Warning Trường hợp bán VPS của binh6699

Status
Not open for further replies.
k biết never give up thật hay giả vờ o_O

Vào topic của binh6699 thì ai cũng hiểu đấy là bán VPS, thế cũng hiểu lầm được thì cũng hơi dị, chưa thấy có cái plan dedicated nào mà thông số lại buồn cười như thế, lại còn có gói 10$/ tháng :D. Thực sự thì mình thấy khách hàng cố tình hiểu lầm thì đúng hơn
Thực sự thì chẳng có gì đâu nhưng mà ai cũng tưởng là dịch vụ nọ đang chơi xấu dịch vụ kia ý :D

Thực sự thì chẳng có gì đâu nhưng mà ai cũng tưởng là dịch vụ nọ đang chơi xấu dịch vụ kia ý :D

Không biết là bôi nhọ người khác hay tự bôi nhọ mình. Kiến thức như thế mà cũng bán VPS được thì cũng hơi nể :D

Vào topic của binh6699 thì ai cũng hiểu đấy là bán VPS, thế cũng hiểu lầm được thì cũng hơi dị, chưa thấy có cái plan dedicated nào mà thông số lại buồn cười như thế, lại còn có gói 10$/ tháng :D. Thực sự thì mình thấy khách hàng cố tình hiểu lầm thì đúng hơn
Nói chung khi đã lên đây thì thằng nào cũng xấu mặt. Thằng kia bất nhân thì thằng này cũng là thằng ngu. Mình đã từng nghe thoáng qua ở MMO4ME thằng này bán Server. Và mình hỏi có loại Server 16G không? Vì Bạn có thấy Topic nó là Dedicated US, Asia, EU Giá rẻ không ? Đơn giản là thấy thoáng qua và copy. Chả ai mà rảnh rỗi đọc thật kỹ. Bởi vì nhìn vào Topic sẽ thấy cài mình muốn.
Hình anh chi tiết

Bạn nên hiểu rằng thế giời mình rộng lớn. MMO4ME quá nhỏ bé. Ờ đây sell VPS chỉ là kiếm bạc lẻ. Cái mình cần ở đây là tìm nhân tài làm việc lớn . Đẳng cấp của bạn cũng như tôi và thật là bất hạnh cho tôi khi bạn có cái nhìn sai về chính tôi.

Nói chung khi đã lên đây thì thằng nào cũng xấu mặt. Thằng kia bất nhân thì thằng này cũng là thằng ngu. Mình đã từng nghe thoáng qua ở MMO4ME thằng này bán Server. Và mình hỏi có loại Server 16G không? Vì Bạn có thấy Topic nó là Dedicated US, Asia, EU Giá rẻ không ? Đơn giản là thấy thoáng qua và copy. Chả ai mà rảnh rỗi đọc thật kỹ. Bởi vì nhìn vào Topic sẽ thấy cài mình muốn.
Hình anh chi tiết

Bạn nên hiểu rằng thế giời mình rộng lớn. MMO4ME quá nhỏ bé. Ờ đây sell VPS chỉ là kiếm bạc lẻ. Cái mình cần ở đây là tìm nhân tài làm việc lớn . Đẳng cấp của bạn cũng như tôi và thật là bất hạnh cho tôi khi bạn có cái nhìn sai về chính tôi.

Rất muốn thông cảm cho cậu nhưng mà thực sự là không thể xem nổi ảnh của cậu :D

nói
Hình anh chi tiết

nói chuyện cao siêu ghê :p

*** hiểu ô chủ thớt giả ngu chơi xấu nhau hay ngu thật?
Đến cả cái hình up cũng éo xong

máy chủ vật lý để chia vps chủ yếu là dùng từ dedicated, chứ vps cài window server thì cũng là server rồi, server ở đây giống như là web server, game server, mà nếu bán dedicate thường thì có ghi rõ là dùng CPU gì, vì cùng số core nhưng có con mạnh con yếu, ko ghi biết con đó mạnh hay yếu mà mua

Ức chế không ngủ được luôn phải comment phát mới đi ngủ yên

=>> động cơ quá rõ ràng ............ đề nghị BQT xử lý

-----

==>>>> Bỏ qua nó là vps hay dedi đi chỉ cần thấy cái mục tiêu chia vps là thấy hài rồi. Mua vps bán ok không sai -> con 16gb 40$ chia 4con 2gb là 1con 10$ -> bạn nói vps bạn mua 5$ thì sao phải mua chia làm gì cho cực mà còn bị lỗ nữa ( chia 4con 40$, mua 4con 20$ => lỗ 20$ mà còn tốn công chia)

- vps gốc 16gb 40$: chia ra 4con 2gb => mỗi con 2gb là 10$ => 4con 40$
- mua 4con 2gb 5$ khỏi cần chia 1con 5$ => 4con 20$

