỏ" của NamTuoc là cái gì chứ tớ chỉ thấy cái nút report ở forum mình đang là một ô vuông màu vàng với dấu chấm than đen ở giữa .

không biết mọi người có thấy khác tớ ko nữa ?

Upvote 0
Mà nói thật , ko hiểu cái "Khiên màu đỏ" của NamTuoc là cái gì chứ tớ chỉ thấy cái nút report ở forum mình đang là một ô vuông màu vàng với dấu chấm than đen ở giữa .

không biết mọi người có thấy khác tớ ko nữa ?

Là cái khoanh tròn màu xanh đấy cậu
Nếu cậu đọc được comment nào vi phạm, cậu vui lòng bấm cái nút đó dùm tớ nhé.

Việc tớ đề cập ch1i là cái nút đó chứ không phải những topic report kiểu này mà cậu và cậu TMOD kia nói nhé.
Admin lập ra 4room và đặt cái lệnh đó mà chẳng thấy mấy ai dùng, chỉ chăm chăm lập thread để đôi co với nhau thì pó tay rồi.

Còn việc ở Box IT Zone vì tớ mới quản, chưa có Rule rõ rán, trước đấy cũng có nhiều Thread sell dạng đấy nên tớ không thể ngay lập tức vào banned, cảnh cáo hay gì gì thread của người ta được.
Mong cậu sau này sử dụng nút lệnh report dùm nhé.
Thanks !

Upvote 0

Việc tớ đề cập ch1i là cái nút đó chứ không phải những topic report kiểu này mà cậu và cậu TMOD kia nói nhé.
Admin lập ra 4room và đặt cái lệnh đó mà chẳng thấy mấy ai dùng, chỉ chăm chăm lập thread để đôi co với nhau thì pó tay rồi.

Còn việc ở Box IT Zone vì tớ mới quản, chưa có Rule rõ rán, trước đấy cũng có nhiều Thread sell dạng đấy nên tớ không thể ngay lập tức vào banned, cảnh cáo hay gì gì thread của người ta được.
Thanks !

Việc nó màu gì có lẽ phải hỏi shin thôi :))

Upvote 0
mod mà vô dụng thì cũng chẳng là cái gì. Forum theo kiểu COCC cứ làm quen thành viên BQT rồi tự ứng cử là lên thôi. Trình độ ko có mà cứ đk bừa cho oai rồi chẳng biết chuyên môn thì xử lý kiểu gì. Khuyên chủ topic là kệ chúng nó đi, mình là mem vào forum xem có cách kiếm tiền mới ko chứ ko cần quan tâm đến BQT forum này làm gì. Vì forum này BQT ngày càng nhảm rồi.

Upvote 0
đệch góp ý thì lấy mịa acc chính ra mà chém, sợ thì té, lập acc clone thì ngậm vào, mệt mấy bổ rảnh rỗi ,nếu rảnh ra lập ta vài acc gmail nà :)

Upvote 0

Việc nó màu gì có lẽ phải hỏi shin thôi :))

Thanks !
Khác Skin đó 2 ông thần ơi. :D
Nhìn xuống cuối trang trước dòng
Forum software by XenForo™ ©2010-2013 XenForo Ltd.

có dòng skin đó :D

Upvote 0
Decerte và Nam Tuoc tranh luận. Theo tôi nhận xét, Decerte tranh luận rất bài bản, chính xác, có kềm chế. Nam Tuoc tranh luận tuy lúc đầu có hơi chỉ trích cá nhân chút xíu, nhưng sau đó có cầu thị, nói chung Nam Tuoc cần rút kinh nghiệm cho việc này để làm mod tốt hơn, hoang nghênh cả hai!

Upvote 0
Decerte và Nam Tuoc tranh luận. Theo tôi nhận xét, Decerte tranh luận rất bài bản, chính xác, có kềm chế. Nam Tuoc tranh luận tuy lúc đầu có hơi chỉ trích cá nhân chút xíu, nhưng sau đó có cầu thị, nói chung Nam Tuoc cần rút kinh nghiệm cho việc này để làm mod tốt hơn, hoang nghênh cả hai!
Sorry cậu , cậu thread và mọi người.
Đùng thật hôm wa tớ nóng quá... hic hic.. lu bu chuyện hết mà vào thấy cái tittle là pó háng luôn rồi.
Phải chi cậu thread bảo là topic trong box vi phạm gì ko nói, đi phán 1 cái tít khủng vậy hỏi sao mà ko ức chế chứ.

Nhưng giờ mọi thứ bình thường gòi, rất cảm ơn các bạn đã góp ý

Cơ mà Event của Admin về BQT thì ko thấy mấy người vào nhỉ !?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week