[Tư vấn] Trốn nợ VNPT

passioncafe

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Mình thấy chủ thớt ác quá... người ta bỏ công sức ra để bắt mạng cho mình còn xù người ta. Dù biết rằng xù thì được ngay nhưng tổn phước lắm...
Hiện tại thì nhà mình đang sài Viettel 12mb, nói chung vẫn khá ổn...
Thật ra nhà mình chỉ còn sài được mạng này, không thì cũng phải đợi CMC nó ra tận quê mới bắt được tại nhà mình nằm chắc nằm vào sổ đen của VNPT và FPT
cũng chả phải xù gì, dùng mạng yếu muốn cắt nó không cho nên phải dùng free thêm 2 tháng nữa.
Giờ thì lâu lâu cũng ăn cú điện FPT bảo trả cước phí... nữa năm rồi nên nó cũng ko điện nữa

saiigo

Senior
Reactions
358
MR
0.001
VNPT chỗ thớt thế nào thì không biết nhưng nếu nó làm ăn đàng hoàng thì không nên quỵt nó thế, chủ yếu là tội mấy đứa nhân viên thôi chứ nhà cung cấp thì chẳng thấy ảnh hưởng gì mấy. Còn giống như trường hợp của mình thì mới quỵt cho bỏ ghét nó nè: Mạng trả theo lưu lượng thì ăn gian, 1 mà nó tính thàng 4-5 gì đó (chứ lướt có vài cái web để coi tin tức hoặc tham khảo bài thôi, chẳng dám download gì, không cả coi phim hay mạng xã hội, ngày lên lướt có chừng gần 2 tiếng mà nó tính hơn 300k/tháng, trong khi cái trình tính lưu lượng net trên máy hiển thị có chừng vài chục k), sợ quá chuyển sang trọn gói tưởng đâu vậy là yên tâm nên lướt thả cửa và download thả ga thì mới đầu 1 tháng mạng lag hết hơn phân nửa, sau thì quất một trận đứt cáp gì đó suốt cả tháng, nhân viên sửa cáp thì gọi cả chục lần mới tới mà lại là chúa cho khách leo cây, thái độ thì bất lịch sự, có nhiều tên còn ghê hơn, đưa tay ý đòi tiền boa, thấy mình không boa cho nó thì cái mặt nó thấy mà gớm luôn, lần sau nó mà có đến sửa cáp nhà mình thì nó làm cứ như muốn phá chứ chẳng muốn sửa ... và còn nhiều vấn đề khác. Đó, mấy cái vậy thì quỵt phắt đi cho bỏ ghét, tính ra thì thiệt hại của nó còn chưa bằng một góc thiệt hại của mình nữa.

collaburate

Hero
Verified
Reactions
414
MR
0.037
Chat with me via Skype
mình cũng sài fpt chuyển qua viettel, mình cũng muốn cắt fpt nhưng mà tụi nó lèo nhèo năn nỉ phát mệt nên chỉ kêu là tạm ngưng, thế mà cứ lâu lâu nó lại gọi hỏi anh có mắc lại chưa :D

JesseAz

Junior
Reactions
109
MR
0.001
Chat with me via Skype
Tình hình là e đang sài gói cáp quang 12mb của VNPT đóng gói cước hàng tháng 385k,mà tình hình là mạng dạo này các bác biết r đó o_O

Thông thường thì ngày 22 nó tới thu tiền :eek:

Em đang ở trọ, e có ý định là trc ngày 22 e sẽ về quê ^^ và chak có lẽ sẽ ko lên chổ trọ đó nữa :D

Mấy bác cho e biết là có nên quỵt nó ko,y có ý định cắt cái cáp quang kèm cái modem đem về quê luôn ^^

