SCAM Useclix Reviews : SCAM or LEGIT ?

Dù j bác cũng còn page grandbux chủ lực, trước giờ bác kiếm cũng kha khá rồi, em thì mới bập bõm vào MMo dc mấy tháng, đầu tiên là vụ cheklisting sau dis win, tiếp giờ đang đến useclix.

Grandbux thì đã đành rồi, nhưng cũng chả biết Paypal có sờ mó gì vào không.
Chứ mà Paypal sờ mó vào thì cũng ko biết được chuyện gì sẽ xảy ra.
PTC được cái nó cũng kiếm được đều đặn, nếu như UseClix ko như thế này thì mình vẫn còn hi vọng lắm.
Nhưng UseClix mà die đúng là ngoài tưởng tượng của mình. Mình theo dõi từng bước đi của nó từ lúc mới mọc ra tới giờ

Admin nếu ko có quyền kiểm soát acc đó thì sẽ ko reply được
Nếu admin còn quyền kiểm soát và Limit chỉ ở mức độ Không kháng cáo được, thì vẫn có thể có quyền reply hoặc Refund cho member.
Ở lần này chắc là admin ko có quyền gì nữa rồi.
Nhưng cũng an tầm 1 phần vì 99% tiền vốn của UseClix ở trong Paypal, nên tiền ở trong đó khá nhiều, tỷ lệ âm Paypal là ít
hy vọng là thế, chắc lấy tiền + thêm vào mua con ip tập tành offer cho rồi :v

Grandbux thì đã đành rồi, nhưng cũng chả biết Paypal có sờ mó gì vào không.
Chứ mà Paypal sờ mó vào thì cũng ko biết được chuyện gì sẽ xảy ra.
PTC được cái nó cũng kiếm được đều đặn, nếu như UseClix ko như thế này thì mình vẫn còn hi vọng lắm.
Nhưng UseClix mà die đúng là ngoài tưởng tượng của mình. Mình theo dõi từng bước đi của nó từ lúc mới mọc ra tới giờ
Phải công nhận là cái PP khó tính vãi ra. Muốn kiếm tí tiền cafe mà cũng khó phết. :D:D:D:D

các bạn nhìn vào tổng thế sẽ biết đc rằng thằng admin nó nói hoàn toàn thật và có lý.
1. Sự phát triển của Use đang rất tốt, hàng ngày có từ 1000-1100 mem mới so với 700-800 của 2 tháng trước.
2. Vấn đề tăng giá của các gói ads diễn ra rất đều và bằng chứng họ bán quảng cáo rất tốt, mỗi ngày đến vài trăm $. Ko có lý do gì để họ bỏ cả.
3. Về paypal bị limit..... Chắc chắn là do PP nó khoá chứ ko phải là do Use, vì nó rơi vào phần đánh giá rủi do của PP, nên PP thậm chí còn không cho Use quyền refund và bình luận tranh chấp.. Trước giờ ngoài Ultibux và Useclix chưa 1 site PTC nào bị nặng vậy ( tính từ lúc mình biết ).
Chắc chắn việc này sảy ra rất bất ngờ, nên mình cam đoan phần lớn tiền của use vẫn nằm ở đó chứ chả bị rút đi đâu cả.... và chắc chắn là ko phải Use có ý định gì... Vấn đề 100% do PP hết, các thím không hiểu đừng phán linh tinh làm gì. Nên là theo mình các bạn cứ dis hết đi, vì chắc chắn Use nó cũng bỏ cái TK PP đó rồi, mình không lấy thì cũng thằng khác nó lấy thôi.. Chứ thằng use nó cũng chẳng sơ múi đc ít nào từ cái TK PP đó nữa, nên nó mới bảo mem dis.
Còn nó còn có cơ hội thì nó cũng chẳng khuyên cũng chẳng xui. Đằng nào cũng sập thì nếu còn vớt vát đc tội gì nó ko vớt, vấn đề là nó biết chắc chắn nó ko vớt đc, ít nhất làm thế còn cái uy tín...
Nên giờ theo mình nghĩ ai nhanh chân người ấy đc.. Các bạn có lòng tốt mà ko muốn lấy lại của PP thì xin thưa là chỗ ấy khác có thằng khác nó lấy chứ ko phải use, thậm chí còn éo phải mem VN luôn....
Xin phép chửi 1 câu, To sư ba xa thằng PP..
anh cho e hỏi chút.. E dep vào Useclix tổn cộng có 4 gia dịch.. Vậy mình dis một lúc 4 giao dịch luôn hay sao a ?

