ước gì tôi không có trên đời này

xin chào ace mmo mình biết đây là diễn đàn kiếm tiền, nhưng giờ này mình ko còn chổ nào để tâm sự cho nhẹ lòng
từ nhỏ mình đã không dc như bao nhiêu người khác, mình ko dc tình thương trong dòng họ, mình ko biết đã làm lỗi gì
lớn lên học hành không tới nơi, thời gian mấy năm trước lúc mới lớn gia đình làm dc 1 ít tiền thì mình lại đi phá gần hết số tiền của ba mẹ, đến lúc mình lập gia đình thì mọi việc tưởng như rất nhỏ nhoi của các vc khác nhưng đối với mình thì lúc nào cũng có chuyện.
giờ mmo với mình là công việc chính, nhưng ae biết mà kiếm ra tiền trên acc là 1 chuyện pay hay band acc là chuyện khác.
tụi mình mới ra riêng nên tiền bạc đủ ăn là mừng rồi, có lúc làm mmo ko dc mình lén đi về nhà mượn tiền ba mẹ nhưng mượn ko nhiều, cũng mấy lần rồi nói là tiền net pay, vợ minh đang có thai nên mình không muốn phải lo lắng gì cả.

cách đây 2 ngày, mình có uống 1 chút rựu với anh em vợ, nhưng chiều đó mình phải đi atm rút tiền về nhưng ai ngờ mình vừa bị scam + thêm net band acc luôn, còn võn vẹn trong atm dc 200k, mình đem về thì vc lại cải lộn, mình thì ko nói trước vì ko muốn vợ lo, vợ mình thì nói mình ko chịu chi sẽ mọi chuyện, chuyện đã rồi mới nói cho biết.
rối lôi ra cái quá khứ xấu của mình rồi nói mấy lần trước mình cũng đi mượn tiền về nói là làm dc, nói mình nhiều lắm, lúc có rựu mình ko kềm chế dc nên đập luôn 2 cái laptop đang làm mmo, rồi bỏ ra ngoài.

mình biết lỗi mới về nhà lúc chiều lại cải lộn nửa, bảo đi dc thì về làm gì sao ko đi luôn, đúng lúc đó mẹ mình gọi nói ba mình bị té phải về nhà gấp, biết nói gì bây giờ.
thật sự chán nản tột cùng, một phần do mình, còn lại không lẽ do số phận của mình phải chịu như vậy hoài sao, nếu vậy xin cho mình biết mất đi cũng dc.
nỗi đau tin thần đau gấp trăm ngàn lần nỗi đau thể xác.
1. Tuổi trẻ ai chả có lỗi lầm, mình ko phải nói ra để phủi đít những thứ mình đã làm, nhưng tương lai mới là quan trong, đừng nên giận quá mất khôn
2. Ai cũng khổ cả. 100% luôn, sống trên đời gần 30 năm mình chưa thấy ai nói ra từ miệng mình là " ôi tao sướng lắm", " cuộc sống tao sướng lắm" hết, ai cũng kêu khổ cả, vẫn đề là bản thân mình cảm nhận nó ntn thôi
3. Chuyện gì sảy đến với mình không quan trọng, quan trọng là cách mà ta đối diện với nó, nên mong bạn đừng bỏ cuộc, nếu ta chỉ leo đến lưng trừng núi thì sẽ không bao giờ biết bình minh trên đỉnh núi tuyệt đẹp ntn.
4. Cố gắng lên, kể cả khi mọi người ruồng bỏ bạn, thì hãy đừng bỏ cuộc, ít nhất bạn còn đứa con sắp ra đời nữa

khi nào bạn thành công thì lại cảm ơn những ngày tháng này vì đã làm cho bạn mạnh mẽ hơn...

thread nóng tính đập đồ mình cực ghét từng uống nc ven đg 1 thằng đập phá đồ đạc gia đình ra đuờg mình tung đá chẻ gẫy 2 cái răng cưar luôn thread đừg để mình gặp nhé nóng vc:rolleyes:

Nếu mình là thằng gãy 2 cái răng thì bợn xác định nhập viện đi nhé :rolleyes:. chán đời vãi:D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back