[Trưng cầu dân ý] Vv : Close SB

Status
Not open for further replies.

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,892
MR
1.302
$75.00
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện SB đang là vấn đề nóng vì có quá nhiều việc bất cập. Hiện tại SB vừa tốn tài nguyên vừa phản tác dụng.
Vì thế Đờ Men lập Poll này mong mọi người vào biểu quyết có nên Close SB không? Khi có kết quả sẽ Report lại lại Admin!
Nếu bạn nào ko đủ level để poll thì cứ để lại commet về ý kiến khách quan của mình!
Kết quả của topic này số ít dựa trên Poll còn lại phần nhiều là dự trên quan điểm và những comment của các bạn
Chân thành cảm ơn!
ps: Thật là bất tiện khi lúc này làm poll mà ko xem kỉ về việc ràng buộc lelvel- thành thật xin lỗi vì sự bất tiện này.

Trích dẫn lời của Admin để ra cái topic này

Last edited by a moderator:
tiếng việt phong phú bạn ơi
Ví dụ : từ D.o.G nha
Ch0
Ch0'
C.h0'
c H . 0'
........................ =))
bao từ cho đủ hả bạn
giữa việc chém gió(gõ và enter) và cố ý nó lại khác mà. Nếu đã cố ý dùng các từ đó thì code cỡ nào cho lại tiếng việt ta =))

Upvote 0
Quote lại topic đã bị mấy mod close (chán)
1. Forum sẽ rất nhàm chán
2. Nếu ai mún hỏi gì thì phải lập topic ( tốn tài nguyên )
3. Ai mún nhờ vả gì thì phải lập topic và mất thời gian ( tốn tài nguyên ) -> Gây cực nhiều ức chế
4. Mún bàn bạc chuyện off hay chuyện gì phải lập topic và mất thời gian ( tốn tài nguyên ) -> Ức chế, bất tiện
5. Sb ngoài chém gió ra mọi người còn trao đổi với nhau kinh nghiệm PTU, Offer, Captcha ( đóng thì quá uổng )
6. Mem mới chưa lập dc topic cần phải 20post họ sẽ kiếm đến sb còn nếu k có ... ( họ đang cần gấp )
7. Vân vân và vân vân còn nhiều thứ khác mún kể ra nhưng thôi
8. Forum sẽ mất đi nhiều traffic
9. Số mem có thể sẽ giảm đi 1 nữa

ý kiến 1,9,8 thì mình ko bình luận

còn 2,3,4,5,6 thì chỉ dùng cho những người quen biết, cậu có thấy newbie nào hỏi mà được trả lời đàng hoàng ko?? mình đã từng bị nhé ;)) newbie toàn bị bơ thôi nên đừng đưa ra những điều này :)

Upvote 0
Quote lại topic đã bị mấy mod close (chán)
1. Forum sẽ rất nhàm chán
2. Nếu ai mún hỏi gì thì phải lập topic ( tốn tài nguyên )
3. Ai mún nhờ vả gì thì phải lập topic và mất thời gian ( tốn tài nguyên ) -> Gây cực nhiều ức chế
4. Mún bàn bạc chuyện off hay chuyện gì phải lập topic và mất thời gian ( tốn tài nguyên ) -> Ức chế, bất tiện
5. Sb ngoài chém gió ra mọi người còn trao đổi với nhau kinh nghiệm PTU, Offer, Captcha ( đóng thì quá uổng )
6. Mem mới chưa lập dc topic cần phải 20post họ sẽ kiếm đến sb còn nếu k có ... ( họ đang cần gấp )
7. Vân vân và vân vân còn nhiều thứ khác mún kể ra nhưng thôi
8. Forum sẽ mất đi nhiều traffic
9. Số mem có thể sẽ giảm đi 1 nữa

Cái số 6 h hết xài dc r. Giờ muốn vô sb thì phải có sẵn 20 post

Upvote 0

còn 2,3,4,5,6 thì chỉ dùng cho những người quen biết, cậu có thấy newbie nào hỏi mà được trả lời đàng hoàng ko?? mình đã từng bị nhé newbie toàn bị bơ thôi nên đừng đưa ra những điều này

Cậu này nói đúng rất ít khi sb mà dc trả lời, có trả lời nhưng chỉ là những câu hỏi vặt vãnh, còn những câu hỏi khó thì toàn là câu trả lời " Search Google", vào chỗ tuyển mà hỏi,...