Share cho bạn: http://3.bp.blogspot.com/-J7dG8bNOjNM/Vo9JFer4JcI/AAAAAAAAAPI/ddyzWQRCGOs/s1600/dis_use.png

Lần này Dis tuyệt đối không nói đến vấn đề Site Close nhé!

Nếu không Admin nó mở lại site là các bạn mệt với nó đấy.

Em nghĩ UseClix sẽ không mở lại đâu.
Một phần là admin cũng muốn có lý do để member lấy đó mà dis.
Ở đây thì tiền của UseClix ở trong Paypal , Admin UseClix chả làm được gì cả, chỉ còn cách là admin đóng site để member có thêm lý do dispute.
Thông thường thì site closed sẽ dễ thắng hơn nhiều so với việc site còn run.
Lý do đầu tiên em nghĩ nên đưa vào vẫn là Site Closed, với những bạn mới nâng cấp gần đây thì lại càng có lợi, vì mua membership 1 năm mà site close trước đó quá nhiều thời hạn.

anh cho e hỏi chút.. E dep vào Useclix tổn cộng có 4 gia dịch.. Vậy mình dis một lúc 4 giao dịch luôn hay sao a ?

Dis 1 lúc 4 giao dịch nha bạn.
Nội dung ghi giống nhau, chỉ khác nhau cái transaction ID,nếu có .
Nên dis mã to nhất trước.

Mất bò mới lo làm chuồng...giờ chờ kết quả xem dispute thế nào rồi phán xử. Hôm nay đi tìm bằng chứng cảnh báo useclix scam cũng thấy có nhiều cái hay ( nhiều bài nhất là cách đây một tháng khi site bị giảm một số thứ, sớm nhất là khi site mới ra 3 tháng), nhất là vụ lời nguyền site số 1 EMS..giờ clixsense lên số 1, ko biết kết quả thế nào

Mất bò mới lo làm chuồng...giờ chờ kết quả xem dispute thế nào rồi phán xử. Hôm nay đi tìm bằng chứng cảnh báo useclix scam cũng thấy có nhiều cái hay ( nhiều bài nhất là cách đây một tháng khi site bị giảm một số thứ, sớm nhất là khi site mới ra 3 tháng), nhất là vụ lời nguyền site số 1 EMS..giờ clixsense lên số 1, ko biết kết quả thế nào
vãi lời nguyền.:v

clixsense thì chắc chắn 100% với bác là ko thể sập được vì nó ko có ref ảo như những site khác, đau cái là VN bị ban site này

Sao mấy thím cứ nghĩ adm của useclix xấu vậy nhỉ nó duy trì site nguyên 1 năm khó khăn thế này trong khi các new site cái nào ra chết cái đó
Vào giai đoạn đầu năm nó update sever mới
Tích cực fix lỗi
Giờ AVG còn đang ổn lãi bắt đầu giảm sấp sỉ 25% 1 tháng
Tất cả mọi thứ đang trơn tru
Site đang là The King PTC thì ngu gì adm nó scam để mất tiếng

Thêm nữa để làm được 1 bigscam nó cần 1 sự tính toán chi ly đến từng chi tiết vì member quá nhiều đến vài chục k tài khoản
Số lượng tiền díspute cũng khủng
Số lượng người mua ads cũng không phải vừa
Số lượng người mua share nữa chứ
Để làm 1 bigscam thì phải hợp thức hóa các lệnh deposit 1 cách trơn tru như HQ ấy
Rồi kêu gọi member làm này làm nọ cho pp để tạo độ trust
Phải bày đủ trò về cổng paypal để member thấy khó mà giúp adm
Thêm nữa phải cần sự tính toán cực kỳ chi tiết và sẽ không có thông báo gì ngoài thông báo pp limits
Đằng này adm k bày trò cái gì adm cũng tự tay làm hết k lôi kéo member thỳ làm sao mà làm nên nổi 1 big scam với 1 paypal luôn đứng về phía người díspute tức người mua hàng

mà gặp mấy bạn nhiệt tình ko sao, nhiều thằng ăn cháo đã bát SP mệt đừng hỏi :D.
Cảnh làm dâu trăm họ.... Éo biết cả ai là họ luôn....

