[Tư vấn Sức khỏe] Em bị nhiệt miệng 1 tuần rồi...

Reactions
430
MR
0.699
Chả là em bị hơn 1 tuần rồi mà chưa bớt , nó lan sang lưỡi , khoét miếng phải to , ko ăn uống gì đc ngoài cháo , trời thì mưa lụt mà người thì lúc nào cũng nóng nóng , có phải do em ngồi máy nhiều không ? thứ 2 là bây giờ ăn uống gì cho chóng bớt ( không dùng thuốc tây) chứ kiểu này làm người câm suốt buồn quá ạ , em uống hết 1 thùng nước cam rồi mà không thấy giảm

Gan có vấn đề rùi, đến viện thay máu đi :oops:

phải nhiệt miệng ko hay thớt vét máng quá đà :oops:

Gan có vấn đề rùi, đến viện thay máu đi :oops:
Em cũng lo quá , lưng em hay nổi mụn nhiều , mặt cũng có mụn từ mấy năm rồi mà chưa khỏi, máu thì em mới hiến người ta bảo không sao mà ta
bác nên xúc miệng bằng nước muối buổi tối trước khi đi ngủ.
1 ngày em đánh răng 3 lần , có cọ lưỡi mà :(

Em cũng lo quá , lưng em hay nổi mụn nhiều , mặt cũng có mụn từ mấy năm rồi mà chưa khỏi, máu thì em mới hiến người ta bảo không sao mà ta

có thấy bướu cục gì ko

Ra tiệm mua tạm loại thuốc gel đi. Trám vào nó đõ đau còn ăn uống được. Tuy lúc trét vào hơi phê. Ăn canh bồ ngót cho mát

Mình cực ghét cái nhiệt miệng này, nhưng của mình không phải là tự nó sinh rạ
mình có 1 cái răng nanh nó vừa nhọn vừa dài
Nên ăn cơm dễ cắm vào mồm, cứ cắm 1 phát là ngày mai thủng 1 vết và hình thành nhiệt miệng đau đơn tức tối không tả đươc.

Hiện tại chưa cải thiện được, nhưng khi nào bị thì mình ra hiệu thuốc mua cái thuốc bôi, 10k.
Bình thường bị tới 2 tuần, vết lở to như ngón tay, thì bôi thuốc là lành trong 1 tuần, vết lở nhỏ

Khi ăn cơm giống như ăn shit vậy luôn :-|

Bác kia nói đúng đấy, ngoài đánh răng ra thì bác phải chống nhiễm trùng cho các vết đó bằng cách:

1/ Ngậm nước muối sinh lý 3-5 lần/ngày , ngoài tiệm thuốc tây bán 8-10k / chai, đừng ngậm muối của mình, tỷ lệ đúng để sát khuẩn chỉ có 0.9% thôi, khó pha lắm.

2/ Tránh ăn trực tiếp các loại đồ mặn quá (Nước mắm, nước tương, muối,...) vì sẽ làm lâu hết.

3/ Mua thuốc chữa đẹn (Đông y) để rắc lên vết thương cho mau hết.

cảm ơn các bác , bác nào có lời khuyên cứ comment ạ , mai em ra tiệm thuốc chứ ở nhà ngồi máy cả tuần rồi

Hạn chế vét nhé bác :D:D

Mình cực ghét cái nhiệt miệng này, nhưng của mình không phải là tự nó sinh rạ
mình có 1 cái răng nanh nó vừa nhọn vừa dài
Nên ăn cơm dễ cắm vào mồm, cứ cắm 1 phát là ngày mai thủng 1 vết và hình thành nhiệt miệng đau đơn tức tối không tả đươc.

Hiện tại chưa cải thiện được, nhưng khi nào bị thì mình ra hiệu thuốc mua cái thuốc bôi, 10k.
Bình thường bị tới 2 tuần, vết lở to như ngón tay, thì bôi thuốc là lành trong 1 tuần, vết lở nhỏ

Khi ăn cơm giống như ăn shit vậy luôn :-|
Theo em bác nên mài cái răng đó đi ợ :rolleyes::rolleyes:

Bạn thử nghe lời và cố gắng làm tốt cách này xem.

ĂN CÀ CHUA.

Ăn, xoa, cố gắng làm sao xát cà chua vào vị trí bị loet. nếu "có duyên", nó sẽ héo trong ngày thứ 2 hoặc 3 và bớt khoảng 5 ngày sau đó. Aen với đường cũng đc, với muối tốt hơn. Mình con trai nhưng thích ăn cà chua, nên việc này mình ko bị ngán. Có nhiều người ngán và ớn cà chua.

Thử xem. Mình đã từng bị dai dẳng và tái phát liên tục, toàn trị bằng cách này. và đừng làm biếng đánh răng hằng ngày nhé. Tuy hơi rát và khó chịu, nhưng kem đánh răng mình nghĩ cũng góp phần làm mát, trị khuẩn và chữa lành vết thương.

mình bị suuốt đến nỗi đau nhiều nên quen :)). thấy ng ta bảo uống nuóc nhiều ko bị , mình thì cục ít uống nước, ăn cơm thì húp canh là cã ngày ko uống :vv

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week