Upvote 0

còn 2,3,4,5,6 thì chỉ dùng cho những người quen biết, cậu có thấy newbie nào hỏi mà được trả lời đàng hoàng ko?? mình đã từng bị nhé ;)) newbie toàn bị bơ thôi nên đừng đưa ra những điều này :)

Quen biết còn bị troll nhiều hơn bạn ah
cái gì cũng khổ
:binhsua10: tham gia SB toàn gay với less thôi
anh em cẩn thận
Nhất là huynhvantuan ( Trùm gay )

Upvote 0
Tại sao lại chỉ SR Member mới được vote trong khi SB phần lớn là member có nhu cầu sử dụng nhiều nhất, như vậy không công bằng cho lắm :m025:.
Admin nên cử vài mod có năng lực thực sự để quản lí chatbox thì mọi chuyện sẽ êm thôi, vì mình thấy có mod trẻ trâu trên SB quá :m054:.

Upvote 0
Xin hỏi ai đề xuất ra việc close chatbox , BQT hay chỉ do 1 mình chủ theard
Nói chung thì cũng buồn các bạn lắm. Mình lập poll này ra chung qui cũng để xem coi thái độ của mọi người như thế nào về việc close SB. Nhưng nảy giờ thì thấy comment dạng nghi ngờ or comment kiểu đá đểu.
Các bạn nào hoài nghi thì xem cái này

Upvote 0
Quen biết còn bị troll nhiều hơn bạn ah
cái gì cũng khổ
:binhsua10: tham gia SB toàn gay với less thôi
anh em cẩn thận
Nhất là huynhvantuan ( Trùm gay )

uh thì troll nhiều nhưng mà hỏi nghiêm túc thì sẽ trả lời :)

Upvote 0
Nói chung thì cũng buồn các bạn lắm. Mình lập poll này ra chung qui cũng để xem coi thái độ của mọi người như thế nào về việc close SB. Nhưng nảy giờ thì thấy comment dạng nghi ngờ or comment kiểu đá đểu.
Chỉ là thắc mắc cá nhân thôi !!!!

Upvote 0
Những ai cố tình quậy phá thì cứ banned, đồng ý. Nhưng ở SB thì chém gió là chính, ai quậy phá gì ?:binhsua10:

Upvote 0
Làm việc hay làm gì thì kệ người ta đi bác, sao Bác fải đi lo chuyện cơm áo gạo tiền của người khác làm gì thế.

Nếu đã kệ người ta thì lập topic trưng cầu làm gì bác :)
Biết bác đang giữ lập trường giữ sb, nhưng thử ra nhìn bao quát cái SB xem lời lẽ thế nào ?

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Ta đề nghi close topic này nhé The men, hiện tại việc phản tác dụng của SB xuất phát không phải từ chính nó mà do việc quản lý lơi lỏng trong việc member lên sb quá nhiều. Tại sao không giới hạn lại quyền hạn truy cập SB ở member mà lại close.:binhsua12:

Điều thứ 2 là SB này là Mod của VBB 4x. Sử dụng plugin add 4rum và source chạy SB thì nằm ở host hoặc server khác của 4rum vì thế chẳng có gì là hao tổn tài nguyên cả :m014:

Upvote 0
Đồng ý close SB, vì theo mình thấy nó rất lộn xộn và ko mạng lại hiệu quả lắm.