Bro xác định lần sau có dùng nó nữa ko, chứ quỵt nó cho vô blacklist đủ thứ services của nó luôn đấy. :D

sellnet247

Junior
Reactions
35
MR
0.000
chán mấy bác vãi , e đi thu 1 hoá đơn họ trả có 500đ, gặp thể loại bác mất hết 1 bó rau nuôi vợ con rồi :confused::mad:
có 500đ sao thấp thế. t đi thu 1 hoá đơn nộp đc 2k. mà theo chỉ tiêu đạt thì tăng dần. nói chung cực tháng đc vài trăm ngàn mà hẹn tới hẹn lui. gặp nhà nào đàng hoàng đóng tiền liền thì khoẻ chứ gặp mây thằng sviên thì xác định:(.
chỗ thớt thế nào ko biết chứ cái tiền nợ ko trả đấy nó liệt vào khó đòi.số tiền lớn quá thì nó quy lại rồi kiện 1 lần

marcelino

Junior
Reactions
34
MR
0.021
t ko ngờ tụi bây chơi lầy đến vậy
t thấy r nha, sdt mây chị trong đó t cũng có nghen... t méc o_Oo_O

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.092
Chat with me via Yahoo Messenger
Có rất nhiều người quỵt rồi chẳng sao cả, chẳng nhà mạng nào rảnh đi kiện mấy trăm bạc lẻ ~ 1 triệu

bạn tự quy ra là hiểu, ví dụ trên mmo này bị scam vài trăm, 1 triệu, ai rảnh ra Công An rắc rối
nhất là nhà mạng lại phải kiện ra tòa tốn 1 đống tiền thủ tục ===>>> xong để lấy lại vài trăm á :confused:
vừa rách việc, mệt người, lại tốn time của nó, nó còn làm việc lớn khác ra 1 đống tiền

tuy nhiên có đợt nó quét, why ???
tùy nhà mạng, nó cay quá thì nó sẽ ra chiến dịch CHÉM
vì tỉ lệ người dùng bùng quá nhiều, nhà mạng sẽ gom hồ sơ khách hàng bùng lên tòa, rồi tòa triệu tập tất cả khách hàng tới làm việc
nếu người dùng có bằng chứng chứng minh nhà mạng vi phạm hợp đồng ví dụ:
+ mạng yếu, tấc độ chậm ko đúng thỏa thuận trong hợp đồng => ví dụ 10mb/s mà chỉ toàn 3mb/s
+ mạng chập chờn, hay mất, thái độ làm việc phục vụ khách hàng kém
...
bằng chứng thì các bạn cần phải quay video, ghi âm... lại để đưa ra trước tòa

nếu bạn thắng, bạn ko mất tiền gì thêm, nhà mạng thua kiện ko đòi được tiền, mà còn phải trả 1 đống tiền tòa án (tất nhiên bạn thua thì ngược lại, phí cước, phí tòa phải trả khá nhiều)

nhưng vẫn có cái hại lớn nhất: cuộc đời của bạn ko bao giờ sử dụng đc dịch vụ của nhà mạng mà bạn đã quịt

alaka

Junior
Reactions
181
MR
0.092
Mất dạy kiếm người tư vấn cho cách mất dạy :confused: mình có nghe 1 pro bên bank bảo là : thằng nào bùng ( NET ĐIỆN NƯỚC hoặc mấy khoảng thu cơ bản ) đều bị vào sổ đen hết và chuyển cho 1 tổ chức chung nào đó... sau này sống gặp chuyện xẽ khó mà vay mượn tín dụng từ bank hay tổ chức nào đó... liệu hồn nha, đừng vì vài xị mà bỏ phí những cơ hội ở tương lai :confused: :p

Last edited:

nhatphong

Banned
Verified
Reactions
380
MR
0.000
Mất dạy kiếm người tư vấn cho cách mất dạy :confused: mình có nghe 1 pro bên bank bảo là : thằng nào bùng đều bị vào sổ đen hết sau này sống gặp chuyện xẽ khó mà vay mượn tín dụng từ bank hay tổ chức nào đó... liệu hồn nha, đừng vì vài xị mà bỏ phí những cơ hội ở tương lai :confused: :p
Bank thì chắc chắn ăn blacklist rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,887
176,348
Latest member
ruttien8xbet1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week