[Tư Vấn] Về việc đăng ký Xe máy

tieuphong

Hero
Verified
Reactions
1,965
MR
0.008
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Tình hình là em mới mua cho con em gái 1 con xe,em mua xe ở SG nhưng mang về tỉnh để đăng ký và lấy biển số,xin hỏi bác nào ở tỉnh chỉ em biết quy trình đi đăng ký phải làm những việc gì, em nghe nói phải làm các bước như sau:
+ đến chi cục thuế đóng thuế trước bạ, nghe nói ở tỉnh là 2%
+ sang kho bạc nộp tiền
+ ra công an để đăng ký cấp bien số
Như vậy có đúng ko ạ
, bác nào đã từng trải rồi thì tư vấn giùm em với :m066:
1 tư vấn = 1 thanks

Mình ko ở HCM nhưng thường là ở chỗ mình 1 buổi sáng là xong thôi . Ra công an đăng ký biển xe bọn nó hướng dẫn cho hết ( công an hướng dẫn nhé k phải cò )
Cứ manh dạn mà đăng ký

Mình ko ở HCM nhưng thường là ở chỗ mình 1 buổi sáng là xong thôi . Ra công an đăng ký biển xe bọn nó hướng dẫn cho hết ( công an hướng dẫn nhé k phải cò )
Cứ manh dạn mà đăng ký

tức là cứ ra công an hỏi , xong người ta hướng dẫn sao thì làm y chang vậy hả bác :m190: thường là ra Ủy ban hay trụ sở công an luon hả bác :m190:

Đúng rồi đó bạn !
1- Bạn mang hóa đơn đỏ và giấy kiểm định chất lượng đến chi cục thuế huyện đóng phí trước bạ (nó sẽ bảo bạn sang kho bạc hay ngân hàng nào đó đóng phí). (2% huyện xã trực thuộc tỉnh,thành phố thuộc tỉnh 5%). Nộp xong bạn mang hóa đơn về cục thuế lấy lại giấy tờ
2- Bạn cầm hóa đơn đỏ, giấy kiểm định, giấy nộp tiền sang bên công an làm thủ tục cấp biển.( 50k tiền lệ phí). Nhớ mang theo CMTND

Rất đơn giản mà, ở huyện làm nhanh thôi 1-2 ngày là có đăng ký.

được thì làm biển thành phố vẫn thích hơn

Đúng rồi đó bạn !
1- Bạn mang hóa đơn đỏ và giấy kiểm định chất lượng đến chi cục thuế huyện đóng phí trước bạ (nó sẽ bảo bạn sang kho bạc hay ngân hàng nào đó đóng phí). (2% huyện xã trực thuộc tỉnh,thành phố thuộc tỉnh 5%). Nộp xong bạn mang hóa đơn về cục thuế lấy lại giấy tờ
2- Bạn cầm hóa đơn đỏ, giấy kiểm định, giấy nộp tiền sang bên công an làm thủ tục cấp biển.( 50k tiền lệ phí). Nhớ mang theo CMTND

Rất đơn giản mà, ở huyện làm nhanh thôi 1-2 ngày là có đăng ký.

mình đăng ký ở thị xã trực thuộc tỉnh thì chắc vẫn 2% phải ko bác, mình ở huyện khác nhưng dk ở thị xa( Đồng Xoài) vẫn được hả bác ?:m190:

- - - Updated - - -

được thì làm biển thành phố vẫn thích hơn

bs tp nó báo giá hãng la 1 chai.đóng thuế 5% nữa thì đi tong hon 2 chai rồi,em mua tự dang ký nó thúi lại cho 2tr7,vậy thì ve tỉnh dk cho đỡ hao,còn tiền thì còn phải chi phí mấy cái linh tinh nữa,:m020:
cuộc đời sao lắm éo le
tiền ăn thì ít mà tiền xe thì nhiều :m020:

nếu quê ở tỉnh thì đc 2% còn giá biển số vẫn thế thôi mà, đưa cho của hàng làm lun cho khỏe thân :(

nếu quê ở tỉnh thì đc 2% còn giá biển số vẫn thế thôi mà, đưa cho của hàng làm lun cho khỏe thân :(

:m021: phải tự mò đi làm cho biết để mai mốt đàn em nó hỏi thì phải chỉ cho nó ko thì nó oánh cho sặc sữa
mà biển số tỉnh nó chỉ co khoang 50-100k thoi,trừ khi biển số đẹp,còn ở TP thì rieng cái bien số la đi tong 1 chai rồi đo,bất kể số đẹp xấu thế lào :m020:

sao đăng kí xe máy rẻ thế nhỉ có 2%, ở chỗ tôi 10%

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

làm gì có chỗ 10% :binhsua47:,xe tank à :binhsua49:

cứ ra chỗ phòng cảnh sát giao thông của quận, huyện ấy, hỏi nó chỉ cho

- - - Updated - - -

làm gì có chỗ 10% :binhsua47:,xe tank à :binhsua49:

phí trước bạ + thuế VAT là 15-20% rồi ông ơi

cứ ra chỗ phòng cảnh sát giao thông của quận, huyện ấy, hỏi nó chỉ cho

- - - Updated - - -

phí trước bạ + thuế VAT là 15-20% rồi ông ơi
đang nói thuế trước bạ mà :| ông kia ghi là chổ ổng 10%

Bác ra CA Quận or Huyện sẽ đc hướng dẫn cụ thể( chú ý là có nơi Đk 1 ngày duy nhất trong tuần nhá). Nhưng trước đó bác phải có giấy tờ mua bán xe+ Hồ sơ gốc của xe( cái này bảo thằng chủ xe nó đi rút luôn cho). Nói chung ĐK khác tỉnh, tp thì hơi lằng nhằng 1 chút bác ạ.

đúng rồi mos à.
- Mang giấy tờ khi mua xe rồi mang theo ít tiền lên chi cục thuế nạp tiền trước bạ.
- Mang tất cả giấy tờ gồm cả hóa đơn nộp trước bạ kèm theo cmnd phô tô ( không cần sang kho bạc nạp tiền nữa).
- thường thì khi mua xe họ sẽ cà số khung số máy cho bạn luôn. vào viết 1 tờ khai xin cấp đăng kí mới
- nạp 50k thủ tục làm đăng kí và 40k mua cái khung để lắp biển :D. hoặc nói là mình không cần thì thôi 40k.
- xong thì nó sẽ cấp biển cho bạn và có 1 giấy hẹn 1 tuần sau đến nhận giấy đăng kí.
Xong :)

nhà ở bên công an luôn. có thằng em làm bên đăng kí biển số :D.

10% để có biển tứ quý =))
Biển tứ quý không đến lượt anh em mình đâu :D. của xếp để dùng cho các mối quan hệ rồi :D. mấy cái loại biển 88xx với 66xx ... nói chung biển lộc phát với tứ quý không có mối quan hệ khó lấy lắm. bọn đăng kí làm gì có quyền cấp cho mình. phải thông qua các xếp hết :D

chính xác rồi, thuế 2-5% tùy khu vực, đóng buổi sáng rồi ra công an làm liền, độ trong 1-2 ngày là có đk, bôi cho tí neptune thì trong ngày có mịa nó luôn. Biển số lấy sau 2 ngày, bữa làm thì thế, giờ sao ko biết :binhsua48:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,141
173,232
Latest member
88bigznet
Back
Top Bottom