Tư vấn mua điện thoại giá tầm 4tr5 - 5tr

zukima

Senior
Verified
Reactions
300
MR
2.539
Chat with me via Yahoo Messenger X.com
như tit
mình đang cần mua 1 đt giá tầm 4tr5 - 5tr.
ngoại trừ zenphone 5 ra thì bác nào thấy loại nào xài ngon, êm giá tầm đó ko ạ
mình chủ yếu xem phim với lướt web thôi nên cần loại nào màn hình to to xíu xem cho phê :D

HongKungFu

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Chat with me via Skype
Xem phim thì mua 640 XL là ngon rồi.Nếu thớt không có nhu cầu chơi game mà muốn lướt web nhiều thì mua Lumia cho nó mượt. Nếu muốn chơi Game nữa thì kiếm con xách tay dùng cũng ngon. Mấy con Flagship mấy năm trước bây giờ giá cũng rẻ mà dùng ngon chán :)

lutuhu

Hero
Reactions
765
MR
0.068
Chat with me via Skype
như tit
mình chủ yếu xem phim với lướt web thôi nên cần loại nào màn hình to to xíu xem cho phê :D
5.7 inch này Microsoft Lumia 640 XL
Galaxy S4
1200 ma vàng :D

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.397
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
như tit
Có một thời gian mua bán smart-phone nên mình có chút ý kiến tối ưu hóa số tiền và sản phẩm nha ;)

Về chọn Smart-phone sao cho tốt nhất với túi tiền:
  • Bạn nên mua smartphone used, vì như thế bạn sẽ hạn chế tiền PR, cửa hàng, nhân viên, điện nước, thuế và cả tiền chủ cũ đã sử dụng. Chọn những máy mới mua được từ 1 - 4 tháng còn bảo hành full box là tốt nhất nhé, rẻ hơn cả triệu đó :p.
  • Smartphone đa dạng về cấu hình, chủng loại, hãng, thiết kế. Bạn dùng google, hay trực tiếp xem trên shop TGDD, FPT, Viettel để có cái nhìn trực quan và công năng thực tế theo sở thích của bạn nha :rolleyes:
  • Cấu hình là xương sống bạn né mấy con chip MTK ra nha, giờ tuy nó đã được cải tiến nhiều hơn nhưng hiệu năng rất kém so với thực tế, không ổn định theo thời gian và khá là nóng....!
  • Khi đã chọn được "vợ" hãy dùng tên nó để tìm những ưu nhược, review trên google nha. ;)
Về giá:
  • Dùng tên máy và bộ nhớ search trên five.vn, nhattao.com & chotot nha
  • Khi đã chọn được trong tầm tiền thì call trực tiếp ngã giá thỏa thuận, hỏi lại một lần nữa về mô tả của người bán, chắc chắn mới đi giao dịch nha
Về check máy:

• Kiểm tra xung CPU, Ram, Bộ nhớ trong, Thẻ nhớ bằng các phần mềm trên CHP
  • Kiểm tra độ mượt của cảm ứng bằng các phần mềm trên CHP một số hãng có sẵn tiện ích check bằng code *.....# trên bản rom chính hãng
  • Kiểm tra full box, giấy BH, IMEI. IMEI máy, Box, sau lưng máy, giấy BH trùng nhau là tốt nhất nha. Check IMEI ở các trang trực tuyến...!
  • Kiểm tra cổng sạc dùng khoảng thời gian 15 phút sạc và xài liên tục để xem biến thiên nhiệt nha
  • Trong quá trình thương lượng tắt máy và reset vài lần liên tục để biết sự ổn định bằng thời gian boot
  • Nếu có điều kiện hãy check đủ 3 sim của 3 nhà mạng Viettel, Mobi, Vina
  • Kiểm tra lần lượt wifi, 3G, con quay hồi chuyển, GPS, xoay màn hình, Bluetooth, NFC
  • Bên ngoài check xước xiếc, kẽ hở trên các khớp máy
  • Check tem void với xách tay, tem hãng với máy chính hãng, check giấy quỳ sau lưng máy để biết máy có từng vào nước chưa, ốc máy có bị toác không ?
  • Check Camera ở mọi chế độ tối, sáng, HDR nha. Dùng Remote tivi, tủ lạnh, máy lạnh chĩa vào Camera nhìn đốm hồng xuất hiện rõ ràng là rất ok
  • Cuối cùng bạn hãy vào Clockworkmode Recovery (tùy dòng máy) wide all reset factory lần cuối, check lại toàn bộ wifi, GPS, 3G là trao tiền được rồi đó
Mình nghĩ những bước trên giúp bạn tối ưu được đồng tiền so với công năng. Mình mua bán nhiều loại điện thoại nhận thấy nếu biết cách mua đúng kiểu tinh tế một chút thì trong Shop hay qua tay chi khác nhau mỗi giá. Nếu bạn đã chọn mua trong shop thì cũng không cần phải băn khoăn, cứ ra Shop lựa cái nào ưng phù hợp thì mang em nó về thôi, có bảo hiểm..... bảo hành đầy đủ mà ;)

Có một thời gian mua bán smart-phone nên mình có chút ý kiến tối ưu hóa số tiền và sản phẩm nha ;)