=> có ai ở ko đi mua về chia vps mà lỗ 20$ trong khi mua vps sẵn lời 20$ ko?????

máy chủ vật lý để chia vps chủ yếu là dùng từ dedicated, chứ vps cài window server thì cũng là server rồi, server ở đây giống như là web server, game server, mà nếu bán dedicate thường thì có ghi rõ là dùng CPU gì, vì cùng số core nhưng có con mạnh con yếu, ko ghi biết con đó mạnh hay yếu mà mua

chuẩn lúc trước em có sell dedi và luôn pub cấu hình như bác nói ko tin nhờ mod check topic có lịch sử sell dedi và cấu hình như vậy :D Dedicated ghi rõ là dedicated

còn thông số cụ thể lúc trước mình có dẫn link sang đây
http://vpsmmo.com/ovh.html
http://vpsmmo.com/dedi.html
nhưng giờ ko còn sell nên mình đã ẩn đi ko còn pub lên topic hay website nữa

nói

nói chuyện cao siêu ghê :p

toàn pro đó bạn
nhưng bạn thớt chưa phân biệt dc rõ 2 từ VPS và DEDI vs Server

đơn giản là @binh6699 lắp thêm từ Server vào trước làm thớt hiểu nhầm, nhưng điều đó được phép sử dụng, vì nhiều dịch vụ khác uy tín cũng dùng:
Server - VPS
Server - DEDI

>> Server nghĩa là máy chủ, VPS và DEDI cũng có nghĩa là máy chủ khác nhau rõ rệt nhất ở chỗ VPS (máy chủ ảo) ko chia dc nhỏ thêm VPS, DEDI (máy chủ vật lý) thì chia ra đc thêm nhiều VPS

>>>> vì vậy gọi Server thì nghĩa chung chung, qua topic này thì mọi người nên gọi rõ hơn là loại nào, nói luôn ý muốn là 1 VPS xài luôn, hay cần chia ra nhiều VPS

lỗi do người mua ko hỏi kỹ, nếu từ đầu nói là cần mua Server để chia nhỏ ra nhiều VPS để sử dụng vào việc cắm tool bot traffic thì Binh sẽ hiểu vấn đề ngay và nói hàng DEDI hiện đã hết

vụ này thì mình ủng hộ bạn Binh

có chăng là bạn Binh edit thêm vào cho rõ nghĩa
VD:
Server - VPS (chỉ 1 VPS)
Server - DEDI (chia ra được nhiều VPS)

Last edited:
- vps gốc 16gb 40$: chia ra 4con 2gb => mỗi con 2gb là 10$ => 4con 40$
- mua 4con 2gb 5$ khỏi cần chia 1con 5$ => 4con 20$

=> có ai ở ko đi mua về chia vps mà lỗ 20$ trong khi mua vps sẵn lời 20$ ko?????

Chủ thớt quá rảnh với thừa tiền làm từ thiện ấy mà :D
Thấy có nhiều topic cần người hợp tác kiếm 100 củ/tháng mà bro :D

toàn pro đó bạn
nhưng bạn thớt chưa phân biệt dc rõ 2 từ VPS và DEDI

đơn giản là @binh6699 lắp thêm từ Server vào trước gây hiểu nhầm, nhưng nó được phép sử dụng
Server - VPS
Server - DEDI
>> Server nghĩa là máy chủ, VPS và DEDI cũng có nghĩa là máy chủ khác nhau rõ rệt nhất ở chỗ VPS ko chia dc nhỏ thêm VPS, DEDI thì chia ra đc
>>>> vì vậy gọi Server thì nghĩa chung chung, qua topic này thì mọi người nên gọi rõ hơn là loại nào, nói luôn ý muốn là 1 VPS xài luôn, hay cần chia ra nhiều VPS

lỗi do người mua ko hỏi kỹ, nếu từ đầu nói là cần mua Server để chia nhỏ ra nhiều VPS để sử dụng vào việc cắm tool bot traffic thì Binh sẽ hiểu vấn đề ngay và nói hàng DEDI hiện đã hết

vụ này thì mình ủng hộ bạn Binh

có chăng là bạn Binh edit thêm vào cho rõ nghĩa
VD:
Server - VPS (chỉ 1 VPS)
Server - DEDI (chia ra được nhiều VPS)

Lúc trước khi còn sell dedicated mình luôn ghi chú là dedicated có thể chia vps nhưng khách hàng tự chia mình không hỗ trợ chia vps mà chỉ hỗ trợ setup thành 1 con vps thôi :D

Cũng mới tìm hiểu về VPS và Dedi sau khi đọc topic này, em cũng ủng hộ bác Binh 1 phiếu nhé. Lỗi do ng mua không nói rõ mua để làm gì, vì ng mua là ng chủ động trước chứ không phải mình đi dụ người ta mua, mình đâu biết ngta cần làm gì, Vote

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,465
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week