Đã vote "có"

Nhưng đề nghị mod sửa cái title của Poll "Có nên close SB hay ?" thành "Đống ý close SB hay ko" thì vote có hay không là rõ ràng rành mạch nhất

Upvote 0
Ta đề nghi close topic này nhé The men, hiện tại việc phản tác dụng của SB xuất phát không phải từ chính nó mà do việc quản lý lơi lỏng trong việc member lên sb quá nhiều. Tại sao không giới hạn lại quyền hạn truy cập SB ở member mà lại close.:binhsua12:

Điều thứ 2 là SB này là Mod của VBB 4x. Sử dụng plugin add 4rum và source chạy SB thì nằm ở host khác host hoặc server của 4rum vì thế chẳng có gì là hao tổn tài nguyên cả :m014:
Việc giới hạn hiện tại đã thực hiện thì phải? Member trên 20 post mới có quyền tham gia SB.
Còn việc quản lí SB xin thưa với Phồng tôm như sau: Rất khó để set một Mod nào nằm vùng SB suốt ngày để canh xem ai chửi thề, nói tục, post link xxx...Mình thừa nhận là SB cũng mang lại relax rất nhiều nhưng phải hiểu một đều:
"Mod trực SB thì người nào rãnh mới ghé vào ngó, thấy member chửi thể, nói tục, post link xxx, thì baned: Cái người bị baned làm topic report nói Mod lộng quyền. Rồi đưa ra hàng loạt những cái nít từng chửi thề....có roof luôn để nói là Mod quản lí lỏng lẽo?" Thế sao các bạn ko tự suy nghĩ?
Gửi lời cảm ơn đến ý kiến của Phồng Tôm

Upvote 0
Đồng ý close SB, vì theo mình thấy nó rất lộn xộn và ko mạng lại hiệu quả lắm.

Đã vote "có"

Nhưng đề nghị mod sửa cái title của Poll "Có nên close SB hay ?" thành "Đống ý close SB hay ko" thì vote có hay không là rõ ràng rành mạch nhất

Vậy theo bạn SB dùng làm gì :m021: Là nơi để bạn giao lưu học hỏi hay làm quen ? Hay là mục chính chém gió :m131:
Mình tháy SB đã làm hết khá năng của nó rồi... Lộn xộn là do chính member gây ra :m131:

- - - Updated - - -

Việc giới hạn hiện tại đã thực hiện thì phải? Member trên 20 post mới có quyền tham gia SB.
Còn việc quản lí SB xin thưa với Phồng tôm như sau: Rất khó để set một Mod nào nằm vùng SB suốt ngày để canh xem ai chửi thề, nói tục, post link xxx...Mình thừa nhận là SB cũng mang lại relax rất nhiều nhưng phải hiểu một đều:
"Mod trực SB thì người nào rãnh mới ghé vào ngó, thấy member chửi thể, nói tục, post link xxx, thì baned: Cái người bị baned làm topic report nói Mod lộng quyền. Rồi đưa ra hàng loạt những cái nít từng chửi thề....có roof luôn để nói là Mod quản lí lỏng lẽo?" Thế sao các bạn ko tự suy nghĩ?

Chính như thế đấy :m021: không hiệu quả là do việc quản lý không hợp lý. Quản lý ko dc thì close :m014:
ta đã nhiều lần đề nghị việc quản lý trên SB rồi mà có ai thèm nghe đâu :m014: 1 member mới lên SB xin nói thật 100 người thì đủ 100 người ko biết cái quy tắc trên sb là gì :m014:, đã thế còn để nạn clone xuất hiện... Mọi thứ đều có nguồn gốc của nó... Ko giải quyết cái gốc mà lo cái ngọn thì cũng chẳng dc gì :m021: Ko khóe clone sb xong sẽ xuất hiện spammer chat đó

Upvote 0
OK. nếu đờ men suy nghĩ như thế thì mình có ý kiến nhé
Nếu k bắt dc những người đang chửi thề ( mod k bắt dc ) thì nếu mod mà vào thấy người nào chửi thề thì ban ???? thử hỏi có công bằng không

Upvote 0
post nhiều nhưng tốn tài nguyên ok ?

Tốn tài nguyên nhưng mọi thứ vẫn còn đó ,nó trở thành kiến thức chung có ích cho những người mới về sau bác ạ,còn SB thì chat chit xong xoá hết còn đâu,với cả đa số bọn bán và cho thuê host đều không thích diễn đàn có SB

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week