[Tư vấn Sức khỏe] Em bị nhiệt miệng 1 tuần rồi...

Thớt làm vài trái ớt hiểm - đảm bảo mau lành - mình đã thử cách này và thành công sau vài năm sau đó

Bây giờ thế này nhá, ông luộc cho tôi 1 mớ rau muống vào mỗi bữa trưa với tối rồi ăn vã bằng hết cho tôi, Không cần thuốc thang gì cả

Mấy bác nói vét máng, làm em cứ tưởng tượng cái máng ấy chắc gớm lắm. :( :( :(

dễ mà, chịu khó súc miệng bằng nước muối đi, sáng đánh răng xong đi ăn sáng, về súc miệng, tối trước khi ngủ, đánh răng rồi súc miệng, vừa không bị nhiệt miệng vừa ngăn đau họng, viêm xoang cũng đỡ chảy nước mũi nhé.

1 là ngậm nước muối
2 là trừ đồ ngọt thì đừng ăn đồ gì hết
3 là ngậm mật ong.
4 đi bệnh viện

bạn lấy bột thạch cao loại dùng sức vết thương ấy, ra mấy chỗ thuốc đông y mua về đắp vào hôm sau là đỡ

Nhiệt miệng là bệnh tự miễn - tức không cần dùng thuốc vẫn tự hết!..cơ mà nếu đã hơn 1 tuần rồi thì nên đến khám bác sĩ đi thớt.:)

Ăn đồ mát uống gì mát mát vào...Riêng em mỗi lần bị chỉ cần chưa có vết loét hoặc vết loét nhỏ là em ra chợ mua khổ qua về hầm hoặc uống rau má thì đảm bảo hết ngay. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

"Hàn ngộ hàn tắc Tử,Nhiệt ngộ nhiệt tắc Cuồng" nha mấy chế :oops:

Last edited:
Bị lở mồm long móng rồi uống thuốc phơi nhiễm hoặc vắc xin phòng dại đi :D

Sử dụng thuốc này nè em, ra tiệm thuốc tây mua là có nè, bảo đảm 3, 4 ngày hết đau liền àh... lúc đầu hơi phê xíu thôi...:oops:

Attachments

371.4 KB · Views: 54
mình bữa cũng bị , lưỡi rộp, họng thì bị sưng tấy , môi lở loét
bác mua diếp cá ấy , ăn tầm 5 6 ngày là khỏi nhé :) :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week