Tư vấn dàn máy làm offer

Bạn nghĩ máy mua lại của phòng net chạy con dual core thì nó là cái gì?

nó là cái gì thế:binhsua24:

Tại sao mình nói bạn ấy không mua thêm 1 cái 2G thêm vào mà đổi con 2G lấy 2 con 2G? Lý do đó là 2 con chạy Dual được chứ không khập khiễng như 3G của bạn
@chokkaku: nếu share card cho máy ảo ít và tăng thêm RAM cho VGA cũng ok giải quyết được chứ không lag đâu. Máy tui bèo như con mèo: main Giga G31, CPU: E5200 (oc lên 3.5 GHz), VGA on, Lan on, Sound on, ram 2 em 2G, nguồn 540w, HDD 160 seagate sata, HDH win 8, máy ảo đang share (vbox), chạy thêm con vmware làm VPS web, chạy vẫn mượt mà. Ai không tin mời ghé nhà xem

Thêm cái hình cho vui
View attachment 21391
cấu hình quen nhỉ, nhưng có gì nhầm lẫn ở đây rồi. đây em E5200 có 2.5GHz, sao lại nói 3.5GHz
bonus cái hình. đang làm off, chạy phà phà.
attachment.php

Máy tui bèo như con mèo: main Giga G31, CPU: E5200 (oc lên 3.5 GHz), VGA on, Lan on, Sound on, ram 2 em 2G, nguồn 540w, HDD 160 seagate sata, HDH win 8, máy ảo đang share (vbox), chạy thêm con vmware làm VPS web, chạy vẫn mượt mà. Ai không tin mời ghé nhà xem

làm off có nhất thiết cần 4GB ram ko. mua lại máy cũ ở quán net la biết chủ thớt có bao nhiêu vốn rồi, bây giờ ram DRR II quá chát, nguồn công suất thực cũng rất chát... hơn nữa máy mua ở quán net ko có nghĩa là nó nát...như vậy có lên nâng cấp ko?

Máy mình coi3 . Ram 4gb . card onbard chạy máy ảo còn lag. Quan trọng cái card màn hình thì mượt hơn nhiều mà :binhsua18:
ko biết nói j vì cấu hình em quá bèo
show cho vui

bonus thêm cái video
chạy 1 lúc 2 máy ảo và các ứng dụng vẫn ko thấy giựt
[video=youtube;xqBOJLkGCfs]http://www.youtube.com/watch?v=xqBOJLkGCfs&feature=youtu.be[/video]

cấu hình em kém xa core i3 đó

cấu hình quen nhỉ, nhưng có gì nhầm lẫn ở đây rồi. đây em E5200 có 2.5GHz, sao lại nói 3.5GHz
ko j là ko thể, chak cậu chưa biết công nghệ ép xung cpu nhỉ
bonus

ko j là ko thể, chak cậu chưa biết công nghệ ép xung cpu nhỉ
bonus

ah ra thế, đã đọc về nó từ khi mua máy (cách đây 4 năm) nhưng chưa làm vì đơn giản chưa có nhu cầu dùng cao hơn:binhsua31:

với cấu hình hiện tại mình vẫn chạy được catia, avid liquid, after effect, premier... :binhsua27:

Last edited by a moderator:
chưa biết cấu hình máy người ta thế nào, pro phán như đúng rồi.

máy mình 3GB ram, 1 thanh 2GB, 1 thanh 1GB, nguồn thường công suất 450W... mà chạy phà phà:binhsua27:
Bạn ấy nói đúng rồi mà . Chip dou + ram4G là tốt mà vì ram nhiều chia sẽ cho máy ảo nhiều hơn . Với lại nên xem lại ram của mình 2 thanh ram ko đồng bộ thì chỉ phát huy dc 50% số tiền bỏ ra để mua thôi rất phí bạn à . Bạn nên xài 2 thanh 1G. hoặc 2 thanh 2G như thế sẽ ko lảng phí tiền

nó là cái gì thế:binhsua24:

attachment.php

làm off có nhất thiết cần 4GB ram ko. mua lại máy cũ ở quán net la biết chủ thớt có bao nhiêu vốn rồi, bây giờ ram DRR II quá chát, nguồn công suất thực cũng rất chát... hơn nữa máy mua ở quán net ko có nghĩa là nó nát...như vậy có lên nâng cấp ko?
1. trả lại bạn câu nói phán cứ như đúng rồi nhé.
2. Bạn đọc chưa kỹ câu OC 3.5GHz (thích tui show lên cho xem, kéo max tới 4.2 lận)
3. Bạn ấy đã nói rất kỹ là máy tầm 5tr (chú thích là mua máy ở tiệm net, muốn nâng cấp 2Gb RAM nữa)
4. Làm off không nhất thiết là 4Gb ram, nhưng vừa làm việc khác vừa làm off thì khuyên 4Gb ram (2 cây 2Gb để chạy Dual).
5. Máy mua ở quán net ko có nghĩa là nó nát nhưng những thứ như nguồn và quạt CPU là nên thay (lý do thì chắc ai cũng hiểu)
6. Bạn nên đọc kỹ những gì người khác viết nhé.
Với kinh nghiệm dùng máy tính tầm > 15 năm mình chỉ góp ý thế thôi

- - - Updated - - -

ah ra thế, đã đọc về nó từ khi mua máy (cách đây 4 năm) nhưng chưa làm vì đơn giản chưa có nhu cầu dùng cao hơn:binhsua31:

với cấu hình hiện tại mình vẫn chạy được catia, avid liquid, after effect, premier... :binhsua27:

Chưa làm, chưa biết mà phán như các thánh thế

Ram giờ rẻ mà lắp ram 4GB, máy cấu hình từ core dual là ok, card màn hình tương đối (ko thì lại tốn ram) thì sẽ mượt mà thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week