tư vấn mua laptop giá dưới 9 triệu có thể treo cả ngày.

Mình ko rành tiền điện lắm . Nhưng bt chơi bao lâu lên 1 số bạn ? cái máy nhà mình mở gần 1 tháng rồi chưa tắt em nó toàn ăn nút reset để relax 3 phút mỗi tuần

trời ! ghê vậy bác ?

Mình ko rành tiền điện lắm . Nhưng bt chơi bao lâu lên 1 số bạn ? cái máy nhà mình mở gần 1 tháng rồi chưa tắt em nó toàn ăn nút reset để relax 3 phút mỗi tuần

bạn ko thuê nhà thì điện theo hộ gia đình chắc tầm 1k/ 1 số :m020: ... máy bàn chắc nguồn tầm vài trăm W. dự là 3 tiếng lên 1 số điện đó. Hồi còn ở nhà mình dùng cả ngày máy bàn tháng cũng tầm 300k tiền điện bao các thiết bị khác luôn :m020: Chứ sinh viên mà chơi PC thì tiền điện chát lắm :m098: ........

up cho anh em ý kiến hộ tớ........................

vote mua máy bàn
trong trường hợp phải mua laptop nên mua dell

nóng là do VGa rời, còn riêng dell lúc nào cũng good nhất :)

Nếu treo cả ngày thì mua lun máy bàn, vì máy bàn dù sao nó cũng mạnh hơn cái laptop và công sửa chửa cũng rẻ hơn nếu treo lâu có vấn đề. Mình đang dùng ASUS X45C giá cũng cỡ 9tr mấy cùng với quạt tản nhiệt, nhưng chủ yếu vẫn dùng cái máy bàn vì nó trâu hơn vì cái vụ xài cả tuần. Nhưng có lần dùng lap treo 3 ngày vẫn chỉ thấy ấm ấm nhưng ko dám treo típ. Đế tản nhiệt thì từ 60-200k/cái, còn bàn có quạt tản nhiệt thì 300-1tr/cái

mua asus hoặc dell đi. còn về cái khoản đế tản nhiệt bạn nên kiếm cái tản nhiệt chạy điện ko xài cổng usb của laptop( tự chế hoặc có bán trên mạng). Xài đế tản nhiệt chạy điện lap thì lap nó lại cật lực cung thêm 1 nguồn nữa thì cũng nóng lên thôi

mua asus hoặc dell đi. còn về cái khoản đế tản nhiệt bạn nên kiếm cái tản nhiệt chạy điện ko xài cổng usb của laptop( tự chế hoặc có bán trên mạng). Xài đế tản nhiệt chạy điện lap thì lap nó lại cật lực cung thêm 1 nguồn nữa thì cũng nóng lên thôi

thank lời khuyên của cậu.

- - - Updated - - -

vote mua máy bàn
trong trường hợp phải mua laptop nên mua dell

nóng là do VGa rời, còn riêng dell lúc nào cũng good nhất :)

thank cậu nhiều nhé.

- - - Updated - - -

Nếu treo cả ngày thì mua lun máy bàn, vì máy bàn dù sao nó cũng mạnh hơn cái laptop và công sửa chửa cũng rẻ hơn nếu treo lâu có vấn đề. Mình đang dùng ASUS X45C giá cũng cỡ 9tr mấy cùng với quạt tản nhiệt, nhưng chủ yếu vẫn dùng cái máy bàn vì nó trâu hơn vì cái vụ xài cả tuần. Nhưng có lần dùng lap treo 3 ngày vẫn chỉ thấy ấm ấm nhưng ko dám treo típ. Đế tản nhiệt thì từ 60-200k/cái, còn bàn có quạt tản nhiệt thì 300-1tr/cái

cảm ơn cậu tư vấn về đế lap.........

nếu dưới 9tr thì mua sony vaio hoặc asus là ok rồi. Thằng dell nhầm lúc nó điên lắm, lúc trc cũng định mua dell nhưng rồi xách em asus về thấy cũng ok mà rẻ hơn dell nhìu.
còn về cái khoản đế tản nhiệt bạn nên kiếm cái tản nhiệt chạy điện ko xài cổng usb của laptop( tự chế hoặc có bán trên mạng)
cái này chổ nào bán thế cậu? Nhưng mình thấy xài cổng usb lap cũng ko nóng lắm, mình treo 20/24 mà nó cũng ấm ấm àh. Với lại xách đi thì làm gì có ổ điện mà xài =.="

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,525
173,698
Latest member
okvipchurch1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week