CPU INTEL PENTIUM DUAL CORE G4400 1tr54
Main Giga H81 1tr54
DDR3 4gb bus 1600 520k
VGA CARD GIGABYTE GV-N730-2GI- DDR3. 2GB -128bit 1tr6
HDD WD 1TB 1tr35
Nguồn COOLERMASTER 400W 630k
phím + chuột + case 500k
Tong = 7tr68 :D
tùy chọn giảm CPU nhưng ko đáng kể

thế là mất tiền mới dc tư vấn à bác next hộ em với nhìn thấy nnichs bác mà buồn lôn
Hehe có tới 3 thím tư vấn rồi mà vẫn chưa hài lòng. Tức là 3 thím kia tư vấn chẳng là cái quái gì cả trong mắt thớt. Tức là có nghĩa trong mắt thớt mấy lời tư vấn đó không có giá trị sử dụng hoặc mấy cái đó thớt đã biết rồi hoặc thớt hiểu biét hơn vậy. Vậy những lời tư vấn sau sẽ rất vô duyên nếu không lấy phí.

Hehe có tới 3 thím tư vấn rồi mà vẫn chưa hài lòng. Tức là 3 thím kia tư vấn chẳng là cái quái gì cả trong mắt thớt. Tức là có nghĩa trong mắt thớt mấy lời tư vấn đó không có giá trị sử dụng hoặc mấy cái đó thớt đã biết rồi hoặc thớt hiểu biét hơn vậy. Vậy những lời tư vấn sau sẽ rất vô duyên nếu không lấy phí.
bác nói thế :(:(:( có ai cũng như bác đâu :D:D lúc nào hở mồn cũng tiền tiền :eek: anh em giúp nhau chử yếu ko ai iống bác đâu

bác nói thế :(:(:( có ai cũng như bác đâu :D:D lúc nào hở mồn cũng tiền tiền :eek: anh em giúp nhau chử yếu ko ai iống bác đâu
Nói vậy mà ko hiểu à. Có 3 thím (giờ tới 5 thím) tư vấn rất nhiệt tình rồi mà thím có hài lòng đâu.
Giá của sự free làm cho người nhận không cảm thấy có giá trị.
Diễn đàn này kiếm tiền mà, bạn cũng lắp máy để kiếm tiền đó thôi. Lắp máy tối ưu để kiếm tiền mà đòi người khác giúp đỡ free, trong khi tới 5 người free rất nhiệt tình thì lại coi thuờng họ. Bạn không biết điều gì cả, thử hỏi mấy người đó họ có buồn không nhé.
Còn muốn tiếp tục free ko có lý luận, giải thích gì cả thì dễ mà. Cứ copy đại vài cái cấu hình rồi quăng lên kiếm post thôi. Hoặc nhác hơn thì comment đại loại như "ờ như vậy cũng tốt", "lót dép hóng cao nhân", "nên lắp mới đi để sau này dễ nâng cấp"... blah blah....

Nói vậy mà ko hiểu à. Có 3 thím (giờ tới 5 thím) tư vấn rất nhiệt tình rồi mà thím có hài lòng đâu.
Diễn đàn này kiếm tiền mà, bạn cũng lắp máy để kiếm tiền đó thôi. Lắp máy tối ưu để kiếm tiền mà đòi người khác giúp đỡ free, trong khi tới 5 người free rất nhiệt tình thì lại coi thuờng họ. Bạn không biết điều gì cả, thử hỏi mấy người đó họ có buồn không nhé.
Còn muốn tiếp tục free ko có lý luận, giải thích gì cả thì dễ mà. Cứ copy đại vài cái cấu hình rồi quăng lên kiếm post thôi. Hoặc nhác hơn thì comment đại loại như "ờ như vậy cũng tốt", "lót dép hóng cao nhân", "nên lắp mới đi để sau này dễ nâng cấp"... blah blah....
em có coi thường ai đâu bác .. chính bác là người nói coi thường mà , vâng mọi người tư vấn em rất cảm ơn . bác cứ cho là bác giỏi lắm đó . chưa tư vấn gì mà cũng nói vậy hay lại chém anh em vậy, ăn ko nói có đo sbacs

Mấy trang của bạn là bán máy mà. Mình thuê vps, có thể bạn không biết, mình render bằng trình Corona mới nhất không phụ thuộc vào car màn hình, chỉ dùng cpu vì car màn hình là có máy mình rồi. Mình cứ nghĩ bạn biết, tư vấn giúp mình, hiện nay có nhiều côngty xd họ thuê khoảng 20 vps trở lên mục đich render cho nhanh,vì car màn hình không giai quyết nhanh về xử lý bằng cpu, nên hường đồ họa thế mới hiện nay họ nghiên về cpu hơn, tiêu biểu là cpu haswell, mình chỉ dùng cpu dual core thôi, nhưng thuê nhiều, vừa dùng click tằng view vừa dùng render, mình đang tìm hiểu về nó. cảm ơn bạn quan tâm.

