Ask Upload đổi đuôi rar lên filehot mục đích là gì vậy?

fanfang

Newbie
Reactions
2
MR
0.016
Tình hình là em có vào 1 trang mà thằng admin nó up lên các filehot toàn đuôi rar, rõ ràng khi down về giải nén ra thì chỉ có 1 file, Rar dùng để nén nhiều file, nhưng mà file của thằng đó chỉ có 1 file, vậy thì cứ để đuôi avi, flv... việc gì phải rar rồi mới up lên các filehot, các bác cho em hỏi admin làm vậy nhằm mục đích gì vậy? em là newbie nên xin chỉ giáo

Nén lại để giảm dung lượng chứ sao @@!
có 1 file thi việc gì phải nén, em thấy nó cũng vậy, chắc mục đích ko phải giảm dung lượng

filehot dùng để make money thì dung lượng càng lớn càng tốt, ko phải up lên filehot pree

Last edited:
Họ rar để thêm vào comment cho file rar với nội dung là " Hãy support bằng cách mua account pre qua những link ref như sau : ... "

Mak ko hiểu Uploaded nó detect file kiểu gì ak. Nếu file video đó, upload lên sẽ bị "abcd" ko tải được. Còn nếu mình nén nó lại thì sẽ tải được.

Cho nên nén rar lại, cũng là 1 cách để tránh DMCA files

Theo mình hiểu là vậy

thường thì nhét thêm gì đó vào (comment hay shortcut) mới cần rar chứ không kệ nó để vậy, file media có rar cũng chẳng giảm được dung lượng mà xóa thì vẫn bị xóa thôi

rar + recovery cũng là 1 cách bảo vệ file đảm bảo hơn
nhét thêm cái gì đó
cũng là 1 cách change md5
giảm dung lượng

dùng để make money thì dung lượng càng lớn càng tốt là sai hoàn toàn nhé. đến một mức nào đó thì người ta càng muốn làm nhỏ dung lượng đi. chẳng hạn mấy team warez đều nén dữ liệu đến gần mức tối đa (XFORCE, CORE....)

thời buổi cạnh tranh khách hàng chọn nhỏ gọn cho tiện. giờ 1 thằng để nguyên vá thằng rar nhẹ hơn nhiều mà hàng cùng nội dung chất lượng bạn sẽ chọn thằng nào :D

thời buổi cạnh tranh khách hàng chọn nhỏ gọn cho tiện. giờ 1 thằng để nguyên vá thằng rar nhẹ hơn nhiều mà hàng cùng nội dung chất lượng bạn sẽ chọn thằng nào :D
Mình sẽ chọn loại k rar, đơn giản là khi download về lại phải unrar. Mạng nước ngoài nó khỏe chứ ko phải như VN đâu, 1-2GB với nó có là gì.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back