[Tư vấn] một hướng đi cho năm 2016 với những gì đang có?

GA Web thì cần có các kiến thức về GA, Website. Có 2 cái đó rồi thì cần có traffic? Vậy sẽ kéo traffic từ đâu.
Tư vấn : Chơi view ảo :D:D:D:D
Đùa thôi, view thì có nhiều nguồn:
1. SEO - Khó, không khả quan.
2. Spam mạng xã hội - Khó vừa phải, hiện tại facebook fix spam rất mạnh, kể cả những lão làng spam vẫn không thể kham nổi.
3. Chạy ads facebook - Khó vừa phải, chạy ads thì cũng không khó, không dễ, biết cách có thể làm được đủ xài.
3. Mua view - Dễ, chỉ cần có tiền và biết chỗ mua, nhưng cái khó là không an toàn, không cẩn thận là bị chơi view đểu die acc như thường
....
Và còn nhiều vấn đề nữa.
Nếu muốn học chơi GA web thì ib mình, có phí, và phí cao nhé :)
Fb: fb.com/tranbinh1994
Yahoo: kakabinh7

như bạn nói có vẻ bạn cũng lao vào MMO này đc khoảng 1 năm hơn 1 chút rồi....
Thất bại là cái điều hiển nhiên với tất cả các mmoer muốn thành công, mình nghĩ điều cơ bản dẫn đễn các bạn bỏ cuộc với MMO là các bạn nghĩ nó dễ kiếm quá, Quá ảo tưởng vào cái màu hồng mà mấy thánh chém gió trên mấy cái blogpost :(
Mình đây từng làm MMO đến nửa năm ko đc 1 xu, mình ko biết mình có thuộc lại có chút thành công hay không, nhưng mình bắt đầu từ năm 2013, ban đầu ko dám bỏ 1 xu vào đây, chỉ làm free free và free.... làm tất cả mọi thứ mình nghĩ là làm ra tiền, thật ra cũng làm ra thật, nhưng chắc ko đủ trả tiền điện.
Rồi tích góp 1 chút thì gặp scamer.....
Nói chung đến giờ này mỗi tháng cũng kiếm đc vài trăm......
2 điều quan trọng nhất trong cái nghề MMO này cho đến giờ mình phát hiện ra...
Thứ nhất: Kinh nghiệm là thứ quý giá nhất ( bạn chỉ có thể có bằng cách tự mầy mò tìm hiểu và làm và tự rút kinh nghiệm, đó là kinh nghiệm của bạn, đừng cố gắng hỏi ai cả, vì như vậy bạn tự động tránh cái đó mà ko biết lý do, hãy cứ làm rồi mới hiểu đc vì sao thất bại, và phải đúc kết dc kinh nghiệm từ mỗi thất bại )
Thứ 2: ông thầy Pro nhất trong nghề MMO, cho tất cả các mảng, là ông thầy Google..
Còn khuyên bạn 1 điều là MMO thì bạn đi theo mảng nào cũng có thể gặp những cao thủ kiếm vài K 1 tháng... Hãy xem bạn thích mảng nào.... Và muốn thành công thì bạn phải bỏ thời gian học hỏi, học hỏi và học hỏi, có thể mất vài tháng hoặc vài năm để kiếm ra tiền đấy. Đừng có nghĩ bắt đầu làm là kiếm ra tiền luôn, thế nên bạn hãy cân nhắc về việc đi theo nghề này.... Sô người bỏ cuộc mình nghĩ gấp vài lần đến vài chục lần số người quyết tâm đi theo ý chứ

