Utgia vừa bị scam 100$. Đang có manh mối nghi ngờ, anh em vào giúp!

Chịu các bạn, lại để bị scam, bọn mình cũng chỉ đến Ban nick là hết, có trung gian mà không dùng

Nói rõ hơn tại sao có manh mối 1 được không? :D

Quote lại bạn utgia viết + log chat bạn đó đưa ra bên trên thì ra manh mối 1. Ủa mà ông quote bên trên kìa, sao lại hỏi tui???? :binhsua160:

Quote lại bạn utgia viết + log chat bạn đó đưa ra bên trên thì ra manh mối 1. Ủa mà ông quote bên trên kìa, sao lại hỏi tui???? :binhsua160:
Quote lại của utgia thì cái này chứ:
YH của nó là songoku_134 nick forum là NguyenDuy ... Đúng mình đã chuyển 100 net cho nó vào:
Account ID: 450024853021
Account mail : [email protected]

Ko bik do trùng hợp hay đúng là có vấn đề, mà 2 acc chủ thớt cần kiểm tra: NguyenDuy (113.166.x.x) và emhananhhp1 (222.252.x.x), trước đây xài 2 dải IP hoàn toàn khác nhau. Nhưng lần đăng nhập gần đây lại giống nhau. Theo IP mình tra được thì, lần gần đây, 2 nik này có chung chuỗi IP: 113.166.x.x (2 số sau, rs modem là đổi đc, nên ko cho là khác nhé, mặc dù vẫn có trường hợp 2 ng này ở gần nhau, nên vẫn có thể trùng). Mình chỉ nêu ý kiến chủ quan, sau khi search IP. Còn lại thì chờ mấy pro suy luận. Nhưng kiểu mất bò, mới lo làm chuồng vậy thì cũng ko ích gì. Mọi người nên cẩn thận hơn trong gd. Đừng để xảy ra sự cố lại lên lôi BQT ra đòi hỏi, trách móc. Thân.

Quote lại của utgia thì cái này chứ:
YH của nó là songoku_134 nick forum là NguyenDuy ... Đúng mình đã chuyển 100 net cho nó vào:
Account ID: 450024853021
Account mail : [email protected]

Èo, tóm lại cái manh mối 1 là tui lấy lại bên trên đó! Xoắn hoài hà :binhsua157:

Chắc kiểu này phải đóng bảo hiểm rồi kêu tụi nó send tiền trước... hì :)

Lại ngửi thấy mùi cam nữa ah, mệt mỏi nhỉ. Đúng là trên mạng chẳng thể nào tin tưởng được ai.

Ko bik do trùng hợp hay đúng là có vấn đề, mà 2 acc chủ thớt cần kiểm tra: NguyenDuy (113.166.x.x) và emhananhhp1 (222.252.x.x), trước đây xài 2 dải IP hoàn toàn khác nhau. Nhưng lần đăng nhập gần đây lại giống nhau. Theo IP mình tra được thì, lần gần đây, 2 nik này có chung chuỗi IP: 113.166.x.x (2 số sau, rs modem là đổi đc, nên ko cho là khác nhé, mặc dù vẫn có trường hợp 2 ng này ở gần nhau, nên vẫn có thể trùng). Mình chỉ nêu ý kiến chủ quan, sau khi search IP. Còn lại thì chờ mấy pro suy luận. Nhưng kiểu mất bò, mới lo làm chuồng vậy thì cũng ko ích gì. Mọi người nên cẩn thận hơn trong gd. Đừng để xảy ra sự cố lại lên lôi BQT ra đòi hỏi, trách móc. Thân.
Nguyenduy mua của utgia rồi lượn: #4 http://mmo4me.com/showthread.php?71...ng-co-manh-moi-nghi-ngo-anh-em-vao-giup/page3
emhananhhp1 rao bán neteller : #1 http://mmo4me.com/showthread.php?70997-Can-ex-200-Nettler-sang-LR&p=1486981#post1486981
"Tình hình là vừa vào sàn forex về , rút được 200 nettler muốn ex qua LR đây": Hôm nay thứ bảy hoặc chủ nhật bên forex làm sao rút được. Có thể một phần nguồn này từ utgia mới bị nguyenduy scam.
2 em nguyenduy và emhananhhp1 trùng dãi IP. không lẽ manh mối tốt nhất là đây :binhsua146:

Thanks bác dtvt123 và mọi người đã ra sực điều tra...... Mình xin phép hok bàn về vấn đề này nữa, hôm nay là 1 bài học.... sẽ rút kinh nghiệm hơn.. :)

Chà ko quăng cho tôi nốt 100 đó cũng được 2 đêm hotel 3 sao Đà Lạt có phải ngon ko hahaha
Đỡ mất công bò về sg ;))

Chà ko quăng cho tôi nốt 100 đó cũng được 2 đêm hotel 3 sao Đà Lạt có phải ngon ko hahaha
Đỡ mất công bò về sg ;))

Cha này quen quen.. chà giờ mới bít nick cha trong này... hà hà :binhsua146:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week