Về chọn Smart-phone sao cho tốt nhất với túi tiền:
  • Bạn nên mua smartphone used, vì như thế bạn sẽ hạn chế tiền PR, cửa hàng, nhân viên, điện nước, thuế và cả tiền chủ cũ đã sử dụng. Chọn những máy mới mua được từ 1 - 4 tháng còn bảo hành full box là tốt nhất nhé, rẻ hơn cả triệu đó :p.
  • Smartphone đa dạng về cấu hình, chủng loại, hãng, thiết kế. Bạn dùng google, hay trực tiếp xem trên shop TGDD, FPT, Viettel để có cái nhìn trực quan và công năng thực tế theo sở thích của bạn nha :rolleyes:
  • Cấu hình là xương sống bạn né mấy con chip MTK ra nha, giờ tuy nó đã được cải tiến nhiều hơn nhưng hiệu năng rất kém so với thực tế, không ổn định theo thời gian và khá là nóng....!
  • Khi đã chọn được "vợ" hãy dùng tên nó để tìm những ưu nhược, review trên google nha. ;)
Về giá:
  • Dùng tên máy và bộ nhớ search trên five.vn, nhattao.com & chotot nha
  • Khi đã chọn được trong tầm tiền thì call trực tiếp ngã giá thỏa thuận, hỏi lại một lần nữa về mô tả của người bán, chắc chắn mới đi giao dịch nha
Về check máy:

• Kiểm tra xung CPU, Ram, Bộ nhớ trong, Thẻ nhớ bằng các phần mềm trên CHP
  • Kiểm tra độ mượt của cảm ứng bằng các phần mềm trên CHP một số hãng có sẵn tiện ích check bằng code *.....# trên bản rom chính hãng
  • Kiểm tra full box, giấy BH, IMEI. IMEI máy, Box, sau lưng máy, giấy BH trùng nhau là tốt nhất nha. Check IMEI ở các trang trực tuyến...!
  • Kiểm tra cổng sạc dùng khoảng thời gian 15 phút sạc và xài liên tục để xem biến thiên nhiệt nha
  • Trong quá trình thương lượng tắt máy và reset vài lần liên tục để biết sự ổn định bằng thời gian boot
  • Nếu có điều kiện hãy check đủ 3 sim của 3 nhà mạng Viettel, Mobi, Vina
  • Kiểm tra lần lượt wifi, 3G, con quay hồi chuyển, GPS, xoay màn hình, Bluetooth, NFC
  • Bên ngoài check xước xiếc, kẽ hở trên các khớp máy
  • Check tem void với xách tay, tem hãng với máy chính hãng, check giấy quỳ sau lưng máy để biết máy có từng vào nước chưa, ốc máy có bị toác không ?
  • Check Camera ở mọi chế độ tối, sáng, HDR nha. Dùng Remote tivi, tủ lạnh, máy lạnh chĩa vào Camera nhìn đốm hồng xuất hiện rõ ràng là rất ok
  • Cuối cùng bạn hãy vào Clockworkmode Recovery (tùy dòng máy) wide all reset factory lần cuối, check lại toàn bộ wifi, GPS, 3G là trao tiền được rồi đó
Mình nghĩ những bước trên giúp bạn tối ưu được đồng tiền so với công năng. Mình mua bán nhiều loại điện thoại nhận thấy nếu biết cách mua đúng kiểu tinh tế một chút thì trong Shop hay qua tay chi khác nhau mỗi giá. Nếu bạn đã chọn mua trong shop thì cũng không cần phải băn khoăn, cứ ra Shop lựa cái nào ưng phù hợp thì mang em nó về thôi, có bảo hiểm..... bảo hành đầy đủ mà ;)
cho bạn 10 like luôn wa' :D :D
nếu bạn rành bạn có thể vào trang này: raovatdalat.vn mục điện thoại lựa dùm mình cái nào ưng ý với bạn đc ko
bạn có kinh nghiệm nên bạn ưng mình cũng ưng luôn :D

như tit
Cái này là tham khảo thôi nha bạn ;)
https://www.5giay.vn/threads/sony-xperia-t2-ultra-d5322-hang-cty-fullbox-trung-imei-dep-98.8122063/

Ví dụ vậy Sony thì khá êm. Giá của các topic đều có thể trả thêm tùy vào đi lại và thỏa thuận.

cho bạn 10 like luôn wa' :D :D
nếu bạn rành bạn có thể vào trang này: raovatdalat.vn mục điện thoại lựa dùm mình cái nào ưng ý với bạn đc ko
bạn có kinh nghiệm nên bạn ưng mình cũng ưng luôn :D
Giờ vợ chồng mình đang ngoài đường nha. Có gì tối nay trao đổi về sở thích và ý muốn, sau đó mình sẽ lựa cho bạn theo web đó, nhưng khi check thì đảm bảo đúng quy trình nha....!

z1 new 100% ~ 5tr2 . Đẹp + ngon !!
Lâu rồi mình ko còn mua bán cập nhật giá cả nên không rõ giá này ở Shop hay ở đâu, Shop thì mua, ở ngoài thì không nên nha. Cách đây nửa năm thôi Z1 đã nổi tiếng về hàng dựng lên cả báo nữa đó nha ;). Lưu ý hàng dựng không có nghĩa là hàng giả nhưng chất lượng khá trôi nổi :cool:

kolovn

Hero
Reactions
963
MR
0.810
Chat with me via Skype
như tit
HTC E8 nhé thớt. Giá có cao hơn vài trăm nghìn nhưng cực thích. Giờ tầm trung thì không em nào cạnh tranh được với em này đâu đối với Android nhá!
Mình cực phê em này nhưng khổ là vừa mua thằng Desire 816 rồi, chắc chờ thêm thời gian nữa mới đổi máy :D

Lâu rồi mình ko còn mua bán cập nhật giá cả nên không rõ giá này ở Shop hay ở đâu, Shop thì mua, ở ngoài thì không nên nha. Cách đây nửa năm thôi Z1 đã nổi tiếng về hàng dựng lên cả báo nữa đó nha ;). Lưu ý hàng dựng không có nghĩa là hàng giả nhưng chất lượng khá trôi nổi :cool:
Mình mua ở shop uy tín . xài được hơn 1 tháng rồi . quá ngon trong tầm giá ! :D:D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,885
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week