Last edited:
Thất bại là cái điều hiển nhiên với tất cả các mmoer muốn thành công, mình nghĩ điều cơ bản dẫn đễn các bạn bỏ cuộc với MMO là các bạn nghĩ nó dễ kiếm quá, Quá ảo tưởng vào cái màu hồng mà mấy thánh chém gió trên mấy cái blogpost :(
Mình đây từng làm MMO đến nửa năm ko đc 1 xu, mình ko biết mình có thuộc lại có chút thành công hay không, nhưng mình bắt đầu từ năm 2013, ban đầu ko dám bỏ 1 xu vào đây, chỉ làm free free và free.... làm tất cả mọi thứ mình nghĩ là làm ra tiền, thật ra cũng làm ra thật, nhưng chắc ko đủ trả tiền điện.
Thứ nhất: Kinh nghiệm là thứ quý giá nhất ( bạn chỉ có thể có bằng cách tự mầy mò tìm hiểu và làm và tự rút kinh nghiệm, đó là kinh nghiệm của bạn, đừng cố gắng hỏi ai cả, vì như vậy bạn tự động tránh cái đó mà ko biết lý do, hãy cứ làm rồi mới hiểu đc vì sao thất bại, và phải đúc kết dc kinh nghiệm từ mỗi thất bại )
Thứ 2: ông thấy Pro nhất trong nghề MMO, cho tất cả các mảng, là ông thầy Google..
Còn khuyên bạn 1 điều là MMO thì bạn đi theo mảng nào cũng có thể gặp những cao thủ kiếm vài K 1 tháng... Hãy xem bạn thích mảng nào.... Và muốn thành công thì bạn phải bỏ thời gian học hỏi, học hỏi và học hỏi, có thể mất vài tháng hoặc vài năm để kiếm ra tiền đấy. Đừng có nghĩ bắt đầu làm là kiếm ra tiền luôn, thế nên bạn hãy cân nhắc về việc đi theo nghề này.... Sô người bỏ cuộc mình nghĩ gấp vài lần đến vài chục lần số người quyết tâm đi theo ý chứ
Bác nói chuẩn (Y). Như mình để chạy ads facebook được thì bỏ ra không ít tiền để test ads, để có kinh nghiệm GA thì chết không ít gà. Có đợt mình die cả dàn nguyên 15K$ :(:(:(:( Sau nghỉ một times vì chán quá và lại làm lại.
Không có cái gì dễ dàng cả...

Bác nói chuẩn (Y). Như mình để chạy ads facebook được thì bỏ ra không ít tiền để test ads, để có kinh nghiệm GA thì chết không ít gà. Có đợt mình die cả dàn nguyên 15K$ :(:(:(:( Sau nghỉ một times vì chán quá và lại làm lại.
Không có cái gì dễ dàng cả...

Bác giỏi quá. tuổi trẻ tài cao !

Thứ 2: ông thầy Pro nhất trong nghề MMO, cho tất cả các mảng, là ông thầy Google..

Tks b đã chia sẻ.:) có lẽ nên học off đầu tiên đẻ kiếm tiền trước mắt đa.

đang nản youtube chạy tứ phương kiếm món khác đây bác =.=!
GA die, quiz chưa biết pay hay không :((
không không
mà là content không phải cheat :) ý em là re-up ý
bỏ suy nghĩ tồi tàn cheat đi

không không
mà là content không phải cheat :) ý em là re-up ý
bỏ suy nghĩ tồi tàn cheat đi

content mà bác. quiz vừa đá content. GA em bị tạm ngừng 30 ngày vì click tặc.
Kp bản quyền bác ơi.
Dự tháng 1 cho hết vào yeah1, cho có bảo kê.

content mà bác. quiz vừa đá content. GA em bị tạm ngừng 30 ngày vì click tặc.
Kp bản quyền bác ơi.
Dự tháng 1 cho hết vào yeah1, cho có bảo kê.
:D chơi content thì cần gì zo quiz
vào nhiều netowrk khác đó ăn chia nhỏ chút nhưng được nhiều lợi
bị đá phát triển tiếp chờ vào được :) cầy tiếp sợ gì

:D chơi content thì cần gì zo quiz
vào nhiều netowrk khác đó ăn chia nhỏ chút nhưng được nhiều lợi
bị đá phát triển tiếp chờ vào được :) cầy tiếp sợ gì

mỗi tội tháng này đá vs k pay thì k có tiền cấp lực để chiến tiếp ý chứ bác =.=!
Nên e muốn học off để có bị làm sao cũng có chỗ làm đủ cái tiền đút vào mồm đã :((

Xin chào các bác, năm mới sắp đến rồi, chúc các bác năm mới kiếm nhiều tiền hơn năm cũ.

e mới tập chơi mmo dạo này dạt nhiều chỗ quá, mất phương hướng,... nói chung mục tiêu là kiếm tiền, kiếm bao nhiêu thì 5m đến 10m tháng.
Những gì đang có...