Bạn đọc phần ở dưới nhé :D

Những thứ vớ vẩn như thế nào cậu ?
Ý cậu muốn ám chỉ điều gì ở đây .
Lập ra topic này cũng như các bạn khác, chỉ là nơi thảo luận của site, ko ghi tuyển ref ở trong topic, cũng không có ép buộc ai tham gia.
Trách nhiệm người lập topic là phải hướng dẫn và trả lời các câu hỏi của thành viên đã hỏi trong topic.
Cậu bảo cậu hiểu PTC vậy cậu bảo ăn được bao nhiêu tiền từ DR mà bảo : "<-- Thực ra muốn ăn tiền chứ gì."

Bạn và cái người like cho bạn, vẫn còn những suy nghĩ tiêu cực và bảo thủ như vậy thì mình tin chắc bạn ko bao giờ phát triển đc, Hãy nghĩ thoáng hơn đi...
Chắc bạn chưa hiểu đc cái từ kinh nghiệm.... Nếu đơn giản vậy thì ai cũng chơi PTC và ai cũng giàu cả rồi...
Cái gì cũng có giá của nó cả, mình hay ai đó chia sẻ cho bạn thì bạn cũng ko làm nổi, tin mình đi...... Ai cũng khôn như bạn thì ai làm ref :D :D :D :D

Mình thấy bạn cũng đã cố gắng giới thiệu những site tốt nhất rồi tuy nhiên trách nhiệm của người hướng dẫn kiếm tiền là phải hướng dẫn downline của mình cách quảng cáo để kiếm tiền thực sự chứ không phải :

"hướng dẫn click/surf ads"
"hướng dẫn đăng ký".
" hướng dẫn upgrade "
......
OK ! Xong rồi rất nhiều người sẽ có tư tưởng đầu tư như om 3 cây để kiếm tiền.

Mình thực sự có 1 người bạn ngoài đời chơi mấy trò Ponzi ( chơi HYIP ) hơn 3 năm.... như đánh bạc k hề quảng cáo ..... ko biết đã tốn mất bao nhiêu thời gian và tiền bạc.
Đằng nào người đi trước vẫn có lợi, nếu bạn có những định hướng tốt hơn cho tuyến dưới, mình nghĩ sẽ k còn mấy những thành phần như vậy và cũng chẳng ai chửi PTC nữa đâu. Bạn cũng biết mà, 10 bài viết thì 9 bài chửi PTC =))
--> nhiều người tham gia PTC hơn, cơ hội có DR mới của bạn chắc chắn cũng nhiều hơn, cái này có lợi cho bạn mà :D
Mình có cái thắc mắc "PTC chơi phải kiên trì, phải kiếm về lâu về dài"... Câu này hình như bố nào cũng nói mà sao chả ai làm vậy nhỉ :D:(

Còn nếu cứ xem ai kiếm được nhiều hơn từ DR thì thôi. Chịu thua =)) Bác đúng là 1 người kiếm tiền trên mạng thực thụ :D:D E chỉ nói SỰ THẬT thôi mà đâu cần lấy tiền đè em ra như thế :(

Last edited:
Sao mấy thím cứ nghĩ adm của useclix xấu vậy nhỉ nó duy trì site nguyên 1 năm khó khăn thế này trong khi các new site cái nào ra chết cái đó
Vào giai đoạn đầu năm nó update sever mới
Tích cực fix lỗi
Giờ AVG còn đang ổn lãi bắt đầu giảm sấp sỉ 25% 1 tháng
Tất cả mọi thứ đang trơn tru
Site đang là The King PTC thì ngu gì adm nó scam để mất tiếng

Thêm nữa để làm được 1 bigscam nó cần 1 sự tính toán chi ly đến từng chi tiết vì member quá nhiều đến vài chục k tài khoản
Số lượng tiền díspute cũng khủng
Số lượng người mua ads cũng không phải vừa
Số lượng người mua share nữa chứ
Để làm 1 bigscam thì phải hợp thức hóa các lệnh deposit 1 cách trơn tru như HQ ấy
Rồi kêu gọi member làm này làm nọ cho pp để tạo độ trust
Phải bày đủ trò về cổng paypal để member thấy khó mà giúp adm
Thêm nữa phải cần sự tính toán cực kỳ chi tiết và sẽ không có thông báo gì ngoài thông báo pp limits
Đằng này adm k bày trò cái gì adm cũng tự tay làm hết k lôi kéo member thỳ làm sao mà làm nên nổi 1 big scam với 1 paypal luôn đứng về phía người díspute tức người mua hàng
Klq cho xin vụ hq thấy ai cũng dis thua hết hả