Mấy trang của bạn là bán máy mà. Mình thuê vps, có thể bạn không biết, mình render bằng trình Corona mới nhất không phụ thuộc vào car màn hình, chỉ dùng cpu vì car màn hình là có máy mình rồi. Mình cứ nghĩ bạn biết, tư vấn giúp mình, hiện nay có nhiều côngty xd họ thuê khoảng 20 vps trở lên mục đich render cho nhanh,vì car màn hình không giai quyết nhanh về xử lý bằng cpu, nên hường đồ họa thế mới hiện nay họ nghiên về cpu hơn, tiêu biểu là cpu haswell, mình chỉ dùng cpu dual core thôi, nhưng thuê nhiều, vừa dùng click tằng view vừa dùng render, mình đang tìm hiểu về nó. cảm ơn bạn quan tâm.
mình nghỉ tốc độ xử lý của GPU cao hơn CPU rất nhiều lần mà cậu, công nghệ CPU chỉ là 45m thôi, còn GPU đã 22m rồi, hay công nghệ gì mới nửa cậu

em có coi thường ai đâu bác .. chính bác là người nói coi thường mà , vâng mọi người tư vấn em rất cảm ơn . bác cứ cho là bác giỏi lắm đó . chưa tư vấn gì mà cũng nói vậy hay lại chém anh em vậy, ăn ko nói có đo sbacs
Sao không nói lời cám ơn họ sau mỗi lần họ tư vấn và nói thêm rằng: "Liệu em dùng cấu hình đó thì tốc độ được như thế nào?", "dùng được bao lâu?", "mua hàng ở đâu thì tốt...", hoặc là "Cấu hình này tốt rồi nhỉ, em sẽ mua ngay cái đó..." blah blah...
Đợi nói vài câu trúng tim đen thì mới nói "vâng mọi người tư vấn em rất cảm ơn". Hic hic

Mà thanh niên tương lai bây giờ cũng lạ nhỉ. Cái gì cũng thích free cơ. Trong khi những cái muốn free thì đã free rất nhiều mà chất lượng lại tốt nữa(chắc gì bạn trả tiền chi minhf mà được cái tốt hơn cái free đó chứ) thì lại không chịu dùng. Lại muốn free và chịu ơn thì mới được cơ.
Thử lòng thanh niên thôi, chứ cái này có quái gì mà lấy tiền cho người ta cười cho.

bác tham khảo so sánh giửa GPU và CPU
http://hoc3dmax.com/trang-chu/sanh-toc-render-cua-cpu-voi-gpu.html

Asus H81 1tr1
CPU G3420 1tr4
Ram Gskill bus 1600 x2 4GB 1tr
HDD WD Black 500GB 1tr3
VGA AMD Radeon R9 290 DD5 4GB ram 3tr2
PSU 650w công suất thực
Case cùi tự tham khảo
Linh tinh tự thêm :v
cấu hình trên thêm con vga này render video bao ngon luôn
vga amd ngốn điện nhiều lắm hay sao mà phải cần đến nguồn 650w vậy bác :eek::eek:

vga amd ngốn điện nhiều lắm hay sao mà phải cần đến nguồn 650w vậy bác :eek::eek:
nguồn vừa đủ cho nó chạy đó cậu, đúng ra phải chạy nguồn 750w tới 1000w mới dc đó, vì hôm trước mình có ráp 1 dàn chạy con này nên biết cậu
hình thật em nó dây

6, 7tr dùng để render thì ở mức tạm chấp nhận được. Cắt đầu đuôi thì còn ổn chứ render after effect đặc biệt là 3D thì coi như bỏ :D
Để dành thêm chiến Xeon thì còn được. Chứ mua mấy con core i, VGA onboard đó chẳng giúp ích mấy cho việc render đâu :D

nhưng cái này là tư vấn mà có gì đâu sao phải móc hầu bao chứ bác . ko biết bác tư vấn kiểu gì mà thấy bác tự mãn quá. nói thật tiền thớt ít quá nên em ko thèm tư vấn vì cấu hình render mà có 5 -7 củ thì mua máy cũ 2nd cho rồi. mà em nghĩ cấu hình bác đưa ra cũng ko khá đâu. thớt tốt nhất đừng mất tiền oan muốn tư vấn thì sang bên voz nhé chứ mmo họ chỉ cày tiền là giỏi còn muốn nói về phần cứng hay phần mềm bảo trì thì voz làm trùm.

bác ráp build lâu chưa mà lại lấy i5 render. nếu 13 củ thì em làm giàn hơn bác nhiều đó:D:D
mình ráp cho em mình làm bản vẽ khuôn cậu ạ, chứ ko chơi mmo mới vừa ráp khoản 1 tháng à cậu,
vậy cậu cho mình list cấu hình tham khảo với

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week