Quan trọng nữa là những điều đã làm và có vẻ như đâm đầu vào tường:

xe ôm e làm mấy ngày và có đúng 1 khách @@ :(
captcha gõ từ megatype và giờ thi thoảng vẫn gõ gogetsome nhưng có vẻ không khả quan. :(
PTC chơi paidvert nhưng không hợp, mất tiền :(
Youtube có vẻ ổn nhất, kiếm được 100 200 300$/ tháng nhưng bão liên miên, k biết đâu mà lần :(
Đang tập chơi GA web, tháng tới sẽ thử reg GA content nhưng có vẻ nội dung có thể làm đc nhưng SEO thì thất bại ! :(
Còn Offer thì cố học, nhưng chưa tâm huyết hoặc tại ngu lâu nên chưa hiểu ra vấn đề :(

===============
Theo các bác vấn đề của e có phải là không tập trung vào một cái nhất định không?
Với những gì e đã làm có phải e không hợp với mmo không?
Khi các bác bước chân vào mmo để lên đến mức kiếm 5m 10m tháng thì có bị thất bại như e không? :((
Giờ có nên quay đầu với tấm bằng ngành y kia không? Khổ mỗi cái là giờ không còn skill của ngành y nữa ...
...
Xin lỗi ae vì hỏi hơi nhiều, có lẽ vì giờ e đang hơi bế tắc một chút. Xin cảm ơn anh em tư vấn .

mình đang cần tuyển cộng tác viên, bên mình kinh doanh iphone và các sản phẩm apple, bạn có hứng thú thì inbox nhé!

Nói thật chứ quiz không pay trong đầu e lảng vảng chữ tự tử suốt. Năm nay bao chuyện xảy ra, chốt quả cuối năm này chắc nổ tung mất :.

Nói thật chứ quiz không pay trong đầu e lảng vảng chữ tự tử suốt. Năm nay bao chuyện xảy ra, chốt quả cuối năm này chắc nổ tung mất :.
:) bên offer cậu nghe ngta làm dc thế chứ payment nữa hay không với là 1 chuyện . trong đầu còn $ mà làm thật nữa
chả qua là cậu vướng cái net dở nên thế vào net nào ngon ngon ý sợ gì ko cố phát triển tiếp

bạn quyết tâm thế thì - cầu long biên free ship + gói nhang hiệu Long Phụng nha :D :D

mình nói thật chứ làm MMO thì làm youtube là thuộc cái loại ảo nhất mà mình nghĩ.
Công sức bỏ ra thì nhiều, tiền bạc cũng ko ít, mà ngày éo nào cũng ra ra vào vào chỉ để xem mình bị đá chưa, bị thằng nào nó rp chưa. bị chết GA chưa. Mình là mình nghỉ nó lâu rồi, làm chơi thôi, =)). chết cũng không tiếc
YTB cứ làm chơi có khi lại ra tiền, còn cứ tham lam đòi ăn nhiều thì hiếm người đc lắm........

mình nói thật chứ làm MMO thì làm youtube là thuộc cái loại ảo nhất mà mình nghĩ.
Công sức bỏ ra thì nhiều, tiền bạc cũng ko ít, mà ngày éo nào cũng ra ra vào vào chỉ để xem mình bị đá chưa, bị thằng nào nó rp chưa. bị chết GA chưa. Mình là mình nghỉ nó lâu rồi, làm chơi thôi, =)). chết cũng không tiếc
YTB cứ làm chơi có khi lại ra tiền, còn cứ tham lam đòi ăn nhiều thì hiếm người đc lắm........
Quá đăng luôn ý chứ, trước giờ chắc ăn các kênh content không sao, có làm sao thì vẫn có ít tiền trang trải, giờ hỏng :((

bạn quyết tâm thế thì - cầu long biên free ship + gói nhang hiệu Long Phụng nha :D :D

Thôi khỏi bác, 1 khi đã chết thì thôi thôi, còn gì đâu mà nhang vớ vẩn =))

Quá đăng luôn ý chứ, trước giờ chắc ăn các kênh content không sao, có làm sao thì vẫn có ít tiền trang trải, giờ hỏng :((

Thôi khỏi bác, 1 khi đã chết thì thôi thôi, còn gì đâu mà nhang vớ vẩn =))
inbox trao đổi . HD solo stock a-z . tiền tự quản lý ko sợ scam . TT sắp có sóng thích hợp với bác

Mình Vừa học vừa mmo, cử nhân QTKD ạ, nhưng ko tha thiết vs đi làm công ăn lương, nên dự định học tiếp chương trình truyền thông quảng cáo để tự mình làm việc cho mình lun, thời bây h có bằng hay ko có cũng chỉ quan trọng vs những ng thích đi làm thui bác, chứ mmo như chúng ta thì kiên trì + nhạy bén là nhanh lên đời lắm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,944
174,115
Latest member
nObmen

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week