Em nghĩ UseClix sẽ không mở lại đâu.
Một phần là admin cũng muốn có lý do để member lấy đó mà dis.
Ở đây thì tiền của UseClix ở trong Paypal , Admin UseClix chả làm được gì cả, chỉ còn cách là admin đóng site để member có thêm lý do dispute.
Thông thường thì site closed sẽ dễ thắng hơn nhiều so với việc site còn run.
Lý do đầu tiên em nghĩ nên đưa vào vẫn là Site Closed, với những bạn mới nâng cấp gần đây thì lại càng có lợi, vì mua membership 1 năm mà site close trước đó quá nhiều thời hạn.
khi dispute em cũng ko ghi là site Close nhưng nếu bên PP yêu cầu cung cấp bằng chứng thì em sẽ thêm vào cái site close + contact admin site = mail nhưng ko thấy reply lại ( kiểu như SCAM), nếu site sau này mở lại mà acc ko bị khóa thì nghỉ, ko khóa thì xem sao chứ chơi = payza sau này rút về VISA lâu + phí cao, nếu chuyển đổi sang PP thì lãi cũng ko còn nhiêu nữa.

Klq cho xin vụ hq thấy ai cũng dis thua hết hả
phải thuê mấy ông chuyên nghiệp mới được người ta có gì có thể call cho paypal chứ mình tự dis là thua à hên thì win

Bạn đọc phần ở dưới nhé :D

Mình thấy bạn cũng đã cố gắng giới thiệu những site tốt nhất rồi tuy nhiên trách nhiệm của người hướng dẫn kiếm tiền là phải hướng dẫn downline của mình cách quảng cáo để kiếm tiền thực sự chứ không phải :

"hướng dẫn đăng ký".
" hướng dẫn upgrade "
......
OK ! Xong rồi rất nhiều người sẽ có tư tưởng đầu tư như om 3 cây để kiếm tiền.

Mình thực sự có 1 người bạn ngoài đời chơi mấy trò Ponzi ( chơi HYIP ) hơn 3 năm.... như đánh bạc k hề quảng cáo ..... ko biết đã tốn mất bao nhiêu thời gian và tiền bạc.
Đằng nào người đi trước vẫn có lợi, nếu bạn có những định hướng tốt hơn cho tuyến dưới, mình nghĩ sẽ k còn mấy những thành phần như vậy và cũng chẳng ai chửi PTC nữa đâu. Bạn cũng biết mà, 10 bài viết thì 9 bài chửi PTC =))
--> nhiều người tham gia PTC hơn, cơ hội có DR mới của bạn chắc chắn cũng nhiều hơn, cái này có lợi cho bạn mà :D
Mình có cái thắc mắc "PTC chơi phải kiên trì, phải kiếm về lâu về dài"... Câu này hình như bố nào cũng nói mà sao chả ai làm vậy nhỉ :D:(

Còn nếu cứ xem ai kiếm được nhiều hơn từ DR thì thôi. Chịu thua =)) Bác đúng là 1 người kiếm tiền trên mạng thực thụ :D:D E chỉ nói SỰ THẬT thôi mà đâu cần lấy tiền đè em ra như thế :(

Vấn đề của bạn ở đây tức là nói upline thiếu sót trong việc hướng dẫn downline quảng cáo để kiếm tiền thực sự đúng không ?
Vậy bạn có hiểu PTC là gì không ?
PTC là Paid To Click, tức là kiếm tiền từ lượt click quảng cáo. Và đa phần thì chỉ là click quảng cáo để nhận tiền, ai cũng biết nó lợi nhuận ít nhưng đã tham gia thì phải chấp nhận.
Còn việc quảng cáo ấy hả,chắc do bạn đang học và làm về SEO nên ngấm vào máu mấy cái quảng cáo rồi. Bạn nghĩ ai cũng quảng cáo thì ai phải đi click nữa bạn. Quảng cáo đó chỉ dành cho nhà quảng cáo và phải có VỐN TO thì mới làm nên trò trống ở cái quảng cáo PTC này.
Bởi quảng cáo ở PTC không phải ai cũng làm được và làm không xong thì còn lỗ vốn đậm. Và quan trọng là không phải ai cũng có vốn to mà quảng cáo.

