Suggest V/v : Lập topic điểm danh nhưng thằng scam

Status
Not open for further replies.

Gandalf

Junior
Reactions
50
MR
0.000
Sau khi đọc topic http://mmo4me.com/threads/bubblewsdotcom-la-vo-thi-hue.207347/page-2 + mình đã bị scam. Mình đề nghị nên lập 1 topic liên quan đến mấy thằng scam để anh con còn tránh. Mọi người comment thoải mái nhưng ở # 1 luôn udate những thăng scam để a e còn tránh .Đây chỉ là ý kiến cá nhân có gì sai sót mong ae bỏ qua ( mấy thằng khìn scam ) :))

Chỗ nào vậy cậu
bạn lục trong box scam ấy, mình k lưu mấy cái đấy vì thật sự quá vô nghĩa gd ko cẩn thận thì chết thôi nếu cẩn thận thì dù ko có topic cảnh báo vẫn k bị scam đc dâu

Upvote 0
Scam thì bị ban luôn điểm danh làm gì ???

Upvote 0
Chào bạn!

Scam xảy ra đa số là do các bạn giao dịch không cẩn thận. Việc lập topic tổng hợp thì sẽ rất nhiều nhưng liệu có ai đọc qua hay không. Đa số các trường hợp scam xảy ra điều do không check thông tin, có khi do sơ xuất. Việc check thông tin của người giao dịch member giao dịch còn lười nữa nói chi là vào topic hay trong box scam để xem. Việc cẩn thận và kiểm tra thông tin giao dịch nó còn đơn giản và dễ hơn là ngồi tìm kiếm trong danh sách scam hay không. Cũng vì đó mà BQT cũng hết sức tìm cách để hạn chế trình trạng scam xảy ra nhưng scammer thì ngày càng tinh vi, member giao dịch thì không chú ý. BQT cũng đã số gắn update các thủ đoạn scam cũng như cách phòng tránh ở trong box report scam để cho member theo dõi nhưng tình hình thế nào thì bạn cũng thấy đó.

Nếu có phương thức nào hiệu quả hơn bạn vui lòng cho mình biết với nhé.
Thân!

Upvote 0
Banned là một chuyện . Reg acc mới đi scam vẫn vậy mà .Lưu info mấy thằng đó lại mai mốt giao dịch thấy cái tên quen quen search box scam thấy info thì , , ,
Cũng giảm được một phần mất mà mà :(

Upvote 0
Banned là một chuyện . Reg acc mới đi scam vẫn vậy mà .Lưu info mấy thằng đó lại mai mốt giao dịch thấy cái tên quen quen search box scam thấy info thì , , ,
Cũng giảm được một phần mất mà mà :(

Nó nghĩ cách scam mà reg lại nick giống cũ thì chỉ có loại thiểu năng trí tuệ thôi cậu ơi, cơ bản vẫn là ý thức tự bảo vệ mình khi giao dịch.

Upvote 0
:D nản nhất là mấy thánh giao dịch lớn, không ver, ko bảo hiểm, ko trung gian mà vẫn cứ ném tiền trước được

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week