Họ không cần nhiều tiền như bạn mà đi quảng cáo, họ chỉ cần tháng thu về dăm ba chục $ lãi là ổn rồi. Mình hướng dẫn họ chơi site tốt để họ kiếm được chừng đó với số vốn ít ỏi đã bỏ ra, và support họ mọi vấn đề để có được nó. Mình cũng chả ham hố gì hơn.

Còn DR ấy hả ?
Bạn có hiểu lợi nhuận kiếm được từ DR là bao ?
Viết 1 bài viết ở trong box này 1 tháng, có giỏi bạn sẽ được 10 người làm DR cho bạn, trong 10 người đó chăm lắm sẽ có 5 người click quảng cáo 4 ads mỗi ngày cho bạn.
Và giả sử nếu bạn không nâng cấp lên gói cao nhất ở các site PTC thì bạn sẽ được : 5 * 4 * 0.005$ = 0.1$/ngày .
Vậy bạn cho đó là nhiều tiền ? Có đáng để bỏ sức ra mà hỗ trợ không bạn. Nếu bạn có DR thì chắc chắn bạn sẽ hiểu điều này .

Tiếp theo bạn có hỏi: PTC chơi phải kiên trì, lâu dài . Cái này đúng chứ chả sai tý nào cả.
Chơi cái gì chả phải kiên trì, kiên trì không hẳn là site cũng tồn tại lâu dài cho mà kiên trì, kiên trì để biết cách chơi, hiểu về hình thức PTC và có thể kiếm được nhiều hơn từ nó, từ việc đơn giản như trên, đến việc tìm site tốt mà chơi, đến việc mua quảng cáo và.....
Tuy nhiên, chính vì cái độ rủi ro cũng khá cao nên đa phần chơi 1 thời gian là bỏ .

Việc kiếm DR sao lại không đáng tự hào ?
Bạn kiếm được DR thì tức là bạn quảng cáo được nhiều đối tượng và họ tin tưởng bạn mới làm theo bạn.
Quảng cáo được nhiều DR nghĩa là trình độ SEO + Marketing của bạn đã cao hơn. Bạn nghĩ rằng ai cũng chỉ kiếm DR ở trong cái MMOMe này thì nhầm, cái MMO4Me này chỉ là ba bốn DR lẻ tẻ, tạo topic thảo luận cho vui thôi chứ làm gì có DR ở đây.

Rồi chắc bạn nghĩ những người chơi PTC là rẻ mạt và đáng khinh bỉ hay sao mà bạn phải cố cãi bằng được ở đây.
So với các hình thức đầu tư khác như RevShare, HYIP, Matrix Invest thì PTC có tuổi thọ trung bình vẫn cao hơn cả, nhưng đều có rủi ro hết.
Ai thích chơi thì sẽ chơi chứ ko có ép, đó là người ta tự nguyện vào chơi rồi bạn ạ.

"hướng dẫn đăng ký".
" hướng dẫn upgrade "
......

Chỉ mình cách quảng cáo để kiếm tiền thực sự đi câu :p

Tất nhiên pro họ viết hướng dẫn cũng là để kiếm ref với commission. Nhưng site mà họ thấy có tiềm năng họ mới giới thiệu và đầu tư, đã bỏ thời gian công sức thì chọn site tốt tất nhiên là hơn rồi.
Họ chia sẻ tất nhiên cũng có giới hạn thôi. Có những thông tin chia sẻ chẳng mất gì, còn những thông tin mà ảnh hưởng trực tiếp đến nồi cơm người ta thì chẳng ai đi share, trừ phi bạn là người thân hay mang lại cho họ lợi ích lơn hơn.

Mình thấy pro trong này họ cũng chẳng dối trá hay dấu diếm gì về việc họ nhận đc commission.

Trong cuộc sống cũng thế thôi, có gì khó hiểu đâu nhỉ :confused:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week